ThaiMARCH.comLAMINA
26 กันยายน 2017, 18:30:10 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
GS Battery
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Npshokai
AOT Aeropart NVYangyont
LOCKTECH Banner 310x100px TT Auto
Tisco Cash
Leo Oil
Lock Tech by Modern Technic Lock
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมนูอาหาร ไข่ตุ๋นเห็ดเข็มทอง  (อ่าน 6067 ครั้ง)
ProMushroom
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2013, 20:37:26 »

รู้ๆกันอยู่แล้วนะคะว่า ไข่ตุ๋นนั้นทำง่ายแค่ไหน 5555มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ

วัตถุดิบเครื่องปรุง :
ไข่ไก่ ,เห็ดเข็มทอง , ซีอิ้ว , พริกไทย

วิธีทำนะคะ

1. ล้างเห็ดเข็มทองให้สะอาด ละนำมาหั่นเป็น สี่เหลี่ยม เล็กๆนะคะ

2. ตอกไข่ใส่ถ้วยแล้ว ใส่เห็ดเข็มทองลงไปนะคะ ปรุงรสด้วยซีอิ้ว และพริกไทยตามต้องการค่ะ

3. นำใส่หม้อนึ่ง นึ่งประมาณ 4-5 นาที ปิดไฟเป็นอันเสร็จจ่ะ
... ถ้าทำถ้วยใหญ่ลองเองส้อมจิ้มดูค่ะ ว่าเป็นน้ำอยู่รึเปล่าวถ้ายังเป็นน้ำก็ นึ่งต่ออีกแปปนะคะ

**รูปนี้สุกแล้วนะคะ สีอาจจะไม่ค่อยต่างกันกับรูปบนสักเท่าไหร่ เห็ดเข็มทองเวลาสุก สีจะออกใสใสนะคะ

เสร็จแล้วมาจัดแต่ให้น่ากินซะหน่อยดีกว่า 5555

เรียบร้อยยย .. ไข่ตุ๋นเห็ดเข็มทอง ง่ายๆ อร่อยดี
**ปกติเวลาทานไข่ตุ๋นธรรมดาก็จะนิ่มๆ แต่ถ้าใส่เห็ดเข็มทองไปมันก็จะ หนุบๆ ได้เคี้ยวๆอร่อยดีค่ะ
.. สีอาจดูจืดไปนิดแต่อร่อยนะคะ

อย่าลืมกด LIKE ! FanPage ของเรานะคะ >> https://www.facebook.com/ProMushroomTH

ขายส่งเห็ดเข็มทอง,เห็ดเข็มทอง,เมนูเห็ดเข็มทอง,อาหารเพื่อสุขภาพ,ทำอาหาร,สูตรอาหาร,เห็ด 3 อย่าง,เห็ด
KRITTAT
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 142

อย่าหลงคำชม อย่าโกรธคำด่า

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2013, 21:22:06 »

ไม่เลวเลยทีเดว
สุดยอดไอเดียดีคับ
น่าทาน+มีคุณภาพ ด้วยคับ

แด่ลูกค้าที่รัก
ขอฝากด้วยนะคับ ชื่อ กฤษฏิ์ทัศน์ เลิศโสภาภรณ์ (จืด)
อยู่นิสสันกรุงไทย สนญ ปากซ. รามอินทรา 20
ยินดีรับจองรถ NISSAN ทุกรุ่น
เน้นบริการด้วยความซื่อสัตย์และจริงใจ
เชิญสอบถามได้ที 099-7974998 และ email mr.krittat_nissan@yahoo.co.th
jobyjob
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กันยายน 2017, 16:40:54 »

พึ่งเคยเห็นเมนูนี้น่าทานมากๆเลย 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์