ThaiMARCH.comLAMINA
24 กันยายน 2017, 08:56:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
GS Battery
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Npshokai
AOT Aeropart NVYangyont
LOCKTECH Banner 310x100px TT Auto
Tisco Cash
Leo Oil
Lock Tech by Modern Technic Lock
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง 3 สูบ กับความเชื่อเดิมๆ !?...  (อ่าน 21518 ครั้ง)
150maxfly
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015, 21:53:26 »

ขออนุญาตถามเพื่อน ๆพี่ๆ ในกลุ่มนะครับ ...ผมเพิ่งสมัครเข้าคลับฯ ไม่นานมานี้เอง กำลังมีแผนจะถอยมาร์ช ซักคันครับ ...แต่..ได้ยินผู้สันทัด(หรือป่าว ไม่ทราบ!) บอกว่า " รถ 3 สูบน่ะ เครื่องไม่ค่อยเสถียรนะ ..เหมือนลูกสูบมันขาดคู่ ใช้นานอาจจะไม่ดี" ...ก็เลยอยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยอธิบายให้ผมฟังหน่อยครับ ใจผมน่ะ ชอบอยู่แล้ว แต่มีคนทักเลยฟังไว้หน่อยครับ ...ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม
ซาราตะ
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015, 22:01:49 »

ทางเทคนิคไม่ทราบครับ ทราบแค่ว่าสมาชิกหลายๆท่านในนี้ซื้อมาตั้งแต่เริ่มเปิดตัวใหม่ๆ ทุกวันนี้ผ่านมาห้าขวบปีได้ ก็ยังใช้กันอยู่เป็นปรกติ เจ้าม๊าชของผมก็ซื้อมาตั้งแต่เริ่มเปิดตัวแล้วครับ ทุกวันนี้เครื่องยังดีไร้ปัญหา ประเด็นที่ว่านานๆไปก็คงต้องมาคุยกันแล้วหละครับว่านานแค่ไหนกัน 
150maxfly
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015, 05:38:01 »

ขอบคุณครับ ท่านซาราตะ ...เทียบกับความคุ้มค่าแล้ว ก็คงเลือกมาร์ชแหละครับ
lovelovemeena
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015, 09:19:12 »

บีเอ็ม คิดหนักแน่เครื่องสามสูบ คนไทยไม่ซื้อบอกไม่เสถียร
Dek Prade ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 332

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015, 09:21:14 »

ไม่ได้สั่นแบบที่กังวลครับ  ยืนยันได้จากการใช้งานมาแล้ว 5 ปี

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
November_Rain
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015, 21:33:51 »

แต่ละสูบห่างกัน 120 องศา คำถามว่าสั่นไหม ที่รอบเดินเบาก็สั่นครับ สั่นกว่า 4 สูบที่องศาห่างกัน 180 โดยลูกสูบแต่ละคู่จะเป็นบาลานซ์เซอร์ให้แก่กัน โดยไม่ต้องมีเพลาถ่วงเหมือนสามสูบ

แต่จะว่าไปผมไม่เคยเห็นเครื่องสามสูบที่ขึ้น 2 ลูกพร้อมกัน แล้วลง 1 ลูกเลยนะ สงสัยผมจะอ่อนประสบการณ์  09 Cry
moji007
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2015, 21:42:56 »

ดีทุกอย่างครับ...หากเป็นญาติใกล้ชิดหรือเพื่อนๆ ผมไม่ขอแนะนำ เพราะผมใช้อยู่ ฮิฮิ ถ้าชอบมาร์ช น่ารอมาร์ชตัวใหม่ดีกว่าไหม ถ้ารอไม่ไหว ก็ลองไปขับหลายๆยี่ห้อดูก่อน  13 Smile อย่าเพิ่งตัดสินใจว่า มีคนใช้เยอะแล้ว เพราะคนที่ใช้อยู่อาจอยากเปลี่ยนรถ แต่ยังไม่เปลี่ยนไม่ได้ก็มี  13 Smile มาร์ชน่ารักครับผม
jobyjob
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2017, 18:21:18 »

3 สูบแต่โอเคเลยละ 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์