ThaiMARCH.comAOT
21 เมษายน 2019, 06:31:55 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ!!! ลงwaxเครือบสีรถ โดนฝนแล้วเป็นคราบสีขาวตรงข้อพับกระจกมองข้าง  (อ่าน 13399 ครั้ง)
Nua®r
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 22:16:10 »

ดีจายด้วยจ้า
★มู๋ดำ®™
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

เพราะผมไม่ใช่..พระเอก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 22:18:36 »

กลับมาเฉลยนะครับ ที่หายไปผมไปซื้อ Waxy เคลือบภายในมา ขวดละ 79 บาท ก่อนทาใจตุ้มๆ ต่อมๆ ม่ายหายนี่ยืนร้องไห้ข้างรถแน่เยย ทาแว๊บเดว ใหม่กิก  07 Hi ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยหาหนทาง นะครับ
ปล. wax ที่ผมใช้ของ Amway อ่ะ ขวดสีเลือดหมู จำชื่อม่ายได้ แต่รถก้อเงาดีนะครับ

ผม เคยลอง มันหายแค่ 2-3 วันอ่ะ พอแห้ง มันก็ขาวไหม่..

ยังไงมา บอกผล ด้วยนะครับ

f18a®4799
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

NAVY 37

sanggetgit@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 10:52:21 »

น้ำยาเคลือบสีทุกยี่ห้อเป็นเหมือนกันหมดแหละครับ ก่อนลงให้นำเทปกาวมาปิดส่วนที่เป็นพลาสติกก่อนแล้วค่อยลงแว็ก ก็จะไม่เกิดกรณีคราบสีขาวติดครับ ถ้าเกิดแล้วใช้น้ำยาเคลือบที่เป็นน้ำสเปร์ยฉีดอะครับแล้วใช้ผ้าขัดก็ออกเหมือนกัน
fisho@march
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 11:01:19 »

น้ำยาเคลือบสีทุกยี่ห้อเป็นเหมือนกันหมดแหละครับ ก่อนลงให้นำเทปกาวมาปิดส่วนที่เป็นพลาสติกก่อนแล้วค่อยลงแว็ก ก็จะไม่เกิดกรณีคราบสีขาวติดครับ ถ้าเกิดแล้วใช้น้ำยาเคลือบที่เป็นน้ำสเปร์ยฉีดอะครับแล้วใช้ผ้าขัดก็ออกเหมือนกัน
เป็นเหมือนกันค่ะเลยค่ะ หลังจากที่พาmarch ไปขัดเคลือบสีมา สงสัยน้องเขาจะแพ้ เพราะออกจาก 0 ใหม่ๆ ตากแดดตากฝนตั้งเป็นเดือน ยังไม่เป็นไหร่เลย ติดตามกูรู้ ช่วยตอบด้วนค่ะ 06 Laugh 06 Laugh 06 Laugh
VOLCANO®
Sr. Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 11:34:50 »

เป็นผมใจหายเลยนะเนี่ย แต่ก็ดีใจด้วยนะครับที่แก้ไขได้ จะเก็บเอาไว้เป็นข้อมูลด้วยว่าลงแว็กซ์ต้องไม่โดนส่วนที่เป็นพลาสติกและยางต่างๆ
เดือนเพ็ญ
Newbie
*

น้อง March "มีสุข"

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 12:17:59 »

กลับมาเฉลยนะครับ ที่หายไปผมไปซื้อ Waxy เคลือบภายในมา ขวดละ 79 บาท ก่อนทาใจตุ้มๆ ต่อมๆ ม่ายหายนี่ยืนร้องไห้ข้างรถแน่เยย ทาแว๊บเดว ใหม่กิก  07 Hi ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยหาหนทาง นะครับ
ปล. wax ที่ผมใช้ของ Amway อ่ะ ขวดสีเลือดหมู จำชื่อม่ายได้ แต่รถก้อเงาดีนะครับ
มันหายขาดมั้ยครับ หรือว่า2-3 กลับมาเป็นใหม่ เพราะหูน้องเค้าก็เป็นเหมือนกัน 09 Cry 09 Cry
kawpoon_®
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 21:06:41 »

น้ำยาเคลือบที่เป็นน้ำสเปร์ยฉีด นี่มันคืออะไร ยี่ห้ออะไร อยากรู้อ่ะครับ จะลองดู
น้องมีน_63@จันทบูรณ์
Sr. Member

ครอบครัวเราไม่ทิ้งขยะบนถนน&ไม่บริโภคเนื้อสัตว์ป่า

pha_arnam@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 21:36:27 »

เฮ้อ โล่งอก เดี๋ยวไปหามาใช้บ้าง ของผมก็ยี่ห้อ แอมแอมๆๆ เหมือนกัน แต่เป็นน้อยหน่อย ก็เกือบร้องไห้ ต้องไปซื้อมาใช้บ้าง

***      ครอบ  ครัว  เรา  ไม่  ทิ้ง  ขยะ  บน  ถนน  และ  ไม่  บริโภค  เนื้อ  สัตว์  ป่า     ***
KaRu-TudTu
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 22:10:57 »

น้ำยาเคลือบที่เป็นน้ำสเปร์ยฉีด นี่มันคืออะไร ยี่ห้ออะไร อยากรู้อ่ะครับ จะลองดู

พวกสเปรย์ฉีดล้อดำ...สารพัดยี่ห้อละครับ...เช่น kiwi (ราคาไม่แพง)
taoaritat
Newbie
*

royalnature

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 14:15:28 »

wax ของ amway ชื่อ ซิลิโคนเกลส คับ ใช้เคลือบสีและขัดเงารถ(มอเตอร์ไซต์,รถยนต์,เรือ,ตู้เย็น,กระจกรถฯ) ใช้ได้ดีพอสมควรเลยคับ (แต่ต้องออกแรงขัดหลังทิ้งไว้ให้ขึ้นฝ้า...เหนื่อยพอดู) ไม่ควรลงกับพวกพลาสติกต่างๆ เพราะนอกจากจะไม่เงางามแล้วยังเป็นคราบด่างฝังแน่นอีกด้วย ...อ้อ รถใหม่อย่าขัดแรงนะคับเดี๋ยวสีด่างไม่รู้ด้วย เพราะผสมผงขัดด้วย  เป็นห่วงกันจึงนำมาเล่า 02 Inlove

royalnature.net
kawpoon_®
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 14:17:26 »

ลองแล้ว ครับ ง่ายที่สุด ก็ ยาหม่อง เลย ไม่แพง ประหยัด ยางดำสนิท เอาน้ำล้าง เอาผ้าถู ก็ไม่ขาว สุดยอดเลย
โห อุตส่าห์ ไปแจ้ง ที่ศูนย์ ขอเคลม กว่าจะได้อะไหล่ อีกนานเลย เอายาหม่องทาถู ทาถู แป๊บเดียวหายเลย
 13 Smile
fisho@march
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 14:25:53 »

ลองแล้ว ครับ ง่ายที่สุด ก็ ยาหม่อง เลย ไม่แพง ประหยัด ยางดำสนิท เอาน้ำล้าง เอาผ้าถู ก็ไม่ขาว สุดยอดเลย
โห อุตส่าห์ ไปแจ้ง ที่ศูนย์ ขอเคลม กว่าจะได้อะไหล่ อีกนานเลย เอายาหม่องทาถู ทาถู แป๊บเดียวหายเลย
 13 Smile
ล้อเล่นเปล่าค่ะเนี้ย เดียวทำจริงน่ะค่ะ
kawpoon_®
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 14:29:42 »

ล้อเล่นเปล่าค่ะเนี้ย เดียวทำจริงน่ะค่ะ
ไม่ได้ล้อเล่น ครับ ทำจริง ๆ เลย เมื่อกี้นี่เอง จากขาว ๆ กลายเป็นดำสนิทเลย มีเศษคล้าย ๆ ขี้ยางลบหลุดออกมาคาดว่าน่าจะเป็นเศษ wax ที่ติดอยู่ (ที่เห็นเป็นคราบขาว ๆ อ่ะครับ) ยางสีดำ จนอยากจะเอาไปทาให้ทั่วเลยอ่ะ สวยกว่าเดิมอีก
uano-®
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 15:01:06 »

อืม...ความรู้ใหม่ 07 Hi
ราศีมีน ®
สมาชิก VIP
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 32

« ตอบ #29 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 15:06:19 »

ไม่ใช่เฉพาะตรงข้อพับกระจกมองข้าง ............ ตรงร่องแนวหลังคา ขอบกระจกประตู ก็ด้วย ระวังจะเป็นรอยด่างจาก wax

Present :
1st Present : My กล้วยไม้ @ โชว์รูม T.K.F. < วันรับรถ & บางแค-พนัส 3.84 ลิตร >
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5530.0

2nd Present : My กล้วยไม้ @ อ่างเก็บน้ำบางพระ  < Introduce all & new รองเท้า >
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=8946.0

3rd Present : My กล้วยไม้ @ เกาะลอย ศรีราชา  < เที่ยวทะเล ระวังปูหนีบ >
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=11197.0

4th Present : My กล้วยไม้ @ ถนนสะพานในทะเล*ชลบุรี
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=11661.0

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์