ThaiMARCH.comAOT
25 มีนาคม 2019, 19:33:04 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้มาร์ชอยู่ อยากเปลี่ยนให้ใหญ่ขึ้นแต่ยังประหยัดน้ำมันอยู่ อัลเมร่าเวิร์คไหมคะ  (อ่าน 8726 ครั้ง)
pengzz
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2013, 19:16:40 »

ได้ยินว่าอัลเมร่าข้างในค่อนข้างกว้างและนั่งสบายกว่าอีโคคาร์รุ่นอื่นๆ ใครใช้อยู่ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมเอ่ย ขอบคุณนะคะ
M M M
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 20

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2013, 20:34:40 »

เพื่อนผมใช้อยู่ขับ  ด้านหน้าเหมือนกันคับ  แต่ด้านหลังนั่งสบายกว่ามาก  และท้ายรถเก็บของได้มากกว่าหลายเท่า   บางทีก้ลืมไปนึกว่าขับมารชอยู่คับ มันเหมือนกันจิงๆ 55     
Gujjung
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2013, 21:43:39 »

กว้างมากครับ

ผมใช้อยู่ แต่อยากได้ มาร์ช มาทำรถซิ่งสักคัน
แจ๋วแหวว
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 19

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2013, 21:56:23 »

ความสุขที่กว้าง ขึ้น จริงๆครับ

รีบๆจองนะครับ ตอนนี้โปรกำลังมาแรง แถมเติมน้ำมันตั้งหมื่นห้า ของแถมอีก สิบกว่าอย่าง

ถ้าช้า อดนะครับ

แม่ไม่ให้แต่งเยอะครับ
KwiyoMi
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2013, 22:20:46 »

อัลเมร่ากว้างค่ะ ไม่ได้ถึงกับกว้างมาก แต่ก็กว้างกว่าของคู่แข่งเยอะอยู่นะ
toffy®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 6

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2013, 22:35:45 »

เพื่อนผมใช้อยู่ขับ  ด้านหน้าเหมือนกันคับ  แต่ด้านหลังนั่งสบายกว่ามาก  และท้ายรถเก็บของได้มากกว่าหลายเท่า   บางทีก้ลืมไปนึกว่าขับมารชอยู่คับ มันเหมือนกันจิงๆ 55     

ขออนุญาตค้านนะครับ  บังเอิญว่าผมใช้ทั้ง March และ Almera ขอบอกว่าไม่เหมือนกันครับ มีความแตกต่างชัดเจน ทั้งมิติและลักษณะการขับขี่ March ปราดเปลียวกว่า 

เมื่อนั่งตรงคนขับ นอกจากพวงมาลัยกะเก๊ะที่เหมือนกัน นอกนั้นรึู้สึกถึงความแตกต่างได้ชัดเจน

เมื่อวางของไว้เบาะหลัง March เอื้อมมือหยิบได้ แต่ Almera ต้องเอาด้ามร่มเขี่ยถึงจะหยิบได้

แต่ถ้าเปิดกระโปรงหน้า จะคล้ายกันเพราะเป้นเครื่องตัวเดียวกัน
V-beauty
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2013, 22:49:53 »

เราก็เคยใช้มาร์ชแล้วเปลี่ยนมาใช้อัลเมร่าค่ะ ยกมาร์ชให้น้องสาวไป อัลเมร่ากว้างจริงค่ะ นั่งสบาย โอเคเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม 2013, 22:53:22 โดย V-beauty » บันทึกการเข้า
saikaion
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 3

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 08:08:12 »

แล้วมาร์ชกะอัลเมร่า คันไหนหนักกว่างะครับ
แล้วมันจะออกตัวอืดไหมครับ

®nongnoom®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 121

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 08:17:44 »

ถ้า..ไม่พูดถึง....Eco car..จะแนะนำ...ซิลฟี.....แต่ก็อะน่ะ....ราคาแพงกว่า เท่าตัว

ร้าน ช.ทวีทรัพย์ อะไหล่ จำหน่ายน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมัน กรองแอร์ แบตเตอรี่ รถยนต์

https://www.facebook.com/%
Mr.Smith
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 09:30:15 »

ตามสเปค อัมรา หนักกว่า สามารถ หกสิบกว่ากิโลกรัมคับ ชั่งแบบตัวเปล่าๆ สามารถจึงฟุตเวอร์คว่องไวปราดเปรียวกว่าคับ
Biere
Global Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 649

ReviewbyBiere.com

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 10:40:41 »

ลองดูรีวิวผมครับ รีวิว Nissan Almera by Biere ตอนที่ 1 “อีโค คาร์คันใหญ่ ใครว่าเป็นไปไม่ได้?”

อ่านที่ --->>> http://www.thainissan.com/webboard/index.php?topic=8.0

MarchMera
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 11:36:36 »

อัลเมร่าเมื่อลองนั่งหน้าสองคนช่วงใหล่ขวาของผู้โดยสารกับใหล่ซ้ายของคนขับจะห่างกันมากกว่ามาช 2-3 ซม วัดจากการเอามือไปคืบระหว่างเบาะก็ได้ครับจะเห็นว่ามาชได้คืบพอดีส่วนอัลเมร่าเกือบคืบไม่ถึง
Dek Prade ®

คะแนนชื่นชม (Like) 333

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 11:46:56 »

ถ้าเห็นว่า ส่วนที่ยาวออกไปตรงที่วางขาของเบาะหลัง และ กะช่องโปรงหลัง
ก็โอเคเลยนะ

แต่ถ้าคำว่าใหญ่ขึ้น หมายถึงความกว้าง
มันก็คงเท่าเดิมกับมาช
อัลเมล่า หรือ eco car คันไหนๆ ก็คงจะไม่เวิร์ค

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์