ThaiMARCH.comLAMINA
18 มกราคม 2018, 09:03:36 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Banner465x100px
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง

AOT Aeropart
Npshokai NVYangyont
Leo Oil
Carmana
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดเครื่องเสียงมา เสียงไม่โดนใจ ผมจูนให้มั๊ยครับ  (อ่าน 6575 ครั้ง)
khun Ink
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 3

inkactually@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 08:57:03 »

ติดตั้งเครื่องเสียงใครก็ทำได้ครับ ผมพร้อมที่จะช่วยเหลือคนที่อยากให้ระบบเสียงดีขึ้นครับ

อันดับแรกผมจะมาสอนฟังเพลงให้ฟรีก่อนครับ ให้รู้ว่าคุณภาพเสียงเดิมก่อนจูนเป็นอย่างไร

หลังจากนั้นผมจะทำการแก้ไขปรับจูนให้ตั้งแต่

1. เลเวลแมทชิ่ง คือการปรับสมดุลระหว่างวิทยุ ปรีแอมป์ และแอมป์ ให้อยู่ในเกณฑ์ที่ดีที่สุดของเครื่องเสียงชุดนี้

2. เช็คเฟสลำโพงทุกตัวให้ทำงานอย่างถูกทิศทาง

3. ปรับเกนแอมป์ และความถี่่ของลำโพงคู่หน้า-หลัง-ซับฯ ให้ทำงานสัมพันธ์กัน ทฤษฎีดูเหมือนง่าย แต่พอทำจริงๆมันยากมากนะครับ ต้องใช้หูฟังล้วนๆว่าแต่ละเพลง ลำโพงทุกตัวทำงานเข้ากันหรือยัง

สิ่งที่คุณจะได้

1. จินตนาการเหมือนฟังคอนเสิร์ตสดๆในรถของคุณเองที่มีเวทีอยู่ด้านหน้า วงดนตรีเล่นออกมาสมจริงที่สุดเท่าที่ชุดเครื่องเสียงทำได้

2. ได้ฟังเพลงคล้ายกับดนตรีจริงมากที่สุด

3. ฟังเพลงได้นานขึ้น ไม่ล้าหู (เชื่อว่าทุกท่านเป็น กรณีขับรถออกต่างจังหวัดนานๆ แล้วต้องมีช่วงปิดเครื่องเสียงทิ้งเพราะปวดหูมาก)   

สิ่งที่คุณจ่าย   

ถ้าระบบมีแอมป์ตัวเดียวคิด 300 ถ้ามีตัวที่2ขึ้นไปคิดตัวละ 100 ครับ   เชื่อเถอะครับจ่ายแค่นี้เกินคุ้ม

นัดจูนได้ที่โลตัสแคราย บิ๊กซีติวานนท์ เซ็นทรัลรัตนธิเบศร์ เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ แม็คโครแจ้งวัฒนะ คาร์ฟูร์(บิ๊กซี)แจ้งวัฒนะ

ไม่รู้ว่าจะฝากเรื่องไว้ที่ไหนได้ รบกวนห้องนี้ด้วยครับ
โทรปรึกษาก่อนได้ครับ ลองฟังรถคนจูนก่อนก็ได้ครับ ยินดีมากๆ
083-7877549
081-8350841
อิงค์

ดีใจที่ได้จูน คนจูนก็สุขใจ แต่ใครไม่เปิดใจ ก็ทุกข์ไปไม่ว่ากัน

081-8350841
tanabaworn
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 21

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 10:55:29 »

สนใจมากเลยครับ อยากเช็คเฟสพอดีเลย

worwhere
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 21:38:19 »

แจ่ม........... 13 Smile
nutpich
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 22:01:03 »

แหล่มมากครับ  งานนี้ฟรีรึป้าวว

โกรธอ๊ะป๊าว!! ถูกพันสองแซง
imkong
สมาชิก VIP
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

« ตอบ #4 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2015, 13:20:44 »

ตอนนี้ยังรับทำอยู่ไหมคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์