ThaiMARCH.comAOT
20 มิถุนายน 2019, 18:55:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 ... 6 7 [8]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รวมปัญหาอาการเครื่องสั่น นิสสั่นมาร์ช ทุกรุ่น  (อ่าน 97362 ครั้ง)
roddickkung
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #105 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 14:18:10 »

จัดมั่ง.....

1.รุ่นรถที่ใช้
   E-CVT

2.ขับมาแล้วกี่เดือน
   9 เดือนครับ

3.วิ่งมาแล้วกี่กิโลเมตร
   12,xxx กม.
4.อาการปัญหาที่เกิด
   รอบตกตอนเปิดแอร์+เครื่องสั่นแรง

5.ความถี่ของอาการปัญหา
   ทุกครั้งที่แอร์ทำงาน

6.และเอารถไปทำอะไรมาหรือไม่ก่อนเกิดปัญหา (สำคัญมาก)

เพียบครับ... ไฟตัดหมอก เครื่องเสียง กันขโมย ติดตั้งแต่แรก แต่เพิ่งมาสั่นตอนหมื่นโล...จึงไม่น่าเกี่ยว

พร้อมกับลงรายละเอียดความคืบหน้าเมื่อ

1.มีการเข้าแก้ไขปัญหาดังกล่าวแล้ว
  เปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้อที่ที่ศูนย์นิสสันตะวันออก ระยองสาย36 ครับ...

2.ผลสรุปว่ามีการแก้ไขปัญหาอย่างไรบ้าง
  ต้องรอดูผมต่อไปว่าอาการสั่นจะกลับมาอีกหรือเปล่าครับ...

3.หายเป็นปกติหรือไม่ อย่างไร
  อาการเปิดแอร์แล้วรอบตก หายครับ แต่กดกระจกค้างไว้สองข้างพร้อมกันก็ยังมีอาการอยู่...

4.เข้ารับบริการแก้ไขปัญหาที่ศูนย์บริการใด ได้รับการดูแลดีมั๊ย... ฯลฯ
  ศูนย์นิสสันตะวันออก ระยองสาย36 ได้รับการดูแลดี(หลังจากส่งเมลล์ไปนิสสันไทยแลนด์)

อัปเดต...ตอนนี้เคลมปั๊มติ๊ก(ปั๊มแรงดันน้ำมัน) รออะไหล่ น่าจะได้เปลี่ยนวันที่ 21 มีนา

คุยกับที่ศูนย์กันยังไงครับเขาถึงยอมเคลมให้ ^^" ผมพูดไปทีไรก็บอกปกติ ๆ ๆ ๆ ><" ผมจะลองเปลี่ยนศูนย์ดูบ้างครับอิอิ
roddickkung
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

« ตอบ #106 เมื่อ: 5 กันยายน 2013, 00:09:42 »

อาการถึงขั้นไหนหรอครับถึงจะเคลมปีกผีเสื้อให้
รถผม

PมาR รอบตกไป 500 บางที รถจอดเฉย ๆรอบ 800 -900 พวงมาลัยสั่น แล้วแต่บางทีสั่นมาก  เหยียบคันเร่งมาเสียงวือๆ ๆ
duey
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #107 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2016, 10:10:36 »

1. รุ่นรถที่ใช้
ตอบ รุ่น March V CVT

2.ขับมาแล้วกี่เดือน
ตอบ 4 ปี 7 เดือน

3.วิ่งมาแล้วกี่กิโลเมตร
ตอบ 36,XXX โลครับ

4.อาการปัญหาที่เกิด
ตอบ เครื่องสั่นรุนแรง และรอบตก ตอนจอดติดไฟแดง เข้าเกียร์ D มักจะเป็นตอนใช้งานช่วงเช้าของวัน ตอนเครื่องเย็นอยู่ แต่ไม่ถึงกับเครื่องดับ

5.ความถี่ของอาการปัญหา
ตอบ ไม่ตลอดเวลา มักจะเป็นตอนเครื่องเย็นอยู่ตามข้อ 4.

6.และเอารถไปทำอะไรมาหรือไม่ก่อนเกิดปัญหา (สำคัญมาก)
ตอบ บางๆ เดิมๆ ทั้งคันครับคันนี้ เพราะคุณพ่อใช้ วิ้งใกล้ๆ จ่ายตลาด ไปห้างแถวบ้าน
หน้า: 1 ... 6 7 [8]   ขึ้นบน
พิมพ์