ThaiMARCH.comLAMINA
23 ตุลาคม 2017, 22:25:09 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
GS Battery
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Npshokai
AOT Aeropart NVYangyont
Tisco Cash
Leo Oil
Aeon
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปว่า ดีขึ้น 2 เดือนแล้วใช้เวลาดูเรื่อยๆ  (อ่าน 763 ครั้ง)
lovelovemeena
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 29 กันยายน 2017, 13:56:49 »

ขอบคุณครับท่านที่อยู่เป็นเพื่อนแก้ไขปัญหาร่วมกันเสมอมาช่วยกันครับมีข้อมูลมาแชร์กัน ที่ท่านส่งสัย ผมก็ไม่มีความรู้แต่ช่างเค้าพูดมาอย่างนั้น หรือจะเป็นลักษณะแบบนี้หรือเปล่าที่เค้าว่า...เปิดโหลด เปิดโหลดที่แอร์ เปิดโหลดที่ไฟ... แล้วหาข้อมูลมาแชร์กันอีกทีครับ
 http://rkk-discbrake.com/%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0B8%87%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%88.htm
แบตศูนย์ลูกแรกของผมไปตอนครบ 1 ปีลูกที่ 2 Q85 ไปตอนครบรอบปีที่ 2 ปีกับ 4เดือนอีกเหมือนกันจากการใช้งานปกติ ตอนนี้แบตลูกที่ 3 ผมเลยต้องเปิดไฟหรี่วิ่งบ่อยๆ เพื่อทดลองดูว่าการชาจ์ทแบตให้ไฟเต็มๆตลอดจะช่วยยืดอายุแบตได้นานขึ้นกว่า 2ลูกทีผ่านมาหรือเปล่า ถ้าใครเริ่มเจอปัญหาไฟแบตอ่อนแนะนำให้เปิดไฟหรี่วิ่งดูครับช่วยได้ ถ้ากลัวเรื่องเปลืองน้ำมันผมว่ามันน้อยมากแทบจะไม่รู้สึกหรอกครับ
cyberrecon
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 7

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 กันยายน 2017, 09:04:56 »

ผมใช้วิธีเปิดที่ปัดน้ำฝนหน้า แบบหน่วงเวลาช้าสุด ตอนขับกลางวันจะได้โวลท์มากกว่าเปิดไฟหรี่ ครับ
cyberrecon
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 30 กันยายน 2017, 09:18:53 »

ผมใช้วิธีเปิดที่ปัดน้ำฝนหน้า แบบหน่วงเวลาช้าสุด ตอนขับกลางวันจะได้โวลท์มากกว่าเปิดไฟหรี่ ครับ
อีกวีธีคือต้องหาร้านไดนาโมเก่งๆ  ทำตัวหลอกไดชาร์จ ให้มันชาร์จไฟได้เต็มที่ตลอด
เคยเข้าศูนย์เปลี่ยนไดชาร์จเป็น 150 แอม ก็ไม่หาย  เสียเงินฟรี
ตอนแรกว่าจะลองเปลี่ยนเครื่องทั้งหมด ก็กลัวว่าจะเป็นอีก  เสียเงินฟรี
ที่บ้านก็หาว่าไปต่อไฟ ต่อสายอะไรมันเลยช้อต 
ผมรอหมดรถคันแรกจะขายทิ้งแล้วครับ
atom3
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #18 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2017, 11:15:14 »

อีกวีธีคือต้องหาร้านไดนาโมเก่งๆ  ทำตัวหลอกไดชาร์จ ให้มันชาร์จไฟได้เต็มที่ตลอด
เคยเข้าศูนย์เปลี่ยนไดชาร์จเป็น 150 แอม ก็ไม่หาย  เสียเงินฟรี
ตอนแรกว่าจะลองเปลี่ยนเครื่องทั้งหมด ก็กลัวว่าจะเป็นอีก  เสียเงินฟรี
ที่บ้านก็หาว่าไปต่อไฟ ต่อสายอะไรมันเลยช้อต  
ผมรอหมดรถคันแรกจะขายทิ้งแล้วครับ
ผมเปลี่ยนแบตร ....Q85 ก็ดีขึ้นนะครับ ปกติหมดแล้ว 20 วันแบตร แต่Q85 ลูกล่าสุด 2 เดือนแล้วครับ.... ผมก็ว่าจะปล่อยเหมือนกัน รอหมดงวดอีก 10 งวดดดครับ ใครไม่เจอคงไม่รู้ อิอิอิ นขก. 5 คันเจอ คันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 ตุลาคม 2017, 11:18:36 โดย atom3 » บันทึกการเข้า
jobyjob
Sr. Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: 2 ตุลาคม 2017, 18:50:15 »

ยินดีด้วยครับ 

jong
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 51

ขอบคุณทุกท่านที่ชื่นชมครับ...ด้วยจิตคารวะ

« ตอบ #20 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2017, 09:31:01 »

ยินดีด้วยนะครับ

แต่ว่า  ต้องใช้เฉพาะ Q85 เท่านั้นหรือครับ

รถ คันนี้  เด้อ ศรีสะเกษ
"คันเทียวทาง บ่ สุดเส้น  อย่าคืนหลัง ให้เขาซ่า 
สู้ไปตายดาบหน้า  เขาจั่งเอิ้นว่าดี"   ซั่นดอก ว้า !

แปลว่า " ถ้าหากเดินทางยังไม่ถึงจุดหมาย  ก็อย่า
กลับมาให้เขาพูดจาถากถางเย๊าะเย้ย  หรือถ้าหากทำอะไร
ก็จงพยายามทำให้สำเร็จ  อย่ายอมแพ้ ง่ายๆ  อย่าคืนกลับมา
ตั้งหน้าตั้งตา เดินต่อไป จนกว่าจะถึงจุดหมายปลายทาง
สู้ต่อไป ทำต่อไป จนกว่าจะสำเร็จ  หรือ  ตายไปข้างหนึ่ง
นั่นแหละ เขาถึงจะยอมรับ  "  ว่าอย่างงั้น นะ!
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
พิมพ์