ThaiMARCH.comAOT
19 พฤษภาคม 2019, 22:03:33 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถได้2วันมีปัญหาแล้ว  (อ่าน 1337 ครั้ง)
adisornpaisarn
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 13:44:55 »

15/2/57 ตัว E MT
อาการที่1.เหยียบคลัชแล้วรอบเครื่องมันเร่งขึ้นเองเช่นจากเกียร์1ไปเกียร์2
              เหยียบคลัชจะเปลี่ยนเกียร์จากรอบเครื่อง 1500 พอปล่อยคันเร่งเหยียบคลัช
             รอบดีดไปสามพันแล้วค่อยกับมาที่รอบเดินเบา เป็นแม้กระทั่งขับเกียร์2อยู่
             แล้วลองเหยียบคลัชรอบก้อดีดขึ้นเหมือนกันเปิดแอร์นะครับแต่ถ้าปิดแอร์ไม่เป็นครับ
            เพื่อนเป็นแบบผมหรือไม่ครับปกติหรือไม่ครับ

อาการที่2.ถ้าหากขับถึงความเร็ว100ขึ้นไปจะมีเสียงดังบริเวณประตูหลังซ้ายดังประมาณว่า
            แก๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆเสียงยาวเลยนะครับดังตลอดจนน่ารำคาญแต่พอลดความเร็วต่ำกว่า100
           เงียบเป็นปกติครับ
ขับเบาๆทางไม่เรียบก็ไม่ดังนะครับเพื่อนพอจะทราบไหมครับ    เครียดเลยออกรถป้ายแดงคันแรกไม่ประทับใจเลยT
ND HER®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 28

ND Hero

ohyes2004@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2014, 14:44:55 »

อาการที่ 1 ถ้ามั่นใจว่า ได้ถอนคันเร่ง ก่อนกดคลัช สัก 2 วินาที แต่รอบเด้งอยู่ หรือ เป็นเฉพาะช่วงเช้า หรือช่วงที่จอดรถไว้นานแล้วมาสตาร์ทใหม่ๆ แล้วออกตัววิ่งไปเลย ก็น่าจะผิดปกติน่ะครับ แต่ถ้าเป็นอย่างที่ผมบอก ของผมก็เป็นครับ มันจะมีช่วงหน่วงเวลาตอนถอนคันเร่งถ้าเรากดคลัชสวนไป รอบจะเด้งครับขึ้นหน่อยนึงครับ
อาการที่ 2 อยากให้เช็คทีละจุด เคยถอดพับเบาะหลังมาก่อนหรือเปล่า ถ้าเคย ก็ลองดูว่าล็อคใส่แน่นหรือเปล่า แต่อาการนี้ จะดังเวลามีคนนั่งหลัง และเวลาเราแบรก จะดัง กึกๆ ไม่ได้ดังตลอดเวลา ส่วนอีกอย่าง ที่น่าสงสัยคือ กระจกด้านในประตูมันโดนสายมือเปิดที่ฝังอยู่ด้านในตีโดนกระจก ลองฟังเสียงคล้ายๆ อะไรเคาะกระจกหรือเปล่า ที่เหลือก็ลองไล่เช็คดูน่ะครับ ผมพอจะช่วยได้เท่านี้
adisornpaisarn
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2014, 23:21:59 »

ขอบคุณครับ
เดี๋ยวจะลองไล่ดูที่ละจุดครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์