ThaiMARCH.comAOT
24 สิงหาคม 2019, 06:31:27 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนสมาชิกที่ใช้กุญแจอัจฉริยะและปุ่มสตาร์ท  (อ่าน 5279 ครั้ง)
Kinggy
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

« เมื่อ: 9 สิงหาคม 2012, 15:14:19 »

เนื่องจากว่าตอนแรกจอง E CVT ไปแต่เซลล์แจ้งว่ารถยังไม่มีกำหนดรับแต่ถ้าเปลี่ยนเป็น EL CVTจะได้รถเลยค่ะ เค้าลัดให้
แต่อยากถามเพื่อนๆว่า กุญแจอัจฉริยะ ใช้ไปนานๆมันจะมีปัญหารึเปล่าคะ แบบว่าเสีย?!?
แล้วปุ่มสตาร์ทค่ะ ใช้ไปนานๆหลายปีมันจะพังหรือไหม้ได้รึเปล่า ถ้าพังเอากุญแจสตาร์ทก็ไม่ได้ใช้มั้ยคะ?!?

รบกวนถามผู้รู้และผู้ที่ใช้งานจิงมานานหลายปีนะคะ 07 Hi

March means me!!!

" TMC No. 38998 "

18percent
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2012, 18:36:55 »

ไม่มีคนตอบเลย ผมช่วยตอบก็ได้

ผมใช้ almera มาได้ซักพักนะครับ
หากเป็นปัญหาเรื่องกุญแจผมว่าแบตหมดน่ากลัวกว่า
แต่ว่าสามารถเอากุญแจไว้ใกล้ๆปุ่มสตาร์ทแล้วสตาร์ทได้  และต้องรีบเปลี่ยน

ใช้งานปุ่มกดมันก็เหมือนสวิทซ์ไฟนั่นหล่ะครับ
ผมก็ยังนึกไม่ออกว่าถ้าหากเสียจะนานเท่าไหร่  สวิทซ์หลอดไฟในบ้านผมก็ยังไม่คิดว่ามันสะเสียยากอะไร
Kinggy
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2012, 19:18:07 »

คือน้องชายขับมอเตอร์ไซค์ suzuki skywave 650cc มันจะเป็นระบบกดปุ่มสตาร์ทรถมอไซค์และใช้ระบบชิปแทนกุญแจ จะคล้ายๆกับรถยนต์อ่ะค่ะ น้องบอกว่าใช้ไปนานๆจะมีปัญหาเรื่องปุ่มสตาร์ทไหม้ค่ะ ไม่แน่ใจว่าระบบรถยนต์น่าจะแข็งแรงกว่า

NengCom2
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

~ March ม่วงพลัม VL ~

« ตอบ #3 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2012, 19:44:01 »

ใช้ VL ครับแต่เพิ่งได้รถมาไม่นาน ตอนนี้ก็ปกติดีครับ  13 Smile

~ สถานะ : กำลังหัดขับรถครับ ~
puzzlez
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 5

มีตังก็หล่อ ไม่มีตังก็เอาไว้ก่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2012, 19:54:14 »

ใช่ๆ ถ้าแบตหมดมันก็จะสตาร์ตรถไม่ได้นะ แต่ถ้ากลัวพังก็มีแต่ถ่านที่รีโมท หมดมั้ง เพราะผมใช้ VL ยังไม่มีปัญหาไรเลย

No.8189   กระป๋องสีขาวอยุ่ในจังหวัดชลบุรี แถวๆ แหลมฉบัง - ศรีราชา - พัทยา เจอะเจอทักทายกันด้วยนะครับ

วิธีทักทายชาวมาร์ช คลับ คือ " พริบไฟฉุกเฉิน3 ครั้ง. ".   รณรงค์ช่วยกันตั้งนะคับ. :)
t toon®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 13

เล็กรวมพิเศษ2

« ตอบ #5 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2012, 20:08:49 »

VL Sportversions ใช้มาเกือบ2ปีแล้วถ่านไม่เคยเปลี่ยนใช้งานได้ปรกติครับผ๊ม....
NengCom2
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

~ March ม่วงพลัม VL ~

« ตอบ #6 เมื่อ: 9 สิงหาคม 2012, 20:31:12 »

ใช่ๆ ถ้าแบตหมดมันก็จะสตาร์ตรถไม่ได้นะ แต่ถ้ากลัวพังก็มีแต่ถ่านที่รีโมท หมดมั้ง เพราะผมใช้ VL ยังไม่มีปัญหาไรเลย

ตามที่เซลล์ผมแจ้ง เขาบอกสตาร์ทได้นะครับ แต่ต้องถอดเอากุญแจไปจ่อตรง ปุ่มสตาร์ทแล้วกด  12 Question

~ สถานะ : กำลังหัดขับรถครับ ~
Kinggy
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012, 06:57:52 »

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคนคะ

muaeenth99
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 09:25:30 »

ใช้มาปีครึ่งแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ตอบสนองผมได้อย่างดี ยังไม่มีปัญหาเรื่องแบตอ่อนเลยครับ

EL ใช้แล้วสะดวกดีนะครับ เช่นเวลาขนของเยอะๆ ไม่มีมือคอยล้วงหยิบกุญแจ เราแค่เดินไปกดปุ่มดำที่จับประตู ก็จะสามารถปลดล๊อกและเปิดประตูได้เลยครับ ( ยื่นนิ้วชี้ออกมาได้แค่นิ้วเดียว เก็บของได้สบายทั้ง 5 บานประตูเลยครับ)

ระบบปุ่มสตาร์ทก็ดีทีเดียวครับ กุญแจอยู่ในรถ สตาร์ทได้ กุญแจอยู่นอกรถ หมดสิทธิ์สตาร์ทครับ

กุญแจอัจฉะริยะ มันฉลาดจริงๆครับ หากเราลืมกุญแจในรถ แต่ออกไปนอกรถ แล้วกดปุ่มดำเพื่อล๊อกรถ ล๊อกไม่ได้นะครับ จะมีเสียงติ๊ดๆๆๆ ดังรัวๆเลย ว่าเราลืมกุญแจ ต้องหยิบออกมานอกรถก่อน ถึงจะล๊อกได้ครับ

หน้าจออัจฉะริยะ ช่วยเราได้มากเลยครับ ทำให้เราควบคุมการขับรถ ซึ่งจะมีผลให้เราสามารถขับด้วยความเร็ว 80-100km ด้วยอัตตรากินเชื้อเพลิง 20km/ลิตร ในรอบ 2000 ครับ (ควบคุมเท้าอย่าให้เกิน 2000 ครับ ให้ 2000พอดีๆ แล้วพอความเร็วถึง 70-80km ลองดูที่อัตราการกินเชื้อเพลิง จะวิ่งแถวๆ 20km/l ครับ)

เปลี่ยนเป็น EL เลยครับ แล้วจะรู้ว่า มาร์ช ง่ายกว่าที่คุณคิดจริงๆ จะรู้สึกได้แน่ชัดเลยว่า ไม่เสียดายที่มาเลือก EL ครับ

ปล. ผมก็ยังคิดอยู่เลยจนถึงตอนนี้ว่า คิดไม่ผิดที่เลือก EL มันสะดวกมากจริงๆ บ่อยครั้งที่ มานั่งคิดว่า ถ้าเป็น ตัว E กับเหตุการณ์ที่พบเจอ คงวุ่นวายน่าดูเชียว
Superkeng 762MW.
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 22

อยู่กะบอร์ดนี้ 18 ชม.ต่อวัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 10:09:53 »

เสียดาย จังที่ใม่มี อิมโม

Biere
Global Moderator
Extreme Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 649

ReviewbyBiere.com

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012, 11:15:03 »

เสียดาย จังที่ใม่มี อิมโม

EL มี Immo ครับ

Biere
Global Moderator
Extreme Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 649

ReviewbyBiere.com

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012, 11:16:14 »

ผมใช้มา 2 ปีกว่าแล้วครับ รถวิ่งไป 80,000 กิโล วันนึงกดหลายครั้ง ยังไม่มีปัญหาครับ

ตอนครบ 2 ปี ผมก็จัดการเปลี่ยนถ่านเองเรียบร้อยครับ ตามรีวิว http://thaimarch.info/?p=584

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์