ThaiMARCH.comAOT
27 มิถุนายน 2019, 17:29:26 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมวิ่งได้11โล/ลิตรเอง  (อ่าน 17179 ครั้ง)
@HM Mayer
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #60 เมื่อ: 2 สิงหาคม 2010, 23:20:17 »

15 confuse  ผมผ่าน Run In ไปแล้ว(1700) รุ่น E/MT วิ่งแถว บางเขน >> วิภาวดี รถติดหนักๆเลยนะ ดู AVG ได้ประมาณ 6-7 KM/L เอง   ผิดปกติป่าวอ่ะ
๐เทพมนัสจัง๐
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) -9

« ตอบ #61 เมื่อ: 2 สิงหาคม 2010, 23:25:31 »

ไปต่างจังหวัดของผม AVG ได้ 23 กก ต่อ ลิตร  รถรุ่น  EM/T
@HM Mayer
Full Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 2 สิงหาคม 2010, 23:30:51 »

15 confuse ตจว.ผม ก้อพอก้อคุณ ๐เทพมนัสจัง๐ เลย แล้วในเมืองที่รถติดๆเนี่ย วัดได้เท่าไหร่ครับ
Sr. Member

« ตอบ #63 เมื่อ: 2 สิงหาคม 2010, 23:33:12 »

15 confuse ตจว.ผม ก้อพอก้อคุณ ๐เทพมนัสจัง๐ เลย แล้วในเมืองที่รถติดๆเนี่ย วัดได้เท่าไหร่ครับ

ถ้ากรุงเทพรถติดๆๆ  จะได้ ประมาณ  16   ติดมาก   ถ้าไม่ค่อยติด     18-19 งับผม
Sr. Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 2 สิงหาคม 2010, 23:34:36 »

มันแล้วแต่บางครั้งนะครับ  ลองกดรีเชตใหม่ดูเวลาออกจากบ้านอะครับ    มันจะช่วยได้ ผมทำประจำเวลาออกจากบ้านจะเชตดูอัตราสินเปรี่ยงของแต่ละครัง มันช่วยได้นะครับ
® Saeed ®
Full Member

kainui_ni@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #65 เมื่อ: 3 สิงหาคม 2010, 00:34:53 »

วานนี้ 1 สิงหา เบื่อๆ รถติด ไม่รู้จะทำไรดี เฮ้อเซ็ง 08 Wait ลูกค้ากวน Teen ด้วย
ขึ้นทางด่วนกลับบ้าน จากพระราม 6 อาคารทิปโก้ กลับไปอ่อนนุช วิ่งพระรามเก้า พอจ่ายตังค่าด่วนพระรามเก้าเสร็จ ดูถนนจะโล่งๆ เลยรีเซ็ต ค่า AVG ซะหน่อย วิ่งเลี้ยงรอบให้อยู่ไม่เกิน 2,000 รอบ (ทำยากจริงๆ ใจมันไม่ค่อยอยู่กะเนื้อกะตัว ชอบมีคนมาแหย่ให้อยากจี๊ด ซะเหลือเกิน) ได้แต่บ่น ใจเย็นไว้ๆ เด๋ววันหน้าเจอกัน 03 Angry

พอลงจากทางด่วนวิ่งถนนศรีนครินทร์ จะไปอ่อนนุช เหลือบไปเห็น ตัวเลขที่ได้ โอ้ว!! แม่จ้าว ข้าวเม่าทอด 12 Question
หยิบโทรศัพท์ขึ้นมาถ่ายแทบไม่ทัน!! ตัวเลขที่เห็นแทบไม่เชื่อสายตาตัวเอง 15 confuse น้องผักกาดเราจะน่ารักอะไรขนาดนี้

ประหยัดโคตรๆ อ่ะ ขับไปได้งัย 12 Question ลองดูตัวเลขที่ทำได้นะครับ

ตั้งแต่ออกรถมา 51 วัน วานนี้เป็นวันที่ค่าเฉลี่ยดูดีที่สุดเท่าที่ขับมาเรย ในกรุงเทพฯ นะ 12 Question ตกใจ ยิ่งหลงรักน้องผักกาดมากขึ้นไปอีกอ่ะ 06 Laugh

เฉลี่ยเท่าที่ขับในกรุงเทพฯ รถติดๆ ถึงโคตรติด Chip หาย จะอยู่ที่เฉลี่ย 13.5-14.5 KM/L นะครับ รถที่ใช้เป็นรุ่น V CVT ล้อเดิมๆ
ยังไม่ได้ทำไรเพิ่มเติมนะครับ พยายามเอาของที่ไม่จำเป็น ออกจากรถไปให้มากที่สุด เท่าที่ใช้มา AVG ก็ประมาณนี้แหล่ะครับ

vihok
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #66 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 02:02:13 »

วานนี้ 1 สิงหา เบื่อๆ รถติด ไม่รู้จะทำไรดี เฮ้อเซ็ง 08 Wait ลูกค้ากวน Teen ด้วย
ขึ้นทางด่วนกลับบ้าน จากพระราม 6 อาคารทิปโก้ กลับไปอ่อนนุช วิ่งพระรามเก้า พอจ่ายตังค่าด่วนพระรามเก้าเสร็จ ดูถนนจะโล่งๆ เลยรีเซ็ต ค่า AVG ซะหน่อย วิ่งเลี้ยงรอบให้อยู่ไม่เกิน 2,000 รอบ (ทำยากจริงๆ ใจมันไม่ค่อยอยู่กะเนื้อกะตัว ชอบมีคนมาแหย่ให้อยากจี๊ด ซะเหลือเกิน) ได้แต่บ่น ใจเย็นไว้ๆ เด๋ววันหน้าเจอกัน 03 Angry

พอลงจากทางด่วนวิ่งถนนศรีนครินทร์ จะไปอ่อนนุช เหลือบไปเห็น ตัวเลขที่ได้ โอ้ว!! แม่จ้าว ข้าวเม่าทอด 12 Question
หยิบโทรศัพท์ขึ้นมาถ่ายแทบไม่ทัน!! ตัวเลขที่เห็นแทบไม่เชื่อสายตาตัวเอง 15 confuse น้องผักกาดเราจะน่ารักอะไรขนาดนี้

ประหยัดโคตรๆ อ่ะ ขับไปได้งัย 12 Question ลองดูตัวเลขที่ทำได้นะครับ

ตั้งแต่ออกรถมา 51 วัน วานนี้เป็นวันที่ค่าเฉลี่ยดูดีที่สุดเท่าที่ขับมาเรย ในกรุงเทพฯ นะ 12 Question ตกใจ ยิ่งหลงรักน้องผักกาดมากขึ้นไปอีกอ่ะ 06 Laugh

เฉลี่ยเท่าที่ขับในกรุงเทพฯ รถติดๆ ถึงโคตรติด Chip หาย จะอยู่ที่เฉลี่ย 13.5-14.5 KM/L นะครับ รถที่ใช้เป็นรุ่น V CVT ล้อเดิมๆ
ยังไม่ได้ทำไรเพิ่มเติมนะครับ พยายามเอาของที่ไม่จำเป็น ออกจากรถไปให้มากที่สุด เท่าที่ใช้มา AVG ก็ประมาณนี้แหล่ะครับ

โหสามสิบกว่าโล อย่างงี้ต้องลองขับชิวๆสักถังแล้วเอาระยะน้ำมันต่อถังมาโชว์แล้วหละครับ ประหยัดเมพๆ
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
พิมพ์