ThaiMARCH.comAOT
18 มิถุนายน 2019, 00:48:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่ง DIY เสร็จ....แจกฟรีครับ??  (อ่าน 8987 ครั้ง)
Mr.A
สมาชิก VIP
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 18

abbtv@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2012, 21:18:22 »

ขอบคุณมากครับ ลองใช้ดูแล้วชอบมากครับ  02 Inlove
® Cirno ⑨
สมาชิก VIP
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) -5

สมาคมคนขวางโลก

« ตอบ #16 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2012, 21:57:51 »

"อยากหาสูตรทำอาหารก็ไม่ต้องมาคอยเปิดคอมหรือ Notebook รอนานนนนน กว่าจะบูทเสร็จ........สู้อีเจ้า Android Phone ผมไม่ได้เลย....เปิดปั๊บเข้าเนททันทีดู youtube ดู Clip ทำอาหารของชาคริต ทำตามบางเมนู ได้ทันที.......สงสัยก็ search หาข้อมูลต่อจากเวบนู้นนี้ พอได้ปั๊บก็โหลดเก็บไว้มานั่งอ่าน หรือจะสั่ง Print ผ่าน Wifi ออกมานั่งอ่านเอา

เนี่ยละครับ ประเด็นมันอยู่ที่ว่า Life Style ที่เราเลือกจะทำอะไร เรียนรู้ที่จะใช้ประโยชน์จากมันมากน้อยแค่ไหน สมัยนี้คือ Media & Content ซึ่งมันมากกว่า Information ....ทุกอย่างทำให้มันเข้าใกล้ตัวเรามากยิ่งขึ้นเพียงเราเปิดใจเรียนรู้มัน...คว้ามันมาใช้...โอกาสเข้ามาหาตัวถ้าไม่คว้าเอาไว้เราก็พลาดล่ะครับ.....(อิอิ...ขออนุญาติยืมคำคุณตันโออิชิ ทิ้งท้ายไว้ละกันครับ)"

โอ้ว.... อ่านแล้วรู้สึกว่าเจ๋งจังเลยอ่ะ

อืม ไลฟ์สไตล์เค้าเหรอ อันที่จริงเค้าก็ซื้อโปรโทรรายเดือน +เน็ท5ชั่วโมงไว้นะ แต่ใช้เบอร์นี้โปรนี้มาเป็นปีนี่ ยังไม่เคยเปิดเน็ทไว้เกิน 5ชั่วโมงต่อเดือนเลยง่ะ

เวลาเล่นเน็ทก็คือ อ่านบอร์ดบ้าง ส่วนใหญ่ก็จิ้มคีย์ เกรียนอยู่หน้าคอม โซเชี่ยลเนทเวิร์กนี่ไม่ค่อยสนใจเลย เรื่องที่ใช้เน็ท ใช้คอมบ่อยที่สุดคือ เล่นเกมออนไลน์แบบที่ต้องตบด้วยเม้าส์กับคีย์บอร์ด กับอ่านสแกนเลชั่นการ์ตูนในเน็ทฟรี  06 Laugh  ฟังดูไม่ค่อยมีประโยชน์เลยเนาะ

จริงๆก็ขุดท่อบ่อยนะ แต่ชอบขุดภาษาญี่ปุ่น ในมือถือมันก็อปคำแล้ววางชื่อเพลงภาษาอื่นลำบากมากๆ ต้องเสริชอังกฤษตลอด ซึ่งไม่สะดวกเลย เว็บวิดิโอที่ชอบเข้าก็เป็นเว็บประเทศญี่ปุ่น แล้วก็เสริชหาของฟรีตามเว็บบิท หรือมีเดียไฟล์แบบนั้น ซ฿่งแน่นอนว่า PC สะดวกกว่า

เวลาทำอ่านหารส่วนมากก็มักจะปริ๊นซ์ใส่กระดาษกันลืมไว้ ไม่งั้นก็มักจะอ่านให้ขึ้นใจแล้วลงมือทำ  คงเพราะลงมือทำตามขั้นตอนไม่ถนัดมั้งคะ ชอบรู้ทุกอย่างล่วงหน้าก่อนแล้วค่อยทำ คงเพราะนิสัยแบบนี้แหละ ถึงได้ดูGPSไม่รู้เรื่อง เพราะไม่เข้าใจว่า "อีก500เมตรเลี้ยวซ้าย" 500เมตรมันระยะเท่าไหร่? ชอบปริ๊นซ์แผนที่ลงกระดาษแล้วขับหาไปเรื่อยๆ มากกว่า

เคยพยายามจะจดวันเวลานัดหมายลงมือถือเหมือนกัน แต่สุดท้ายก็เลิก หันกลับไปเอาปากกาขีดบนปฏิทินที่แปะฝาบ้าน

รู้สึกว่าต่างกะคุณสุดๆ ไปเลยง่ะ ยังกะเค้าเป็นคนในยุคเก่าๆ เป็นยัยป้าแก่ๆ เปลี่ยนแปลงยากมากกว่าซะอีก  ในขณะที่คุณแฟนค่อนข้างไฮเทคนะ มันเชื่อการคำนวนจากโปรแกรมมายเกิร์ลเดในไอโฟนทมากกว่าคำพูดจากปากแฟนซะอีก 

สงสัยเราคงไม่ค่อยเหมาะกับของพรรณนี้แฮะ เพราะไม่ค่อยใช้ประโยชน์อะไรมากมาย เอามาก็ใช้ได้ไม่คุ้มค่า  เหมือนตอนที่แม่ถามว่า เราติดTVในรถทำไม ทั้งๆ ที่ไม่เคยเปิด เลยหันไปบอกแม่ว่า ไม่ได้จะติดจอรุ่นมีทีวี แต่จอรุ่นมีทีวีนี้มันถูกและแถมบูลธูทมาให้ด้วยตะหาก เอามาแล้วก็ใช้แต่บูลธูทกับช่องอ่านการ์ด  06 Laugh

แต่ฟังคุณพูดแล้วชอบคาแรคเตอร์คุณนะ ดีใจแทนแฟนคุณ เราว่าคุณต้องเป็นคนน่ารักแน่ๆ เดาจากคำเขียนเอาอ่านะ

สิ้นหวังแล้ว!!! อย่ามาแกล้งรถเล็กสิ

ที่ตรูขับช้าเนี่ย เพราะตรูไม่รีบว้อย ถ้าอยากซิ่งเดี๋ยวก็เหยียบเองแหละน่า ไม่ต้องจี้
thandagra
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 5

« ตอบ #17 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2012, 00:14:31 »

ขอบคุณสำหรับคำชมครับคุณ cirno คุณว่าผมน่ารัก..แต่ภรรยาผมบ่นว่าขาโหด..ประจำ 06 Laugh
ยังงัยซะผมมั่นใจว่าทุกคนย่อมมี life style ที่เหมาะๆกันอยู่แล้ว...ในที่นี้ก็ยกผลประโยชน์ให้คนใช้ androi
d ก่อนล่ะครับ ใครที่ใช้ ไอโฟนก้้อมั่นใจได้ครับว่าคุณเลือกได้ถูกแล้วสำหรับ end user ที่ไม่เน้นซุกซนมากๆอย่างผม อิอิ

..อ๋อ....รุ่นนี้รองรับ android 2.3.3 ขั้นต่ำนะครับ...ที่ลงไว้ 2.3.4 อันนั้นโทดทีครับ ดันจำผิดเพราะ เจ้า S1 ผม rooted แล้วลงรอมใหม่เป้้น 2.3.4 เอง..ในแง่ของ แอพแล้วถือว่าใช้ด้วยกันได้อย่างไม่มีปัญหาครับ

แจกฟรีโปรแกรมใช้งานบนมือถือหรือ Tablet Android OS
Tor_March ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 8

March VL ฝั่งธนฯ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #18 เมื่อ: 9 กรกฎาคม 2012, 19:56:19 »

ขอรับไปใช้คำนวณ

ขอบคุณครับ  02 Inlove

Hing Hoy

jadevt
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

jade@mbsa.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: 7 สิงหาคม 2012, 13:39:17 »

เพิ่งติดตั้ง ยังไม่ได้ทดลองการคำนวณนะครับ แจ้งผลการแสดงผลหน้าจอครับ

Galaxy S I9000
Cynogenmod 9 ROM and Slimrom 4.2
Android 4.0.4
หน้าจอ อ่านแล้วติดขัดเล็กน้อยครับ 175 / 60 R 15
เลขไมล์ เติมเต็มถัง ช่องใส่ เห็นแค่สามหลักสุดท้าย
ส่วนช่องราคาลิตรละ ไม่เป็นครับ
เลข 5 และ 0 และ 5 จะตกขอบไปหน่อยครับ
lOOKPoO
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

159709799 lukpoo_mk@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 14:34:59 »

ขอบคุณมากคร้าาา   จะรอแอพอื่นๆ ของมาร์ชอีกนะ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
พิมพ์