ThaiMARCH.comAOT
18 สิงหาคม 2019, 01:31:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
โพลล์
คำถาม: คนที่ได้รับรถเกียร์ CVT แล้ว  ได้ยาง Dunlop หรือ Maxxis?
VL - Dunlop - 85 (39%)
V - Dunlop - 20 (9.2%)
VL - Maxxis - 78 (35.8%)
V - Maxxis - 35 (16.1%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 213

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Poll: คนที่ได้รับรถเกียร์ CVT แล้ว ได้ยาง Dunlop หรือ Maxxis?  (อ่าน 39399 ครั้ง)
มีมี่
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) -2

« ตอบ #60 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2010, 21:28:18 »

ในที่สุดก็ได้โหวตกระทู้นี้ซะที 07 Hi หลังจากรอมานาน
VL เขียว รับรถ 3 ก.ค.

Dunlop จ้า 13 Smile
Pimsain29 ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 93

tatsa_rx@yahoo.com/BUM

« ตอบ #61 เมื่อ: 6 กรกฎาคม 2010, 07:59:14 »

งั้นเราก็มีหวัง อ่ะดิ อาจไม่ต้องเปลี่ยนยาง ถ้าได้ดัลลอบ

>>>>  MARCH..is...MOSO <<<<

M.......OSO            (สังคมแห่งความพอเพียง)
A....vailable             (ทุกสิ่งอย่างหาได้ในบ้านเรา ก็ผลิตในนี้ไง)
R....esponsibility       (คือความรับผิดชอบต่อสิ่งแวดล้อม)
C....omfortable        (ก็มาร์ช ทำให้ชีวิตเราง่ายขึ้น แถมถูก อีกตังหาก)
H....higher Quanlity   (คุณภาพที่เหนือกว่า เทียบกับราคาที่เสียไป)
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
EMT (Green) ----->>>> .... V (Green) ----->>>....  VL (Green)
ู^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=9594.msg207383#msg207383
hikaroute
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

11198175 hikaroute@hotmail.com hikaroute@yahoo.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #62 เมื่อ: 6 กรกฎาคม 2010, 10:43:31 »

ผมได้รถมาแล้ว เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาครับ

สรุปว่าได้ยาง Dunlop ครับ
มีความสุขมากๆ ที่ไม่ใช่ Maxxis อิอิ 13 Smile

ตั้มครับผม พูดคุย MSN กันได้ครับ
ถ้า ขาว สวย หมวย XXX ยินดีคุยเป็นพิเศษ (เริ่มละ 555)
น้องเกมส์ ®™
สมาชิก VIP
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #63 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2010, 04:08:47 »

ไม่ค่อยรู้เรื่องยางละเอียดนัก
แต่ Maxxis มันไม่ดียังไงเหรอ เห็นมีแต่คนไม่อยากได้ มันก็เกรด ok ระดับนึกไม่ใช่เหรอ
หรือว่า Dunlop เกรดดีกว่า  15 confuse

morya
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

jakkaraw@hotmail.com
« ตอบ #64 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2010, 19:03:54 »

ผมออกรถวันที่ 5 ก.ค. รุ่น VL สีส้มครับ
ได้ยาง Dunlop คร้าบบ.. 06 Laugh
เท่าที่เคยใช้ Maxxis มา ยาง Maxxis จะนุ่ม เงียบดีในช่วงแรก ทำให้เราประทับใจว่าได้ของดี ราคาถูก แถมอุดหนุนคนไทย 02 Inlove แต่ต่อมาเมื่อวิ่งไปได้ 2 หมื่นกิโล ก็จะเริ่มไม่นุ่ม แถมเสียงยางดังขึ้นเรื่อยๆ จนทนไม่ไหว ต้องยอมเปลี่ยนยางก่อนเวลาอันควร ช่างที่ศูนย์ยาง เค้าบอกว่าโครงสร้างยางของ Maxxis ยังไม่ค่อยดี ทำให้เมื่อใช้ไประยะนึงจะเร่มเกิดเสียงดัง เพราะรูปทรงมันเริ่มเบี้ยวครับ โชคดีที่ผมได้ Dunlop  ไม่งั้นผมเปลี่ยนตั้งแต่ออกจากศูนย์แน่ๆครับ
loongdarm
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 30

« ตอบ #65 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 14:52:40 »

แม้ พึ่งก่อตั้งมาได้ประมาณ 40 กว่าปี หลัง ดันหลุดเอ้ยดันลอปนานมาก
แต่ เทคโนโลยี่ ทันกันหมดแล้วครับ

ยืนยัน ว่าทั้ง 2 ยี่ห้อที่ติดรถ March ให้เรามา ดีเลว พอๆกันแหละครับ

http://www.tarad.com/_tarad/_templates/b/_modules/gotolink.php?aHR0cDovL3d3dy5tYXh4aXMuY29t

Maxxis ไม่ธรรมดาๆหรอกครับ

Good Drivers Just Drive
S@phayao®
Full Member

ID NO.8833

« ตอบ #66 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 17:27:21 »

ของผม VL ได้ยางของ Dunlop ครับ 02 Inlove

สมาชิก VIP
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 18:15:07 »

ไม่ซีเรียส เพราะยังไงผมก็เปลี่ยนใหม่อยู่ดี
ของผมรุ่น E CVT
เปลี่ยน แม็ก เปลี่ยนยาง
  06 Laugh

siribom
Newbie
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 11:27:18 »

ผมออกรถวันที่ 5 ก.ค. รุ่น VL สีส้มครับ
ได้ยาง Dunlop คร้าบบ.. 06 Laugh
เท่าที่เคยใช้ Maxxis มา ยาง Maxxis จะนุ่ม เงียบดีในช่วงแรก ทำให้เราประทับใจว่าได้ของดี ราคาถูก แถมอุดหนุนคนไทย 02 Inlove แต่ต่อมาเมื่อวิ่งไปได้ 2 หมื่นกิโล ก็จะเริ่มไม่นุ่ม แถมเสียงยางดังขึ้นเรื่อยๆ จนทนไม่ไหว ต้องยอมเปลี่ยนยางก่อนเวลาอันควร ช่างที่ศูนย์ยาง เค้าบอกว่าโครงสร้างยางของ Maxxis ยังไม่ค่อยดี ทำให้เมื่อใช้ไประยะนึงจะเร่มเกิดเสียงดัง เพราะรูปทรงมันเริ่มเบี้ยวครับ โชคดีที่ผมได้ Dunlop  ไม่งั้นผมเปลี่ยนตั้งแต่ออกจากศูนย์แน่ๆครับ

วิ่ง 2 หมื่นกิโล กี่ปีครับ????
adul2010
Sr. Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:00:53 »

ขออนุญาติพูดถึงยางMaxxis
    โดยตัวผมเองยังไม่เคยมีรถยนต์เป็นของตัวเอง เลยไม่ได้เคยลองว่ายางยี่ห้อไหนดี

แต่..............
                  ในฐานะที่เคยเป็นพนักงานของบริษัทนี้ แม้ไม่ได้อยู่ในกระบวนการผลิตโดยตรง แต่ก็มี
โอกาสได้รู้กระบวนการผลิต ตั้งแต่เป็นผงคาร์บอน จนถึง ขั้นขึ้นรถเทรนเลอร์
                   ตัวผมไม่ได้รู้กระบวนการผลิตยางยี้ห้ออื่น จึงไม่สามารถเปรียบเทียบได้ว่า ยางยี่ห้อไหนดีกว่ากัน
แต่จากการดูกระบวนการผลิตของ Maxxis เขาก็มีการผลิตที่มีแบบแผน มีการวางแผน ตรวจสอบคุณภาพทุกกระบวน
มีการสุ่มรันเทสยางที่ผลิต (เครื่องเทสยางเสียงดังมาก เขาเอายางมาหมุนจนกว่ามันได้ระยะหรือจนมันจะระเบิดนี้ล่ะ)
   ที่เสียเปรียบเขาก็เครื่องเรื่องของการตลาด ที่Maxxis พึ่งเข้ามาในไทยไม่กี่ปี และเน้นที่จะทำส่งออกมากกว่า
ค่าการตลาดเลยน้อย เลยขายราคายางในไทย ไม่แพง กลับทำให้เป็นว่า ยางราคาถูกเกรดต่ำซ่ะงั้น
     เลยไม่อยากให้ทุกคนมองว่า คุณภาพของยางจะขึ้นอยู่กับยี่ห้อดังๆอย่างเดียวให้ลองด้วยตัวเองหรือค้นใกล้เคียงดีกว่า
     ผมเองถ้าได้รถก็จะเปลี่ยนไปใช้ Maxxis เหมือนเดิม แต่ขนาดใหญ่ขึ้นตามที่คนในคลับเขาทำกัน

ยางทุกยี่ห้อมันก็มีหลายเกรดน่ะครับ เลือกให้เหมาะสม เดี้ยวนี้ก็มีคนนิยมเพิ่มขึ้น

Maxxis จะมีชื่อเสียงในต่างประเทศมากเรื่องยางพวก OffRoad และมอเตอร์ไซด์ (ลองหาข้อมูลจากเว็บต่างประเทศได้)
แต่ในประเทศไทยยังไม่ทำยางมอเตอร์ไซด์ เพราะคงยังไม่คุ้มต่อการลงทุน
  บริษัทเป็นขอคนใต้หวัน 100%ครับ พนักงานคนไทยตอนผมอยู่เมื่อ 3 ปีก่อนมีประมาณ 1700 กว่าคน
เดี้ยวนี้น่าจะร่วม 2000 น่ะครับเพราะเห็นว่าเปิดเฟดใหม่เพิ่ม
     แต่ถ้าสบายใจที่จะใช้ยี่ห้ออื่นก็เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคล
     แต่ก็ขอให้เปิดใจกว้างรับสิ่งใหม่ๆบางครับ  02 Inlove
ตัวผมเองไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร เพราะก็ออกมาแล้ว แต่ก็ไม่อยากให้ท่านๆตัดสินอะไรโดยที่ไม่ทันได้ทดลองครับ  

ยังไม่ขาดแคลนซึ่งความหวัง
Thai March ID : 1
Illus3D
Full Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:15:51 »

ใครบอก Maxxis ในประเทสไทยไม่มีสำหรับมอเตอร์ไซค์

ของผมยังเพิ่งไปเปลี่ยนมาเลย หุหุ

06 Laugh 06 Laugh

มีนาวาร่า แต่ทำไมมาอยู่ "ไทยมาร์ช"
ballcity
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 17

ball_supawat@hotmail.com
« ตอบ #71 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:22:17 »

VL ยาง Dunlop คร้าบ

ตามชมน้อง Mini No.9459 ตัวเขียวๆ ได้ที่นี่
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=7669.0
NooNung18
Newbie
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 17:50:42 »

วิ่ง 2 หมื่นกิโล กี่ปีครับ????

2 หมื่นโล นี่ประมาณ 1-2 ปีได้นี่คะ ถ้าไม่ไ้ดวิ่งต่างจังหวัดบ่อยเกิน
 ปกติเค้าเปลี่ยนยางกันทุกกี่กิโลอ่ะคะ หรือกี่ปีเอ่ย   12 Question
siribom
Newbie
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 12:14:56 »

2 หมื่นโล นี่ประมาณ 1-2 ปีได้นี่คะ ถ้าไม่ไ้ดวิ่งต่างจังหวัดบ่อยเกิน
 ปกติเค้าเปลี่ยนยางกันทุกกี่กิโลอ่ะคะ หรือกี่ปีเอ่ย   12 Question

เรื่องเปลี่ยนยางโดยส่วนมากก็ไม่เกิน 3 หมื่นกิโล หรือ 2 ปี แล้วแต่การใช้งานครับ, เปลี่ยนยางครบ 1 ปีหรือสัก 10000 กิโลก็ควรสลับยางได้แล้วครับ (สลับหน้าไปหลัง หลังไปหน้า อิอิ)
สมาชิก VIP
Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 12:15:24 »

ขออนุญาติพูดถึงยางMaxxis
    โดยตัวผมเองยังไม่เคยมีรถยนต์เป็นของตัวเอง เลยไม่ได้เคยลองว่ายางยี่ห้อไหนดี

แต่..............
                  ในฐานะที่เคยเป็นพนักงานของบริษัทนี้ แม้ไม่ได้อยู่ในกระบวนการผลิตโดยตรง แต่ก็มี
โอกาสได้รู้กระบวนการผลิต ตั้งแต่เป็นผงคาร์บอน จนถึง ขั้นขึ้นรถเทรนเลอร์
                   ตัวผมไม่ได้รู้กระบวนการผลิตยางยี้ห้ออื่น จึงไม่สามารถเปรียบเทียบได้ว่า ยางยี่ห้อไหนดีกว่ากัน
แต่จากการดูกระบวนการผลิตของ Maxxis เขาก็มีการผลิตที่มีแบบแผน มีการวางแผน ตรวจสอบคุณภาพทุกกระบวน
มีการสุ่มรันเทสยางที่ผลิต (เครื่องเทสยางเสียงดังมาก เขาเอายางมาหมุนจนกว่ามันได้ระยะหรือจนมันจะระเบิดนี้ล่ะ)
   ที่เสียเปรียบเขาก็เครื่องเรื่องของการตลาด ที่Maxxis พึ่งเข้ามาในไทยไม่กี่ปี และเน้นที่จะทำส่งออกมากกว่า
ค่าการตลาดเลยน้อย เลยขายราคายางในไทย ไม่แพง กลับทำให้เป็นว่า ยางราคาถูกเกรดต่ำซ่ะงั้น
     เลยไม่อยากให้ทุกคนมองว่า คุณภาพของยางจะขึ้นอยู่กับยี่ห้อดังๆอย่างเดียวให้ลองด้วยตัวเองหรือค้นใกล้เคียงดีกว่า
     ผมเองถ้าได้รถก็จะเปลี่ยนไปใช้ Maxxis เหมือนเดิม แต่ขนาดใหญ่ขึ้นตามที่คนในคลับเขาทำกัน

ยางทุกยี่ห้อมันก็มีหลายเกรดน่ะครับ เลือกให้เหมาะสม เดี้ยวนี้ก็มีคนนิยมเพิ่มขึ้น

Maxxis จะมีชื่อเสียงในต่างประเทศมากเรื่องยางพวก OffRoad และมอเตอร์ไซด์ (ลองหาข้อมูลจากเว็บต่างประเทศได้)
แต่ในประเทศไทยยังไม่ทำยางมอเตอร์ไซด์ เพราะคงยังไม่คุ้มต่อการลงทุน
  บริษัทเป็นขอคนใต้หวัน 100%ครับ พนักงานคนไทยตอนผมอยู่เมื่อ 3 ปีก่อนมีประมาณ 1700 กว่าคน
เดี้ยวนี้น่าจะร่วม 2000 น่ะครับเพราะเห็นว่าเปิดเฟดใหม่เพิ่ม
     แต่ถ้าสบายใจที่จะใช้ยี่ห้ออื่นก็เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคล
     แต่ก็ขอให้เปิดใจกว้างรับสิ่งใหม่ๆบางครับ  02 Inlove
ตัวผมเองไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร เพราะก็ออกมาแล้ว แต่ก็ไม่อยากให้ท่านๆตัดสินอะไรโดยที่ไม่ทันได้ทดลองครับ  

ผมก็ยังคงใช้ maxxis แต่เส้นใหญ่กว่าเดิม

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8   ขึ้นบน
พิมพ์