ThaiMARCH.comAOT
20 สิงหาคม 2019, 00:52:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องแอร์ครับ  (อ่าน 1329 ครั้ง)
SOM_Love_A
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 1 ธันวาคม 2015, 11:03:04 »

รบกวนถามเกี่ยวกับเรื่องแอร์ครับ เวลาเปิดแอร์แล้วมีเสียงดังมากๆ เลยครับ
นำรถไปให้ช่างที่ศูนย์ดูก็บอกว่าเป็นอาการปกติ แต่ผมว่าเสียงแอร์มันดังมากเกินไปนะครับ
รบกวนเพื่อนๆ ที่อยู่เชียงรายแนะนำร้านซ่อมแอร์ดีๆ ให้ด้วยนะครับ เพราะตอนนี้เป็นกังวลมากครับ
หรือเราควรนำรถเข้าศูนย์อีกทีดีครับ แต่ช่างชอบบอกว่าอาการปกติตลอดเลยครับ
เบื่อจะเถียงกับช่างแล้วครับ >>> ขอบคุณครับ
Dek Prade ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 333

« ตอบ #1 เมื่อ: 1 ธันวาคม 2015, 11:39:18 »

เสียงดังที่ว่าคืออะไร ?
ต้นกำเนิดเสียงมาจากภายใน หรือ นอก  ห้องโดยสาร ??

ลองเทียบกับรถ ในกลุ่มปีเดียวกันดูสิครับ ไม่ว่าจะเป็น March ด้วยกัน หรือ แจ๊ส วิออส ด้วยก็ได้
เผื่อว่า มันจะเป็นธรรมชาติ ของรถเอง
หรือจะลองแวะให้ช่างแอร์ทั่วๆไปช่วยกันฟัง ถ้าเขาบอกว่า ปกติ ...จะได้สบายใจ !!!

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
SOM_Love_A
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 1 ธันวาคม 2015, 12:34:52 »

ขอบคุณครับ
SOM_Love_A
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 1 ธันวาคม 2015, 18:09:21 »

พอจะแนะนำร้านซ่อมแอร์ที่เชียงรายได้บ้างมั๊ยครับ >>> ขอบคุณครับ
evelyncare01
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2015, 15:35:28 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Gclub sbobet
phgeng
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 13

« ตอบ #5 เมื่อ: 6 ธันวาคม 2015, 15:22:54 »

ถ้าดังตอนเปิด AC ปรกติครับ  ถ้าไม่อยากให้ดัง ให้วิ่งไปสักพัก แล้วค่อยเปิด AC ครับ

จำหน่ายน้ำมันเครื่อง  น้ำมันเกียร์ CVT NS2 NS3 ของนิสสันแท้ครับ
  http://www.thaimarch.com/index.php?topic=65724.new#new

PO_5578
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2016, 02:47:48 »

เสียงดังตุ๊บตอนเปิดแอร์ เป็นปกตินะ รถผมก็เป็น หน้าครัชคอมมันจับ จะเป็นแค่ตอนแรกที่สตาร์ทแล้วเปิดแอร์ แต่ตอนวิ่งไปแล้วคอมตัดต่อไม่ค่อยดัง  13 Smile ไม่ต้องกังวลคับ

เมาไม่ขับ ถ้าขับถูกจับแน่ 55555
kaomoodang
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 32

« ตอบ #7 เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2016, 09:50:06 »

ถ้าเปิดแอร์ครั้งแรกของวันแล้วเสียงดัง เป็นเรื่องปกติครับ ผมก็ดัง (เสียง // ปุ๊ก // ปั้ก // ฉิ่งงง ได้ยินจนชิน แต่ไม่เป็นไร)

มันดังตั้งแต่สมัย B14 แล้วครับ อาการนี้แก้ไม่หาย Sylphy // Almera // Teana // Navara ก็ดังแบบนี้ทุกคัน

เป็นอาการเฉพาะตัวของแอร์ Calsonic (หรือ kiki) ครับ

อ่อ .... รถใหม่อยู่ในประกัน ห้าม ซ่อมแอร์นอกศูนย์เด็ดขาดครับ แอร์นิสสันออกแบบมาค่อนข้างดีมาก การรี้อ หรือ ดัดแปลงระบบ นอกจากจะทำให้ประกันตัวรถในส่วนของระบบแอร์ขาดแล้ว ยังทำให้ระบบอื่นๆที่เกี่ยวข้อง เสียหายไปด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 กุมภาพันธ์ 2016, 09:52:48 โดย kaomoodang » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์