ThaiMARCH.comAOT
24 กุมภาพันธ์ 2019, 02:53:14 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มชินกับเกียร์ธรรมดาหรือยังครับ  (อ่าน 7811 ครั้ง)
380se
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 9 มิถุนายน 2010, 21:15:52 »

เริ่มชินกับเกียร์ธรรมดาหรือยังครับ ทั้งผมและแฟนขับยังไงก็ไม่ชินสักที ออกเกียร์ 1 แล้วมันเหมือนจะดับครับ (แต่ไม่เคยดับนะครับ) อีกอย่างก็เบาะกับเกียร์ตำแหน่งมันไม่ชินครับ อื่นๆการใช้งาน OK ครับ
Pimsain29 ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 93

tatsa_rx@yahoo.com/BUM

« ตอบ #1 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2010, 21:29:51 »

พวงมาลัย มันโหวง มากเลยไม๊คะ ตอนทดสอบ รู้สึก ว่า ขอเปลี่ยนเกียร์ ดีไม๊เนี่ยเรา 12 Question

>>>>  MARCH..is...MOSO <<<<

M.......OSO            (สังคมแห่งความพอเพียง)
A....vailable             (ทุกสิ่งอย่างหาได้ในบ้านเรา ก็ผลิตในนี้ไง)
R....esponsibility       (คือความรับผิดชอบต่อสิ่งแวดล้อม)
C....omfortable        (ก็มาร์ช ทำให้ชีวิตเราง่ายขึ้น แถมถูก อีกตังหาก)
H....higher Quanlity   (คุณภาพที่เหนือกว่า เทียบกับราคาที่เสียไป)
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
EMT (Green) ----->>>> .... V (Green) ----->>>....  VL (Green)
ู^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=9594.msg207383#msg207383
380se
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2010, 21:54:40 »

พวงมาลัย มันโหวง มากเลยไม๊คะ ตอนทดสอบ รู้สึก ว่า ขอเปลี่ยนเกียร์ ดีไม๊เนี่ยเรา 12 Question
ถ้าขับช้าหรือจอดกับที่ พวงมาลัยจะเบามาก อาจไม่ชินพวงมาลัยไฟฟ้าครับ แต่ขับเร็วขึ้นพวงมาลัยจะหน่วงมี น.น. และหนักแน่นดีครับ
Fat-Ba-BooN®
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2010, 22:23:15 »

ตอนนี้ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ..เมื่อก่อนขับแล้วกระตุกๆ เหมือนคนสะอึกอะ 06 Laugh
marchlover
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2010, 22:28:15 »

แฟนผมก้อเป็นเหมือนกันครับ เวลาออกรถยังกระตุกๆอยู่เลย  06 Laugh
parntepvich

คะแนนชื่นชม (Like) -6

« ตอบ #5 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2010, 22:43:27 »

13 Smile 08 Wait 08 Wait 08 Wait
PorBl4ckYaR15
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) -1

« ตอบ #6 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2010, 22:47:25 »

13 Smile

ขายปลีก-ส่ง สติ้กเกอร์เคฟล่าแบบเงา3/4มิติ ท่อสั้นใบจิ๋วไทเทเนียม 1999บาท

http://www.thaimarch.com/index.php?topic=63141.0

Satit Chula 37
Kasetsart University 62
JUNKLINE Racing
ซุย โซไซตี้
No Race on Road,No Lose on RACE
ต่อยเด็ก เตะหมา ท้าคนแก่ รังแกหญิง ยิงกระเทย เสยดี้ ตีทอม แต่ยอมเธอว์...
kphaisan
Full Member

kphaisan2004@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2010, 22:59:10 »

ผมเองขับรถกระบะมาสิบกว่าปีครับ...แต่พอออกรถวันแรกขับออกมาหน้าศูนย์มีดับเหมือนกัน...แต่ตอนนี้ชินแล้ว...

รวมรวมข้อมูลรถยนต์ Eco car เพื่อประกอบการตัดสินใจซื้อไว้ที่ --> http://myecocar.krubpom.com
ข้อมูลนิสสันมาร์ช ของผมครับ --> http://myecocar.krubpom.com/?cat=84
เปรียบเทียบสเปค Nissan March --> http://rods.krubpom.com/rods/listcarokcp.php?key_search=type&cordition=%3D&keyword=march
ทดลองคำนวณ เงินผ่อน ค่างวด ค่าใช้จ่ายในการออกรถใหม่ --> http://rods.krubpom.com/rods/loan.html
380se
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 07:36:24 »

ส่วนใหญ่เริ่มชินแล้วเนอะ........
patna
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 08:22:28 »

เริ่มชินกับเกียร์ธรรมดาหรือยังครับ ทั้งผมและแฟนขับยังไงก็ไม่ชินสักที ออกเกียร์ 1 แล้วมันเหมือนจะดับครับ (แต่ไม่เคยดับนะครับ) อีกอย่างก็เบาะกับเกียร์ตำแหน่งมันไม่ชินครับ อื่นๆการใช้งาน OK ครับ

เห็นด้วยครับ บางทีเหมือนจะดับ หรืออาจเพราะคลัชที่ผมว่ามันสูงไปหน่อย
ส่วนเบาะกับเกียร์ก็เช่นกัน ตอนขับลองเอื้อมมือจะไปจับเกียร์ ปรากฏว่าคลำหาเกียร์ไม่เจอ
ต้องเอามือลงไปข้างล่างอีกนิด ขยับไปข้างหน้าอีกหน่อย จึงเจอเกียร์
เหมือนกับว่าตำแหน่งหัวเกียร์ของมาร์ช มันอยู่ต่ำกว่ารถอื่นที่ผมขับอยู่ประจำ
แค่มาดูเท่านั้น ®™

~@ วองโกเล่ เดซิโม @~

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 08:35:12 »

ตอนนี้พลิ้วไหว เหมือนสายลมแล้วครับ  13 Smile แต่ตอนแรกจิออกดับ ออกดับ ดับจนเซ็งเลยหละ  08 Wait

แล้วก็มีอาการประมาณว่าหาเกียร์ไม่เจอ  15 confuse  แบบว่าตอนขับเวลาจะเปลี่ยนเกียร์ไม่ได้มองเกียร์ ใช้ความรู้สึกเอา พอจะเปลี่ยนเกียร์ปุ๊บ กำ...ใครเอาเกียร์ หรือย้ายเกียร์ฉันไปไหนเนีย 12 Question แต่ตอนนี้เริ่มเข้าที่แล้วครับ 02 Inlove

แล้วก็เริ่มมันส์ในอารมณ์มาก  04 Kiss เพราะหลังจากถ่ายน้ำมันเครื่อง

อัตราเร่งได้ใจสุดๆ  07 Hi แต่............ยังประทานน้ำมันดุดัน เหมือนเช่นวันวาน  09 Cry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2010, 08:43:52 โดย MiRaCaL » บันทึกการเข้า

Sarawut.so
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 08:44:23 »

เมื่อกานเลย ตอนแรกนะ วันหนึ่ง ต้องมีดับอย่างร้อยวันล่ะ 4-5 รอบ ตอนนี้ม่ะดับเลย  06 Laugh
Yui_P@Tl-lUT!P ®
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 10:39:00 »

เริ่มชินเหมือนกานค่ะ
วันนี้ขึ้นสะพานข้ามลาดปลาเค้า สะพานข้ามวิภา ไม่ไหลแว้ว เปนเพราะไปตั้งคลัชมาใหม่ด้วยป่าวม่ะรุ้ ออกตัวง่ายขึ้น  13 Smile

March on March..... :)

March For Me..... ;)

March is Mine.....^^"
pat no.3800
Full Member

ไม่มีใครดีบริสุทธิ์หรือเลวบริสุทธิ์

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 10:45:41 »

อ่านกระทู้นี้แล้วก็ค่อยสบายใจหน่อย นึกว่าเป็นเพราะเราขับรถไม่เก่งแล้วมันดับบ่อย ๆ ช่วงเดือนแรก น้อง ๆมานั่งด้วยตื่นเต้นเป็นประจำกับอาการขับไปดับไป  จนเค้าเริ่มชิน แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีปัญหาแล้วค่ะ นาน ๆดับที
LuckyNumber (13)
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

I Love U

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 22:30:17 »

เห็นด้วยครับ บางทีเหมือนจะดับ หรืออาจเพราะคลัชที่ผมว่ามันสูงไปหน่อย
ส่วนเบาะกับเกียร์ก็เช่นกัน ตอนขับลองเอื้อมมือจะไปจับเกียร์ ปรากฏว่าคลำหาเกียร์ไม่เจอ
ต้องเอามือลงไปข้างล่างอีกนิด ขยับไปข้างหน้าอีกหน่อย จึงเจอเกียร์
เหมือนกับว่าตำแหน่งหัวเกียร์ของมาร์ช มันอยู่ต่ำกว่ารถอื่นที่ผมขับอยู่ประจำ
เป็นเหมือนกันครับ...
 ขับมาได้อาทิตย์นึงพอดี คล่องตัวดีมาก ลุยผ่านซอกซอยแคบๆ
หรือที่ๆคนเยอะอย่างแถวๆซอยในตลาดคลองถมซึ่งมีร้านค้า รถเข็ฺน
ผู้คนเดินกันพลุกพล่านสบายเลยครับ...
ส่วนเวลาออกตัวเกียร์1 ต้องเหยียบคันเร่งนิดๆด้วยถึงจะไม่ดับ
แต่เครื่องมันค่อนข้างเงียบและเบาจัง
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์