ThaiMARCH.comLAMINA
22 พฤษภาคม 2015, 21:37:09 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Gas
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
Banner 465x Ning Auto
MOSUTEN Easy Insure
Banner 465x100px horse auto mirror
LOCKTECH Mahajak Audio
MC TECH Osaka 99 Banner 310 x100
Energy-Reform
CastrolCarsThailand
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! มีตติ้งใหญ่ 8 พย 14 @สนามพีระ พัทยา!| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดลำดับสถานที่เที่ยวพัทยา ให้หนูหน่อยค่ะ....  (อ่าน 1423 ครั้ง)
TiKii_Honeii
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 08:26:11 »

รบกวนสอบถามเพื่อนๆใน Nissan March Club หน่อยค่ะ พอดีจะไปพัทยาค่ะ  ช่วยจัดลำดับสถานที่  ก่อน-หลัง ให้หน่อยค่ะ จะได้ไม่เสียเวลาขับรถย้อนไปมา 
สถานที่มีดังนี้ค่ะ 1.เมืองจำลอง 2.ตลาดน้ำ 4 ภาค 3.ภาพวาด 3 มิติ 4.ไร่องุ่นซิเวอร์เลค 5. สวนนงนุช  ถ้ามีสถานที่อื่นแนะนำมาก็ได้นะค่ะ แต่สถานที่ข้างบนเป็นสถานที่หลักๆที่อยากไปจริงๆค่ะ
และขอรบกวนเพื่อนๆอีกเรื่องค่ะ จะต้องพักที่พัทยาไหนค่ะ (เหนือ.กลาง.ใต้)  ถึงจะสะดวกต่อการเดินทางไปสถานที่นั้นๆ 
ถ้ามีโรงแรมแนะนำด้วยจะดีมากค่ะ ไม่ต้องติดทะเลนะค่ะ  จะได้เดินออกกำลังกาย ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้านะค่ะ
Dek Prade ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 308

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 09:57:03 »

ช่วยคิด....
 จะเรียงลำดับไปให้ แบบตั้งต้นจาก กทม.วิ่งผ่านไปเรื่อยๆ
1.ไป เมืองจำลอง ก่อนเลย เพราะอยู่ก่อนจะเข้าพัทยา
2. ภาพวาด 3 มิติ เพราะ เลี้ยวเข้ามาในเมืองพัทยา (เข้ามาตรงพัทยาเหนือ มั้ง  ถ้าจำไม่ผิดนะ)
3.ออกจากเมืองพัทยา ก็เลี้ยวซ้าย จะผ่าน ตลาดน้ำ 4 ภาค .....
4.ขับเลยมาอีกราวๆ 5 กม.เห็นจะได้ เลี้ยวซ้ายไปไรองุ่น
5.ขับย้อนกลับ และเหมือนจะมุ่งหน้าไประยอง อีกราวๆ 5 กม.จะเจอสวนนงนุช

ไม่ได้แจ้งซะด้วยว่ามาพักกี่วัน แต่ถ้ารู้ตำแหน่งแต่ละสถานที่แล้ว  ก็ไม่ต้องตาม 5 ลำดับที่จัดเรียงไว้ให้  เพราะ รวมความแล้ว  ที่ใดก่อน หรือ หลัง ก็ไม่ห่างกันมากเกิน 20 กม.

แต่ผมให้แง่คิดเรื่อง เวลาที่ควรไปเที่ยวในแต่ละที่ดีกว่า
เช้าๆ..ควรไปจำพวก เมืองจำลอง ไร่องุ่น  หรือ  สวนนงนุช เพราะ  แดดยังไม่แรงมาก แสงสวย ถ่ายรูปดี และโดยเฉพาะ สวนนงนุช  อาจจะต้องใช้เวลาเที่ยวในนั้นมากกว่า 1/2 วันเลย 
ก่อนเที่ยง ควรไปจำพวก ภาพวาด 3 มิติ เพราะคนรอต่อแถวถ่ายรูปยังไม่เยอะ
เย็นๆ ค่ำๆ  ควรไปจำพวก ตลาดน้ำ 4 ภาค บรรยากาศจะน่าเดิน กิน ช๊อบ  มากกว่า  แต่ถ้าจะเอากินอิ่ม  มาหาร้านข้างนอกกินดีกว่า

ไร่องุ่น...ถ้าไม่เลือกไปเช้า ก็เย็น ไปเลย เพราะไม่ค่อยมีอะไรมากมาย  วนรอบๆอย่างเก่งก็ไม่เกิน 1 ชม.ก็ครบถ้วนแล้ว

ที่พัก  ผมว่า พัทยาใต้ มีโอกาสหาที่พักสงบๆและราคาประหยัดราคาต่ำกว่า 1 พันบาท/คืน ได้มากกว่า แต่ควรต้องมีรถส่วนตัวจะเหมาะที่สุด
แนะนำให้ 1 ที่ www.sugarbeatresort.com
ลองเอาที่นี่ เป็นมาตรฐานราคาดูก่อน แล้วลองหาๆดูเพิ่มเติม   เพราะ ที่พักจริงๆในย่านนั้นๆ เยอะมากมาย  แต่กว่าครึ่งก็ไม่ได้ลงข้อมูลไว้ในเวบเซด์

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
TiKii_Honeii
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 11:51:26 »

ขอบคุณมากค่ะ ว่าจะไปสัก 1-2 คืน ค่ะ
MICRA"s Shop ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 72

Hello Stranger ...!?

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มกราคม 2013, 00:49:18 »

ไล่จากถึงก่อนละกัน
- เมืองจำลอง
- ตลาดน้ำ 4 ภาค
- สวนนงนุช
ที่ข้ามคือไม่รุ้เหมือนกัน
ที่น่าเที่ยวอื่นๆ
ตอนนี้ ฮิตสุด มาใหม่ก็ โลมาโชว์
แต่ก็ยังไม่ได้เคยเลยไปดูเลยเหมือนกัน
ตอนนี้ก็มาทำธุระส่วนตัว อยู่พัทยา มาพักนึงละคับ

เรื่องที่พัก แนะนำ อพาร์ทเมนท์รายวัน ถนนเทพประสิทธ์ เดินทางสะดวก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์