ThaiMARCH.comLAMINA
2 สิงหาคม 2014, 09:36:13 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
MARCH NAVI Ning Auto
PTC GAS PTC GLASS COATING CENTER
MOSUTEN horse auto mirror
GENIAL RACING PROJECT Banner 465x100px
API Accessories TP-Aeropart E85 Kit MO AUTO
LOCKTECH Mahajak Audio Car Cover 2 You
MC TECH Banner 310x100px   

http://www.clubs9.com/
SK2 Motor Sport
Energy-Reform
PTC Gas
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! ราคาวานบุญ 20กค| รวมพลคนขับมาร์ช 26กค| TMC Card+สติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ราคาพ่นกันสนิม+เคลือบสี  (อ่าน 24583 ครั้ง)
Xenon
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010, 23:54:00 »

คือว่า ผมได้ของแถมแค่ พ่นกันสนิม+เคลือบสี และฟิล์มกรองแสง (ส่วนลด 5,000 อด)
ฟิล์มกรองแสง เซลล์บอกว่าเป็นฟิล์มจากญี่ปุ่น ซึ่งทางสำนักงานใหญ่ของเค้า กำหนดว่าให้ใช้ฟิล์มตัวนี้เท่านั้น ถ้าจะเอา Hi kool หรือ Lamina ต้องเพิ่มเงิน
ผมจึงอยากรู้ราคาของ พ่นกันสนิม+เคลือบสี ที่ศูนย์แถมใ้ห้เราว่าราคาประมาณเท่าไหร่
หรือว่าใครพอจะรู้ราคาของ ฟิล์มจากญี่ปุ่น เนี่ยมันราคาเท่าไหร่เหรอครับ
แล้วทั้ง 3 อย่างที่ได้ มันจะถึง 5,000 มั้ยเนี่ย
เผื่อว่าถ้าไม่เอาฟิล์ม หลังหักค่าพ่นกันสนิม+เคลือบสีแล้ว จะเหลือเงินเท่าไหร่ จากส่วนลด 5,000 เพื่อเป็นแนวทางที่จะเอาเป็นของอย่างอื่นครับ
March Kitty
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 03:10:53 »

ไม่แน่ใจนะคะ เห็นเซลบอกว่าพันกว่าบาทเอง (เคลือบสี กับ กันสนิทรวมกัน)
ความจริงมันเป็นของพื้นฐานที่ต้องได้ไม่ใช่ของแถม
พื้นฐานที่ได้แน่ๆ เคลือบสี, กันสนิม, ฟิล์มกรองแสง, ยางปูพื้น, กรอบป้าย
ลองต่อรองกันใหม่ดีกว่า อย่ายอมนะ
Kraze®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

March V/CVT Silver

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 03:27:34 »

กันสนิมที่ควรจะได้น่าจะเป็นกันสนิมที่พ่นออกมาจากโรงงานเลยนะครับลองสังเกตดูที่บังโคลนมันจะสากๆ ส่วนกันสนิมแบบพ่นเพิ่มจะเป็น package แบบพ่น 5 ปี ปีละ 2 ครั้ง ผมถามจากเซลล์ที่ผมซื้อรถมาด้วยนี่เขาคิดอยู่ที่ 1,500 บาทครับผมก็ไม่ได้แถมทั้งเคลือบสีและพ่นกันสนิมเหมือนกันครับ  09 Cry แต่ได้ฟิลม์กรองแสงเป็นของ Limina
Xenon
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 01:45:02 »

ไม่แน่ใจนะคะ เห็นเซลบอกว่าพันกว่าบาทเอง (เคลือบสี กับ กันสนิทรวมกัน)
ความจริงมันเป็นของพื้นฐานที่ต้องได้ไม่ใช่ของแถม
พื้นฐานที่ได้แน่ๆ เคลือบสี, กันสนิม, ฟิล์มกรองแสง, ยางปูพื้น, กรอบป้าย
ลองต่อรองกันใหม่ดีกว่า อย่ายอมนะ

ถ้าจะพูดให้ถูกต้องก็คือ เค้าไม่ได้แถมอะไรให้เราเลย
แต่เอาเงินส่วนลดที่เราควรจะได้ มาเป็นค่าของที่แถมให้เรา

แล้วของ คุณ ing888 นอกจากได้ของแถมแล้ว ยังได้ส่วนลด ด้วยมั้ยครับ
Xenon
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 02:05:22 »

กันสนิมที่ควรจะได้น่าจะเป็นกันสนิมที่พ่นออกมาจากโรงงานเลยนะครับลองสังเกตดูที่บังโคลนมันจะสากๆ ส่วนกันสนิมแบบพ่นเพิ่มจะเป็น package แบบพ่น 5 ปี ปีละ 2 ครั้ง ผมถามจากเซลล์ที่ผมซื้อรถมาด้วยนี่เขาคิดอยู่ที่ 1,500 บาทครับผมก็ไม่ได้แถมทั้งเคลือบสีและพ่นกันสนิมเหมือนกันครับ  09 Cry แต่ได้ฟิลม์กรองแสงเป็นของ Limina

กันสนิมจากโรงงานนี่ เค้าพ่นทุกคันไม่ใช่เหรอครับ

นอกจากได้ฟิล์ม Lamina แล้ว คุณ Kraze ได้ส่วนลด 5,000 ด้วยหรือเปล่าครับ
Kraze®
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 02:26:04 »

กันสนิมจากโรงงานนี่ เค้าพ่นทุกคันไม่ใช่เหรอครับ

นอกจากได้ฟิล์ม Lamina แล้ว คุณ Kraze ได้ส่วนลด 5,000 ด้วยหรือเปล่าครับ

ใช่แล้วครับ แต่ที่ผมอ้างถึงคือพ่นกันสนิมแบบ 5 ปีมันไม่ได้เป็นของแถมที่แน่นอนสำหรับทุกคนนะครับแบบผมก็ยังไม่ได้เลย ของผมของแถมที่ได้คือฟิลม์ Lamina ,กรอบป้ายทะเบียน,ผ้ายางปูพื้น,ครอบท่อไอเสีย,ถาดวางของท้ายรถ,กับเคลือบสีครั้งเดียว แค่นี้เองครับ ของแถมผม
Xenon
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 01:51:51 »

เอ่อ ที่ว่า 1,500 นี่ พ่นกันสนิม+เคลือบสีด้วยหรือเปล่าครับ
Kraze®
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 03:10:17 »

เป็นค่าพ่นกันสนิมอย่างเดียวครับ 1500 บาท
ส่วนเคลือบสีผมไม่ได้ถามนะ
PraMarn
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 16:55:23 »

ของเราตอนแรกจะเอาเป็นส่วนลดเงินสด 5000 แต่เซลล์บอกว่าทางเซลล์จะขอหักไว้ 2000 บาทเป็นค่าเคลือบสี กันสนิม ทาง 0 เค้าบังคับให้ทำอ่ะ แล้วแบบนี้จะเอาส่วนลด 5000 ทำไมก็เอาเป็นของแถมไปเลยดีกว่า สรุปก็เลยได้ของแถมดังนี้
1.ฟิล์ม World Cool 60-40
2.ผ้ายางเข้ารูป
3.กรอบป้าย
4.พ่นกันสนิม + เคลือบสี 10 ครั้ง
5.ปลายท่อโครเมี่ยม(อันนี้ตื้อเซลล์กว่าจะได้มา)
ก็แค่นี้และ ก็ดีกว่าเอาส่วนลด 3000 + พ่นสีกันสนิมอ่ะเนอะ

เซลล์บอกว่าพวกที่ได้ของแถมเยอะ ๆ อ่ะ ส่วนมากจะได้รถช้ากว่าพวกที่ได้ของแถมน้อย เพราะเซลล์ย่อมอยากขายคันที่ได้เงินเยอะกว่าคันที่ได้เงินน้อยกว่าก่อน จริงป่ะ อันนี้เซลล์บอกเรามาแบบนี้เลยนะ เซลล์บอกว่าถ้าพี่อยากได้ของแถมเยอะผมให้ได้แต่ได้รถช้าปีหน้าพี่เอาไหม เราก็เลยเงียบไปเลย 555 เพราะอยากได้น้องมีนามาขับเล่นแล้ว
ballcity
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 17

ball_supawat@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 17:04:25 »

กรณีเคลือบสี และพ่นกันสนิมถามให้ดีๆ นะครับว่าที่แถมเนี่ยแถมครั้งเดียวหรือเปล่า เพราะส่วนใหญ่จะแถมแค่ครั้งเดียวเท่านั้น พอถึงกำหนดที่ต้องเอาไปเคลือบสี และพ่นกันสนิมก็ต้องเสียเงินเอง ราคาเคลือบสีอยู่ที่ครั้งละประมาณ 350.- ส่วนกันสนิมครั้งละประมาณ 750.-

ตามชมน้อง Mini No.9459 ตัวเขียวๆ ได้ที่นี่
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=7669.0
nut20042
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2012, 13:57:40 »

ทำไมต้องพ่นกันสนิมให้รถยนต์
สนิมคืออะไร
สนิมเกิดจากการทำปฏิกิริยากันระหว่าง อ๊อกซิเจนและธาตุเหล็ก หรือที่เราเรียกว่าปฏิกิริยาอ๊อกซิเดชั่น  ซึ่งน้ำและออกซิเจนนี่เองที่เป็นปัจจัยหลักในการทำให้เกิดสนิม  สนิมจะเป็นคราบสีน้ำตาลออกแดง  ทำให้เหล็กผุกร่อนจนถึงเนื้อในได้
วิธีการป้องกันเหล็กไม่ให้เกิดสนิมมีอยู่หลายวิธี อาทิเช่น การเคลือบผิวเหล็ก ซึ่งจะช่วยป้องกันไม่ให้เนื้อเหล็กสัมผัสกับน้ำและอากาศโดยตรง  หรือที่เรียกว่า การพ่นกันสนิมนั่นเอง
ประโยชน์ของการพ่นกันสนิม
?ป้องกันความชื้นไม่ให้สัมผัสแผ่นเหล็ก
?ป้องกันความร้อน
?ป้องกันเสียงดังรบกวนที่จะเข้ามาในห้องโดยสาร
?ป้องกันการกระแทกและขูดขีดจากสะเก็ดหิน
คุณสมบัติพิเศษน้ำยาพ่นกันสนิม
1.ไม่หลุดล่อนง่าย
2.ทำความสะอาดได้ง่าย (ดีต่อใต้ท้องรถ)
3.ทำให้ใต้ท้องดูใหม่อยู่เสมอ ดินหรือลูกรัง ไม่เกาะจับตัวกับผิวรถ ไม่ทำให้ใต้ท้องรถเป็นสีแดงลูกรัง
เคยสังเกตุรถกันบ้างหรือป่าวที่ใต้ท้องรถบ้างคันทำใหม่ถึงดูใหม่ บ้างคันทำใหม่ถึงดูมันเยิ้มๆ ทำใหม่ถึงดูเป็นสีฝุ่น สาเหตุเกิดจากตัวนำยาที่ใช้พ่นครับ น้ำยาบางตัวเมื่อพ่นไปแล้วจะจับฝุ่นมาติดและไม่สามารถล้างออกให้เป็นสีเดิมได้ ส่วนการพ่นน้ำมันนั้นขอไม่แนะนำครับ
จะอธิบายให้ฟังเกี่ยวกับการพ่นน้ำมันครับ
ใครที่คิดว่าการใช้น้ำมันเกียร์พ่นใต้ท้องรถนั้น มันก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย แต่รู้สึกว่าข้อดีจะมีแค่อย่าเดียวคือน้ำไม่เกาะ แต่ผมจะบอกข้อเสียให้ทุกคนทราบเลย คือความเหนียวของนำมันเกียร์จะทำให้ดินหรือเลนติดง่ายและอยากที่จะเอาออก และความเค็มของดินก็สามารถกัดเหล็กได้ นอกจากนี้ดินที่ติดสามาทำให้ลูกหมากต่างๆเสียอันเนื่องจากเข้าไปในลูกหมาก การที่เราจะทำความสะอาดใต้ท้องก็ต้องอัดฉีด เมื่ออัดฉีดก็ต้องพ่นใหม่ เสียเงินเสียแล้วเสียอีก ถ้าอยากจะเอาน้ำมันเกียร์ออกก็ต้องล้างด้วยน้ำมันโซล่า แต่ก็มีผลเสียจากน้ำมันโซล่าอีก ก็คือมันจะไปกัดทุกอย่างที่เป็นยาง ทำให้เปื่อยขาด ในการเลือตัวน้ำยาในการพ่นกันสนิมนั้นก็ถือว่ามีความจำเป็นนะครับ ถึงเราอาจจะไม่ได้อยู่ในพื้นที่เสี่ยงต่อน้ำเค็ม หรือ ดินแดง แต่ถ้าเราป้องันไว้เราก็จะคงสภาพรถได้นานครับ เราเวลาเราขับรถเราก็ไม่สามารถจะรู้ได้ว่าหิน หรือ สิ่งใดก็แล้วแต่ที่เราขับผ่านมันจะไปโดนหรือกระเทาะใต้ท้องรถเราหรือป่าว จากจุดนี้ก็สามารถทำให้เราเกิดสนิมได้ ยิงไปเจอไอระเหยความเค็มจากน้ำจะเป็นตัวดูดที่ดีเลยครับ
ลองศึกษากันดูนะครับ 

เปิดแล้ววันนี้
คุณเตรียมตัวกับหน้าฝน...แล้วหรือยัง
ศูนย์พ่นกันสนิมรถยนต์   ..ในราคาเพียง 1,499 บาท (รถเก๋ง)
รับประกันคุณภาพ... 5 ปี  หรือ 1 แสน ก.ม.  ฟรี...ล้างห้องเครื่อง
น้ำยาได้รับมาตรฐาน    ISO 9001:2008   ISO/TS 16949
สนใจติดต่อ..
KUCHI CARE   คูชิ..แคร์         อยู่ในปั๊ม ป.ต.ท. .. (7eleven)
Tel. 081-6271444 (เบิร์ด)                      .. ใกล้วัดสวนแก้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ตุลาคม 2012, 15:02:43 โดย nut20042 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์