ThaiMARCH.comLAMINA
27 พฤษภาคม 2015, 20:51:55 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Gas
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
Banner 465x Ning Auto
MOSUTEN Easy Insure
Banner 465x100px horse auto mirror
LOCKTECH Mahajak Audio
MC TECH Osaka 99 Banner 310 x100
Energy-Reform
CastrolCarsThailand
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! มีตติ้งใหญ่ 8 พย 14 @สนามพีระ พัทยา!| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ราคาพ่นกันสนิม+เคลือบสี  (อ่าน 26558 ครั้ง)
Xenon
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010, 23:54:00 »

คือว่า ผมได้ของแถมแค่ พ่นกันสนิม+เคลือบสี และฟิล์มกรองแสง (ส่วนลด 5,000 อด)
ฟิล์มกรองแสง เซลล์บอกว่าเป็นฟิล์มจากญี่ปุ่น ซึ่งทางสำนักงานใหญ่ของเค้า กำหนดว่าให้ใช้ฟิล์มตัวนี้เท่านั้น ถ้าจะเอา Hi kool หรือ Lamina ต้องเพิ่มเงิน
ผมจึงอยากรู้ราคาของ พ่นกันสนิม+เคลือบสี ที่ศูนย์แถมใ้ห้เราว่าราคาประมาณเท่าไหร่
หรือว่าใครพอจะรู้ราคาของ ฟิล์มจากญี่ปุ่น เนี่ยมันราคาเท่าไหร่เหรอครับ
แล้วทั้ง 3 อย่างที่ได้ มันจะถึง 5,000 มั้ยเนี่ย
เผื่อว่าถ้าไม่เอาฟิล์ม หลังหักค่าพ่นกันสนิม+เคลือบสีแล้ว จะเหลือเงินเท่าไหร่ จากส่วนลด 5,000 เพื่อเป็นแนวทางที่จะเอาเป็นของอย่างอื่นครับ
March Kitty
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 03:10:53 »

ไม่แน่ใจนะคะ เห็นเซลบอกว่าพันกว่าบาทเอง (เคลือบสี กับ กันสนิทรวมกัน)
ความจริงมันเป็นของพื้นฐานที่ต้องได้ไม่ใช่ของแถม
พื้นฐานที่ได้แน่ๆ เคลือบสี, กันสนิม, ฟิล์มกรองแสง, ยางปูพื้น, กรอบป้าย
ลองต่อรองกันใหม่ดีกว่า อย่ายอมนะ
Kraze®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

March V/CVT Silver

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 03:27:34 »

กันสนิมที่ควรจะได้น่าจะเป็นกันสนิมที่พ่นออกมาจากโรงงานเลยนะครับลองสังเกตดูที่บังโคลนมันจะสากๆ ส่วนกันสนิมแบบพ่นเพิ่มจะเป็น package แบบพ่น 5 ปี ปีละ 2 ครั้ง ผมถามจากเซลล์ที่ผมซื้อรถมาด้วยนี่เขาคิดอยู่ที่ 1,500 บาทครับผมก็ไม่ได้แถมทั้งเคลือบสีและพ่นกันสนิมเหมือนกันครับ  09 Cry แต่ได้ฟิลม์กรองแสงเป็นของ Limina
Xenon
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 01:45:02 »

ไม่แน่ใจนะคะ เห็นเซลบอกว่าพันกว่าบาทเอง (เคลือบสี กับ กันสนิทรวมกัน)
ความจริงมันเป็นของพื้นฐานที่ต้องได้ไม่ใช่ของแถม
พื้นฐานที่ได้แน่ๆ เคลือบสี, กันสนิม, ฟิล์มกรองแสง, ยางปูพื้น, กรอบป้าย
ลองต่อรองกันใหม่ดีกว่า อย่ายอมนะ

ถ้าจะพูดให้ถูกต้องก็คือ เค้าไม่ได้แถมอะไรให้เราเลย
แต่เอาเงินส่วนลดที่เราควรจะได้ มาเป็นค่าของที่แถมให้เรา

แล้วของ คุณ ing888 นอกจากได้ของแถมแล้ว ยังได้ส่วนลด ด้วยมั้ยครับ
Xenon
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 02:05:22 »

กันสนิมที่ควรจะได้น่าจะเป็นกันสนิมที่พ่นออกมาจากโรงงานเลยนะครับลองสังเกตดูที่บังโคลนมันจะสากๆ ส่วนกันสนิมแบบพ่นเพิ่มจะเป็น package แบบพ่น 5 ปี ปีละ 2 ครั้ง ผมถามจากเซลล์ที่ผมซื้อรถมาด้วยนี่เขาคิดอยู่ที่ 1,500 บาทครับผมก็ไม่ได้แถมทั้งเคลือบสีและพ่นกันสนิมเหมือนกันครับ  09 Cry แต่ได้ฟิลม์กรองแสงเป็นของ Limina

กันสนิมจากโรงงานนี่ เค้าพ่นทุกคันไม่ใช่เหรอครับ

นอกจากได้ฟิล์ม Lamina แล้ว คุณ Kraze ได้ส่วนลด 5,000 ด้วยหรือเปล่าครับ
Kraze®
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 02:26:04 »

กันสนิมจากโรงงานนี่ เค้าพ่นทุกคันไม่ใช่เหรอครับ

นอกจากได้ฟิล์ม Lamina แล้ว คุณ Kraze ได้ส่วนลด 5,000 ด้วยหรือเปล่าครับ

ใช่แล้วครับ แต่ที่ผมอ้างถึงคือพ่นกันสนิมแบบ 5 ปีมันไม่ได้เป็นของแถมที่แน่นอนสำหรับทุกคนนะครับแบบผมก็ยังไม่ได้เลย ของผมของแถมที่ได้คือฟิลม์ Lamina ,กรอบป้ายทะเบียน,ผ้ายางปูพื้น,ครอบท่อไอเสีย,ถาดวางของท้ายรถ,กับเคลือบสีครั้งเดียว แค่นี้เองครับ ของแถมผม
Xenon
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 01:51:51 »

เอ่อ ที่ว่า 1,500 นี่ พ่นกันสนิม+เคลือบสีด้วยหรือเปล่าครับ
Kraze®
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 03:10:17 »

เป็นค่าพ่นกันสนิมอย่างเดียวครับ 1500 บาท
ส่วนเคลือบสีผมไม่ได้ถามนะ
PraMarn
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 16:55:23 »

ของเราตอนแรกจะเอาเป็นส่วนลดเงินสด 5000 แต่เซลล์บอกว่าทางเซลล์จะขอหักไว้ 2000 บาทเป็นค่าเคลือบสี กันสนิม ทาง 0 เค้าบังคับให้ทำอ่ะ แล้วแบบนี้จะเอาส่วนลด 5000 ทำไมก็เอาเป็นของแถมไปเลยดีกว่า สรุปก็เลยได้ของแถมดังนี้
1.ฟิล์ม World Cool 60-40
2.ผ้ายางเข้ารูป
3.กรอบป้าย
4.พ่นกันสนิม + เคลือบสี 10 ครั้ง
5.ปลายท่อโครเมี่ยม(อันนี้ตื้อเซลล์กว่าจะได้มา)
ก็แค่นี้และ ก็ดีกว่าเอาส่วนลด 3000 + พ่นสีกันสนิมอ่ะเนอะ

เซลล์บอกว่าพวกที่ได้ของแถมเยอะ ๆ อ่ะ ส่วนมากจะได้รถช้ากว่าพวกที่ได้ของแถมน้อย เพราะเซลล์ย่อมอยากขายคันที่ได้เงินเยอะกว่าคันที่ได้เงินน้อยกว่าก่อน จริงป่ะ อันนี้เซลล์บอกเรามาแบบนี้เลยนะ เซลล์บอกว่าถ้าพี่อยากได้ของแถมเยอะผมให้ได้แต่ได้รถช้าปีหน้าพี่เอาไหม เราก็เลยเงียบไปเลย 555 เพราะอยากได้น้องมีนามาขับเล่นแล้ว
ballcity
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 17

ball_supawat@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 17:04:25 »

กรณีเคลือบสี และพ่นกันสนิมถามให้ดีๆ นะครับว่าที่แถมเนี่ยแถมครั้งเดียวหรือเปล่า เพราะส่วนใหญ่จะแถมแค่ครั้งเดียวเท่านั้น พอถึงกำหนดที่ต้องเอาไปเคลือบสี และพ่นกันสนิมก็ต้องเสียเงินเอง ราคาเคลือบสีอยู่ที่ครั้งละประมาณ 350.- ส่วนกันสนิมครั้งละประมาณ 750.-

ตามชมน้อง Mini No.9459 ตัวเขียวๆ ได้ที่นี่
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=7669.0
nut20042
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2012, 13:57:40 »

ทำไมต้องพ่นกันสนิมให้รถยนต์
สนิมคืออะไร
สนิมเกิดจากการทำปฏิกิริยากันระหว่าง อ๊อกซิเจนและธาตุเหล็ก หรือที่เราเรียกว่าปฏิกิริยาอ๊อกซิเดชั่น  ซึ่งน้ำและออกซิเจนนี่เองที่เป็นปัจจัยหลักในการทำให้เกิดสนิม  สนิมจะเป็นคราบสีน้ำตาลออกแดง  ทำให้เหล็กผุกร่อนจนถึงเนื้อในได้
วิธีการป้องกันเหล็กไม่ให้เกิดสนิมมีอยู่หลายวิธี อาทิเช่น การเคลือบผิวเหล็ก ซึ่งจะช่วยป้องกันไม่ให้เนื้อเหล็กสัมผัสกับน้ำและอากาศโดยตรง  หรือที่เรียกว่า การพ่นกันสนิมนั่นเอง
ประโยชน์ของการพ่นกันสนิม
?ป้องกันความชื้นไม่ให้สัมผัสแผ่นเหล็ก
?ป้องกันความร้อน
?ป้องกันเสียงดังรบกวนที่จะเข้ามาในห้องโดยสาร
?ป้องกันการกระแทกและขูดขีดจากสะเก็ดหิน
คุณสมบัติพิเศษน้ำยาพ่นกันสนิม
1.ไม่หลุดล่อนง่าย
2.ทำความสะอาดได้ง่าย (ดีต่อใต้ท้องรถ)
3.ทำให้ใต้ท้องดูใหม่อยู่เสมอ ดินหรือลูกรัง ไม่เกาะจับตัวกับผิวรถ ไม่ทำให้ใต้ท้องรถเป็นสีแดงลูกรัง
เคยสังเกตุรถกันบ้างหรือป่าวที่ใต้ท้องรถบ้างคันทำใหม่ถึงดูใหม่ บ้างคันทำใหม่ถึงดูมันเยิ้มๆ ทำใหม่ถึงดูเป็นสีฝุ่น สาเหตุเกิดจากตัวนำยาที่ใช้พ่นครับ น้ำยาบางตัวเมื่อพ่นไปแล้วจะจับฝุ่นมาติดและไม่สามารถล้างออกให้เป็นสีเดิมได้ ส่วนการพ่นน้ำมันนั้นขอไม่แนะนำครับ
จะอธิบายให้ฟังเกี่ยวกับการพ่นน้ำมันครับ
ใครที่คิดว่าการใช้น้ำมันเกียร์พ่นใต้ท้องรถนั้น มันก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย แต่รู้สึกว่าข้อดีจะมีแค่อย่าเดียวคือน้ำไม่เกาะ แต่ผมจะบอกข้อเสียให้ทุกคนทราบเลย คือความเหนียวของนำมันเกียร์จะทำให้ดินหรือเลนติดง่ายและอยากที่จะเอาออก และความเค็มของดินก็สามารถกัดเหล็กได้ นอกจากนี้ดินที่ติดสามาทำให้ลูกหมากต่างๆเสียอันเนื่องจากเข้าไปในลูกหมาก การที่เราจะทำความสะอาดใต้ท้องก็ต้องอัดฉีด เมื่ออัดฉีดก็ต้องพ่นใหม่ เสียเงินเสียแล้วเสียอีก ถ้าอยากจะเอาน้ำมันเกียร์ออกก็ต้องล้างด้วยน้ำมันโซล่า แต่ก็มีผลเสียจากน้ำมันโซล่าอีก ก็คือมันจะไปกัดทุกอย่างที่เป็นยาง ทำให้เปื่อยขาด ในการเลือตัวน้ำยาในการพ่นกันสนิมนั้นก็ถือว่ามีความจำเป็นนะครับ ถึงเราอาจจะไม่ได้อยู่ในพื้นที่เสี่ยงต่อน้ำเค็ม หรือ ดินแดง แต่ถ้าเราป้องันไว้เราก็จะคงสภาพรถได้นานครับ เราเวลาเราขับรถเราก็ไม่สามารถจะรู้ได้ว่าหิน หรือ สิ่งใดก็แล้วแต่ที่เราขับผ่านมันจะไปโดนหรือกระเทาะใต้ท้องรถเราหรือป่าว จากจุดนี้ก็สามารถทำให้เราเกิดสนิมได้ ยิงไปเจอไอระเหยความเค็มจากน้ำจะเป็นตัวดูดที่ดีเลยครับ
ลองศึกษากันดูนะครับ 

เปิดแล้ววันนี้
คุณเตรียมตัวกับหน้าฝน...แล้วหรือยัง
ศูนย์พ่นกันสนิมรถยนต์   ..ในราคาเพียง 1,499 บาท (รถเก๋ง)
รับประกันคุณภาพ... 5 ปี  หรือ 1 แสน ก.ม.  ฟรี...ล้างห้องเครื่อง
น้ำยาได้รับมาตรฐาน    ISO 9001:2008   ISO/TS 16949
สนใจติดต่อ..
KUCHI CARE   คูชิ..แคร์         อยู่ในปั๊ม ป.ต.ท. .. (7eleven)
Tel. 081-6271444 (เบิร์ด)                      .. ใกล้วัดสวนแก้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ตุลาคม 2012, 15:02:43 โดย nut20042 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์