ThaiMARCH.comAOT
21 กรกฎาคม 2019, 02:07:39 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดแก๊ส ใช้ยี่ห้อไหนดีคะ  (อ่าน 16114 ครั้ง)
mick
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 15 สิงหาคม 2014, 17:09:27 »

ขับถั่วเขียวมาจะครบ 2 ปีแล้ว เริ่มไม่ไหวกับค่าน้ำมันแว้ววววว ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ อยากติดแก๊ส LPG ใช้ยี่ห้อไหนดี รุ่นไหนดี ราคาประมาณเท่าไหร่ เอาราคาไม่แรงมาก สู้ไม่ไหววว ของบประหยัดแต่ปลอดภัยอะคะ  
แล้วมาร์ชต้องติดเป็นถังโดนัทอย่างเดียวเลยป่าว หรือว่าติดแคปซูลก็ได้??

แล้วประกันรถยนต์จะหมดเดือนหน้าแล้ว จะต่อประกันชั้น 1 มีที่ไหน ราคาไม่แรง เบี้ยไม่แพงมากมั้ยคะ
ลองหาเช็คเบี้ยประกันในเน็ตแล้ว ไปเจอประกันที่ไดเร็คเอเชีย เบี้ยถูกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แต่ไม่ค่อยคุ้นกับชื่อไดเร็คเอเชียเท่าไหร่เลยอ่ะ มีใครเคยซื้อประกันที่นี่มั้ย?? กลัวซื้อประกันที่นี่แล้วจะหายแว๊บไปเหมือนโบรกเกอร์เจ้าอื่นๆรึเปล่า หรือจะลองเสี่ยงที่นี่ดูเลย

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 02 Inlove
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2014, 17:11:23 โดย mick » บันทึกการเข้า
Admin
Administrator
Hero Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 132

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2014, 03:34:03 »

เพื่อนสมาชิกเคยแชร์ไว้ครับ
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=49626.0
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=46321.0
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=20173.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2014, 03:36:03 โดย Admin » บันทึกการเข้า
mick
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 17:03:38 »

ขอบคุณค่ะ 
marchoman
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2014, 23:11:55 »

ผมติด Energy Reform รุ่น OBD ครับ ทุกวันนี้วิ่งเนียนดีครับ ประหยัดดีมากๆ

ส่วนเรื่องประกัน...แนะนำว่าอย่าดูแต่ราคาอย่างเดียวครับ หากต้องเคลม ตอนเคลมจะมีปัญหาปวดหัวตุ๊บๆๆ
ดูที่พอมีชื่อหน่อยละกัน อย่างผมใช้วิริยะตลอด เพราะเคยเคลมแล้วไม่ค่อยมีปัญหา (แต่ราคาอาจจะแพงหน่อย)
ลองหาหลายๆเจ้าดูครับ เผื่อจะได้ส่วนลด ที่สำคัญอย่าลืมดูรายละเอียดการรับประกันด้วยนะครับ บางทีเบี้ยถูกกว่า เพราะคุ้มครองน้อยกว่า
ขอให้โชคดีครับ
kanamai
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2014, 17:20:13 »

ใช้ตัว compact ของ AG ครับ ไม่ต้องเล่นตัวหัวฉีด ครับแค่นี้ก็คุ้มค่า คุ้มราคา คุ้มกับสภาพรถครับ ผม เป็นอีกทางเลือกของคนงบน้อยครับ และต้องการหลังการขายที่ดีมีคุณภาพครับ
Nut_san
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2014, 12:51:41 »

ATIKER Safefast OBD II ระบบปรับจูนอัตโนมัติ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ
รายละเอียด WWW.KIMYANYONT.COM

momo34
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 6 มกราคม 2015, 18:33:40 »

ถังโดนัทน่าจะเวิร์คกว่านะไม่เปลืองเนื้อทีเพราะถ้าติดถังแคปซูลน่าจะแคบเกินไป

ส่วนเรื่องประกันเราแนะนำ directasia เค้ามีวิธีคำณวนเบี้ยประกันที่ถูกกว่าที่อื่นอะ ลองดูละกันนะ http://www.directasia.co.th/
meengineer2004
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 5

« ตอบ #7 เมื่อ: 9 มกราคม 2015, 01:23:12 »

ผมใช้ของสยามราช ที่เป็น obd ครับ ตอนแรกจะใช้ energy รุ่น obd ครับ เพราะเห็นชื่อเสียงเป็นที่รู้จักกันดี กับของatiker รุ่น obd พอจะไปติดเจ้าของร้าน แนะนำ สยามราช ที่เป็นตัว omvl (ถ้าจำไม่ผิดนะ) ตอนแรกก็ไม่สนใจนะ เจ้าของร้านเลยพาไปดูชิ้นงานทั้งสามยี่ห้อ แบบแกะกล่องให้ดูเลยถึงบางอ้อ เลย เลือกของสยามราช เลยครับ ที่แกให้ดูอีกอย่างคือ กล่องที่เป็น obd  ของ energy กับสยามราช แกแกะสติกเกอร์ ออกให้ดู คือกล่องเดียวกันเลยครับ แค่เปลี่ยน สติกเกอร์  ที่สำคัญ ราคาถูกกว่าของ energy 3000 บาท ส่วนของ atiker ผมเชื่อว่าดี ราคาไม่แพง แต่ ผมเลือกผ่านครับ  ลองเลือกๆดูครับ จะให้ดีดูลักษณะชิ้นงานของอุปกรณ์ ด้วยนะครับ
lekrabbit
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 มีนาคม 2015, 21:04:50 »

Energy Reform อีกเสียงใช้มา 3ปีแล้ว ยังไม่มีปัญหา
Eiji8362
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2016, 15:52:44 »

อีกเสียงครับ ประกันภัยรถยนต์ ต้อง เอเชียไดเร็ค http://www.asiadirect.co.th/ มีส่วนลดเยอะแยะ ของแถมเพียบ  บริการเสิรมอีกมากมายครับ กรันตี

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์