ThaiMARCH.comAOT
17 สิงหาคม 2019, 20:06:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก็ส nine auto gas AC STAG 4 PLUS 23,400 บาท แพงไหมครับ  (อ่าน 6309 ครั้ง)
jadaibo
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 09:06:52 »

ราคานี้แพงไหมครับ ในห้องโดยสารเหม็น กลิ่น ซิลิโคลน มาก อีกนานไหมครับมันจะหาย เขาอับที่เจาะตรงยางอะไหล่
NUM3
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2014, 21:40:15 »

เห็น Versus ติด 19,900 บาทเอง ศูนย์บริการเยอะ
bomaxx
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 7

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2014, 21:52:17 »

หัวฉีดเดี่ยวและถังโดนัทปะครับกี่ลิตรราคาพร้อมใบวิศวด้วยมั๊ยครับ ต้องถามเทียบหลายๆร้านแล้วก็บริการหลังการติดตั้งนั้นสำคัญอีกด้วยนะครับ แต่ถ้าจูนเองได้จะดีที่สุดเพราะเราใช้เองจูนเองถูกใจเราแน่นอน ac จูนง่ายเป็นกราฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2014, 21:54:24 โดย bowmc » บันทึกการเข้า
® ae_chairat ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) -6

« ตอบ #3 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2014, 15:43:06 »

ถ้า plus ถือว่าถูกนะครับ  Versus 19,900 มันของกะหลัว ไปหน่อยนะครับ ไม่เชื่อก็ลองดูได้นะครับ จากใจคนติด  versus
tongtom
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 กันยายน 2014, 17:01:38 »

คนละระดับครับ  เวอซุส ตัวนี้น่าจะ รุ่น #Eco ต่ำกว่า MINI อีกครับ หรืออาจจะได้ Mini ก็ได้นะ ต้องดูรุ่นครับ แต่ stag4 Plus มันตัวสุดของ คลาส stag4  ของเบนซิน แล้วนะ(stag4eco/stag4.../stag4plus หลุดจากนั้นไป ก็ ซี่รี่ส์ 300 )

ผมติดตัว Eco วิ่งเนียนดี ขนาดหัวฉีดธรรมดาๆ ราง4ด้วยนะ ถ้าเป็น HANA ยิ่งวิ่งกว่านี้ ว่าจะขายอยู่ครับ อิๆ อยากอัพเป็น OBD (รถผมอัลมิร่านะครับ ผมมาซุ่มหาของแต่ง ไปใส่อัลมิร่าผมครับ ได้มาสองตัวละ อุดหนุนคลับนี้สบายใจดี)

ที่สำคัญ ราคาไม่ใช่ข้อตัดสินนะ เพราะผมติดมา 2.4หมื่น +Valtek+donut 52ลิตร ถามว่า สบายๆ ไหม ก็สบายครับ ในเมือง 1.1บาท นอกเมืองวิ่งต่ำกว่าบาท ที่ 120นะ แก๊สเกือบ 13บาท

ทั้งนี้ทั้งนั้น หาช่าง ที่ไว้ใจได้ ก่อนเลยครับ แล้วค่อยว่ากันเรื่องอุปกรณ์ เพราะต่อให้อุปกรณ์ดี ม้ันก็ไม่มีชีวิตทำงานได้ ก็ต้องอาศัยคนจูนหรือติดตั้งเป็นหลัก เชื่อผม ผมติดแก๊สมาตั้งแต่ นิสสันซันนี่ตัวแรกๆ เครื่อง 1.3GL รถอะไรใช้ได้ก็ติดแก๊สหมด แม้แต่รถเกาหลี ก็ติด...HANA เกาหลีทั้งชุด... ไม่มีผิดหวัง เพราะเลือกอู่ดีๆ มีความรับผิดชอบ ไอ้อู่นี่สำคัญ

AC จูนง่าย อะไหล่ไม่แพง ผมติดมา สี่ยี่ห้อ รถสามคัน ตอนแรกระบบดูด แก้เป็นหัวฉีด

ที่เหลือก็หัวฉีดหมด เพิ่งมาใช้ ACคันนี้ เมื่อก่อน AG /ER/HANA .... จูนยากแต่นิ่งสุดเพราะมันเป็น OBD ก็ HANA ที่เหลืออาศัยฝีมือช่างหมด จน ac ศึกษาการจูนเอง ผมว่า สบายๆครับ

ย้ำว่า อย่าคิดว่า ราคามาก่อนครับ ดูว่าเขาติดเนียนไหม สืบประวัติ ดีๆ
Coffee March
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กันยายน 2014, 20:04:43 »

ถ้า plus ถือว่าถูกนะครับ  Versus 19,900 มันของกะหลัว ไปหน่อยนะครับ ไม่เชื่อก็ลองดูได้นะครับ จากใจคนติด  versus
ตามนั้นคับ
Coffee March
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 กันยายน 2014, 20:05:37 »

คนละระดับครับ  เวอซุส ตัวนี้น่าจะ รุ่น #Eco ต่ำกว่า MINI อีกครับ หรืออาจจะได้ Mini ก็ได้นะ ต้องดูรุ่นครับ แต่ stag4 Plus มันตัวสุดของ คลาส stag4  ของเบนซิน แล้วนะ(stag4eco/stag4.../stag4plus หลุดจากนั้นไป ก็ ซี่รี่ส์ 300 )

ผมติดตัว Eco วิ่งเนียนดี ขนาดหัวฉีดธรรมดาๆ ราง4ด้วยนะ ถ้าเป็น HANA ยิ่งวิ่งกว่านี้ ว่าจะขายอยู่ครับ อิๆ อยากอัพเป็น OBD (รถผมอัลมิร่านะครับ ผมมาซุ่มหาของแต่ง ไปใส่อัลมิร่าผมครับ ได้มาสองตัวละ อุดหนุนคลับนี้สบายใจดี)

ที่สำคัญ ราคาไม่ใช่ข้อตัดสินนะ เพราะผมติดมา 2.4หมื่น +Valtek+donut 52ลิตร ถามว่า สบายๆ ไหม ก็สบายครับ ในเมือง 1.1บาท นอกเมืองวิ่งต่ำกว่าบาท ที่ 120นะ แก๊สเกือบ 13บาท

ทั้งนี้ทั้งนั้น หาช่าง ที่ไว้ใจได้ ก่อนเลยครับ แล้วค่อยว่ากันเรื่องอุปกรณ์ เพราะต่อให้อุปกรณ์ดี ม้ันก็ไม่มีชีวิตทำงานได้ ก็ต้องอาศัยคนจูนหรือติดตั้งเป็นหลัก เชื่อผม ผมติดแก๊สมาตั้งแต่ นิสสันซันนี่ตัวแรกๆ เครื่อง 1.3GL รถอะไรใช้ได้ก็ติดแก๊สหมด แม้แต่รถเกาหลี ก็ติด...HANA เกาหลีทั้งชุด... ไม่มีผิดหวัง เพราะเลือกอู่ดีๆ มีความรับผิดชอบ ไอ้อู่นี่สำคัญ

AC จูนง่าย อะไหล่ไม่แพง ผมติดมา สี่ยี่ห้อ รถสามคัน ตอนแรกระบบดูด แก้เป็นหัวฉีด

ที่เหลือก็หัวฉีดหมด เพิ่งมาใช้ ACคันนี้ เมื่อก่อน AG /ER/HANA .... จูนยากแต่นิ่งสุดเพราะมันเป็น OBD ก็ HANA ที่เหลืออาศัยฝีมือช่างหมด จน ac ศึกษาการจูนเอง ผมว่า สบายๆครับ

ย้ำว่า อย่าคิดว่า ราคามาก่อนครับ ดูว่าเขาติดเนียนไหม สืบประวัติ ดีๆ
ใช่แล้ว ตามนั้นเลยคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์