ThaiMARCH.comLAMINA
30 เมษายน 2017, 19:37:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
GS Battery
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Nissan Krungthai
AOT Aeropart NVYangyont
LOCKTECH TT Auto
Leo Oil
Lock Tech by Modern Technic Lock
MMM Thailand
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ****** ก่อนจะตั้งกระทู้ใหม่ โปรดอ่านก่อนนะครับ ****** update 22/12/2010  (อ่าน 24256 ครั้ง)
Biere
Global Moderator
Extreme Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 648

ThaiNissan.com

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #30 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 23:13:58 »

อัพๆ ตั้งมันทุกหมวดเลยเป็นไง อิอิ

good idea

Biere
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 20:44:22 »

สวัสดีครับ ท่านสมาชิก ThaiMarch ทุกท่าน

- ถ้าท่านเข้ามาใหม่ ๆ และอยากรู้เรื่องอะไร ให้ใช้การ "ค้นหา" ดูก่อนนะครับ จะอยู่มุมบนขวาของเวบ ถัดลงมาเล็กน้อย
- และถ้าท่านใช้การรค้นหาไม่เจอจริง ๆ  ก็สามารถตั้งกระทู้สอบถามได้ครับ

ข้อแนะนำทั่วไปในการตั้งกระทู้ใหม่

1. ตั้งกระทู้ให้ตรงกับหมวดหมู่ด้านล่างให้มากที่สุด จะได้คำตอบที่รวดเร็ว
2. ถ้าไม่แน่ใจจริง ๆ ว่าควรจะตั้งกระทู้ในบอร์ดไหนจริง ๆ  ให้ตั้งที่ "พูดคุยทั่วไป" โดยผู้ดูแลจะย้ายกระทู้ให้ตรงกับเนื้อหาให้ภายหลัง
3. ผู้ดูแลบอร์ดจะพิจารณาเนื้อหาของกระทู้ และทำการย้ายกระทู้ไปอยู่ในหมวดที่เหมาะสมโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
4. ถ้าเจ้าของกระทู้หากระทู้ที่ตั้งไว้ไม่เจอ ให้ลอง "ค้นหา" โดยพิมพ์ข้อความในช่องค้นหา ด้านบนขวาของบอร์ด
5. ในกรณีที่หากระทู้ไม่เจอจริง ๆ  ให้ PM (ส่งข้อความส่วนตัว) มาหาผม ผมจะทำการค้นหาให้

ข้อแนะนำในการตั้งชื่อกระทู้

ควรตั้งให้ตรงกับเนื้อหามากที่สุด เพราะนอกจากจะทำให้ได้รับการตอบกระทู้รวดเร็วแล้ว เพื่อนสมาชิกท่านอื่นที่ประสบปัญหาเดียวกัน ก็จะสามารถใช้ประโยชน์ได้ด้วย โดยไม่ต้องตั้งกระทู้ซ้ำ ๆ อีก

เช่น จะถามเรื่อง "กระจกไฟฟ้า" ก็ควรมีคำว่า "กระจกไฟฟ้า" อยู่ในหัวข้อด้วย

ตัวอย่าง

"กระจกไฟฟ้ามีปัญหา ช่วยด้วยค่ะ" <---- อันนี้โอเค  05 Embrace

"ช่วยด้วยค่ะ" หรือ "สอบถามหน่อยค่ะ" <---- อันนี้ไม่โอเค  03 Angry

ข้อแนะนำในการตั้งกระทู้ในบอร์ด" ปัญหาการใช้งาน"

เนื่องจากมีสมาชิก(ใหม่)หลายท่านที่กำลังตัดสินใจว่าจะจอง หรือกำลังรอรับรถอยู่
เข้ามาค้นหาข้อมูลต่างๆในบอร์ดของเราเป็นจำนวนมาก...

ดังนั้น สมาชิกที่โพสกระทู้ปัญหาของมาร์ช
รบกวน ลงรายละเอียดของปัญหา เช่น...
- ขับมาแล้วกี่เดือน
- วิ่งมาแล้วกี่กิโลเมตร
- อาการปัญหาที่เกิด
- ความถี่ของอาการปัญหา
- เอารถไปทำอะไรมาหรือไม่ก่อนเกิดปัญหา

รวมทั้ง ลงรายละเอียดความคืบหน้าเมื่อมีการเข้าแก้ไขปัญหาดังกล่าว
ว่ามีการแก้ไขปัญหาอย่างไรบ้าง หายเป็นปกติหรือยัง
และเข้ารับบริการแก้ไขปัญหาที่ศูนย์บริการใด ได้รับการดูแลดีมั๊ย...

ปล. ถ้ามีการลงรูปถ่าย ของปัญหา หรือวีดีโอของอาการและการแก้ไข จะขอบคุณมากครับ...

แล้วจะตั้งกระทู้ที่หมวดไหน?

ใบเวบบอร์ด Thai March ได้แยกหมวดหมู่ไว้ให้ท่านหลากหลาย ดังนั้น เพื่อให้ตรงกับเนื้อหาที่ท่านต้องการตั้งกระทู้สอบถามมากที่สุด ซึ่งท่านจะได้คำตอบที่เร็วที่สุด และมีประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกมากที่สุด จึงอยากให้สละเวลาดูเนื้อหาในแต่ละบอร์ดกันหน่อยครับ

1. ประกาศจากเว็บ

บอร์ดนี้สำหรับผู้บริหาร (Admin) และผู้ดูแล (Moderator) ชี้แจงและให้คำแนะนำในเรื่องต่าง ๆ เกี่ยวกับเวบ Thaimarch.com และสำหรับสมาชิกสามารถให้คำแนะนำ ติชม แจ้งปัญหาในด้านต่าง ๆ เพื่อปรับปรุงและพัฒนาเวบไซท์ Thaimarch.com ให้ดียิ่งขึ้น
รวมถึงการให้คำแนะนำในการใช้งานเวบบอร์ดในทุกเรื่อง ซึ่งสมาชิกสามารถตั้งกระทู้เพื่อแนะนำเทคนิคและลูกเล่นต่าง ๆ ได้ตลอดเวลา เช่น การใส่รูปภาพ , การใส่ VDO เป็นต้น

หมวดสมาชิก

2. รายงานตัว

บอร์ดนี้ไว้สำหรับสมาชิกใหม่แนะนำตัวเ้อง โดยแยกเป็นโซนต่าง ๆ ในประเทศไทย ซึ่งท่านสามารถตั้งกระทู้ในโซนที่ท่านอยู่ได้

3. ประกาศจากกรรมการ

ประกาศจากคณะกรรรมการ Thai March Club แจ้งกิจกรรม หรือการจำหน่ายสินค้าของคลับ เช่น เสื้อ sticker ฯลฯ รวมถึงสมาชิกสามารถให้คำแนะนำแก่กรรมการคลับได้

4. พบปะสังสรรค์

สำหรับการจัด Meeting ของ March Club ทั้วทางการและไม่ทางการ , นัดพบสมาชิกนอกรอบกันเอง , รูป Meeting ต่าง ๆ

5. สมาชิก VIP

ห้อง VIP สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกบัตร ThaiMARCH

หมวดการใช้รถ

6. ข่าวมาใหม่

บอร์ดนี้สำหรับแจ้งข่าวสารใหม่ ๆ เกี่ยวกับน้อง March ที่ท่านได้ทราบมา

7. การออกรถใหม่

บอร์ดนี้สำหรับสมาชิกที่ต้องการออกน้อง March ใหม่ โดยรวมทุกอย่าง เช่น การจองรถ วันรับรถ สอบถามเรื่องไฟแนนซ์ ประกันภัยรถยนต์  สอบถามเรื่องทะเบียนรถยนต์ วันรับรถ ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการออกรถใหม่

8. คุณสมบัติรถ

รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับรถ Nissan March ไม่ว่าจะเป็น เครื่องยนต์ รุ่น สี อะไหล่ Option ต่าง ๆ ซึ่งสามารถสอบถาม และปรึกษาการเลือกรถได้ที่นี่ รวมถึงการเปรียบเทียบ Nissan March กับคู่แข่งค่ายอื่น ๆ

9. เทคนิคการใช้รถ

รวมรวมวิธีการใช้งานรถยนต์ในด้านต่าง ๆ เพื่อประโยชน์อันสุงสุดของสมาชิก สามารถตั้งกระทู้แนะนำเทคนิค หรือสอบถามเทคนิคการใช้งาน/การดูแลรถยนต์ได้ตลอดเวลา

10. ปัญหาการใช้งาน

รวมรวมทุกปัญหาในการใช้งานจริงของผู้ใช้นิสสัน มาร์ช สามารถตั้งกระทู้แนะนำการแก้ปัญหา หรือ สอบถามวิธีการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นในทุก ๆ เรื่องของน้อง March ได้ทันที

11. แนะนำ ติชม

แนะนำ ติชม บริษัทรถยนต์ ศูนย์บริการ บริษัทประกัน ร้านค้าของแต่ง ปั๊มน้ำมัน สารพัดศูนย์บริการรถยนต์จากประสบการณ์ของสมาชิกได้ที่นี่ รวมถึงการแนะนำ ติชม ร้านค้า โปรโมชั่นของธุรกิจต่่าง ๆ นอกเหนือจากรถยนต์

หมวดตกแต่งรถ

12. แนะนำของแต่งรถ

ทุกเรื่องเกี่ยวกับการแต่งรถนิสสัน มาร์ชให้ตรงใจ ไม่ว่าจะเป็น ชุดแต่ง หรือการใส่ Option เพิ่มเติมในรถ สามารถลงรูปรถที่แต่งแล้วโชว์ได้

13. ล้อ ยาง ช่วงล่าง (บอร์ดย่อย)

สำหรับการพูดคุยเกี่ยวกับล้อ ยาง และช่วงล่าง เช่น ปรึกษาการเปลี่ยนล้อแมค , การใส่สปริงโหลด รวมถึงการเปลี่ยนยาง เป็นต้น

14. ฟิล์ม กันขโมย (บอร์ดย่อย)

สำหรับการพูดคุยเกี่ยวกับการติดตั้งกันขโมยในรูปแบบต่าง ๆ และการติดฟิล์มรถยนต์ 

15. ภาพและเสียง

สอบถามทุกอย่างเกี่ยวกับเครื่องเสียง ทีวี DVD ความบันเทิงต่าง ๆ  GPS (เนวิเกเตอร์)  และมัลติมีเดียในรถ Nissan March

16. Do It Yourself (DIY)

การซ่อมรถ/แต่งรถ ด้วยตัวเอง โชว์ขั้นตอนวิธีการทำ ปรึกษาและสอบถามการตกแต่งรถด้วยตัวเอง โดยไม่ต้องพึ่งศูนย์หรือช่าง

17. พลังงานทางเลือก

สำหรับพูดคุยเกี่ยวกับพลังงานอื่น ๆ นอกจากน้ำมัน เช่น ติดแก๊ส LPG , CNG (NGV) รีวิวการใช้งานจริงหลังจากติดตั้งแก๊ส เป็นต้น

หมวด Gallery

18. My March My Review

แกลลอรี่สำหรับโชว์รถสมาชิก , รีวิวการใช้งานจริงของสมาชิก การทดสอบรถจากสมาชิก รวมถึงการทดสอบจากสื่อต่าง ๆ

19. March Spy Shot

สำหรับลงรูปรถ March ของคนอื่นที่พบเห็นแล้วถ่ายมา หรือจับสมาชิกได้ตามสถานที่ต่าง ๆ มาลงถามกันในนี้ ใครเห็นใคร มาคุยกันในนี้

20. รูปภาพทั่วไป

สำหรับลงภาพ March ในต่างประเทศ / ภาพงานต่าง ๆ ที่เกี่ยวกับรถ หรือภาพที่ไม่เข้าหมวดอื่น ๆ

หมวดไลฟ์สไตล์

21. พูดคุยทั่วไป

บอร์ดนี้สำหรับการพูดคุยในเรื่องอื่น ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับบอร์ดอื่น ๆ เป็นบอร์ดฟรีสไตล์ พูดเรื่องอะไรก็ได้ ที่ไม่ผิดกฎของเวบบอร์ด (คลิ๊กอ่านกฎระเบียบของเวบบอร์ดที่นี่)

22. เที่ยว กิน นอน

แนะนำหรือสอบถามที่เที่ยว ที่พัก ร้านอาหาร ต่าง ๆ ที่เคยใช้บริการ , รีวิวการขับ Nissan March ไปเที่ยวในที่ต่าง ๆ

23. กีฬาและงานอดิเรก

สำหรับสมาิชิกพูดคุยเกี่ยวกับกีฬาต่าง ๆ ที่ชื่นชอบ รวมถึงงานอดิเรกต่าง ๆ กิจกรรมที่สนใจทำร่วมกัน

หมวดซื้อขาย

24. ข้อเสนอจากศูนย์

สำหรับเซลล์นิสสันโดยตรงสามารถให้ข้อเสนอ ราคา โปรโมชั่น ของแถม รวมถึงสมาชิกที่ต้องการซื้อรถจากศูนย์นิสสัน สามารถสอบถาม และตั้งกระทู้บอกความต้องการรุ่นรถ และโปรโมชั่นกับเซลล์ได้โดยตรง

25. ซื้อขายรถ

สำหรับสมาชิกที่ต้องการขายใบจองรถ หรือขายรถ โดยบอร์ดนี้สงวนสิทธิ์การขายเฉพาะ Nissan March ของสมาชิกเท่านั้น

26. ซื้อขายอุปกรณ์

สำหรับสมาชิกที่ต้องการขายของแต่ง หรือสินค้าที่เกี่ยวข้องกับรถยนต์

27. ซื้อขายอื่น ๆ

สำหรับสมาชิกที่ต้องการขายสินค้าอื่น ๆ ที่ไม่เกี่ยวกับรถยนต์

สุดท้าย  ขอย้ำอีกครั้งว่า สมาชิกที่ต้องการค้นหากระทู้หรือเนื้อหาที่น่าสนใจ หรือกระทู้ที่ตัวเองตั้งเอาไว้ แต่ค้นหาไม่เจอจริง ๆ  สามารถ PM มาหาผมได้ตลอดเวลา ไม่ต้องเกรงใจ ผมยินดีช่วยค้นหาทุกกระทู้ใน thaimarch.com เพื่อความสะดวกของสมาชิกครับ

มีข้อเสนอแนะ หรือติชมประการใด โพสต์แจ้งไว้ได้เลยนะครับ ทีมงาน thaimarch.com ยินดีน้อมรับทุกคำแนะนำไปพิืจารณาปรับปรุงตามความเหมาะสม เื่พื่อให้เวบไซท์มีประโยชน์แก่สมาชิกสูงสุด

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ

Biere,
ประธาน Thai March Club

White ® March

คะแนนชื่นชม (Like) 8

weeraphun_p@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 20:46:55 »

ตามนั้น

Biere
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 22:26:33 »

ตามนั้น

เมื่อไหร่มีทริปอีกครับ รอดูรีวิวใหม่ อิอิ

Biere
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 11:05:16 »

ีupdate หมวดหมู่ใหม่แล้ว อย่าลืมอ่านก่อนตั้งกระทู้นะครับ

Biere
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 20:36:41 »

up หน่อยครับ ช่วงหลังตั้งกระทู้กันผิดระเบียบเยอะเลย  15 confuse

JN.. *®

คะแนนชื่นชม (Like) 27

« ตอบ #36 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 22:48:50 »

คุณเบียร์ขยัน เหมือนเดิมเลย  13 Smile

++..ThaiMarch #2034..++
...E CVT White (´ゝз・)... อีกไม่นาน เค้าก็จะได้ขับ "มาร์ช!!!" เย้..เย้
"..รถ 3 สูบ เครื่อง 1200 วิ่งได้ 170 ขับไปเห๊อะ!! ^^ .." < โดนชะมัด!!! >

(´ゝз・) •.★*.. " อย่าทำ...ในสิ่งที่ไม่มีสิทธิ์ อย่าคิด...ในสิ่งที่ไม่มีค่า อย่ารอ...ในสิ่งที่ไม่มีมา อย่าไขว่คว้า...ในสิ่งที่ไม่มีจริง " .. ^^ ...*★.•
---------------------------------------------------------------------
Biere
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 3 มีนาคม 2011, 21:54:37 »

คุณเบียร์ขยัน เหมือนเดิมเลย  13 Smile

โผล่มาแย้ววว  13 Smile

Biere
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 8 กันยายน 2011, 12:21:22 »

ใครจะตั้งกระทู้ ช่วยอ่านก่อนนะครับ ช่วงนี้ผิดหมวดกันเยอะทีเดียว เดี่ยวจะหากระทู้ตัวเองไม่เจอ

ToMarch®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 42

kingtoto1998@hotmail.com
« ตอบ #39 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2011, 08:43:28 »

ใครจะตั้งกระทู้ ช่วยอ่านก่อนนะครับ ช่วงนี้ผิดหมวดกันเยอะทีเดียว เดี่ยวจะหากระทู้ตัวเองไม่เจอ

แหล่ม

สวัสดี เพื่อนๆthaimarch ผม โต ครับ อยากแนะนำร้าน DD ราคา ถูกๆ ฝากให้เพื่อนๆลองใช้บริการด้วยครับ
ขอแนะนำเซล สาวสวย ชื่อ คุณปุก เบอร์ โทร 083-030-1958<  สนใจนิสสัน มารช์ ลองติดต่อดูครับ เซลเค้า เร่งรถได้ไว รับรถไวมาก
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=34061.0  ร้านพี่ชายผมเอง                               จำหน่าย เกจ์ EFI,Apexi,Defi,Auto meter พวงมาลัยซิ่ง
             พร้อมบริการติดตั้งมีรับประกันสินค้าหลังการขาย                                                           สนใจโทร  0877576888  0867511675 แก้ว ครับ

ช่างเล็กรับชุดคลุมเบาะและหุ้มเบาะโทร  0875395895  ช่างเล็ก  
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=9225.0   <เวปข่างเล้ก
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=7520.0  <ร้านหนิงAuto  
ใช้กับตัวเองแล้วDจึงบอกต่อเพื่อนๆในคลับ หวังว่าจะได้ของดีๆราคาถูกกันทั่วหน้า O_o"                           ถ้าชอบโปรดกด >> (Like)
suvarot
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #40 เมื่อ: 8 มีนาคม 2016, 16:42:18 »

รับทราบครับ
changjack
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #41 เมื่อ: 17 กันยายน 2016, 00:24:32 »

ครับ

Gecko
Full Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2016, 19:13:10 »

รับทราบครับ 
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
พิมพ์