ThaiMARCH.comAOT
20 กรกฎาคม 2019, 03:58:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 35   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บริการทำความสะอาดพรมรถยนต์ที่ถูกน้ำท่วมพรมรถยนต์ที่เปียกชื้น เนื่องจาก น้ำเข้ารถ  (อ่าน 85541 ครั้ง)
Tatong01
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2013, 00:25:27 »

เข้ามาล้างห้องเครื่องโดยเฉพาะ
ลุกค้าเข้ามาอยากให้ห้องเครื่องสะอาด มาถามดูว่าเท่าไรล้างแล้วมีปัญหาไหมครับ ผมเลยตอบไปแบบไม่ต้องคิดเลยครับ ว่าไม่มีปัญหาหรอกครับแค่ให้รู้ว่าส่วนไหนที่เป็นส่วนสำคัญควรที่จะเอาถุงมาคลุมก่อนการล้างทำความสะอาดห้องเครื่องครับ ( ตอนล้างถ่ายไม่ทันครับ ทันตอนล้างเสร็จแล้วครับ ) พอคลุมอะไรเรียบร้อย ก็บรรเลงกันเลยครับ แล้วก้ออกมาอย่างที่เห็นในรูปครับว่าสะอาดขนาดไหน ขอขอบพระคุณที่ไว้วางใจกับทางร้านของเราครับที่ได้ดูแลรถของท่าน รถเข้าวันที่ 27 กย. 56 ครับ

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ  รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี  มั่นใจได้เลยครับว่าไม่มีปัญหาแน่นอน)
Tatong01
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2013, 00:28:49 »

มาแบบไม่มีปี่มีขลุ่ยเลยครับ
สวัสดีครับมาต่อกันในวันนี้ วันที่ 28 กย. 56 ครับช่วงเช้าอากาศดีมากคลึ่มนิดๆ ครับ รถก็เข้ามาร้านตามปกติล้างสีดูดฝุ่นกันไปครับ แต่พอมาเจอพี่ลูกค้าคันนี้บอกเลยว่าดูมานานแล้ว ได้เวลาสักที่เลยเอารถคันงาครับมาเลย วอลโว่ V 70 สวยมาก มาให้ขัดเคลือบสีเลยจัดชุดนี้ไปเลยครับ น้ำยา PHOENIX PERFECT SHINE ตัวแรงครับเพื่อให้สมกับระดับรถยุโรป วอลโว่ V 70 หน่อยครับ อันดับแรกก็ต้องล้างสีดูดฝุ่นให้เรียบร้อยครับ แล้วค่อยเก็บรายละเอียดรอบคันด้วยน้ำยาวิเศษ 555555 แล้วค่อยไล่ด้วยยาขัดสีเพื่อให้ผิวของสีรถนั้นสะอาดและเรียบโดยไม่มีเศษสิ่งสปรกติดอยู่ที่สีเลยแม้แต่น้อย แล้วค่อยตามด้วยน้ำยาเคลือบสีของ PHOENIX PERFECT SHINE และในขั้นตอนสุดท้ายครับตามเก็บงานทั้งหมดเพื่อไม่ให้มีคราบติดตามตัวหนังสือหรือตามรอยขอบประตูหรือทุกซอกทุกมุมก็ว่าได้ครับ และก็ได้รับความเงางามไปอย่างที่ทางร้านได้ตั้งใจทำงานนี้เป็นอย่างดีครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้าน GAP CARWASH DETAIL CENTER ครับ รถเข้าวันที่ 28 กย. 56 ครับ

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ  รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี  มั่นใจได้เลยครับว่าไม่มีปัญหาแน่นอน)
Tatong01
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 1 ตุลาคม 2013, 00:32:42 »

มาหลายรอบแล้วไม่ทันสักที
ลูกค้าคนมาหลายรอบแล้วครับบอกว่าไม่ทันร้านนี้สักที่ปิดร้านก่อนทุกที่เลย ผมเลยต้องบอกพี่เขาไปว่าทางร้านเราปิด 19.00 น. ครับแต่ก็ไม่เสมอไปครับแล้วแต่ว่างานติดพันไหม เพราะกลัวเด็กจะล้าครับขนาดผมเองยังแทบไม่ไหวเลยครับ ลงเกือบทุกคัน พี่เขาเลยตั้งใจว่าจะเคลือบสีล่ะวันนี้ต้องเคลือบให้ได้ จัดไปครับพี่เขาอย่างลองว่า 3M ขี้ผึ้งนี้มันดีจริงหรือปล่าว จัดไปสิครับเดียวจะเอาให้เป็นกระจกเลย ก็เริ่มกันเลยครับเพราะเดียวไม่ทันเวลาฝนตก 555555 พี่เขาเข้ามาต่อจาก รถยุโรป วอลโว่ V 70 ครับจัดไปเลย เอาสะให้ลูกค้าที่ตั้งใจมาได้ไปอย่างสมใจเลยครับ เงาใสปิ้งกันไปเลยครับและพอได้ลูบสีจะเหมือนกับลูบเนื้อสาววัยคบเพาะเลยครับนุ่มนวลใสๆ หือนึกแล้วก็น่ะ 555555 รถน่ะครับไม่ใช่ผู้หญิง 555555 ก็ได้รับการบริการไปอย่างเต็มรูปแบบครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAP CARWASH DETAIL CENTER ครับ ที่ได้มอบสิ่งดีๆให้กับรถที่ท่านรักครับ รถเข้าวันที่ 28 กย. 56 ครับ

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 3 ตุลาคม 2013, 19:27:09 »

น้ำแกงพะโล้หกทั้งหม้อครับ
สวัสดีครับ วันนี้เรามาเริ่มกันเลยน่ะครับ ในช่วงบ่ายวันที่ 30 กย. 56 ลูกค้าขับรถเข้ามาถามว่าช่วยรับซักพรมด้วยใช่ไหม ผมบอกว่ารับครับพี่ ไหนขอดูผลงานที่พี่นำมาให้สักหน่อยครับพอโผล่หน้าเข้าไปในรถ ไอย่ะ กลิ่นน้ำแกงอะไรครับพี่ พะโล้จ้า 55555 งานเข้าเราแล้วสิจะไหวไหมเนี่ย เอาไงก็เอาก้คุยเรื่องราคาเบ็ดเสร็จ ลงมือทำเลยครับ เจ้าของทำเองถ่ายเองครับ 555555 งานเยอะแถบจะแยกร่างกันทำแล้วครับ มาต่อ ถอดออกให้หมดเบาะยกออก คอนโซลกลางถูกถอกด้วยความระมัดระวังเพื่อไม่ให้มีรอย ครับและก็รื้อพรมพื้นออกมาทั้งหมด ก็เห็นเลยว่า มันไหวมากครับถึงขนาดขึ้นฟองในพรมแล้ว ก็ต้องจัดไปเลยครับเอาให้หายจากกลิ่นที่ไม่พึ่งประสงค์ แล้วก็เรียบร้อยไปครับ ไม่มีกลิ่นตามที่ตั้งใจไว้ และถามยังสะอาดกว่าเดิ่มอีกต่างหาก 555555 ลูกค้าเห็นแล้วเป็นปลื้มเลยครับ ผมเลยถามไปว่าพี่รู้มาจากทางไหนครับ พี่เขาบอกว่ามาจากเว๊ปเนี่ยล่ะ เก่งน่ะคนทำเว็ปเนี่ยทำเองหรือป่าว ผมก็บอกไปว่าทำเองครับถ้าจ้างเขาผมก็ไม่ไหวหรอกครับ และเรื่องของเรื่องมีคนช่วยทำให้ครับพี่ สุดยอดเลยน่ะคนนี้เก่งมากเลยยังถามต่ออีกว่าทำไงให้ติดหน้าแรกของ GOOGLE ได้เนี่ย ต้องถามคนทำครับพี่ในส่วนผมลงปฎิบัติอย่างเดียวครับ 5555 แค่นี้ก็จะทำไม่ทันอยู่แล้วครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้าน Gap Carwash Detail Center ครับ รถเข้าวันที่ 30 กย. 56 ครับ

:mon10:

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2013, 21:09:37 »

เพิ่งไปเอารถมาครับ
สวัสดีครับ เรามาเริ่มกันเลยเพราะงานเข้าเยอะมากเลยห่างหายไปหน่อย เอามาว่ากันเลยน่ะครับ ลูกค้านำรถ เบนส์ วีโต้ V 320 มาให้ตีราคาทำทั้ง ฟอกพรม ฟอกเบาะ ขัดเคลือบสี เอาชุดใหญ่เลยครับ ก็จัดกันไปคุยในเรื่องราคาเสร๊จ ก็จัดการลงมือโดยไวเลยครับงานยาวงานใหญ่ 555555 ชอบจริงๆ เลย และลูกค้าก็ปรึกษาว่าจะทำหลังกรุใหม่ดีไหม มีร้านแนะนำไหม ผมเลยตอบไปว่า ได้เลยครับพี่ เพราะผมทำครบวงจรมีทุกอย่างที่เลือกสรรให้พี่ได้หมดเลยครับ รถทั้งคันผมทำได้หมดครับ 55555 ลูกค้าถึงกับ งง !!!! อะไรมันจะขนาดนั้น ก็เลยต้องให้พี่เขาลองดูว่าจริงหรือไม่ ตอบทุกอย่างที่เกี่ยวกับรถได้ทั้งหมด เพราะผมมีอู่ซ่อมรถอยู่ด้วยครับ หรือแม้กระทั้งเรื่อง การทำสีรถ ผมก็มีอู่สีอยู่ด้วย เอาให้มันครบวงจรกันไปเลยครับพี่ ลูกค้าบอกว่าดีวุ้ยมาที่นี้ทีเดียวได้ครบทุกเรื่องจริงๆ 55555 ก็จัดกันไปครับ ผมก็ลงมือทำเหมือนเดิมเอาให้เรียบ พยายามดึงสีของตัวเบาะให้ได้มากที่เท่าที่จะทำได้เพราะความไว้วางใจที่มีให้กับทางร้านของเรา เอาสะยาวเลยครับเล่นดึกเลยวันนั้น แต่ก็ส่งรถไม่ได้เพราะมีฝนมาชาวยทำให้แห้งช้าลงไปอีก ลูกค้าบอกไม่เป็นไรของานเนียบๆ แล้วกัน ได้เลยครับตามต้องการ ก็จัดกันไป พอถึงวันรับรถลูกค้ามาถึงก็แฮปปี้เลยที่เห็นสภาพเหมือนใหม่ แล้วผมก็พาไปร้านทำกรุหลังคาต่อเลยครับ ให้พี่เขาคุยกันเองในเรื่องราคาผมไม่ยุ่งครับ ไม่มีบวกตรงไปตรงมาดีกว่าสบายใจด้วยครับ 5555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ไว้วางใจกับทางร้านของเราครับจากร้าน GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 3 กย. 56 ครับ

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2013, 21:22:17 »

ขี้เกียจทำเองแล้ว
มาต่อกันเลยครับ ลูกค้าโทรเข้ามาถามก่อนว่าราคาขัดเคลือบเท่าไร ก็บอกไป ( ไอ้เรานึกว่าพวกชอบป่วนเห็นเรามีผลงานตลอด ) สักพักก็เข้ามาครับมาถึงให้ดูรถแล้วตีราคากันอีกที่ ( นึกในใจว่าถ้าราคาที่บอกไปแพงก็....... แล้วกันครับเพราะ ตรงเส้นราช.....เริ่มต้น 3000 บาทแล้วรถขนาดไซด์ L ด้วย ) แต่ก็ไม่วายเป็นไปดังที่คิด แถมยังมาต่อราคาเราอีกอ่ะน่ะ ก้เอาน่ะโชว์ฝี ที่มันมีอยู่ในมือให้ดูสะหน่อย อยากได้งานดีแต่ต่อราคา มันแปลกดีครับ 55555 ก็ทำตามสเตปเลย แต่ยังไม่ทันเสร็จดีเลย เข้ามาต่อว่ายังขัดออกไม่หมดเลย เคลือบไปแล้วหรือ ไอ้เราก็งง เลยต้องเดินไปถามหัวหน้าช่าง พี่เขาบอกมาว่ายังขัดไม่ทันเสร็จ มันต้องเก็บรายละเอียดอีกที่ก่อนที่จะเคลือบสี ลูกค้าทำเป็นไม่พอใจ ( เลยไม่รู้ว่าเขารู้หรือป่าวว่าขัดยังไม่เสร็จเพราะเห็นคุยว่าขัดเองเคลือบตลอด ก็เลยงง เพราะน้ำยาของเขามันคนละแบบกับทางร้านที่ใช้อยู่ก้ไม่น่าจะ เพราะเมื่อขัดแล้ว สีจะต้องออกนุ่มมือเวลาลูบเหมือนกับเนื้อเด็กสาวๆวัยคบเพาะอ่ะน่ะ ) ก็เลยบอกไปว่าพี่ใจเย็นๆน่ะครับจะเอางานดีรีบไม่ได้ ( แถมราคาถูกอีกด้วย 55555 ) ก็จัดงานอย่างเงาดีกว่าน้ำยาที่พี่เขาใช้สะอีก 55555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ไว้วางใจกับทางร้านของเรา รถเข้าวันที่ 4 กย. 56 ครับ

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2013, 21:33:04 »

มาไกลจากจังหวัด อ่างทอง ครับ
สวัสดีครับเรามาเริ่มกันเลยน่ะครับ พี่คนนี้มาจากจังหวัดอ่างทอง เปิดดูจากในเวปครับ ก็โทรมาถามว่าร้านอยู่ที่ไหนบอกไปเสร็จอีกไม่เกินชั่วโมงก็เขามาที่ร้าน ก็คุยเรื่องราคากันในตอนเช้าเลยครับพอคุยกันเสร็จ ก็ลงมือกันเลยไม่รออะไรแล้ว เพราะเดียวมีงานเข้ามาอีกเดียวจะทำกันไม่ทันครับ ก้จัดชุดใหญ่กันไป เอาให้สวยงามกันไปเลย แต่คันนี้หนักหน่อยเพราะน้ำเขามาเป็นอาทิตย์แล้ว มันเลยทำให้พรมที่อยุ่ด้านล่างใต้พรมพื้นนั้นมีกลิ่นทีเหม็นมากๆเหมือนกับน้ำคล่ำในสลั่มจริงๆ ครับ เลยโทรส่งข่าวให้ลูกค้ารู้ว่าถ้าซักแล้วไม่หายก็ต้องเปลื่ยนถลกพรมผ้าห่มออกน่ะครับ ไม่งั้นกลิ่นไม่หายแน่นอน ลูกตอบมาว่าทำตามที่ผมเห็นสมควรเลยครับ ผมก็เลยต้องจัดไปเพื่อความสะอาดของรถและความหอมของรถไม่ให้มีกลิ่นเน่าในรถอีกต่อไป ก็จัดไปแบบเนียนๆเลยครับ วิ่งไปซื้อพรมผ้าห่มมาแล้วนำมาตัดเข้ารูปให้เหมือนเดิมครับแล้วก็ ล้างห้องเครื่องด้วยครับ จัดกันไปให้เงาสะอาดเหมือนใหม่กันไปเลยครับ ในเรื่องรูปไม่ค่อยได้ถ่ายสักเท่าไรน่ะครับเพราะงานเข้ามาตลอดเลย ไม่มีใครถ่ายให้บ้างที่ก็ต้องถ่ายเองครับ 55555 ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ไว้วางใจกับทางร้าน GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 5 กย. 56 ครับ

สามารถดูผลงานอื่นๆได้ทางเว็บ http://gapcarwash.weebly.com

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2013, 21:40:46 »

เพิ่งได้รถมาจากผู้ใหญ่ครับ
สวัสดีครับ มาเริ่มกันเลยเพราะเวลาเรามีน้อยน่ะครับ ฝนค่อยจะมาหาเรื่องกันอยู่เรื่อยๆเลย เริ่มกันเลยแล้วกันครับ มิซูบิชิ ซีเดีย คันนีัมาก็ดูมาจากเวปเหมือนกันครับ ต้องขอขอบคุณสำหรับคนที่ทำเวปให้น่ะครับเดียวถ้าไม่ขอบคุณก่อนเดียวมีน้อยใจครับ 55555 ก็มาให้ดูหน้างานเรียบร้อยแล้วก็ตกลงเรื่องราคากันเลย แล้วก็โอเคครับในเรื่องราคา จัดชุดใหญ่กันไปครับ ฟอกเบาะ ซักพรม ล้างห้องเครื่องด้วยครับ นอกเหนือจากนี้เป็นรายการแถมครับ สปาโอโซน กับแว๊กกระจกไปให้ครับ ก็เริ่มรื้อกันเลยครับ ทำอย่างละมุนละมัยครับ 55555 เดียวจะไม่สวยครับเพราะเป็นรถสีครีมมาด้วย ก็ต้องจัดกันอย่างเต็มที่และต้องระวังรอยต่างๆ เพราะจะเปื้อนง่ายมากเลยครับ ก็จัดการกันอย่างดีที่สุดครับ ลูกค้ามาถึงก็เห็นรอยยิ้มแล้วผมก็หายเหนื่อยเลยครับเพราะวันที่รถเข้ามานั้น มาแบบไม่ได้นัดอะไรกันเลย และเข้ามาถึง 2 คันด้วยและยังมีงานค้างอยู่อีกคัน อยากจะแยกร่างออกไปทำพร้อมกันทุกคันเลยครับ แต่มันเป็นไปไม่ได้ครับ เอาทำให้ดีที่สุดแล้วกันครับเพื่อลูกค้าที่เขามาเพราะความไว้วางใจกับทางร้าน ทำเ็ตมความสามารถครับ 55555 รูปอาจถ่ายได้ไม่มากครับเพราะงานเข้ามาเยอะมาก รูปกับรายละเอียดเลยน้อยไปหน่อยน่ะครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 6 กย. 56 ครับ

ดูผลงานอื่นๆได้ที่ http:gapcaewash.weebly.com

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2013, 22:02:25 »

น่าจะมาจากเวปครับ
พี่เข้ามาถึงก็ถามหาเจ้าของร้านเลยครับ ผมมาเจอพอดีเพราะทำอยู่อีกคันนึ่ง ก็คุยกันในเรื่องของราคาว่าฟอกเบาะอย่างเดียวราคาเท่าไร ก็บอกไปตามสเตปน่ะครับ ก็ตกลงกันเรียบร้อย ก็ลงมือทำอย่างดีที่สุดเพราะพี่เขาบอกมาทำเพื่อเจ้าตัวเล็ก ไม่อยากให้มีฝุ่นในรถและสิ่งสกปรก เลยเอามาทำที่ร้านนี้ล่ะ ผมได้ยินอย่างนี้ก็ดีใจแล้วครับที่ไว้วางใจกับทางร้านของเรา ก็ลงมือกันเลยครับ ทำให้สะอาดที่สุดเพื่อเด็กตัวน้อยๆ และสิ่งที่สำคัญคือความไว้วางใจกับทางร้านที่ให้ทำรถคันที่ลูกค้ารักและสิ่งที่รักที่สุดคือลูกตัวน้อยของพี่เขาน่ะครับ จัดกันอย่างเต็มที่เลยครับ เอาให้เอียมกันไปเลยครับ คลีนนิ่งของในห้องเรียบร้อยกันไปเลย ครับ และในตอนที่ทำเสร็จแล้วก็แถม สปาโอโซน กับ แว๊กกระจกเพื่อไม่ให้น้ำเกาะกระจกเวลาฝนตกครับ จัดกันไปสำหรับคนรักรถครับ 555555 ขอขอบพระอย่างสูงครับที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 6 กย. 56 ครับ

ดูผลงานอื่นๆได้ที่http:gapcarwash.weebly.com
Gapcarwash ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่ติดตามผลงานของเราครับ

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2013, 23:14:52 »

มาแบบไม่ตั้งตัวเลย
ลูกค้าคนนี้มาแบบไม่ตั้งตัวเลยครับ โทรมาถึงก็อยู่ตรงบางใหญ่แล้วผมก็บอกทางให้กลับรถมาอีกที่ และให้สังเกตุที่จุดหลักๆ คือสะพานลอยคนข้ามอันแรกให้เลี้ยวเข้ามาเลยครับ พอมาถึงก็ดูหน้างานว่าเป็นแบบไหน พี่เขาบอกว่าโดนน้ำท่วมนานแล้ว ประมาณเดือนกว่าๆ ครับพี่เขาใช้วิธีซับน้ำออกเอาด้านบนน่ะแห้งครับแต่ด้านล่างไม่มีทางครับ เพราะเป็นพรมแบบผ้าห่ม ก็เลยตกลงราคากันเรียบร้อยแล้ว ก็ลงมือทำกันเลย เหมาเลยครับ ฟอกเบาะ ซักพรม จัดไปอย่างสวยงามครับรีบเลยครับ เพราะเห็นแดดดีมากวันนี้ แต่ก็อ่ะน่ะ ช่วงเวลาอย่างนี้ไม่แน่ไม่นอนครับในที่สุดก็โดนจนได้ครับ ฝนลงในช่วงบ่าย 3โมง เซ็งเลยเรา แต่ไม่เป็นไรครับโทรไปบอกลูกค้าว่าวันนี้ผมขอไม่ปล่อยรถออกไปน่ะครับเพราะกลัวจะแห้งไม่สนิทจริงๆ ลูกค้าเข้าใจครับขอให้งานออกมาดีก็โอเคแล้วครับ งั้นจัดไป ถลกพรมผ้าห่มออกทั้งหมดแล้วไปซื้ออันใหม่มาให้ตัดเข้ารูปเหมือนเดิม ความหนาของพรมก็ทำให้ได้เท่าเดิมด้วยครับ เราเน้นคุณภาพงานที่จะออกไปให้ลูกค้าครับ จัดไปแบบเต็มๆครับ พอถึงเวลาลูกค้ามารับรถ ยิ้มไม่หุบเลยครับที่นี้เห็นภายในสภาพเหมือนใหม่ป้ายแดงที่เพิ่งออกมาเลยครับ เพราะมีเพื่อนลูกค้าเขาบอกมาน่ะครับ ผมได้ยินมาอย่างนี้ เพราะเขามาด้วยกันครับ และยังบอกอีกว่าที่บ้านมีรถหลายคันเดียวเอามาให้ทำมั่ง ต้องทำให้ได้แบบนี้เลยน่ะ ยินดีที่ได้รับความไว้วางใจครับผม ( ได้ยินแค่นี้เราก็ดีใจมากๆแล้วครับที่ลูกค้าเห็นผลงาน แล้วไม่ผิดหวังในสิ่งที่พี่เขาคาดไว้ครับ ) ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับที่ได้รับความไว้วางใจที่ให้ได้ดูแลรถที่ท่านรักจากทางร้าน GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ
รถเข้าวันที่ 7 ตุลาคม 56 ครับ

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2013, 15:47:38 »

ลูกค้าเห็นจากเวปเลยตัดสินใจมาเลยครับ
ลูกค้ามาแบบไม่ตั้งตัวเลยครับกำลังล้างรถ เดินเข้ามาถามว่ารับฟอกเบาะซักพรมอยู่ใช่ไหมครับ ผมก็เลยถามต่อไปว่าที่พี่โทรมาเมื่อวานนี้ใช่ไหมครับ ลูกค้าตอบมาแบบไม่มีข้อสงสัยเลยครับ เปล่าครับผมเปิดเวปดูเมื่อเช้านี้ผมก็มาเลยครับ อ้าวหรอครับจะให้ผมทำไรมั่งเอ่ยซักพรมอย่างเดียวเท่าไรครับพี่ ผมถามไปว่าโดนอะไรมาครับ นมเย็นหกใส่ครับทั้งแก้วเลยครับ โดนมา 3 วันแล้วครับกลิ่นมันเปรียวมากเลยครับ ทำแล้วมันจะหายไหมครับ ผมตอบเลยว่าหายแน่ถ้าทำตามสเต็ปของผมน่ะ ที่อื่นไม่รู้แต่ที่ผมหายครับ เอาเลยไหมครับบอกราคาเสร็จก็ลงมือทำเลยครับ จัดไปถอดเบาะออกเอาพรมออกมาซักข้างนอกเหมือนเดิม จัดการถลกพรมผ้าห่มทิ้งเลยไม่ต้องฟังเสียงครับ และนำไปซักฟอกให้เรียบร้อยครับ รูปอาจไม่ค่อยได้ถ่ายเลยครับเพราะงานเข้าเยอะมาก มีอยุู่เท่าที่เห็นครับ และบอกอีกว่าเดียวผมเก็บตังค์ก่อนเดียวเอามาขัดเคลือบสีที่นี้ดีกว่าดูจากงานแล้วโอเคครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ไว้วางใจกับทางร้านของเราที่ได้ให้บริการกับรถที่ท่านรัก จากร้าน GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 10 ตค. 56 ครับ

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013, 00:49:39 »

ศูนย์ ฮอนด้าสาทร ทำไม่ประทับใจ
ลูกค้ามาจากสาทรครับ โทรมานัดไว้เรียบร้อยแล้ว แต่ผมดันจำไม่ได้เพราะงานมันเยอะครับ ก็เลยงงนิดนึ่ง ก็มาแล้วนิครับจัดไป เพราะก่อนหน้านี้เพิ่งรับรถเข้ามาทำชุดใหญ่แล้ว คันนึ่งครับ ไม่เป็นไรทันอยู่แล้วครับระดับฝีที่มีอยู่ในมือครับ 5555555 ลูกค้าบนอุบเลยครับว่าไปเปลื่ยนพรมพื้นที่ศูนย์ฮอนด้าสาทรมาครับ และดูเขาทำดิพี่ฝีมือช่างทั้งนั้นเลยเป็นรอยมือจับที่เบาะคราบดำน้ำมันเลยครับ ผมยังสงสัยเลยครับใช่หรือครับพี่ฝีมือช่างเนี่ยล่ะค่ะเต็มๆเลย เพิ่งไปรับรถออกมาแล้วเจอแบบนี้รับไม่ได้ พอโว้ยที่ศูนย์ก็ไม่มีใครออกมารับผิดชอบเลย เงียบเป็นเป่าสากเลยค่ะ ( ไอ้เราก็จบช่างมาเหมือนกัน แต่ช่าง ณ. สมัยก่อนมีความรับผิดชอบมากกว่าช่างสมัยนี้เยอะครับ ความรับผิดชอบสูงกว่า ทำงานเก่งกว่าไม่ใช่แบบนี้รู้ไม่จริงแล้วทำเป็นเก่งสะอีกเหนื่อยแทนลูกค้าเลยถ้าเจอแบบนี้ ) ผมเลยต้องทำเพื่อให้ลูกค้าเห็นว่าร้านที่เขาทำและรับผิดชอบในงานที่ตัวเองทำอยู่นั้นมันต้องสำคัญมากๆ สำหรับการบริการ จากในรูปผลงานช่างศูนย์ฮอนดาสาทรครับ เล่นสะเป็นรอยบานตะเกียง ทั้งที่ประตูตรงมือจับ ชุดกาบภายในที่มีรอยจากการยกเบาะมาโดนเป็นลายเส้นลึกเลย แถมยังให้น๊อตยึดเบาะคืนมาไม่ครบอีกต่างหากครับ น๊อตยึดคอนโซนกลางเกลียวปล่อยก็ไม่มีมาให้ ผมต้องหาใส่ให้ลูกค้าอีก และจัดไปอย่างดีทำให้เรียบร้อยที่สุดครับ เพื่อให้ลูกค้าที่รักรถขนาดนี้ได้ความสะอาดกลับไปจากทางร้าน GAPCARWASH DETAILCEN ครับเอากันแบบให้เห็นความแตกต่างกันเลยที่เดียวครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้าน GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 12 ตค. 56 ครับ

ทางเราคัดผลงานมาให้ดูเฉพาะบางส่วน สามารถเข้าไปดูรูปผลงานของเราเพิ่มเติมได้ที่ http:www.gapcarwash.weebly.com

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013, 00:50:52 »

ขนาดฝนตกพายุเข้าลูกค้ายังมา

สวัสดีครับ มาเริ่มกันเลยน่ะครับ วันที่นี้นึกว่าต้องปิดร้านสะแล้วแต่ดันมีลูกค้ามาไกลเข้ามาที่ร้านเพื่อมาฟอกเบาะโดยเฉพาะ ต้อนแรกให้ลูกน้องกลับไปห้องพักกันหมดแล้วในส่วนตัวผมเองก้ยังไม่ได้แต่งตัวเลย แต่เปิดดูวีดีโอจากกล้องวงจรปิดแล้วเห็นลูกค้ามานั่งโทรศัพท์ ทันใดนั้นเองก็มีเสียงโทรศัพท์อีกเครื่องหนึ่งของผมก็รับ คุณโต้งใช่ไหม ครับผม พี่มารออยู่ที่ร้านอยู่ครับ( เราก็งงสิครับท่าน ) ครับพี่ ผมเข้ามาเพื่อจะมาฟอกเบาะน่ะครับผมมาไกล ออได้ครับพี่รอแป๊ปนึ่งน่ะครับเดียวผมโทรตามเด็กๆก่อน ผมไม่นึกว่าพี่จะมาวันนี้เพราะเห็นว่ามีพายุเข้าและฝนก็ตกอีกด้วย เดียวรอแป๊ปนึ่งครับเดียวผมกำลังรีบไปครับพี่ วางสายรีบเลยครับท่าน พอมาถึงหัวหน้าช่างก็กำลังฟอกเบาะเลยครับ เจอกันก็ทักทายเลยครับสวัสดีครับพี่ ผมต้องขอประทานโทษด้วยครับที่ทำให้พี่รอนาน ไม่เป้นไรมาว่ากันเรื่องราคา อ้าวลูกน้องผมยังไม่ได้บอกเรื่องราคาหรือครับนี้ดันทำไปก่อนแล้ว 555555 จัดไปครับก็เป็นราคามาตราฐานที่ทำกันครับแต่ แถม สปาโอโซน กับ แว๊กกระจกให้มันเงาเพื่อน้ำจะได้ไม่เกาะเวลาขับเจอน้ำฝนครับ เพราะพี่เขามาไกลมาเลยคนนี้( ตอนแรกก็งงว่าจะไกลมากเลยหรอ 5555 ดันไกลจริงๆครับ ) ผมก็เห็นพี่เขาพูดว่ามาไกลเลยถามไปพี่มาจากที่ไหนครับเนี่ยที่ว่าไกล พี่เขาตอบทันที่ว่ามาจาก จังหวัดชัยภูมิ ทำเป็นเล่นไปพี่ จริงๆ ผมน่ะเคยโทรมาแล้วว่าจะเข้ามาเพราะว่างและเข้ามาทำธุระที่กรุงเทพพอดี ผมดูจากเว๊ปที่ร้านเนี่ยล่ะเห็นผลงานแล้วโอเคก็ตั้งใจว่าจะเข้ามาใช้บริการอยู่แล้ว ขอบพระคุณมากเลยครับพี่ที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา เดียวยังไงเดือนหน้าผมเข้ามาอีกเดียวจะมาขัดเคลือบสีน่ะให้หมดฝนสักนิสนึ่งก่อน ครับพี่ได้เลยครับยินดีเป็นอย่างยิ่งครับพี่เดียวจะจัดให้อย่างดีเลยครับพี่ ( พี่เขาจะเข้ามากรุงเทพแค่เดือนล่ะครั้งเท่านั้นครับ ) ก้จัดไปอย่าให้เสียครับด้วยฝีที่มีอยู่ในมือ 55555 เหมือนใหม่แกะกล่องกันเลยที่เดียว ตามภาพที่ได้นำเสนอเลยครับ ขอขอบพระอย่างสูงครับที่ไว้วางใจกับทางร้าน GPACARWASH DETAILCENTER ของเราครับผมรถเข้าวันที่ 16 ตค. 56 ครับ

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013, 00:54:00 »

มาเพราะ พายุนาริ คันที่ 1

สวัสดีครับ อันนี้เป็นผลงาน 1 ใน 4 คัน ที่เข้ามาในวันที่ 17 ตค. 56 ครับ มาเพราะพายุนาริ เล่นสะอ่วมเลยน้ำเข้ารถเพราะมีรถคันหน้าโหลดเตี้ยแล้ววิ่งคลานไปเรื่อยๆ จนทำให้น้ำที่ท่วมอยู่บนถนนนั้นเข้ามาตามช่องของตัวถังรถเข้ามายังภายในห้องโดยสาร วันรุ่งขึ้นลูกค้าโทรมาสอบถามในเรื่องราคา ก็บอกไปตามสเตปครับ ขอเข้ามาดูหน้างานแล้วสักพักลูกค้าก็วิ่งเข้ามาให้ดูแล้วตกลงราคาว่า จะฟอกเบาะซักพรม อยู่ที่เท่าไร ตอนแรกจะซักพรมอย่างเดียวแต่โดนยุให้ทำที่เดียวเลยเพราะความเป็นห่วงจากใจเจ้าของร้าน พี่ลูกค้าก็ตกลงตามนั้น จัดไปสิครับแบบเหมาๆช่วยกันไปไม่เอาเปรียบลูกค้าที่เดือดร้อนมาอยู่แล้ว จัดการบรรเลงอย่างไว้ด้วยราคาที่เหมาะสมและพึ่งพอใจในการทำงาน แถมล้างห้องเครื่องพร้อมสปาโอนโซนให้อีกต่างหากด้วยครับและยังมีมาต่อหลังจากรื้อรถลูกค้าคันนี้อยู่มาอีก 3 คัน ถ้ามีเวลาว่างจะมาทยอยอัพผลงานลูกค้าที่เข้ามาครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 17 ตค. 56 ครับ

Tatong01
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2013, 23:13:43 »

คันที่ 2 ครับที่เข้ามาเพราะ พายุนาริ วันที่ 17 ตค. 56
สวัสดีครับ มาต่อกันเลยครับ คันนี้เป็นคันที่ 2 ครับที่เข้ามาเพราะพายุนาริและตั้งใจมาที่นี้โดยเฉพาะครับ เพราะว่าเห็นผลงานที่มีโชว์ว่าการทำงานเป็นอย่างไร ก่อนทำ หลังทำ สะอาดขนาดไหนดูเอาเองครับ และที่สำคัญคือราคาไม่แพงอย่างที่คิด แบบไม่มีใครกล้าทำแบบร้านนี้ครับ ผมเลยถามไปว่า ผมไม่รู้หรอกครับว่าร้านไหนราคาเท่าไร แพงกว่าหรือถูกกว่านั้น ขึ้นอยู่กับการทำงานมากกว่าครับ ว่าสะอาดขนาดไหน มีการรับประกันว่าไม่มีกลิ่นอับตามมาแน่นอนครับ ลูกค้าบอกว่า ร้านพี่น่ะถูกแล้วและทำงานดีกว่าร้านราคาแพงสะด้วยซ้ำ ลูกค้าพูดต่อ ผมเข้าไปมาถามเลย เขาบอกว่า 3000กว่าบาท เพราะถอดโน้น นี้ นั้น ( ผมเลยงง มีอะไรครับนิสสันมัส ขนาดโตโยต้าแคมรี่ไฮบริดท์ ยังไม่ยากเลยครับ 55555 ไม่รู้สิครับเพราะผมเป็นช่าง มีอู่ซ่อมรถอยู่ด้วย ทำมา 20 ปีแล้ว มันก็เลยดูง่ายไปหมดมั่งครับ 555555 ) รูปอาจถ่ายไม่เยอะเพราะรถเข้าซ้อนกันเลยครับวันเดียวเวลาเดียวเข้าติดกันเลย 4 คันซ้อน คันนี้เป็นคันที่ 2 ครับ ขอขอบพระคุณอย่างสุงที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER . ครับ
รถเข้าวันที่ 17 ตค. 56 ครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 35   ขึ้นบน
พิมพ์