ThaiMARCH.comLAMINA
21 ธันวาคม 2014, 21:25:10 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
viriyah.co.th Ning Auto
MOSUTEN Banner465x100px
PTC GAS crystal for car
Banner 465x100px horse auto mirror
API Accessories TP-Aeropart Banner 225x100px MO AUTO
LOCKTECH Mahajak Audio pasta-racing.com
MC TECH
http://www.clubs9.com/
Energy-Reform
PTC Gas
BangChak Eco Syn
Second Hand Car by Thongchai
SBRAND
checkinsuranceprice.com

Hot Issue! มีตติ้งใหญ่ 8 พย 14 @สนามพีระ พัทยา!| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง "MAXXIS" (แมกซิส) แค่ตกหลุม ก็บวมได้เลยหรือ  (อ่าน 2076 ครั้ง)
jong
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 51

ขอบคุณทุกท่านที่ชื่นชมครับ...ด้วยจิตคารวะ

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 17:26:24 »

มาร์ชของผม ได้ยาง แมกซิส มาครับ  ตอนนี้ใช้อยู่ เข้าเดือนที่ 6  เมื่อไม่กี่ที่ผ่านมา  รถตกหลุม  ล้อหน้าซ้าย
ผลออกมา แก้มยางบวมเท่าไข่ไก่เลยครับ
    มันเป็นกันง่านอย่างนี้เลนหรือครับ    เคยขังบิกอัพ แบบเจอหลุมไม่เคยผ่อน  แต่ก็ไม่เคยเป็นขนาดนี้เลย
วันอาทิตนี้  คงต้องไปเปลี่ยนยาก  และเช็คแม็กซ์ สักหน่อย  ไม่รู้ แม็กซ์จะร้าว ตรมกันไปอีกหรือเปล่า 09 Cry

รถ คันนี้  เด้อ ศรีสะเกษ
"คันเทียวทาง บ่ สุดเส้น  อย่าคืนหลัง ให้เขาซ่า 
สู้ไปตายดาบหน้า  เขาจั่งเอิ้นว่าดี"   ซั่นดอก ว้า !

แปลว่า " ถ้าหากเดินทางยังไม่ถึงจุดหมาย  ก็อย่า
กลับมาให้เขาพูดจาถากถางเย๊าะเย้ย  หรือถ้าหากทำอะไร
ก็จงพยายามทำให้สำเร็จ  อย่ายอมแพ้ ง่ายๆ  อย่าคืนกลับมา
ตั้งหน้าตั้งตา เดินต่อไป จนกว่าจะถึงจุดหมายปลายทาง
สู้ต่อไป ทำต่อไป จนกว่าจะสำเร็จ  หรือ  ตายไปข้างหนึ่ง
นั่นแหละ เขาถึงจะยอมรับ  "  ว่าอย่างงั้น นะ!
puo®

คะแนนชื่นชม (Like) 140

...เจ้าออมเงิน อายุ 4 ปี 3 เดือน ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 18:21:54 »

ถ้าไม่อยากเสียประวัติ ลองติดต่อเคลมกับประกันชั้น1 ดูครับคุณจง แต่น่าจะได้คืนแค่50% ครับ

ของผมแม๊กซีส เหมือนกันผมก็คิดว่าทนใช้ได้นะครับ  ถ้าอยากเปลี่ยนยี่ห้อในราคา E CO  ลองดัลลอปดูครับ ใช้ดีครับ.. 07 Hi

เจ้าออมเงิน ขอขอบคุณทุกท่านที่+1 ให้ค๊า....บ

***ประวัติการบำรุงรักษาที่สำคัญๆ***
- เปลี่ยนแบตเมื่อ25-3-56 (2 ปี 7 เดือน 14 วัน)
- เปลี่ยน นมก. , น้ำยาหม้อน้ำ เมื่อ 40,000 โล
- ล้างตู้แอร์โดยไม่ถอดตู้ เมื่อ1-9-56  (46,500 โล)
- เติมน้ำยาแอร์ เมื่อ10-5-57 (63,xxxโล) (3ปี10เดือน)

*** สำหรับคนที่ไม่ชอบเปิดไฟเลี้ยวเวลาขับขี่รถ ***
- ขับขี่รถไม่เปิดไฟเลี้ยว กลับไปขี่เกวียนดีกว่าไหมพี่...? -

***ประวัติการเคลมฟรีจากนิสสัน***
1.เคลมเบรคคู่หลัง 2 ครั้ง (ขอบคุณนิสสันฮิปโปรลำปาง, และนิสสัน  
                                พระนคร2000 นนทบุรีครับ)
2.โช้คประตูหลัง  2 ครั้ง   (ขอบคุณนิสสันฮิปโปรลำปางครับ)
3.ซีลเพลาขับข้างขวา 1 ครั้ง (ขอบคุณนิสสันฮิปโปรลำปางครับ)
4.ซีลเพลาขับซ้าย-ขวา 1 ครั้ง (ขอบคุณนิสสันฮิปโปรลำปางครับ)
peejang®
สมาชิก VIP
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 11

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012, 01:41:05 »

คอนเฟิร์มว่าบวมครับ ของผมยางหน้าขวา บวมเท่าลูกมะนาว 2 ลูก สลับเอายางอะไหล่มาเปลี่ยนก็บวมอีกครับ สงสัยตกหลุมบ่อย 09 Cry

Superkeng 762MW.
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 22

อยู่กะบอร์ดนี้ 18 ชม.ต่อวัน

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012, 02:40:54 »

ผมโดนหลุมมาหล่ายรอบเเล้ว ยังใม่บวมเลย เริ่มเสียวๆเเระ

kanka07
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 10

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012, 14:23:43 »

ปัจจัยมีหลายอย่าอะครับ ลมยางที่อ่อนไป ความเร็วในการตก ความตื้นลึกและกว้างของหลุม
เพราะผมก็ใช้ Maxxis มาตกหลุมบ่อยไม่มีปัญหาดังกล่าวนะครับ ผมเปลี่ยนตอน 38,xxx กม
เพราะว่าโดนตะปูตำล้อไปเลยเปลี่ยนเพราะว่าจะเข้าหน้าฝนเลยชิงเปลี่ยนก่อน ตอนแรกกะสัก
40,000 - 45,000 กม (เปลี่ยนเมื่อปลาย เม.ย.55)
bank_bmw36
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 47

bank_bmw36@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2012, 22:33:04 »

ลงแรงๆ ก้ มีสิท บวมม ได้คับ

ถ้า ยังไม่ได้ อาไร ไม่อยากเสียตัง

เอายางอะไหล่ มาใช้ไปก่อนก้ได้คับ

Line:bankkyjang. เปลี่ยนเปนนละค้าบ บี พังไปแล้ว

แอดมาคุยกานได้ๆๆ บอกนิดนึงก้ดี คับ พี่ๆ จากมาช คลับ :))

วิธีทักทายชาวมาช คลับ คือ " พริบไฟฉุกเฉิน3 ครั้ง. ".   รณรงค์ช่วยกันตังนะคับ. :)
nu_prostreet
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 26

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012, 09:07:09 »

แม๊กซีส ห่วยแตกครับ  ไม่เคยตกหลุมวิ่งมาแค่20000  ดอกยากกร่อนเป็นริ้วๆ  ดอกฉีก   
jong

คะแนนชื่นชม (Like) 51

ขอบคุณทุกท่านที่ชื่นชมครับ...ด้วยจิตคารวะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 13:34:26 »

ขอบคุณทุก ๆท่านครับ
ตอนนี้ก็เปลี่ยนเอายางอะไหล่มาใส่แทนแล้วครับ
ความเร็วตอนที่ตกก็น่าจะ 70-80 เพราะเป้นช่วงที่แซง
แต่ตกแรงนี้ สำหรับผม ผมก็คิดว่าแรงนะครับ
ส่วนลมยาง  อยู่ที่ 34  ตอนนี้ เติม ที่ 35 แล้ว
เรื่องประกัน  ผมมีประวัติเคลมแล้วครับ  เมื่อตอนที่ วัวชนรถ
แต่ว่าได้แค่ ครึ่งเดียว  ก็เลยไม่ไปเคลม  ระยะนี้ก็กำลังสะสมทรัพย์ เปลี่ยนเป็นยงตัวอื่นอยู่ครับ
ช่างที่เปลี่ยนยางให้  บอกว่า หากเอาเหล็กแหลมๆ มาทิ่มตรงที่บวม  ทันก็จะแฟบและใช้งานได้ปกติ
เพราะว่า มันจะบวมที่ชั้นที่ 2 หรือ 3 ช่างเขาว่าอย่างนั้นนะครับ  แต่ผมก็ไม่ได้ทำหรอก  เก็บไว้อย่านั้นเลย

สาเหตุหลักๆ ก็คงจะกตหลุมที่มีขอบที่ชัน  และความเร็วของรถด้วย  ก็หวังลึกๆ ว่า แม็กซ์ คงไม่แตก หรือร้าว
ในวันที่เปลี่ยน ก็ลืมให้ช่างเขาตรวจให้  เพราะว่า ช่างรีบไปทำงานอีกที่  เลยไม่ได้ทำอะไรตามที่คิดไว้สักเท่าไหร่

รถ คันนี้  เด้อ ศรีสะเกษ
"คันเทียวทาง บ่ สุดเส้น  อย่าคืนหลัง ให้เขาซ่า 
สู้ไปตายดาบหน้า  เขาจั่งเอิ้นว่าดี"   ซั่นดอก ว้า !

แปลว่า " ถ้าหากเดินทางยังไม่ถึงจุดหมาย  ก็อย่า
กลับมาให้เขาพูดจาถากถางเย๊าะเย้ย  หรือถ้าหากทำอะไร
ก็จงพยายามทำให้สำเร็จ  อย่ายอมแพ้ ง่ายๆ  อย่าคืนกลับมา
ตั้งหน้าตั้งตา เดินต่อไป จนกว่าจะถึงจุดหมายปลายทาง
สู้ต่อไป ทำต่อไป จนกว่าจะสำเร็จ  หรือ  ตายไปข้างหนึ่ง
นั่นแหละ เขาถึงจะยอมรับ  "  ว่าอย่างงั้น นะ!
bank_bmw36
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 47

bank_bmw36@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 21:51:55 »

ขอบคุณทุก ๆท่านครับ
ตอนนี้ก็เปลี่ยนเอายางอะไหล่มาใส่แทนแล้วครับ
ความเร็วตอนที่ตกก็น่าจะ 70-80 เพราะเป้นช่วงที่แซง
แต่ตกแรงนี้ สำหรับผม ผมก็คิดว่าแรงนะครับ
ส่วนลมยาง  อยู่ที่ 34  ตอนนี้ เติม ที่ 35 แล้ว
เรื่องประกัน  ผมมีประวัติเคลมแล้วครับ  เมื่อตอนที่ วัวชนรถ
แต่ว่าได้แค่ ครึ่งเดียว  ก็เลยไม่ไปเคลม  ระยะนี้ก็กำลังสะสมทรัพย์ เปลี่ยนเป็นยงตัวอื่นอยู่ครับ
ช่างที่เปลี่ยนยางให้  บอกว่า หากเอาเหล็กแหลมๆ มาทิ่มตรงที่บวม  ทันก็จะแฟบและใช้งานได้ปกติ
เพราะว่า มันจะบวมที่ชั้นที่ 2 หรือ 3 ช่างเขาว่าอย่างนั้นนะครับ  แต่ผมก็ไม่ได้ทำหรอก  เก็บไว้อย่านั้นเลย

สาเหตุหลักๆ ก็คงจะกตหลุมที่มีขอบที่ชัน  และความเร็วของรถด้วย  ก็หวังลึกๆ ว่า แม็กซ์ คงไม่แตก หรือร้าว
ในวันที่เปลี่ยน ก็ลืมให้ช่างเขาตรวจให้  เพราะว่า ช่างรีบไปทำงานอีกที่  เลยไม่ได้ทำอะไรตามที่คิดไว้สักเท่าไหร่

ถ้าเปนล้อกระทะ ไม่เปนไร หรอกคับ ทนนน ผมลองมาละ 5555

ถ้าแมก ก้ ไม่แน่ใจ ว่า คด รึ ป่าวว คับ ลอง เอานิ้วลูบบขอบล้ออ ถ้ามีคด มีไร น่าจะดุ้งง คับ

Line:bankkyjang. เปลี่ยนเปนนละค้าบ บี พังไปแล้ว

แอดมาคุยกานได้ๆๆ บอกนิดนึงก้ดี คับ พี่ๆ จากมาช คลับ :))

วิธีทักทายชาวมาช คลับ คือ " พริบไฟฉุกเฉิน3 ครั้ง. ".   รณรงค์ช่วยกันตังนะคับ. :)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์