ThaiMARCH.comLAMINA
19 พฤศจิกายน 2017, 23:30:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Banner465x100px
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Npshokai
AOT Aeropart NVYangyont
Tisco Cash
Leo Oil
Carmana
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมนูอาหาร ไข่ตุ๋นเห็ดเข็มทอง  (อ่าน 6097 ครั้ง)
ProMushroom
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2013, 20:37:26 »

รู้ๆกันอยู่แล้วนะคะว่า ไข่ตุ๋นนั้นทำง่ายแค่ไหน 5555มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ

วัตถุดิบเครื่องปรุง :
ไข่ไก่ ,เห็ดเข็มทอง , ซีอิ้ว , พริกไทย

วิธีทำนะคะ

1. ล้างเห็ดเข็มทองให้สะอาด ละนำมาหั่นเป็น สี่เหลี่ยม เล็กๆนะคะ

2. ตอกไข่ใส่ถ้วยแล้ว ใส่เห็ดเข็มทองลงไปนะคะ ปรุงรสด้วยซีอิ้ว และพริกไทยตามต้องการค่ะ

3. นำใส่หม้อนึ่ง นึ่งประมาณ 4-5 นาที ปิดไฟเป็นอันเสร็จจ่ะ
... ถ้าทำถ้วยใหญ่ลองเองส้อมจิ้มดูค่ะ ว่าเป็นน้ำอยู่รึเปล่าวถ้ายังเป็นน้ำก็ นึ่งต่ออีกแปปนะคะ

**รูปนี้สุกแล้วนะคะ สีอาจจะไม่ค่อยต่างกันกับรูปบนสักเท่าไหร่ เห็ดเข็มทองเวลาสุก สีจะออกใสใสนะคะ

เสร็จแล้วมาจัดแต่ให้น่ากินซะหน่อยดีกว่า 5555

เรียบร้อยยย .. ไข่ตุ๋นเห็ดเข็มทอง ง่ายๆ อร่อยดี
**ปกติเวลาทานไข่ตุ๋นธรรมดาก็จะนิ่มๆ แต่ถ้าใส่เห็ดเข็มทองไปมันก็จะ หนุบๆ ได้เคี้ยวๆอร่อยดีค่ะ
.. สีอาจดูจืดไปนิดแต่อร่อยนะคะ

อย่าลืมกด LIKE ! FanPage ของเรานะคะ >> https://www.facebook.com/ProMushroomTH

ขายส่งเห็ดเข็มทอง,เห็ดเข็มทอง,เมนูเห็ดเข็มทอง,อาหารเพื่อสุขภาพ,ทำอาหาร,สูตรอาหาร,เห็ด 3 อย่าง,เห็ด
KRITTAT
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 142

อย่าหลงคำชม อย่าโกรธคำด่า

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2013, 21:22:06 »

ไม่เลวเลยทีเดว
สุดยอดไอเดียดีคับ
น่าทาน+มีคุณภาพ ด้วยคับ

แด่ลูกค้าที่รัก
ขอฝากด้วยนะคับ ชื่อ กฤษฏิ์ทัศน์ เลิศโสภาภรณ์ (จืด)
อยู่นิสสันกรุงไทย สนญ ปากซ. รามอินทรา 20
ยินดีรับจองรถ NISSAN ทุกรุ่น
เน้นบริการด้วยความซื่อสัตย์และจริงใจ
เชิญสอบถามได้ที 099-7974998 และ email mr.krittat_nissan@yahoo.co.th
jobyjob
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กันยายน 2017, 16:40:54 »

พึ่งเคยเห็นเมนูนี้น่าทานมากๆเลย 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์