ThaiMARCH.comLAMINA
21 สิงหาคม 2014, 11:31:50 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
MARCH NAVI Ning Auto
PTC GAS PTC GLASS COATING CENTER
MOSUTEN horse auto mirror
GENIAL RACING PROJECT Banner 465x100px
API Accessories TP-Aeropart E85 Kit MO AUTO
LOCKTECH Mahajak AudioBanner 310x100px
MC TECH Banner 310x100px   
http://www.clubs9.com/
SK2 Motor Sport
Energy-Reform
PTC Gas
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! เสนอชื่อกรรมการชุดใหม่| ราคาวานบุญ 20กค| TMC Card+สติกเกอร์คลับ

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องมาร์ชผมซิ้อมา6เดือนวิ่งไม่ถึง2000กิโลจะครบ6เดือนสิ้นเดือนนี้ต้องเข้า0ปล่าว  (อ่าน 2380 ครั้ง)
blejung
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 2 มกราคม 2013, 09:13:14 »

น้องมาร์ชผมซิ้อมา6เดือนวิ่งไม่ถึง2000กิโลเมตรเจะครบ6เดือนสิ้นเดือนนี้ต้องเข้า0ปล่าวครับขอคำแนะนำครับ
มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
Dek Prade ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 286

« ตอบ #1 เมื่อ: 2 มกราคม 2013, 10:49:25 »

วิ่งรถน้อยแบบนี้  ก็คงต้องใช้ระยะเวลาแทน กม.แล้วล่ะ
กล่าวคือ รถใช้งานประจำ  จะนับที่ เข้าเชคระยะ ทุกๆ 1 หมื่น กม.
กรณีของคันนี้ ก็น่าจะนับที่ ทุกๆ 6 เดือน แทน

สิ้นเดือนนี้  ก็นำรถเข้าเชคตามระยะ 1 หมื่นกม. ตามคู่มือท้ายเล่มได้เลย
รายจ่ายที่สำคัญก็มีแต่  น้ำมันเครื่อง ใช้แบบ สังเคราะห์100% ก็ไม่เกิน 2 พันบาท แน่นนอน

ส่วนถ้าจะแพงกว่านี้  ก็อาจจะมาจาก ค่าบริการ ตรวจเชคเบรค+สลับล้อ อีกราวๆ 500 บาท (แล้วแต่ความสมัครใจ)
ส่วน...ถ้าจะมีค่าน้ำยาล้างหัวฉีด ล้างเครื่องยนต์ อีก ราวๆ 500 บาท ก็ต้องย้ำกับทาง 0 นิสสันดีๆว่า  "ไม่ต้องการ" (หาอ่านได้จากกะทู้ บ่นๆๆ เกี่ยวกับแต่ละท่านที่ชอบบ่นกันจังว่า ทำไมเข้า 0 นิสสันแล้วแพงจัง  ก็จะพอนึกภาพตามได้)

ก่อนช่างจะลงมือ ก็จะมีใบประเมินการซ่อมมาให้เราดูก่อน  หากสงสัยเรื่องใด ลูกค้าต้องสอบถามพนักงานให้เรียบร้อย ก่อนที่จะเซนต์ในใบประเมินการซ่อม  คุณมีสิทธิที่จะขอยกเลิกรายการใดๆก็ได้

และสุดท้ายย...ถ้าคุณเป็นคนรักแบบเข้าเส้น  ก็จงตัดใจยกเลิกบริการล้างรถฟรีๆ จาก 0 นิสสัน ดีกว่า !!!

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx

...
blejung
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 2 มกราคม 2013, 10:53:50 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ช่วยผมได้เยอะเลยครับ
jong

คะแนนชื่นชม (Like) 51

ขอบคุณทุกท่านที่ชื่นชมครับ...ด้วยจิตคารวะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2013, 12:00:42 »

ผมลากยาวมา  10 เดือน วิ่งได้ 5200 กิโลเมตร   กำลังหาวันไปเปลี่ยนอยู่ครับ 09 Cry

รถ คันนี้  เด้อ ศรีสะเกษ
"คันเทียวทาง บ่ สุดเส้น  อย่าคืนหลัง ให้เขาซ่า 
สู้ไปตายดาบหน้า  เขาจั่งเอิ้นว่าดี"   ซั่นดอก ว้า !

แปลว่า " ถ้าหากเดินทางยังไม่ถึงจุดหมาย  ก็อย่า
กลับมาให้เขาพูดจาถากถางเย๊าะเย้ย  หรือถ้าหากทำอะไร
ก็จงพยายามทำให้สำเร็จ  อย่ายอมแพ้ ง่ายๆ  อย่าคืนกลับมา
ตั้งหน้าตั้งตา เดินต่อไป จนกว่าจะถึงจุดหมายปลายทาง
สู้ต่อไป ทำต่อไป จนกว่าจะสำเร็จ  หรือ  ตายไปข้างหนึ่ง
นั่นแหละ เขาถึงจะยอมรับ  "  ว่าอย่างงั้น นะ!
Dokaor
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2013, 12:21:09 »

เพราะอะไรถึงต้อง ยกเลิกการรับบริการการล้างรถจากศูนย์นิสสันด้วยหรือคีะ ไม่เข้าใจค่ะ
 15 confuse
jong

ขอบคุณทุกท่านที่ชื่นชมครับ...ด้วยจิตคารวะ

« ตอบ #5 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2013, 14:39:07 »

เพราะอะไรถึงต้อง ยกเลิกการรับบริการการล้างรถจากศูนย์นิสสันด้วยหรือคีะ ไม่เข้าใจค่ะ
 15 confuse

อาจจะด้วย เทคนิด และวิธีการ จัดการ  หรือเปล่าครับ  เนื่องจากการล้างรถ  มันต้องมีทักษะ วิธีการ และเทนิคอยู่บ้าง
คงจะด้วยเหตุนี้กระมั้งครับ อีกทั้งเรื่องความระมัดระวังการใช้อุปกรณ์ต่างๆ กับผิวสีจองตัวรถ  แต่ผมก็ยังไม่เคยใช้บริการนี้เลยเช่นกัน 

"คันเทียวทาง บ่ สุดเส้น  อย่าคืนหลัง ให้เขาซ่า 
สู้ไปตายดาบหน้า  เขาจั่งเอิ้นว่าดี"   ซั่นดอก ว้า !

แปลว่า " ถ้าหากเดินทางยังไม่ถึงจุดหมาย  ก็อย่า
กลับมาให้เขาพูดจาถากถางเย๊าะเย้ย  หรือถ้าหากทำอะไร
ก็จงพยายามทำให้สำเร็จ  อย่ายอมแพ้ ง่ายๆ  อย่าคืนกลับมา
ตั้งหน้าตั้งตา เดินต่อไป จนกว่าจะถึงจุดหมายปลายทาง
สู้ต่อไป ทำต่อไป จนกว่าจะสำเร็จ  หรือ  ตายไปข้างหนึ่ง
นั่นแหละ เขาถึงจะยอมรับ  "  ว่าอย่างงั้น นะ!
VeeRiN
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 4

Only god can judge me!!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2013, 15:05:37 »

วิ่งน้อยมากเลยค่ะ .. เราเดือนเดียวปาไปจะ 2พันโลแล้ว  09 Cry

..A girl who love in Manchester United..
jong

« ตอบ #7 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2013, 16:20:08 »

ก็อยากจะไป อยากจะวิ่ง  แต่ วันๆ ก็อยู่แต่กับงาน  09 Cry

Dek Prade ®

คะแนนชื่นชม (Like) 286

« ตอบ #8 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2013, 17:33:22 »

อาจจะด้วย เทคนิด และวิธีการ จัดการ  หรือเปล่าครับ  เนื่องจากการล้างรถ  มันต้องมีทักษะ วิธีการ และเทนิคอยู่บ้าง
คงจะด้วยเหตุนี้กระมั้งครับ อีกทั้งเรื่องความระมัดระวังการใช้อุปกรณ์ต่างๆ กับผิวสีจองตัวรถ  แต่ผมก็ยังไม่เคยใช้บริการนี้เลยเช่นกัน 
รับประกันว่า  ต้องได้ "รอย" แน่นอน  ไงครับ
แต่จะรอย หนา รอยบาง  รอยมาก รอยน้อย  ก็แล้วแต่กรรม แต่ละเวลา

ถ้าบางคนไม่ใส่ใจเรื่องนี้  ก็สบายไป  เพราะ ประหยัดค่าล้างรถราวๆ 100 บาท  (แต่เชื่อเถอะว่า ล้างสะอาดระดับเดียวกับ Taxi จ้างล้างคันละ ไม่กี่สิบบาท)

สำหรับผม  ลองมาแล้ว 2 ครั้ง  ก็ได้รอยมาทั้ง 2 ครั้ง  โชคดีที่เป็นรอยไม่ลึก !!!

ครั้งแรก จับไม่ได้ แต่เดาว่า ผ้าหรือฟองน้ำ มีกรวดทราย  เพราะ เท่าที่ยืนดูห่างๆ  ผ้าผืนเดียว He เช็ดทั่วคัน
ครั้งสอง  เป็น0นิสสันอีกที่  เลยลองยื่นดูห่างๆตั้งแต่ ต้นจน จบ  เจอเทคนิคที่ทำให้อ้าปากค้างได้พอควร  คือ ตอนที่จะเช็ดแห้ง  He ใช้ ก้านปัดน้ำฝนของรถที่ไม่ใช้แล้วมาไล่น้ำก่อน!!!  นึกเลยนะว่า  ถ้ามันไม่ระวัง ก้านมันขูดได้เลยง่ายๆ

ดังนั้น ....ถ้าเป็นไปได้ จึงอยากให้เลือกที่จะ ล้างเอง สบายใจกว่า !!!

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx

...
ToMarch®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 42

kingtoto1998@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2013, 08:14:11 »

เข้าไปถ่ายทิ้งเหอะคับ สัก7-8เดือนก้ได้คับ 

ผมมีกรีณเล่าสู่การฟัง ผมมี รถดีแม๊กอยุ่คันนุง 
วันนุง มีเงินไปซื้อ vgoมาขับ
ไม่ค่อยได้ขับ ดีแม๊ก ขับก้วันละ2-3กิโล แค่เอาขยะไปทิ้ง ปากซอย 08 Wait
1ปีผ่านไปไม่ได้ถ่ายน้ำมันเครื่อง
วันนุง vgoไปถ่ายน้ำมันที่0เลยต้องเอา
ดีแม๊กวิ่งไป สมุทรสาคร-จะไปสมุทรสงคราม ออกจากบ้านได้ 4กมเอง
เครื่องพังโซ่ในเครื่องขาด  คิดว่าเป้นเพราะ ไม่ได้ถ่ายน้ำมันเครื่องนะ
เพราะ ก่อนที่จะได้vgoมาถ่ายน้ำมันละวิ่งไปได้แค่ 2-3พันโล เอง

09 Cry 09 Cry 09 Cry 09 Cry 09 Cry 09 Cry 09 Cry

ประสบการณ์ตรงคับแต่แล้วแต่ความเชื่อนะ
ปล. ใช้รถน้อย ๆ  น้ำมัน อีโกคาร์เนี่ย 3ลิตร 750+กรองน้ำมัน+กรองอากาศ  (น้ำมันยาล้างทุกชนิดไม่ได้เอา)
6เดือน1200บาท หารออกมาก้แค่ 200/เดือน วันละไม่ถึง 10บาทเองคับ

สวัสดี เพื่อนๆthaimarch ผม โต ครับ อยากแนะนำร้าน DD ราคา ถูกๆ ฝากให้เพื่อนๆลองใช้บริการด้วยครับ
ขอแนะนำเซล สาวสวย ชื่อ คุณปุก เบอร์ โทร 083-030-1958<  สนใจนิสสัน มารช์ ลองติดต่อดูครับ เซลเค้า เร่งรถได้ไว รับรถไวมาก
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=34061.0  ร้านพี่ชายผมเอง                               จำหน่าย เกจ์ EFI,Apexi,Defi,Auto meter พวงมาลัยซิ่ง
             พร้อมบริการติดตั้งมีรับประกันสินค้าหลังการขาย                                                           สนใจโทร  0877576888  0867511675 แก้ว ครับ

ช่างเล็กรับชุดคลุมเบาะและหุ้มเบาะโทร  0875395895  ช่างเล็ก  
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=9225.0   <เวปข่างเล้ก
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=7520.0  <ร้านหนิงAuto  
ใช้กับตัวเองแล้วDจึงบอกต่อเพื่อนๆในคลับ หวังว่าจะได้ของดีๆราคาถูกกันทั่วหน้า O_o"                           ถ้าชอบโปรดกด >> (Like)
jong

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 10:23:14 »

เข้าไปถ่ายทิ้งเหอะคับ สัก7-8เดือนก้ได้คับ 

ผมมีกรีณเล่าสู่การฟัง ผมมี รถดีแม๊กอยุ่คันนุง 
วันนุง มีเงินไปซื้อ vgoมาขับ
ไม่ค่อยได้ขับ ดีแม๊ก ขับก้วันละ2-3กิโล แค่เอาขยะไปทิ้ง ปากซอย 08 Wait
1ปีผ่านไปไม่ได้ถ่ายน้ำมันเครื่อง
วันนุง vgoไปถ่ายน้ำมันที่0เลยต้องเอา
ดีแม๊กวิ่งไป สมุทรสาคร-จะไปสมุทรสงคราม ออกจากบ้านได้ 4กมเอง
เครื่องพังโซ่ในเครื่องขาด  คิดว่าเป้นเพราะ ไม่ได้ถ่ายน้ำมันเครื่องนะ
เพราะ ก่อนที่จะได้vgoมาถ่ายน้ำมันละวิ่งไปได้แค่ 2-3พันโล เอง

09 Cry 09 Cry 09 Cry 09 Cry 09 Cry 09 Cry 09 Cry

ประสบการณ์ตรงคับแต่แล้วแต่ความเชื่อนะ
ปล. ใช้รถน้อย ๆ  น้ำมัน อีโกคาร์เนี่ย 3ลิตร 750+กรองน้ำมัน+กรองอากาศ  (น้ำมันยาล้างทุกชนิดไม่ได้เอา)
6เดือน1200บาท หารออกมาก้แค่ 200/เดือน วันละไม่ถึง 10บาทเองคับ

ขอบคุณครับ    09 Cry  กลัวขึ้นมาทันที 16 Run

Ratchanok
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 11:27:31 »

ตอนนี้่ 10 เดือนแล้วค่ะ 6500 กม. ยังไม่ได้ 0 เลย
เคยไปตอน 1000 กม. แรก เค้าบอกว่า 10000 กม.ค่อยมา
ตอนนี้ยังไม่มีเวลาไป อีกนิดแล้วกันนะน้องมาช 555
อุ้ม
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

มาช์ ม่วงพลัม

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 14:05:44 »

ของเรา  เรียบร้อยมาแหละ 

palmtheus
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 15:06:32 »

รถใช้น้อยหรอคับ
jong

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 16:38:33 »

พลาดวันที 9 มาแล้ว 09 Cry

วันที่ 25 จะได้เข้าศูนย์ หรือเปล่าต้องรอลุ้นว่าศูนย์ หยุดไหม

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์