ThaiMARCH.comAOT
27 มีนาคม 2019, 03:43:44 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมล้อนิสสันมาร์ช ค่าเท่าไหร่ มีท่านใดทราบบ้างมั๊ยครับ  (อ่าน 5976 ครั้ง)
junngam999
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 32

Overtake me !....If you can

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 23 เมษายน 2014, 10:58:16 »

คืออยากจะเอารถไปตั้งศูนย์ แต่ไม่แน่ใจว่าอู่ตั้งศูนย์ ทั่วไปจะมี
ข้อมูลของนิสสันมาร์ชแล้วหรือยัง กลัวช่างใช้ความเคยชินมั่วไปเอง
ไอ้เราก็ไม่รู้เรื่อง เลยอยากจะหาข้อมูลไว้ก่อนน่ะครับ

It Have Over You Think
Um
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 เมษายน 2014, 21:18:11 »

ตั้งได้แค่มุมโท(Toe) เท่านั้นเองครับ ไม่ต้องคิดมากเข้าร้านที่น่าเชื่อถือได้เลยครับ

junngam999
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 32

Overtake me !....If you can

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 เมษายน 2014, 13:22:03 »

เอ...อย่างกรณีล้อหน้ามีอาการสึกด้านในมากกว่าด้านนอกก็แก้ไม่ได้สิครับเนี่ย

ผมมีอมีร่าอีกคันสปริงหลังอ่อนมากนั่งสีคนแล้วไฟหน้าสูงเลย

เลยเอายางรองสปริงมาเสริมให้มันรับน้ำหนักได้มากขึ้น ตูดก็โด่ง

หน้าทิ่มแล้วก็มีอาการ ยางหน้าสึกด้านในมากว่าด้านนอก ถ้าตั้งได้แค่

มุม to แล้วอาการที่ผมเจอจะมีวิธีแก้ยังไงอะครับ

It Have Over You Think
pratch_db
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 13

TMC No.561

pratch_db@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 เมษายน 2014, 17:22:36 »

เอ...อย่างกรณีล้อหน้ามีอาการสึกด้านในมากกว่าด้านนอกก็แก้ไม่ได้สิครับเนี่ย

ผมมีอมีร่าอีกคันสปริงหลังอ่อนมากนั่งสีคนแล้วไฟหน้าสูงเลย

เลยเอายางรองสปริงมาเสริมให้มันรับน้ำหนักได้มากขึ้น ตูดก็โด่ง

หน้าทิ่มแล้วก็มีอาการ ยางหน้าสึกด้านในมากว่าด้านนอก ถ้าตั้งได้แค่

มุม to แล้วอาการที่ผมเจอจะมีวิธีแก้ยังไงอะครับ

ผมมีร้านตั้งศูนย์ล้อประจำอยู่ แถวพระราม 9 ลองไปดูมั้ยครับ
ผมว่าช่างเค้าแก้อาการศูนย์ล้อเก่งใช้ได้นะ

เกิดเดือน MARCH มันต้องขับ MARCH ฮิฮิ
Um
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 เมษายน 2014, 01:32:06 »

กินยางด้านใน อาจจะเป็นที่ Toe out มากเกินไปครับ แคมเบอร์กับแคสเตอร์มันปรับไม่ได้เลย

รถผมล้อหน้าจะกินยางด้านนอกนิดๆ ล้อหลังกินยางด้านในนิดๆเหมือนกัน เลยอาศัยสลับยางบ่อยๆ ทุก10000 กม. ก็ทำให้ยางสึกพอๆกันได้ครับ

ตั้งศูนย์ล้อ ยังไงก็อย่าลืมเช็คบูชปีนก และลูกหมากกันด้วยนะครับ เดี๋ยวตั้งมาแล้วจะไม่หายเพราะมุมล้อมันเปลี่ยนตลอดเวลา
oho357
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2017, 15:37:39 »

จะตั้งจริงๆก็ได้โดยวิธีสไลท์รูน๊อตโชคอัพ แต่ช่างทั่วไปจะไม่ค่อยทำให้  แค่เอารถเราขึ้นเครื่องตั้งศูนย์ เอาเซนเซอร์ สารพัดเข้าใส่ เดินวนไปมา มุดเข้าใต้ท้องรถ ขันน๊อตก๊อกแก๊กๆ(ที่จริงคือการปรับมุมโท+- ซึ่งเราทำเองก็ได้ใช้ตลับเมตรกับประแจ2ตัว) แล้วออกมาเดินไปเดินมา เอารถออกไปขับ วนรอบนึง เสร็จจ่ายตัง (ซึ่งขั้นตอนเหล่านี้เจ้าของรถเข้าไปดูใกล้ๆไม่ได้ เพราะเป็นพื้นที่เฉพาะช่าง) 09 Cry 09 Cry
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์