ThaiMARCH.comAOT
25 สิงหาคม 2019, 19:48:31 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามกูรูหน่อยครับ เกี่ยวกับปีกนกล่างของน้องมาร์ช  (อ่าน 3845 ครั้ง)
amaracard
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 15 มีนาคม 2015, 23:33:15 »

สวัสดีครับ ทุกท่าน พอดีผมมีข้อสงสัยอยากจะถามเกี่ยวกับเรื่องของปีกนกล่างของน้องมาร์ชหน่อยครับ
ราคาตามท้องตลาดของปีกนกล่างเนี่ย ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ และถ้าปีกนกล่างของเรามันเริ่มพัง เราจำเป็นไม่ที่จะต้องเปลี่ยนปีกนกล่างทั้งหมด ขอคำตอบหน่อยครับ ถ้าจะเปลี่ยนปีกนก แนะนำร้านหน่อยครับ  12 Question

ปล. ผมอยู่แถว ถ.เทพารักษ์ ครับ

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบครับ 
®nongnoom®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 121

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม 2015, 08:31:03 »

คำว่า พัง มันดูรุนแรงนะครับ แต่มันพังแบบไหน
คด บิด งอ เพราะการชนกระแทก อันนี้เรียกว่าพัง

แต่หาก บุชยาง ฉีกขาด แตกลายงา อันนี้ก็เรียกว่า พังไม่ได้นะ แค่มันเสียหายบ้างสว่นตามอายุการใช้งาน

ผมตอบในฐานะคนท่ เคยซื้อบุชยางมาอัดใส่เอง ในรถหลายคันที่ผ่านมา กับมาร์ช ยังไม่เคยทำ

หาก เปลี่ยนอัดบุชยางใหม่ เอง ยี่ห้อที่ใส่กันมากๆในท้องตลาดคือ  บุชยาง 555 กับ RBI  ที่ใช้งานได้ดี แต่ตอนถอดและใส่ ต้องดูให้ดี หากใส่ผิดตำแหน่ง ก็ทำให้การให้ตัวของปีกนกผิดได้ เพราะผมเคยเจอช่างที่ มั่วใส่ให้รถผมเอง เพราะรื้อแล้วไม่ได้มาร์คตำแหน่งไว้ พอใส่คืน ก็จับยัดอย่างเดียว งานเข้าเลย หลังจากนั้น เลยทำเองดีกว่า แต่ต้องมี เครื่องอัดโฮดรอลิค บ้างครั้งก็ไปจ้างเขาอัด แต่บอกตำแหน่งให้เขาอัดให้ รื้อออกและใส่เข้า ต้องให้ได้มุมดีๆ ไม่งั้น มีเบี้ยวมีหลวมได้

แต่หากจะเปลี่ยน บุชยาง ยูรีเทน สำหรับมาร์ช ผมว่า ไม่เหมาะสม เพราะบุชยางยูรีเทน มันให้ตัวได้ไม่ดีเท่าบุชยาง แต่มันดีตรงที่อายุมันทนกว่า 2-3 เท่า ทำไมถึงว่าไม่เหมาะ เพราะมันให้ตัวได้น้อย มันจะกระด้างกว่า รถใช้บุชยาง และมาร์ช น้ำหนักตัวมันน้อย มันก็เลยยิ่งบิดตัวน้อย

หากเอาทน ก็บุชยูรีเทน แต่แลกด้วยความกระด้าง

ส่วนศูนย์ เปลี่ยนยกปีกนกเลย หากอยากประหยัด ก็ซื้อมาอัดเอง แต่ต้องให้ได้ตำแหน่งเดิม คือช่างต้องเป็นด้วย

ร้าน ช.ทวีทรัพย์ อะไหล่ จำหน่ายน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมัน กรองแอร์ แบตเตอรี่ รถยนต์

https://www.facebook.com/%
nu_prostreet
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 28

« ตอบ #2 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2015, 11:51:41 »

แถวเทพารัก มี บูชยูรีเทน ช่วงล่าง มารช พร้อมใส่ 4000 ครับ ลองหาดู
phgeng
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 13

« ตอบ #3 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2015, 20:30:32 »

แถวเทพารัก มี บูชยูรีเทน ช่วงล่าง มารช พร้อมใส่ 4000 ครับ ลองหาดู

บูชยูริเทน ถ้าใส่รถใช้งานปรกติ มันจะไม่ค่อยเวิร์คนะครับ   

จำหน่ายน้ำมันเครื่อง  น้ำมันเกียร์ CVT NS2 NS3 ของนิสสันแท้ครับ
  http://www.thaimarch.com/index.php?topic=65724.new#new

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์