ThaiMARCH.comAOT
21 เมษายน 2019, 05:55:12 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: D I Y ขำๆ ไฟสัมภาระท้ายในงบ 60 บาท!!!  (อ่าน 3074 ครั้ง)
chonwit
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 26 มกราคม 2014, 10:45:16 »

เนื่องจากไปเดินเล่นที่ Daiso แล้วไปเจอไฟติดในตู้เสื้อผ้าก็เลยลองซื้อมาทำเล่นๆ  06 Laugh

อุปกรณ์

ติดตั้ง(แปะด้วยกาวสองหน้า)

ทดสอบ

เสร็จเรียบร้อยครับ ไม่รู้จะเก็บสายอย่างไรก็เลยยัดๆไว้  06 Laugh พอแปะเสร็จนึกขึ้นได้ว่าแปะไฟไว้ด้านบน(ที่วางของ)ก็ได้ แต่ไม่ทันแล้วก็เลยเป็นอย่างที่เห็นครับ

ส่วนความสว่างก็ไม่มากมายเท่าไหร่ครับ LED หลอดเดียว ถ่านกระดุมหนาๆ3ก้อน จบครับ 04 Kiss รอลุ้นว่ามันจะหลุดลงมาใหม  06 Laugh

E CVT เขียว
จอง: 5/12/12
12/2/13 ไฟแนนผ่าน
19/2/13 ได้เลขตัวถัง
23/2/13 รับรถแล้วครับ ^ ^
BewanT
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มกราคม 2014, 20:58:51 »

ดีทั้ง 2 ไอเดียเลยค่ะ

ครอบครัวนิสสัน
vun99
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2014, 16:51:20 »

ร้านขายของ ญี่ปุ่น ทุกอย่าง 60 บาทมีอีกร้าน คล้ายไดโซะ (ผมจำชื่อไม่ได้) จะมีไฟแบบนี้แต่เป็นไร้สายครับ เป็นเซนเซอร์แม่เหล็กเหมือนกัน
เซนเซอร์อีกตัวฝังอยู่ในตัวไฟ LED เลย เลยไม่มีสายให้เกะกะ ราคาเท่ากัน  ผมซื้อมาจาก เซ็นทรัลพระราม 9 ชั้น 5 มั้ง  (แต่ผมเอาตัวไฟ LED มาติดข้างประตูด้านล่างๆ ส่วนตัวเซนเซอร์แม่เหล็กติดตรงชายประตูแล้วเอาสติ๊กเกอร์เคฟล่าห์หุ้มไว้กันแตะหลุดตอนเข้าออกประตู แถมกันรอยเท้าด้วย ทั้ง 4 ด้านเลย เวลาเปิดประตูไฟติด ปิดประตูไฟดับ ช่วยเพิ่มความสว่างและปลอดภัยในที่มืดอีกนิดนึง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์