ThaiMARCH.comLAMINA
18 ตุลาคม 2017, 11:31:10 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
GS Battery
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Npshokai
AOT Aeropart NVYangyont
Tisco Cash
Leo Oil
Aeon
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์เคลมประกันรถยนต์ โดนมาเยอะ  (อ่าน 5693 ครั้ง)
mick
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 25 สิงหาคม 2014, 12:17:49 »

ผมขับรถมาหลายปีแล้ว เฉลี่ยปีนึงจะชนซัก 1-2 ครั้งครับ เลยเจอกับพนักงานเคลมบ่อยหน่อย
เท่าที่เจอมานะครับก็มีดูแลดีบ้าง ดำเนินเรื่องช้าบ้าง แต่ที่แย่ที่สุดคือมาช้ามาก พูดจาแย่
และต้องเสียเวลามานัดเจอพนักงานเคลมประกันอีกครั้ง เพราะเค้าลืมให้เซ็นเอกสาร ผมเลยอยากหาประกันรถยนต์เจ้าอื่น

ปีนี้ผมเลยลองเลือกทำประกันรถยนต์กับไดเร็คเอเชีย คือไม่รู้จักที่นี่เลยนะ แต่ลองเปรียบเทียบราคาแล้วเบี้ยประกันถูกกว่าที่อื่น
ปีนี้ก็ประเดิมได้ใช้บริการไปแล้วครับ อยากบอกว่าที่นี่บริการเคลมประกันดีกว่าบริษัทที่ผ่านมาเยอะ มาเร็ว พูดจาดี ใส่ใจเรา
ช่วยประสานงานการเคลมศูนย์ที่ไม่ได้ดีลด้วย โทรมาถามความเคลื่อนไหวตลอด
ใครที่กำลังมองหาประกันรถยนต์ราคาถูกกว่าที่อื่นและบริการดี เคลมไม่ยุ่งยาก แนะนำเลยไดเร็คเอเชียครับ
มีอะไรลองโทรไปถามเค้าก่อนได้ครับ พนักงานบริการดี :: 0-2627-7747

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2014, 17:42:24 โดย mick » บันทึกการเข้า
plawan18
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 กันยายน 2014, 23:13:47 »

ขอบคุณที่มาแชร์นะคะ กำลังหาข้อมูลประกันรถยนต์ไดเร็คเอเชียพอดี เล็งๆ ที่นี่ไว้เหมือนกัน
โทรไปเช็คเบี้ยประกันมาหลายที่ เทียบแล้วของที่นี่ถูกสุดเลย   

roddickkung
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กันยายน 2014, 00:08:36 »

ของผมเคลมกันชนหน้าและซุ่มล้อ ไปชนดินก้อนใหญ่ที่สิบล้อมักง่ายทำหล่นแถวคลอง 7 มา ลำลูกกา

เคลมที่อู่แหล่งหนึ่งในลำปาง หลังจากเคลมเสร็จ กันชนหน้าไม่สนิทกับตัวรถ และ ซุ้มล้อด้านซ้ายมีเสียงดัง ตุ๊ก ๆ เวลาขับผ่านทางไม่เรียบ และเช็คดู ใส่หมุดไม่ครบ ขาดไป 2-3 ตัว แต่เสียงก็ยังไม่หายยังหาสาเหตุไม่ได้ครับ Y Y 03 Angry 03 Angry
momo34
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 6 มกราคม 2015, 15:57:29 »

อันนี้เห็นด้วยครับ บางครั้งเรื่องราคาเราไม่เกี่ยงหรอกนะแต่ขอให้พูดจาเหมือนตอนแรกที่ชวนเราซื้อได้หรือเปล่าจนผมเอือมเปลี่ยนค่ายมั้ง จนมาเจอไดเร็คเอเชียนี้แหละ ส่วนตัวผมเป็นคนถามจุกจิกนะแต่เค้าก็ใจเย็นพูดจากับเราดี แถมราคาเบี้ยก็ถูกกว่าชาวบ้านเยอะด้วยผมเลยเอาเลยครับ อิอิ
moonewzii1
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2017, 17:56:56 »

ส่วนตัวผมทำประกันภัยรถยนต์ กับ โบรกเกอร์เจ้าหนึ่งครับ ปีนี้ เข้าปีที่ 10 แล้ว

เรื่องของราคา ถือว่ากลางๆ  ก็อย่างว่าถ้าบริการดี เรื่องราคายังไงก็ได้

ส่วนตัวชอบเรื่องด้านบริการมากกว่า โทรปรึกษาได้ ในเวลาที่คับขัน นั้นแหละ ดีที่สุดครับ ตัวผมเองเคยรถชนตอนตี 3 แต่ก็โชคดีที่ อีซี่อินชัวร์เขามีบริการแจ้งเหตุตอนกลางคืน ไม่อย่างนั้นคงแย่แน่ๆ

https://www.easyinsure.co.th

แหล่งซื้อขายประกันภัยรถยนต์ ที่คิดว่า ดี และซื้อง่ายมากที่สุด สามารถ  เช็คเบี้ยประกันภัยรถยนต์ ได้ฟรี

ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางมาที่บริษัท เรื่องประกันภัยรถยนต์ จะกลายเป็นเรื่องกล้วยๆ ไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไป

อ่านบทความประกันภัยรถยนต์ เพิ่มเติมได้ที่นี่

ข้อมูลประกันรถ ที่ดีที่สุด : ประกันภัยรถยนต์ไทย

ประกันภัยรถยนต์ ราคาถูก :PRAKAN24.com

ประกันภัยรถยนต์ ที่ไหนดี :insurecarthai.com

ข้อมูลประกันภัยรถยนต์ใหม่ๆ :autocarinsurequotes.com

แหล่งขาวประกันออนไลน์ :carinsurance-blog.com

http://www.xn--12c4bcfhbk6bsbdce1pqac34a1e.com/
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์