ThaiMARCH.comLAMINA
29 พฤษภาคม 2017, 22:17:53 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
GS Battery
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Npshokai
AOT Aeropart NVYangyont
LOCKTECH Banner 310x100px TT Auto
Tisco Cash
Leo Oil
Lock Tech by Modern Technic Lock
MMM Thailand
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยดูฝาสูบ ไห้หน่อยครับ ยังสวยอยู่หรือเปล่าครับ  (อ่าน 337 ครั้ง)
yychaiyot001
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2017, 23:21:43 »

สวัสดีครับพี่พี ที่เข้า มาอ่านครับ
 ฝาสูบในรูป ยังใช้ได้อยู่ไหมครับ ยังดีอยู่ไหมครับ พอดีซื้อเครื่องเก่า ไว้นานแล้ว ว่าจะเอามาเปลี่ยน รถติดแก็ส ครับ ตั้งวาล์แล้วใช้ได้ไม่นาน เริ่มมีอาการออกอีแล้วครับ
ถามครับ
1. ฝาสูบนี้ ยังดีอยู่ไหมครับ ทั้งสามสูบ สถาพวาล์ว เท่าๆกันหมดครับ  ของเก่าเคยติด แก็สมาหรือเปล่า ดูด้วยสายตา รู้ไหมครับ
2.หรือ จะเอาฝานี้ เปลี่ยน วาล์วของ Nissan Sylphy CNG ดีครับ แล้ว บ่าวาล์วใช้ของเดิมได้ไหม หรือ ต้องเปลี่ยนเป็นแบบ ชุบแข็งครับ
พี่ๆช่วยชี้ทางหน่อยครับ เป็นคนขับรถไม่ไว เน้นทนๆ ประหยัดๆ ครับ ทุนน้อยครับ
ปล. เปลี่ยนฝาสูบเองยากไหมครับ  เครื่องนี้ ผมก็ รื้อฝาออกมาเอง ดูแล้วน่าจะพอทำได้ครับ กังวน คอไอเสียอย่างเดียว ถอดยากไหมครับ
เครื่องมือ มีครบหมดครับ ผมเป็นคนชอบ สะสมเครื่องมือ อะไรพอทำได้อยากลองทำเองมั้งครับ ด้วยความขอบพระคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 พฤษภาคม 2017, 23:49:10 โดย yychaiyot001 » บันทึกการเข้า
bababobor
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 10

« ตอบ #1 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2017, 09:09:10 »

ความเห็นครับ  จากรูปดูดี  แต่มองไม่ออกว่าลิ้นจมมากหรือเปล่า ถ้าไม่จมมาก เอาเบนซินกรอกตรวจรั่วเลยครับ ถ้ารั่วก็ถอดบด แต่อย่างไรก็ควรถอดทำครับ รวมถึงตรวจหลอดวาล์วด้วย ถอดลิ้นก็จะเห็นบ่า อย่าให้เกินสอง มิลลิเมตรครับ อ้อ ลิ้นกับบ่าเข้าคู่กันนะครับ ถ้าไม่เปลี่ยนทั้งหมด
 ตอกเครื่องหมายด้วย ลิ้นผ่านก็วัดโก่ง   จากสภาพ ลิ้นไอดีมีเขม่า และลิ้นไอเสียที่สะอาดมาก หมายถึงห้องเผาใหม้ค่อนข้างเย็น ดูที่เครื่องครับวาล์วน้ำยังอยู่หรือเปล่า ความเห็นครับ
yychaiyot001
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2017, 20:14:41 »

ขอบพระคุณมากครับพี่ สำหรับความคิดเห็นครับ   
jobyjob
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2017, 17:08:31 »

ตามคห.คุณ bababobor เลยครับ 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์