ThaiMARCH.comAOT
13 ธันวาคม 2018, 02:58:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
Carmana
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาค่ะ  (อ่าน 189 ครั้ง)
Sunnyy
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 7 สิงหาคม 2018, 16:08:56 »

เราใช้รถมาจะเข้าปีที่8 94300กก. ไปกลับทำงาน นนท กทม 70 กก.ทุกวัน ไม่เคยเปลี่ยนผ้าเบรคเลย เราเอารถเข้าo หกเดือนครั้ง เมื่อ มค 2018 เราชนกระบะค่ะ เพราะเบรคลื่นเบรคไม่อยุ่ เราวิ่งแค่ 40 ไม่ได้ขับจี้ก้นด้วย แต่พอเบรค ไม่อยุ่ ไหลชนแต่ครั้งนั้น น้าคนขับรถถลอกนิดนึงแกใจดีไม่เอาเรื่องเลย เราเอารถเข้าoเช็ค ช่างบอกมีฝุ่นนิดหน่อยไม่เป้นไร ก้เอามาใช้งานปกติ แต่ความรุ้สึกมีสองครั้งที่เบรคลื่น แต่ด้วยความเร้วที่ขับไม่เร้วมาก  รถไม่ติด ไม่มีชนค่ะ จนมาเมื่อวาน ได้เรื่องค่ะ พอดี๊ พอดีว่าประกันหมดไปได้เดือนนึง ก้ไม่ต่อค่ะ ต่อทีไรเสียเงินฟรี ไม่มีเคลม รถไม่ชน พอไม่ตอเท่านั้นแหละ ชนค่ะ ครั้งนี้ ชนโครม บุบเยอะเลยของคุ่กรณี ของเราด้านหน้าโยกหลุดดันกลับเข้าไปใหม่ได้ค่ะ ตามรุปนะคะ อยากทราบว่า
1.-ราคาค่าซ่อมจะแพงมากมั้ยคะ เกิน 5000มั้ยจากแผล ช่วงนี้คงกินแกลบ 09 Cry
2.คุ่กรณีมีประกัน แต่ประกันไม่ม่ในวันที่ชน อยากรุ้ว่าเราต้องจ่ายเค้ายังไงคะ ให้ประกันตีราคาก่อนรึเปล่า
3.ใครพอมีอุ่นอก ราคาเบาแถวพลัสมอลล์ พระราม 5แนะบ้างมั้ยคะ รบกวนด้วยค่ะ
Admin
Administrator
Hero Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 132

« ตอบ #1 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2018, 16:53:14 »

เสียใจด้วยนะครับ พอหมดประกันเกิดเหตุเลย

1.-ราคาค่าซ่อมจะแพงมากมั้ยคะ เกิน 5000มั้ยจากแผล ช่วงนี้คงกินแกลบ 09 Cry
ถ้าซ่อมน่าจะไม่ถึงนะครับ ดูแล้วบุบแต่ไม่ได้ฉีกขาด ยกเว้นคู่กรณีเปลี่ยนคันชนใหม่ ลองคุยดูครับ

2.คุ่กรณีมีประกัน แต่ประกันไม่ม่ในวันที่ชน อยากรุ้ว่าเราต้องจ่ายเค้ายังไงคะ ให้ประกันตีราคาก่อนรึเปล่า
ถ้าคุ่กรณีมีประกันแล้วเคลม ประกันจะซ่อมให้คู่กรณีก่อน แล้วมาเรียกเก็บที่เราครับ
ถ้าไม่เคลม เขาจะเรียกค่าเสียหายจากเรา แล้วไปซ่อมเอง ไม่เสียประวัติ

3.ใครพอมีอุ่นอก ราคาเบาแถวพลัสมอลล์ พระราม 5แนะบ้างมั้ยคะ รบกวนด้วยค่ะ
รอเพื่อสมาชิกแนะนำครับ

ผ้าเบรคเปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ ราคาไม่แพง เทียบไม่ได้กับความเสียหายจากการเบรคไม่อยู่ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์