ThaiMARCH.comAOT
25 สิงหาคม 2019, 01:42:04 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนตำรวจจับไฟเดย์ไลท์  (อ่าน 25612 ครั้ง)
Newnew55
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 00:05:45 »

วันนี้โดนตำรวจ สภ.บบัวทอง ซิวเรื่องไฟเดย์ไลท์ ไป400 บอกว่าผิดกฎหมาย
1.ฐานตัดแปลงสภาพรถโดยไม่ได้รับอนุญาตจากนายทะเบียน (ติดเพิ่มเอง ไม่ได้ออกมาจากโรงงานเหมือนเบนซ์)
2.เป็นการรบกวนผู้ขับขี่รายอื่น ส่งผลกระทบต่อผู้ขับขี่รายอื่นด้าน จิดใจ อารมณ์ และร่างกาย

ผมติดไฟเดย์ไลท์ของFitt ขับมาจะ6เดือนแล้วเพิ่งเจอโดนซิวครั้งแรก   
1.อ้างเรื่องมอเตอร์ไซด์เปิดไฟใส่หมวก         พี่ท่านก็บอกว่าไม่เกี่ยวกันเป็นการรณรงค์ขับขี่ปลอดภัย
2.อ้างเรื่องเบนซ์เปิดกันให้เกลื่อน                พี่ท่านบอกว่าของเค้าผลิตจากโรงงานเป็นที่ยอมรับ
3.อ้างขับขี่ปลอดภัย เป็นที่สังเกตุ เพราะรถเราเล็กจะได้ไม่ปาดหน้ากัน    พี่ท่านบอกส่งผลกระทบกับสายตาคนอื่นมันแสบตาเป็นอันตราย  (มิหน้าเวลาคุยกับผู้อื่นถึงไม่ถอดแว่นดำ ไอ้พวกนี้ลืมสิ่งที่ครูสอนตอนเด็กไปหมดแล้ว)
3.พี่ท่านบอกให้ถอดออกไม่งั้นโดนจับอีก เพราะมีคำสั่งให้ตรวจตราเป็นพิเศษ    ตรูบอกฝันไปเถอะว่าตรูจะถอด ตรูจะเปิดของตรูต่อไปมึงจะจับก็เรื่องมึง ตรูมีปัญญาจ่าย

พี่ๆคิดว่าไง  กม.เมืองไทย 
Meawkung I ♥ K-BREAK
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 5

โทร 0810348425 ♫♫♫♫♫

meawkungforever@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 00:16:15 »

13 Smile ถ้าผมเป็นตำนวด ผมก็จะจับครับ โทษฐาน ติดแล้วสวยเด่นสะดุดตา เกินไป
Toom1980
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 5

VL CVT

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 00:57:03 »

หาเรื่องเอาจนได้ ขยันตรวจแบบนี้น่าจะส่งลงใต้ ดูซิจะกล้าไปตั้งด่านบ่อยๆไหม
내가 가장 사랑하는.®
สมาชิก VIP
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 34

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 02:07:35 »

อย่าว่างุ้งงี้เรยนะ ได้ยินมากับปากเจ้าของอู่ซ่อมรถตำรวจโดยเฉพาะ ว่ามีเคสที่ตำรวจท่านนึงขับรถไปชนต้นไม้หรือตกน้ำนี่แหละ

แล้วไป"เบ่ง"กับประกันให้ประกันคืนทุนให้ ประกันไม่ยอมเพราะ "จนท.ตำรวจท่านที่ขับรถคันนั้น ไม่มีใบขับขี่ ครับ"   ประกันเสนอ

ให้ 50000 พอไปซ่อมเอาเองไม่ยอมจะไปเบ่งกับประกันเขาอีก พี่ที่ทำอู่เขากล้าพูดเรย ว่าพี่หนวด หลายๆคนบนท้องถนนเนี่ยะ

ไม่มีใบขับขี่กันนะครับ คิดว่าเปนตำหนวดแล้วมีบัตรเบ่งได้เรยไม่ไปสอบกันมีเยอะแยะ แต่ที่ไหนเวลามีปัญหาเล่นกับประกัน  ๆเขา

ไม่สนหน้าไหนหรอกคับ ไม่มีใบขับขี่ก็ถือว่า ผิด เอง ซ่อมเอง ก็เรยอยากจะบอกให้รุ้ๆกันนะครับ ถ้าโดนเรียกตรวจซี้ซั้วแบบนี้อีก

ลองถามกลับไปดุบ้างว่า พี่มาขอตรวจใบขับขี่ผม พี่เองอ่ะมีรึป่าว???

♥내가 가장 사랑하는.♥
บัวขาว®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 02:54:55 »

ของผมก็ติดครับ เพื่อความสวยงาม ได้ความปลอดภัยแถมมาด้วย :13 Smile:วิ่งอยู่ภูเก็ตครับ
® ต่อ+อ้อ ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 17

ggm-gamecafe@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 08:32:22 »

อย่าว่างุ้งงี้เรยนะ ได้ยินมากับปากเจ้าของอู่ซ่อมรถตำรวจโดยเฉพาะ ว่ามีเคสที่ตำรวจท่านนึงขับรถไปชนต้นไม้หรือตกน้ำนี่แหละ

แล้วไป"เบ่ง"กับประกันให้ประกันคืนทุนให้ ประกันไม่ยอมเพราะ "จนท.ตำรวจท่านที่ขับรถคันนั้น ไม่มีใบขับขี่ ครับ"   ประกันเสนอ

ให้ 50000 พอไปซ่อมเอาเองไม่ยอมจะไปเบ่งกับประกันเขาอีก พี่ที่ทำอู่เขากล้าพูดเรย ว่าพี่หนวด หลายๆคนบนท้องถนนเนี่ยะ

ไม่มีใบขับขี่กันนะครับ คิดว่าเปนตำหนวดแล้วมีบัตรเบ่งได้เรยไม่ไปสอบกันมีเยอะแยะ แต่ที่ไหนเวลามีปัญหาเล่นกับประกัน  ๆเขา

ไม่สนหน้าไหนหรอกคับ ไม่มีใบขับขี่ก็ถือว่า ผิด เอง ซ่อมเอง ก็เรยอยากจะบอกให้รุ้ๆกันนะครับ ถ้าโดนเรียกตรวจซี้ซั้วแบบนี้อีก

ลองถามกลับไปดุบ้างว่า พี่มาขอตรวจใบขับขี่ผม พี่เองอ่ะมีรึป่าว???

ถ้าเป็นประเทศแยงกี้ หรือ แดนซามุไร น่าจะถามได้ (พี่มาขอตรวจใบขับขี่ผม พี่เองอ่ะมีรึป่าว???) แต่ถ้าเป็นประเทศแมวเหมียวของเราแล้้วหละก็ คงโดนจับตรวจฉี่ แล้วใส่สีม่วง จับไปนอนคุกซัก 7 วัน ไม่ให้โทรหาญาติ เอายาสีส้มๆใส่รถไว้ซักถุง แล้วส่งขึ้นศาล ยึดรถเป็นของกลาง แล้วเอาประมูลให้ภรรยาเอาไปใช้ สบายไป แน่นอน 08 Wait

texas.5
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) -36

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 08:37:18 »

พูดแล้วขึ้นเลยยยยย สังคมไทย.
จาก หารม้า

รับ "จัดหารถหลุดจองทุกรุ่น ทุกค่าย " รับซื้อ-ขายรถ จัดไฟแนนท์ เคลียร์แบล๊คลิส  สงสัย โทร 0850219888 0850229888 เต๋าครับ
goburi78
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 12:29:41 »

ถ้ามันผิดกฏหมาย  แล้วมันจะผลิตมาทำไม  ทำไมไม่ไปจับโรงงานที่ผลิตหล่ะ   ทีเวลาพวกรถตำรวจที่ติดไฟแว๊ปๆอ่ะ  มันโครตแสบตากว่าไฟ DayLight อีกนะ
Biere
Global Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 649

ReviewbyBiere.com

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 12:38:29 »

ยังไม่โดนเรียก แต่ถ้าโดน ผมจะไม่จ่าย ไม่ให้ใบขับขี่ด้วย เพราะไม่ผิด ดัดแปลงสภาพอะไร รถไม่ได้ผิดรูป หากินกันมันส์จริง ๆ นับวันยิ่งเกลียดตำรวจมากขึ้นทุกวัน ตอนขโมยขึ้นบ้าน ให้ช่วยมาจับ มันบอกงานยุ่งไม่มีเวลา แต่ทีเรื่องไม่เป็นเรื่องมาจับ  03 Angry

Biere
Global Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 649

ReviewbyBiere.com

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 13:02:53 »

คุณนบ สมาชิกอีกท่านก็เพิ่งโดนเมื่อวาน สน บางบัวทอง เช่นกัน

PeOud®

คะแนนชื่นชม (Like) 90

น้องโอปอล์ พี่อู๊ด พี่โอ๋ น้องอัพ ThaiMarch@2250

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 15:17:56 »

ต้องเถียงให้ตรงประเด็นนะครับเรื่องไฟ daytime นี้
ถ้าไม่ผิดเงื่อนไขเรื่องกำลังส่องสว่าง 50 Watts และไฟส่องลงพื้น พี่ตำรวจหากินแล้วหล่ะครับ

texas.5
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) -36

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 16:16:17 »

ต้องเถียงให้ตรงประเด็นนะครับเรื่องไฟ daytime นี้
ถ้าไม่ผิดเงื่อนไขเรื่องกำลังส่องสว่าง 50 Watts และไฟส่องลงพื้น พี่ตำรวจหากินแล้วหล่ะครับ
  นี่ ซิ ...คำตอบ  ต้องเถียง เอาให้ หนัก

รับ "จัดหารถหลุดจองทุกรุ่น ทุกค่าย " รับซื้อ-ขายรถ จัดไฟแนนท์ เคลียร์แบล๊คลิส  สงสัย โทร 0850219888 0850229888 เต๋าครับ
bank_bmw36
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 47

bank_bmw36@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 16:54:30 »

โอะ. ตำรวจจ. กากกก.

เกรียน ใส่ปชช.  ทำไม ต้องเกรียน. ขอ บัตร. นู้นนี่ นั่นนน

ผมล่ะ เกียดแม่งงง

มัน ยืนเฉย หากิน กับ คน ทำมาหากิน

ที ขโมย. โจร ฆ่า คน แม่งไม่จับบ.   รถติด แทนที่ จาออกไปเคลียรถ. เสือกตั้งเวลาไว้.

ช่วง ผมเกิดอุบัติเหตุนะ. ตำรวจ ใน โรงพัก แห่งย่าน เมเจอ.  เดินเข้าไป  แทนที่จะช่วยจับคนร้าย ที่ พวกแม่งดันนัดกันไปเตะบอล.

เดินสวนกัน ถามกันเปนคำเดียว. พี่เตะบอล ป่าวว.  มะวานโดนแดกไปทะไหร่

แม่งง. ตร. จิงๆ. ทหารดีๆ. ไปอยู่ ใต้กันหมดแล้วล่ะ. อย่างว่า เปน ตร. อะเปนง่ายย.  ยัดเงินก้ได้เลื่อนขั้นแล้ว 03 Angry

Line:bankkyjang. เปลี่ยนเปนนละค้าบ บี พังไปแล้ว

แอดมาคุยกานได้ๆๆ บอกนิดนึงก้ดี คับ พี่ๆ จากมาช คลับ :))

วิธีทักทายชาวมาช คลับ คือ " พริบไฟฉุกเฉิน3 ครั้ง. ".   รณรงค์ช่วยกันตังนะคับ. :)
Newnew55
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 17:01:46 »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

แต่เมื่อวาน มาร์ชคงโดนหลายคัน เพราะตอนเอาใบสั่งไปเคลียร์ที่ สน. ร้อยเวรบอกว่า... มาร์ชอีกแล้วเหรอยังไม่11.00เลยคุณเป็นคันที่ 4-5 แล้ว
สงสัยจงใจเล่นเรื่องไฟโดยเฉพาะ 03 Angry
® ต่อ+อ้อ ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 17

ggm-gamecafe@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 17:38:19 »

เลยไม่กล้าไปติดเลยกำลังว่าจะติดต่อคุณหนิงเลย 09 Cry

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์