ThaiMARCH.comLAMINA
20 สิงหาคม 2017, 15:44:20 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
GS Battery
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Npshokai
AOT Aeropart NVYangyont
LOCKTECH Banner 310x100px TT Auto
Tisco Cash
Leo Oil
Lock Tech by Modern Technic Lock
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์เคลมประกันรถยนต์ โดนมาเยอะ  (อ่าน 5616 ครั้ง)
mick
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 25 สิงหาคม 2014, 12:17:49 »

ผมขับรถมาหลายปีแล้ว เฉลี่ยปีนึงจะชนซัก 1-2 ครั้งครับ เลยเจอกับพนักงานเคลมบ่อยหน่อย
เท่าที่เจอมานะครับก็มีดูแลดีบ้าง ดำเนินเรื่องช้าบ้าง แต่ที่แย่ที่สุดคือมาช้ามาก พูดจาแย่
และต้องเสียเวลามานัดเจอพนักงานเคลมประกันอีกครั้ง เพราะเค้าลืมให้เซ็นเอกสาร ผมเลยอยากหาประกันรถยนต์เจ้าอื่น

ปีนี้ผมเลยลองเลือกทำประกันรถยนต์กับไดเร็คเอเชีย คือไม่รู้จักที่นี่เลยนะ แต่ลองเปรียบเทียบราคาแล้วเบี้ยประกันถูกกว่าที่อื่น
ปีนี้ก็ประเดิมได้ใช้บริการไปแล้วครับ อยากบอกว่าที่นี่บริการเคลมประกันดีกว่าบริษัทที่ผ่านมาเยอะ มาเร็ว พูดจาดี ใส่ใจเรา
ช่วยประสานงานการเคลมศูนย์ที่ไม่ได้ดีลด้วย โทรมาถามความเคลื่อนไหวตลอด
ใครที่กำลังมองหาประกันรถยนต์ราคาถูกกว่าที่อื่นและบริการดี เคลมไม่ยุ่งยาก แนะนำเลยไดเร็คเอเชียครับ
มีอะไรลองโทรไปถามเค้าก่อนได้ครับ พนักงานบริการดี :: 0-2627-7747

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2014, 17:42:24 โดย mick » บันทึกการเข้า
plawan18
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 กันยายน 2014, 23:13:47 »

ขอบคุณที่มาแชร์นะคะ กำลังหาข้อมูลประกันรถยนต์ไดเร็คเอเชียพอดี เล็งๆ ที่นี่ไว้เหมือนกัน
โทรไปเช็คเบี้ยประกันมาหลายที่ เทียบแล้วของที่นี่ถูกสุดเลย   

roddickkung
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กันยายน 2014, 00:08:36 »

ของผมเคลมกันชนหน้าและซุ่มล้อ ไปชนดินก้อนใหญ่ที่สิบล้อมักง่ายทำหล่นแถวคลอง 7 มา ลำลูกกา

เคลมที่อู่แหล่งหนึ่งในลำปาง หลังจากเคลมเสร็จ กันชนหน้าไม่สนิทกับตัวรถ และ ซุ้มล้อด้านซ้ายมีเสียงดัง ตุ๊ก ๆ เวลาขับผ่านทางไม่เรียบ และเช็คดู ใส่หมุดไม่ครบ ขาดไป 2-3 ตัว แต่เสียงก็ยังไม่หายยังหาสาเหตุไม่ได้ครับ Y Y 03 Angry 03 Angry
momo34
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 6 มกราคม 2015, 15:57:29 »

อันนี้เห็นด้วยครับ บางครั้งเรื่องราคาเราไม่เกี่ยงหรอกนะแต่ขอให้พูดจาเหมือนตอนแรกที่ชวนเราซื้อได้หรือเปล่าจนผมเอือมเปลี่ยนค่ายมั้ง จนมาเจอไดเร็คเอเชียนี้แหละ ส่วนตัวผมเป็นคนถามจุกจิกนะแต่เค้าก็ใจเย็นพูดจากับเราดี แถมราคาเบี้ยก็ถูกกว่าชาวบ้านเยอะด้วยผมเลยเอาเลยครับ อิอิ
moonewzii1
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2017, 17:56:56 »

ส่วนตัวผมทำประกันภัยรถยนต์ กับ โบรกเกอร์เจ้าหนึ่งครับ ปีนี้ เข้าปีที่ 10 แล้ว

เรื่องของราคา ถือว่ากลางๆ  ก็อย่างว่าถ้าบริการดี เรื่องราคายังไงก็ได้

ส่วนตัวชอบเรื่องด้านบริการมากกว่า โทรปรึกษาได้ ในเวลาที่คับขัน นั้นแหละ ดีที่สุดครับ ตัวผมเองเคยรถชนตอนตี 3 แต่ก็โชคดีที่ อีซี่อินชัวร์เขามีบริการแจ้งเหตุตอนกลางคืน ไม่อย่างนั้นคงแย่แน่ๆ

https://www.easyinsure.co.th

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์