ThaiMARCH.comAOT
18 กรกฎาคม 2019, 05:03:00 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1] 2 3 ... 10   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบตอง Green V CVT  (อ่าน 43821 ครั้ง)
LoL ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 01:32:40 »

วันนี้อยู่เวร  ไม่ยุ่ง......จะขอเริ่มรีวิวน้อง “ใบตอง”...(หลังจากได้รถมา 2 เดือน)

เริ่มแรกเลย ประมาณต้นปีกำลังจะเรียนปีสุดท้ายแล้ว...อยากจะซื้อรถที่วิ่งได้ประหยัดๆ  
ตอนแรกกะว่าจะซื้อรถมาติดแก๊สแล้ว  แต่พอดีได้คุยกะช่างในกรมขนส่ง   เค้าก็แนะนำว่าให้รอก่อน
มันมีรถประหยัดน้ำมันของนิสสันกำลังจะออกใหม่  ก็เลยรอดู....... รอ รอ รอ

พอจบก็มาอยู่ต่างจังหวัด....กลับมาทำงานอยู่จังหวัดใกล้บ้าน  ก็ได้ รถกระบะของที่บ้านมาขับๆๆๆ
ก็ไม่ได้สนใจเรื่องออกรถใหม่ละ.......
แต่แล้ววันนึงก็เกิดปัญหาว่า.....ที่บ้านต้องการใช้รถกระบะไปเข้าสวน.........แง่วววว
เราก็ต้องขับรถข้ามจังหวัดไปหรอนิ่.........จึงมีความคิดว่าจะหารถคันเล็กๆ สักคัน  เอาไว้ขับแถวๆ ที่ทำงาน
แล้วก็ขับกลับบ้าน (บ้านอยู่คนละจังหวัดกะที่ทำงาน)

22/5/53
เย็นวันนั้นจึงออกไปกะพ่อ  เข้าศูนย์รถ
1. Proton  ^^,  Savvy    คันนี้น่ารักดี  เข้าไปนั่ง......เบาะนุ่มดี
เกียร์แบบกิ่งอัตโนมัติ  เลื่อนขึ้นลงได้.....  คิดในใจว่า จังหวะออกตัวเนี่ย  จะได้เร่งแรงๆ
ผู้จัดการศูนย์ก็เชียร์ใหญ่เลย.....คันนี้นะ วิ่งได้ 19 กิโล ลิตร  เชียวนะ
เราก็ถูกใจแระ  ราคาสี่แสนปลายๆ  แถมมีระบบรีโมทอัจฉริยะด้วยนะ มีskirt รอบคันด้วย.....
แต่ติดที่มือจับประตูนิ่แหละ  มันดูบอบบางจัง  เปิดเข้าออกบ่อยๆ   มันจะหักติดมือมารึป่าวเนี่ย
คิดในใจ  เอาวะ  วันนี้ยังไม่ค่ำ  เดี๋ยวไปดูนิสสันดีกว่า.................

ขับออกมาจาก PROTON มุ่งไปยังนิสสัน(อยู่ใกล้ๆนิ่เอง)   แต่....  เอ๊ะ  ทำไมมันร้างๆ วะเนี่ย
ถามเจ้าหน้าที่ข้างในนั้น   เค้าบอกว่า  ที่นิ่ปิดแล้ว.... ย้ายไปอยู่ที่ศูนย์อีกที่นึง  
“อ่าว....ซะงั้น” ด้วยความที่ไม่ได้กลับมาบ้านนาน  555

ก็เลยขับวนๆๆๆ ไปอีกที่นึง  พนักงานนิสสันก็เข้ามาต้อนรับ
แล้วก็บอกว่า.... “วันนี้ที่ศูนย์ไม่มี มาร์ช ซักคันเลยค่ะ  ช่วงนี้มีจัดบูธที่ โลตัส น่ะค่ะ”
เราก็เลยต้องเดินออกมาแบบเซ็งๆ .....
“อารายว้า.....ทำไมจะมาดูรถใหม่  มันยากเย็นแบบนี้เนี่ย....”
แต่ก็ขับรถมุ่งตรงไปยัง โลตัส...... เพื่อจะยลโฉมน้องมาร์ช

ที่โลตัส
.....มีรุ่น V CVT สีเขียว จอดอยู่ 1 คัน  แล้วก้อมี รุ่นเกียร์ธรรมดาอีกคันนึง เอาไว้ test drive
หัวหน้าแผนกขายก้อเข้ามาคุย  .....บลาๆๆๆๆ จำไม่ได้  รายละเอียดเยอะเหลือเกิน
สรุปว่า  วันนี้บูธจะปิดแล้วครับ  พรุ่งนี้ค่อยมาใหม่นะครับ แง้วววววววว

23/5/53
วันรุ่งขึ้นรีบตื่นแต่เช้า  ไป test drive เกียร์ธรรมดา   ลองเร่งดู.... วู่วๆๆๆ ไมล์อยู่ที่ 145 กม/ชม.
รถไม่สั่นเท่าไหร่  มาเล่าให้พ่อฟัง  พ่อบอกเว่อร์ไปๆ  คันเล็กแบบนี้มันจะขับถึงได้ไง
แต่ไม่รู้แหละ  เอาวะ จองเลยดีกว่า.....................เอาสีเขียว.....  พนักงาน 0 บอกว่าจองไว้ก่อนได้
รุ่นและสี ปรับเปลี่ยนทีหลังได้ครับ .... งงๆๆๆๆๆ

ตอนเย็นวันนั้นก็ขับกระบะของพ่อ  กลับไปที่ทำงานอีกจังหวัดนึง.......เตรียมทำงานพรุ่งนี้.....

1 สัปดาห์ผ่านไป......ฝ่ายขายของบริษัทโทรมาบอกว่า   ตอนนี้มีสีขาวมานะครับ  สนใจเปลี่ยนรึป่าวครับ
เราก็บอกผ่าน.....ขอรอสีเขียว   (ใจจริงๆ คือ ตอนนี้ยังไม่มีตัง  กะว่าจะซื้อสด  ถ้ารอไปเรื่อยๆ น่าจะมีตังพอ 555)

2/6/53
2 สัปดาห์ผ่านไป....บริษัทโทรมาอีก.... “ตอนนี้มีสีเขียวมา รุ่น รองท็อปนะครับ   สนใจมั้ยครับ....”
เราก็ลังเลแล้ว  เฮ่ย  ทำไมมันเร็วจังวะ....... (จะเอาตังที่ไหนมาจ่ายสดวะเนี่ย).............
แต่ก็ตอบตกลงไป  นัดให้พ่อไปดูรถก่อน.....แล้วก็นัดทำสัญญา+รับรถ วันที่ 12 มิ.ย.53  (ไม่มีของแถมหรือส่วนลดใดๆ เลย....  - -‘ )

12/6/53
ซิ่งกระบะกลับมาถึงบ้านซะที.....  เริ่มจากไปถอนเงินๆๆๆๆๆ ที่สะสมมาช่วงเรียน
แล้วก็ได้ทุนจาก พ.ม.  อีกครึ่งนึง.......O_o   ทุลักทุเลพอควร  
(วันเสาร์ที่ต่างจังหวัดนิ่ ไม่ค่อยมีธนาคารเปิดทำการเลย.......)

ไปถึงศูนย์  พนักงานเตรียมโต๊ะไว้พร้อม + มีน้ำมาเสิร์ฟ
เซ็นต์สัญญา  โชะเชะ.....  จ่ายเงิน  นับเงิน  เรียบร้อย......

เปิดประตูน้องใบตอง........  ฝ่ายขายวิ่งออกมา...ใจเย็นครับๆๆ
ในมือมีถุงกร๊อบแกร๊บใส่พวงมาลัยมาให้ด้วย........  เราก้อไม่ได้เตรียมไรมา
รีบๆ มา  อยากออกรถใหม่ๆ  ขับพาแม่กลับบ้านไป........

รถเปล่าๆ  ไม่มีฟิล์ม.....หรืออะไรแถมให้เลย.........แง้....(คิดเข้าข้างตัวเองว่า  คนอื่นๆ เค้าคงไม่ได้เหมือนๆ กะเรา)

เย็นวันนั้นผมก็ขับรถกระบะคันเก่ากลับไปทำงาน..........

13/6/53
พ่อพาน้องใบตองไปเคลือบกันสนิม 10,000บาท......... Tuff-Kote Dinol

แล้วก้อติด sensor ถอยหลัง 2500บาท  - -' (แพงจังๆๆๆ)

มีเสียงสาวแก่??? "วั้น เมเตอร์......"

14/6/53
น้องใบตองก็เปลี่ยนสีแว่น......40/60  ของ Lamina

ช่วงนี้พ่อก้อขับไป โทรมาบ่นไปว่า  .... ไม่เห็นจะประหยัดน้ำมันเลย......... วิ่ง 11 กิโล/ลิตร ตลอด.....

16/6/53  
ด้วยความที่เห่อรถใหม่......  ทำงานเสร็จเกือบสองทุ่ม....รีบซิ่งกระบะจากนครศรี   กลับไปบ้านที่ตรัง......(เมื่อคืนอยู่เวรมาด้วย..... เกือบหลับใน.....)  แต่เพื่อได้ยลโฉมน้องใบตอง.... เอาวะ ตายเป็นตาย
กลับมาถึงบ้าน  เจอน้องใบตองจอดอยู่ในบ้าน.... สีเขียว  เปรี้ยวจี๊ดๆๆๆๆๆ

สีรถเข้ากันดีกะสีบ้าน

วู่วๆๆๆๆ รถใหม่  เพิ่งติดฟิล์มมา   ที่กดกระจกเลยมี sticker มาแปะไว้ กันเผลอไปกดเลื่อนกระจกขึ้น-ลง
ชื่นชมน้องใบตองแต่พองามแล้วรีบเข้านอน  พรุ่งนี้เช้าจะได้มีแรงขับน้องใบตองไปที่ทำงาน...........

17/6/53
.............................
แหกขี้ตาตื่นมาตอนตีห้า.... อาบน้ำแปรงฟัน แต่งตัว  เซ็ทผม..
สตาร์ทเครื่องรถเบาๆ ถอยก้นออกมาจากบ้าน

ติดอุปกรณ์นำทาง..........ง  จะได้ไม่หลง  555 (ตอนนั้นมันยังมืดๆ อยู่เลย)

ร่ำลาพ่อแม่....แล้วก็ค่อยๆ พาน้องใบตอง ค่อยๆคลานออกสู่ถนนใหญ่
ระยะทางจากบ้านไปที่ทำงานประมาณ140 กม.    เอาวะค่อยๆ ขับไปทีละนิดละกัน ประมาณ 80 กม/ชม
ขับไปได้ครึ่งชั่วโมง...เริ่มรู้สึกว่าจะไปทำงานสายแน่ๆ   ประกอบกับความอยากลอง
 ก็เลยลองเหยียบคันเร่ง  ขอซิ่งหน่อยเหอะๆๆๆๆ  เหยียบไปที่ 140 กม/ชม
ในGPS จับได้ที่ประมาณ 130 กม/ชม
ตอนนั้นลืมไปว่า “ก่อนออกจากบ้าน  พ่อบอกว่าอย่าซิ่งนะ  ยังอยู่ในช่วงรันอิน”
บรื๊น............น
ลองเข้าโค้ง...........  เออ ก็ดีแฮะ  ไม่หลุดโค้ง    แล้วก็แซงสิบล้อ  ก็ไม่เห็นจะโดนดูดแบบที่ใครๆ(หัวโบราณ) ว่ากัน
ซิ่งได้ซักพักลองกดจอดิสเพลย์เล่น  ปรากฏว่ามันโชว์ว่า 9 กม/ลิตร    โอ้ว......    >.<   ปล่อยคันเร่งเลยค้าบบบบ
คิดในใจ  หรือว่ามันต้องขับช้าๆ วะเนี่ยถึงจะได้ 20 กม./ลิตร  
และแล้วก็ขับไปทำงานทันเวลา.........................

ตอนเย็น  หลัง เลิกงาน   เลยชวนเพื่อนที่ทำงานด้วยกันเข้าเมือง....ไปเที่ยวกัน   แต้แร๊ดแต๊ดดดดดดด
หุหุ   มีแต่คนมองรถเรา   ไม่รุ้ว่ามันมองอะไรกัน   มองว่ารถน่ารัก  หรือว่า  มองว่าบ้าป่าวเลือกรถ  สีเขียว แสบตา
เพราะว่าที่ทำงาน   ก็มีคนทักว่า  เลือกรถอะไรมาเนี่ย   ทำไมไม่เอาสีดำหรือว่า บรอนซ์เงิน............... (- -‘)
“ก็คนมันชอบสีนี้นิ่นา”
แต่ช่างมันๆ  มีคนมอง  ผมก็ได้แต่นั่งอมยิ้มอยู่ในรถ

วันอาทิตย์ที่ 20/6/53
วันนี้วันว่างงงงงง  ไม่ได้กลับบ้านด้วย  เลยชวนเพื่อนไปเที่ยวหาดใหญ่กัลลลลลล
ว่าแล้วก็กด GPS ไปสู่  ตลาดกิมหยง............  แล้วก็ค่อยๆ ขับไปๆๆๆ ระยะทางประมาณ200 กม.  ไกลพอดู
(ไม่มีภาพประกอบระหว่างขับนะครับ)
แวะแถวแผงทอง (กะว่าจะซื้อเครื่อง wii  กลับมาเล่น....)  ดันได้อันนี้มาแทน

อุปกรณ์เพิ่มslotที่จุดบุหรี่   (ไม่รู้ว่าเค้าเรียกกันว่าอะไร)  ค่าเสียหาย 150 บาทททททท

ไปกลับก็ระยะทาง400+ กม.  แล้วน้องใบตองก็กลับมาถึงที่หมาย............จ่ายค่าน้ำมันไปประมาณ900ปลายๆ
สัปดาห์นี้ทั้งสัปดาห์ก็ขับไปมา ในเมืองนครศรี........

อังคารที่ 22/6/53
ไปเจิมรถ.....วันนั้นไปแต่เช้าเลยเจ็ดโมงนิดๆๆ  ที่วัดแถวๆ ที่ทำงาน
พระท่านก็เขียน.......ให้  ที่พวงมาลัย  แล้วก็คล้องสาย....

(ร่องรอยที่อาจจะจางลงแล้ว...ว)
จากนั้นก็มาเขียนที่กระโปรงหน้าและบั้นท้ายรถ............. (ตอนนี้ล้างออกไปหมดแว้วววว)

วันเสาร์ที่ 26/6/53
กลับมาบ้าน ..... แวะเข้าศูนย์นิสสัน ..... เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ตอนนั้น ODO ได้  1101 กม......

จำไม่ได้ว่า เสียไปเท่าไหร่  รู้สึกจะประมาณ พัน กะอีกนิดหน่อย +++
ให้เค้าเช็กลมยาง.... เช็กน้ำอะไรให้หน่อย  เพราะมี plan ว่าจะพาน้องใบตอง  ไปเที่ยวกทม.กัลลลลลล

แล้วก็ได้ป้ายมาห้อย.......................
เย็นวันนั้นก็กลับไปที่ทำงาน.................

อ่อ...ก่อนกลับบ้าน พ่อให้แวะไปติด ล็อกเท็ก .............

ราคารู้สึกจะ 3000 มั้ง  แล้วก็ที่ร้านบอกว่า มีกันสาดเพิ่งมาใหม่ๆๆๆๆ
เลยติดมาด้วยเลย อีก 1200  (แพงโคดดดดดดดดด)

(สงสัยของแถวๆ นี้จะแพงหมดเลย   ล่าสุด 11 ส.ค. 53  ตัดหมอก ไต้หวัน 4000 บาท  O_o จะแพงไปไหนเนี่ย?)
กะว่าติดแล้วเวลาฝนตก  จะได้ไม่มีน้ำฝน ไหลมาบังกระจกมองข้าง เวลาเปิดที่ปัดน้ำฝน
แต่ว่า.....มันก้อไม่ได้ช่วยอะไรเลย  ยังมีน้ำฝนไหลมาบังกระจกมองข้างตลอด!!!!!  เสียดายตังมากมายยยย

วันจันทร์ที่ 28/6/53
ทำงานเสร็จเที่ยง....
บ่ายสองก็เริ่มออกเดินทาง................ขับไปกทม.  ไปรับปริญญากัลลลลล
มีเพื่อนอีกสองคนนั่งไปด้วยกัน...................

ขับประมาณ 100-120...  พัก 2 ครั้ง  ที่ชุมพร 1 ครั้ง  แล้วก็ที่ หัวหิน อีัก 1 ครั้ง
ถึง กทม. ประมาณ ... เกือบๆ ห้าทุ่ม  ~.~  พอดี  ได้เวลานอน Zzzz......z
อ่อ ก่อนนอน แวะปั๊ม...เติมโซฮอล์ 91  จ่ายไป 1500 บาทถ้วน  ไม่ได้ดูว่ากี่กิโล กี่ลิตร 555
ไว้ไปรอบหน้าจะ จับ ไมล์ละกัน

ช่วงนี้ก็ขับไป-มา อยู่ในกทม.- ปริมณฑล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม 2010, 19:29:56 โดย pichakit ® » บันทึกการเข้า

น้อง"ใบตอง" ของผม ^^,
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=9032.0
Biere
Global Moderator
Extreme Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 649

ReviewbyBiere.com

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 01:39:26 »

เอารูปประกอบด้วยจิ 13 Smile

LoL ®
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 01:44:25 »

เอารูปประกอบด้วยจิ 13 Smile

พอดียังไม่มีตังซื้อกล้องถ่ายรูปอ่ะครับ

เดี๋ยวจะขอยืมกล้องเพื่อนมาถ่ายก่อนนะครับ....
แบบว่าจะรีวิวภาพย้อนหลังละกัน 555

(เพิ่งมาเจอเว็บนี้ก้อตอนใช้ไป เดือนนึงแล้ว)

http://www.thaimarch.com/index.php?topic=9032.0
Biere
Global Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 649

ReviewbyBiere.com

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 02:02:31 »

พอดียังไม่มีตังซื้อกล้องถ่ายรูปอ่ะครับ

เดี๋ยวจะขอยืมกล้องเพื่อนมาถ่ายก่อนนะครับ....
แบบว่าจะรีวิวภาพย้อนหลังละกัน 555

(เพิ่งมาเจอเว็บนี้ก้อตอนใช้ไป เดือนนึงแล้ว)

55555 ใช้กล้องมือถือแบบผมก็ได้ครับ  13 Smile

torayot
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 03:17:06 »

อ่านแล้วสนุกมากเลยครับ ทำให้ผมนึกถึงตอนออกรถคันแรกแต่ตอนนี้จำรายละเอียดปีกย่อยไม่ค่อยได้แล้ว 13 Smile

น้องpichakitเนี่ยความจำดีมาก หรือว่าทำไดอารี่ส่วนตัวเอาไว้แน่ๆเลย มีวันที่บรรยายเสร็จสรรพ เนี่ยขนาดผ่านมาสองเดือนแล้วนะ

รออ่านภาคสองภาคสามต่อนะครับ 07 Hi
luckyloser
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

When we're hungry... love will keep us alive

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 04:37:59 »

อ่านแล้วหนุกหนาน ดูเป็นครอบครัวน่ารักดีนะครับ คุณพ่อท่าทางจะใจดี ลูกว่าไงว่าตามกัน  13 Smile รออ่านภาคต่อไปพร้อมภาพปลากรอบด้วยเด้อ  02 Inlove

®<น้ำเต้าน้อย>®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 7

pnk_bb@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 07:53:52 »

รู้แล้ว เอาตังค์ไปซื้อมีนา เลยไม่มีตังค์ ซื้อกล้อง  ว่าแต่ ยืมกล้องเพื่อนสาวมาถ่ายก๋อนก็ได้ค่ะ ไม่ว่ากันและยินดีต้อนรับสมาชิกเขียวอีก 1 ท่านค่ะ วู้ว ๆ

punica
Owen®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

รอต่อไป ทาเคชิ เพื่อมาร์ชไรเดอร์

vivi_sit@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 08:49:36 »

รอรับชมรูปครับ งิงิ

E - CVT : MarchRider

วันจอง อาทิตย์ ๑๘ กรกฎาคม ๒๕๕๓
วันจัดไฟแนนท์ เสาร์ ๒๑ สิงหาคม ๒๕๕๓
วันรับรถ ๒๔ กันยายน ๕๓

PlengMa®ch
Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 130

ชานมจะเปลี่ยนเบาะเป็นสีส้มแล้วนะ...

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 08:57:49 »

อ่านสนุกดี ไม่น่าเบื่อ ว่าแต่จำเหตุการณ์ได้หมดเลยเหรอเนี่ย
เซนเซอร์แพงจังอ๊ะค่ะ แล้วจะรอดูรูปนะคะ
อนุชา®

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 09:01:20 »

ยินดีด้วยครับ....ยังไงก็ได้รถเร็วครับ
รอดูรูปอยู่นะครับ.... 07 Hi

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
auZa ® ™
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 4

ข้าวหอม...ฉึก ฉึก

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 09:29:55 »

02 Inlove 02 Inlove 02 Inlove

รีวิวของข้าวหอม :: http://www.thaimarch.com/index.php?topic=23221

"ขับประหยัด ปลอดภัย เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม ไปกับไทยมาร์ชคลับ"
numeen®
Sr. Member

MARCH_MeeN

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 11:18:32 »

07 Hi 07 Hi
Dek Prade ®

คะแนนชื่นชม (Like) 333

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 11:49:44 »

เรื่อง ไม่มีกล้อง  อันนี้เข้าใจเลยครับ
เพราะ ผม ถือว่าไม่ใช่สิ่งจำเป็นว่าจะต้องมี
ยิ่งโทรศัพท์   ผม ถือว่ามีเอาไว้โทรเข้า-ออก  กล้องจึงไม่ใช่สิ่งจำเป็นว่าจะต้องจ่ายเพิ่ม

แต่มาเห็นประโยชน์จริงๆ  ตอนจะขายรถคันเก่า
จะซื้อกล้องตอนนี้ ก็ใช่เรื่อง....แต่ผมมี โน๊ตบุ๊ค  นี่หว่า..
เลยเอามันมาใช้ถ่ายรูป ซะงั้น

((เล่าให้ฟัง เผื่อเป็นทางเลือก))

รออ่าน ตำนานใบตอง อีก1คนนะครับ เขียนเรื่องสนุกดี

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
LoL ®
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 17:16:27 »

ขอบคุณทุกๆ ท่านเลยนะครับ  ที่เข้ามาอ่าน

ตอนนี้ยังไม่ว่างถ่ายภาพและเขียนต่อเลย

วันนี้ทำงานถึงค่ำเลยคับ.....
ไว้พรุ่งนี้อยู่เวรจะมาเล่าต่อๆๆๆ

ปล. ไประลึกอดีตก่อน....

LoL ®
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 17:18:27 »

อ่านสนุกดี ไม่น่าเบื่อ ว่าแต่จำเหตุการณ์ได้หมดเลยเหรอเนี่ย
เซนเซอร์แพงจังอ๊ะค่ะ แล้วจะรอดูรูปนะคะ

คือว่าตอนนั้นพ่อไปติดให้....สงสัยโดนร้านกินเงินไป 555
หรือไม่ก้อ  แถวๆ นี้มันบ้านนอก  เลยเสียค่าติดแพง....???

หน้า: [1] 2 3 ... 10   ขึ้นบน
พิมพ์