ThaiMARCH.comLAMINA
17 ตุลาคม 2017, 09:31:16 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
GS Battery
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Npshokai
AOT Aeropart NVYangyont
Tisco Cash
Leo Oil
Aeon
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ****** ก่อนจะตั้งกระทู้ใหม่ โปรดอ่านก่อนนะครับ ****** update 22/12/2010  (อ่าน 32008 ครั้ง)
Biere
Global Moderator
Extreme Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 648

ReviewbyBiere.com

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #30 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 23:40:22 »

อัพๆ ตั้งมันทุกหมวดเลยเป็นไง อิอิ

good idea

Biere
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 21:10:46 »

สวัสดีครับ ท่านสมาชิก ThaiMarch ทุกท่าน

- ถ้าท่านเข้ามาใหม่ ๆ และอยากรู้เรื่องอะไร ให้ใช้การ "ค้นหา" ดูก่อนนะครับ จะอยู่มุมบนขวาของเวบ ถัดลงมาเล็กน้อย
- และถ้าท่านใช้การรค้นหาไม่เจอจริง ๆ  ก็สามารถตั้งกระทู้สอบถามได้ครับ

ข้อแนะนำทั่วไปในการตั้งกระทู้ใหม่

1. ตั้งกระทู้ให้ตรงกับหมวดหมู่ด้านล่างให้มากที่สุด จะได้คำตอบที่รวดเร็ว
2. ถ้าไม่แน่ใจจริง ๆ ว่าควรจะตั้งกระทู้ในบอร์ดไหนจริง ๆ  ให้ตั้งที่ "พูดคุยทั่วไป" โดยผู้ดูแลจะย้ายกระทู้ให้ตรงกับเนื้อหาให้ภายหลัง
3. ผู้ดูแลบอร์ดจะพิจารณาเนื้อหาของกระทู้ และทำการย้ายกระทู้ไปอยู่ในหมวดที่เหมาะสมโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
4. ถ้าเจ้าของกระทู้หากระทู้ที่ตั้งไว้ไม่เจอ ให้ลอง "ค้นหา" โดยพิมพ์ข้อความในช่องค้นหา ด้านบนขวาของบอร์ด
5. ในกรณีที่หากระทู้ไม่เจอจริง ๆ  ให้ PM (ส่งข้อความส่วนตัว) มาหาผม ผมจะทำการค้นหาให้

ข้อแนะนำในการตั้งชื่อกระทู้

ควรตั้งให้ตรงกับเนื้อหามากที่สุด เพราะนอกจากจะทำให้ได้รับการตอบกระทู้รวดเร็วแล้ว เพื่อนสมาชิกท่านอื่นที่ประสบปัญหาเดียวกัน ก็จะสามารถใช้ประโยชน์ได้ด้วย โดยไม่ต้องตั้งกระทู้ซ้ำ ๆ อีก

เช่น จะถามเรื่อง "กระจกไฟฟ้า" ก็ควรมีคำว่า "กระจกไฟฟ้า" อยู่ในหัวข้อด้วย

ตัวอย่าง

"กระจกไฟฟ้ามีปัญหา ช่วยด้วยค่ะ" <---- อันนี้โอเค  05 Embrace

"ช่วยด้วยค่ะ" หรือ "สอบถามหน่อยค่ะ" <---- อันนี้ไม่โอเค  03 Angry

ข้อแนะนำในการตั้งกระทู้ในบอร์ด" ปัญหาการใช้งาน"

เนื่องจากมีสมาชิก(ใหม่)หลายท่านที่กำลังตัดสินใจว่าจะจอง หรือกำลังรอรับรถอยู่
เข้ามาค้นหาข้อมูลต่างๆในบอร์ดของเราเป็นจำนวนมาก...

ดังนั้น สมาชิกที่โพสกระทู้ปัญหาของมาร์ช
รบกวน ลงรายละเอียดของปัญหา เช่น...
- ขับมาแล้วกี่เดือน
- วิ่งมาแล้วกี่กิโลเมตร
- อาการปัญหาที่เกิด
- ความถี่ของอาการปัญหา
- เอารถไปทำอะไรมาหรือไม่ก่อนเกิดปัญหา

รวมทั้ง ลงรายละเอียดความคืบหน้าเมื่อมีการเข้าแก้ไขปัญหาดังกล่าว
ว่ามีการแก้ไขปัญหาอย่างไรบ้าง หายเป็นปกติหรือยัง
และเข้ารับบริการแก้ไขปัญหาที่ศูนย์บริการใด ได้รับการดูแลดีมั๊ย...

ปล. ถ้ามีการลงรูปถ่าย ของปัญหา หรือวีดีโอของอาการและการแก้ไข จะขอบคุณมากครับ...

แล้วจะตั้งกระทู้ที่หมวดไหน?

ใบเวบบอร์ด Thai March ได้แยกหมวดหมู่ไว้ให้ท่านหลากหลาย ดังนั้น เพื่อให้ตรงกับเนื้อหาที่ท่านต้องการตั้งกระทู้สอบถามมากที่สุด ซึ่งท่านจะได้คำตอบที่เร็วที่สุด และมีประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกมากที่สุด จึงอยากให้สละเวลาดูเนื้อหาในแต่ละบอร์ดกันหน่อยครับ

1. ประกาศจากเว็บ

บอร์ดนี้สำหรับผู้บริหาร (Admin) และผู้ดูแล (Moderator) ชี้แจงและให้คำแนะนำในเรื่องต่าง ๆ เกี่ยวกับเวบ Thaimarch.com และสำหรับสมาชิกสามารถให้คำแนะนำ ติชม แจ้งปัญหาในด้านต่าง ๆ เพื่อปรับปรุงและพัฒนาเวบไซท์ Thaimarch.com ให้ดียิ่งขึ้น
รวมถึงการให้คำแนะนำในการใช้งานเวบบอร์ดในทุกเรื่อง ซึ่งสมาชิกสามารถตั้งกระทู้เพื่อแนะนำเทคนิคและลูกเล่นต่าง ๆ ได้ตลอดเวลา เช่น การใส่รูปภาพ , การใส่ VDO เป็นต้น

หมวดสมาชิก

2. รายงานตัว

บอร์ดนี้ไว้สำหรับสมาชิกใหม่แนะนำตัวเ้อง โดยแยกเป็นโซนต่าง ๆ ในประเทศไทย ซึ่งท่านสามารถตั้งกระทู้ในโซนที่ท่านอยู่ได้

3. ประกาศจากกรรมการ

ประกาศจากคณะกรรรมการ Thai March Club แจ้งกิจกรรม หรือการจำหน่ายสินค้าของคลับ เช่น เสื้อ sticker ฯลฯ รวมถึงสมาชิกสามารถให้คำแนะนำแก่กรรมการคลับได้

4. พบปะสังสรรค์

สำหรับการจัด Meeting ของ March Club ทั้วทางการและไม่ทางการ , นัดพบสมาชิกนอกรอบกันเอง , รูป Meeting ต่าง ๆ

5. สมาชิก VIP

ห้อง VIP สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกบัตร ThaiMARCH

หมวดการใช้รถ

6. ข่าวมาใหม่

บอร์ดนี้สำหรับแจ้งข่าวสารใหม่ ๆ เกี่ยวกับน้อง March ที่ท่านได้ทราบมา

7. การออกรถใหม่

บอร์ดนี้สำหรับสมาชิกที่ต้องการออกน้อง March ใหม่ โดยรวมทุกอย่าง เช่น การจองรถ วันรับรถ สอบถามเรื่องไฟแนนซ์ ประกันภัยรถยนต์  สอบถามเรื่องทะเบียนรถยนต์ วันรับรถ ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการออกรถใหม่

8. คุณสมบัติรถ

รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับรถ Nissan March ไม่ว่าจะเป็น เครื่องยนต์ รุ่น สี อะไหล่ Option ต่าง ๆ ซึ่งสามารถสอบถาม และปรึกษาการเลือกรถได้ที่นี่ รวมถึงการเปรียบเทียบ Nissan March กับคู่แข่งค่ายอื่น ๆ

9. เทคนิคการใช้รถ

รวมรวมวิธีการใช้งานรถยนต์ในด้านต่าง ๆ เพื่อประโยชน์อันสุงสุดของสมาชิก สามารถตั้งกระทู้แนะนำเทคนิค หรือสอบถามเทคนิคการใช้งาน/การดูแลรถยนต์ได้ตลอดเวลา

10. ปัญหาการใช้งาน

รวมรวมทุกปัญหาในการใช้งานจริงของผู้ใช้นิสสัน มาร์ช สามารถตั้งกระทู้แนะนำการแก้ปัญหา หรือ สอบถามวิธีการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นในทุก ๆ เรื่องของน้อง March ได้ทันที

11. แนะนำ ติชม

แนะนำ ติชม บริษัทรถยนต์ ศูนย์บริการ บริษัทประกัน ร้านค้าของแต่ง ปั๊มน้ำมัน สารพัดศูนย์บริการรถยนต์จากประสบการณ์ของสมาชิกได้ที่นี่ รวมถึงการแนะนำ ติชม ร้านค้า โปรโมชั่นของธุรกิจต่่าง ๆ นอกเหนือจากรถยนต์

หมวดตกแต่งรถ

12. แนะนำของแต่งรถ

ทุกเรื่องเกี่ยวกับการแต่งรถนิสสัน มาร์ชให้ตรงใจ ไม่ว่าจะเป็น ชุดแต่ง หรือการใส่ Option เพิ่มเติมในรถ สามารถลงรูปรถที่แต่งแล้วโชว์ได้

13. ล้อ ยาง ช่วงล่าง (บอร์ดย่อย)

สำหรับการพูดคุยเกี่ยวกับล้อ ยาง และช่วงล่าง เช่น ปรึกษาการเปลี่ยนล้อแมค , การใส่สปริงโหลด รวมถึงการเปลี่ยนยาง เป็นต้น

14. ฟิล์ม กันขโมย (บอร์ดย่อย)

สำหรับการพูดคุยเกี่ยวกับการติดตั้งกันขโมยในรูปแบบต่าง ๆ และการติดฟิล์มรถยนต์ 

15. ภาพและเสียง

สอบถามทุกอย่างเกี่ยวกับเครื่องเสียง ทีวี DVD ความบันเทิงต่าง ๆ  GPS (เนวิเกเตอร์)  และมัลติมีเดียในรถ Nissan March

16. Do It Yourself (DIY)

การซ่อมรถ/แต่งรถ ด้วยตัวเอง โชว์ขั้นตอนวิธีการทำ ปรึกษาและสอบถามการตกแต่งรถด้วยตัวเอง โดยไม่ต้องพึ่งศูนย์หรือช่าง

17. พลังงานทางเลือก

สำหรับพูดคุยเกี่ยวกับพลังงานอื่น ๆ นอกจากน้ำมัน เช่น ติดแก๊ส LPG , CNG (NGV) รีวิวการใช้งานจริงหลังจากติดตั้งแก๊ส เป็นต้น

หมวด Gallery

18. My March My Review

แกลลอรี่สำหรับโชว์รถสมาชิก , รีวิวการใช้งานจริงของสมาชิก การทดสอบรถจากสมาชิก รวมถึงการทดสอบจากสื่อต่าง ๆ

19. March Spy Shot

สำหรับลงรูปรถ March ของคนอื่นที่พบเห็นแล้วถ่ายมา หรือจับสมาชิกได้ตามสถานที่ต่าง ๆ มาลงถามกันในนี้ ใครเห็นใคร มาคุยกันในนี้

20. รูปภาพทั่วไป

สำหรับลงภาพ March ในต่างประเทศ / ภาพงานต่าง ๆ ที่เกี่ยวกับรถ หรือภาพที่ไม่เข้าหมวดอื่น ๆ

หมวดไลฟ์สไตล์

21. พูดคุยทั่วไป

บอร์ดนี้สำหรับการพูดคุยในเรื่องอื่น ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับบอร์ดอื่น ๆ เป็นบอร์ดฟรีสไตล์ พูดเรื่องอะไรก็ได้ ที่ไม่ผิดกฎของเวบบอร์ด (คลิ๊กอ่านกฎระเบียบของเวบบอร์ดที่นี่)

22. เที่ยว กิน นอน

แนะนำหรือสอบถามที่เที่ยว ที่พัก ร้านอาหาร ต่าง ๆ ที่เคยใช้บริการ , รีวิวการขับ Nissan March ไปเที่ยวในที่ต่าง ๆ

23. กีฬาและงานอดิเรก

สำหรับสมาิชิกพูดคุยเกี่ยวกับกีฬาต่าง ๆ ที่ชื่นชอบ รวมถึงงานอดิเรกต่าง ๆ กิจกรรมที่สนใจทำร่วมกัน

หมวดซื้อขาย

24. ข้อเสนอจากศูนย์

สำหรับเซลล์นิสสันโดยตรงสามารถให้ข้อเสนอ ราคา โปรโมชั่น ของแถม รวมถึงสมาชิกที่ต้องการซื้อรถจากศูนย์นิสสัน สามารถสอบถาม และตั้งกระทู้บอกความต้องการรุ่นรถ และโปรโมชั่นกับเซลล์ได้โดยตรง

25. ซื้อขายรถ

สำหรับสมาชิกที่ต้องการขายใบจองรถ หรือขายรถ โดยบอร์ดนี้สงวนสิทธิ์การขายเฉพาะ Nissan March ของสมาชิกเท่านั้น

26. ซื้อขายอุปกรณ์

สำหรับสมาชิกที่ต้องการขายของแต่ง หรือสินค้าที่เกี่ยวข้องกับรถยนต์

27. ซื้อขายอื่น ๆ

สำหรับสมาชิกที่ต้องการขายสินค้าอื่น ๆ ที่ไม่เกี่ยวกับรถยนต์

สุดท้าย  ขอย้ำอีกครั้งว่า สมาชิกที่ต้องการค้นหากระทู้หรือเนื้อหาที่น่าสนใจ หรือกระทู้ที่ตัวเองตั้งเอาไว้ แต่ค้นหาไม่เจอจริง ๆ  สามารถ PM มาหาผมได้ตลอดเวลา ไม่ต้องเกรงใจ ผมยินดีช่วยค้นหาทุกกระทู้ใน thaimarch.com เพื่อความสะดวกของสมาชิกครับ

มีข้อเสนอแนะ หรือติชมประการใด โพสต์แจ้งไว้ได้เลยนะครับ ทีมงาน thaimarch.com ยินดีน้อมรับทุกคำแนะนำไปพิืจารณาปรับปรุงตามความเหมาะสม เื่พื่อให้เวบไซท์มีประโยชน์แก่สมาชิกสูงสุด

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ

Biere,
ประธาน Thai March Club

White ® March

คะแนนชื่นชม (Like) 8

weeraphun_p@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 21:13:19 »

ตามนั้น

Biere
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 22:52:57 »

ตามนั้น

เมื่อไหร่มีทริปอีกครับ รอดูรีวิวใหม่ อิอิ

Biere
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 11:31:40 »

ีupdate หมวดหมู่ใหม่แล้ว อย่าลืมอ่านก่อนตั้งกระทู้นะครับ

Biere
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 21:03:05 »

up หน่อยครับ ช่วงหลังตั้งกระทู้กันผิดระเบียบเยอะเลย  15 confuse

JN.. *®

คะแนนชื่นชม (Like) 27

« ตอบ #36 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 23:15:14 »

คุณเบียร์ขยัน เหมือนเดิมเลย  13 Smile

++..ThaiMarch #2034..++
...E CVT White (´ゝз・)... อีกไม่นาน เค้าก็จะได้ขับ "มาร์ช!!!" เย้..เย้
"..รถ 3 สูบ เครื่อง 1200 วิ่งได้ 170 ขับไปเห๊อะ!! ^^ .." < โดนชะมัด!!! >

(´ゝз・) •.★*.. " อย่าทำ...ในสิ่งที่ไม่มีสิทธิ์ อย่าคิด...ในสิ่งที่ไม่มีค่า อย่ารอ...ในสิ่งที่ไม่มีมา อย่าไขว่คว้า...ในสิ่งที่ไม่มีจริง " .. ^^ ...*★.•
---------------------------------------------------------------------
Biere
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 3 มีนาคม 2011, 22:21:01 »

คุณเบียร์ขยัน เหมือนเดิมเลย  13 Smile

โผล่มาแย้ววว  13 Smile

Biere
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 8 กันยายน 2011, 12:47:46 »

ใครจะตั้งกระทู้ ช่วยอ่านก่อนนะครับ ช่วงนี้ผิดหมวดกันเยอะทีเดียว เดี่ยวจะหากระทู้ตัวเองไม่เจอ

ToMarch®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 42

kingtoto1998@hotmail.com
« ตอบ #39 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2011, 09:09:52 »

ใครจะตั้งกระทู้ ช่วยอ่านก่อนนะครับ ช่วงนี้ผิดหมวดกันเยอะทีเดียว เดี่ยวจะหากระทู้ตัวเองไม่เจอ

แหล่ม

สวัสดี เพื่อนๆthaimarch ผม โต ครับ อยากแนะนำร้าน DD ราคา ถูกๆ ฝากให้เพื่อนๆลองใช้บริการด้วยครับ
ขอแนะนำเซล สาวสวย ชื่อ คุณปุก เบอร์ โทร 083-030-1958<  สนใจนิสสัน มารช์ ลองติดต่อดูครับ เซลเค้า เร่งรถได้ไว รับรถไวมาก
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=34061.0  ร้านพี่ชายผมเอง                               จำหน่าย เกจ์ EFI,Apexi,Defi,Auto meter พวงมาลัยซิ่ง
             พร้อมบริการติดตั้งมีรับประกันสินค้าหลังการขาย                                                           สนใจโทร  0877576888  0867511675 แก้ว ครับ

ช่างเล็กรับชุดคลุมเบาะและหุ้มเบาะโทร  0875395895  ช่างเล็ก  
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=9225.0   <เวปข่างเล้ก
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=7520.0  <ร้านหนิงAuto  
ใช้กับตัวเองแล้วDจึงบอกต่อเพื่อนๆในคลับ หวังว่าจะได้ของดีๆราคาถูกกันทั่วหน้า O_o"                           ถ้าชอบโปรดกด >> (Like)
suvarot
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #40 เมื่อ: 8 มีนาคม 2016, 17:08:42 »

รับทราบครับ
changjack
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #41 เมื่อ: 17 กันยายน 2016, 00:50:56 »

ครับ

Gecko
Sr. Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2016, 19:39:34 »

รับทราบครับ 
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
พิมพ์