ThaiMARCH.comLAMINA
16 สิงหาคม 2018, 00:36:33 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Banner465x100px
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง

AOT Aeropart
Npshokai NVYangyont
Leo Oil
Carmana
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เซลทำไมคิดแต่จะขายรถไม่เห็นใจลูกค้าบ้าง  (อ่าน 10902 ครั้ง)
natnco1554
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 7 ธันวาคม 2014, 21:30:00 »

เป็นผลงานของเซลที่คิดแต่จะขายรถคับ ผมอยู่ต่างจังหวัดจะไปออกรถที่กทม เพราะคนค้ำอยู่กันคนละที่เลยให้มาคนละครึ่งทาง อันแรกก็รอให้ไฟแนนซ์ผ่านก็เกือบเดือนแหละ แต่ยังไม่จบคับ อันที่สองนี้ผมรับไม่ได้ ตอนเราไปดูรถแต่เราเข้าผิดศูนย์เลยโดนยัดยอให้เอาเมียกับแม่ผมก็ชอบ ผมเลยตามใจ. ณ. ตอนนั้นมีอะไรดีกว่าอีกศูนย์หนึ่งพูดหมด รถรุ่นนี้สีนี้ตัวที่เราจะเอาบอกมีพร้อมออก 3 คัน เมียกับแม่ก็ยิงชอบใหญ่ พอไฟแนนซ์ผ่าน เซลโทรแจ้งพร้อม บอกว่ารถที่มีอยู่ออกไปเมื่อกี่เอง 3 คันเลย แล้วบอกว่าจะสั่งให้ใหม่วันจันทร์ แล้วผมต้องการรถอีก10วันต่อจากวันสั่งรถ เข้าบอกได้ๆค่ะ แล้วก็เงียบกลิ๊บ พอมาวันที่ 7 รถคงไม่ทันค่ะ แบบนี้ผมทำอะไรได้คับหรือต้องทำใจกับเซลล์แบบนี้คับ 03 Angry

(ผมสมาชิกใหม่คับของฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆด้วยนะคับ)
Dek Prade ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 333

« ตอบ #1 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2014, 11:09:34 »

ซื้อรถใหม่ ศูนย์ฯใดๆ มันเหมือนกับ อาหารตามสั่ง
เมื่อสั่งแล้ว ถึงจะทำให้ แล้ว รอ!!

รถก็เหมือนกัน...โดยเฉลี่ย เมื่อ วางมัดจำและมีใบจอง  ก็จะเหมือนกับ สั่งอาหาร
แล้ว โรงงานก็จะรับorder มาดำเนินการผลิตรถ โดยเฉลี่ยก็ 30 วัน ก็เหมือนสั่งอาหาร อาจต้องรอ 3 นาที
แต่กรณี บอกว่า มีรถพร้อมขายเลย 3 คัน ก็เหมือนกับ แม่ครัวทำเมนูมาเกินแล้วให้บ๋อยมาเดินถามลูกค้าที่รอคิวว่า ใครจะเอาก่อนมั๊ย
ถ้าเราไม่เลือกมาก และคิดเร็ว ก็ได้เร็ว....ถ้าคิดช้า...ก็อาจโดนคนอื่นๆตัดหน้าไป

ถ้ามองแง่ดี กรณีคุณ น่าจะเป็นเพราะ "คิดช้า" เพราะขั้นตอนของไฟแนนซ์ !!
ถ้ามองแง่ร้าย เซลส์ม่างต้อนลูกค้า เพราะจะเอายอดจองก่อนสิ้นปี...

ลองใช้ สัมผัสที่ 6 ดูครับว่า เป็นกรณีไหน !!! แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะซื้อ หรือ ไม่ซื้อต่อกับร้านนั้นๆ

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
natnco1554
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 8 ธันวาคม 2014, 12:30:48 »

ส่งสับต้องลงแรงเองแล้วละคับเมียผมตามเองก็ใจเย็นมากๆ  03 Angry 03 Angry
lovelovemeena
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 10

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2014, 08:18:25 »

แต่ผมเจอเซลที่ดีครับเรียกได้ว่าบริการดีเลยละครับ ถ้าไม่ออกรถไปซะก่อนก็อยากจะแนะนำ
natnco1554
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 03:23:49 »

เซลแจ้งมาแล้วคับ รับรถภายในเดือนนี้ แม่กับเมียบอกให้รอคับ เดี๋ยวดูกันอีกทีคับ 
ิboss2540
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2018, 10:56:31 »

น่าสงสารน่ะครับ 
fifa55
jobyjob
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 10

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2018, 18:27:58 »

ได้แล้วมาแชร์กันนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์