ThaiMARCH.comLAMINA
24 พฤศจิกายน 2017, 15:07:01 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Banner465x100px
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Npshokai
AOT Aeropart NVYangyont
Tisco Cash
Leo Oil
Carmana
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: 1 ... 7 8 [9]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าราคาตามนี้จิงถือว่าธรรมดามากๆ หรือ ท่านๆคิดว่าไง  (อ่าน 28793 ครั้ง)
Joe Nissan
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #120 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 09:52:25 »

ก่อนจะตัดสินกันว่าราคาที่ออกมาแพงเกินที่ตั้งใจไว้ ขอโอกาศได้อธิบายเปรียบเทียบหน่อยนะครับพี่น้อง
ผมจะเอาราคาที่พูดคุยกันอยู่นี้แหละครับมาเปรียบเที่ยบ คือ รุ่นท็อป ของน้อง มีนา กับ วีออส รุ่น J A/T

เอาราคาก่อนนะครับ น้องมีนา ราคา 539,000 บาท ส่วนวีออสรุ่นดังกล่าว ราคา 549,000 บาท
 จากราคาที่เห็นกันอยู่นี้ ผมไม่เถียงเลยที่แต่ละคนพากันผิดหวังในเรื่องราคาของน้องมีนารุ่นนี้
งั้นลองมาดูออปชั่นครับ
                    น้องมีนา ( New March )                            Vios  J  A/T
ระบบเกียร์            New X-Tronic CVT                                A/T ( ซึ่งเป็นเกียร์ออโต้ ธรรมดาทั่วไป )
ล้อ                     อัลลอยด์ 15 นิ้ว                                      กระทะเหล็ก 14 นิ้ว
ที่จับเปิดประตูด้านนอก    สีเดียวกับตัวรถ                                  สีดำ
ที่บังแดดด้านหน้า      พร้อมกระจกแต่งหน้า และที่เสียบการ์ด          ไม่มีกระจก
กระจกหน้าต่าง          ไฟฟ้า                                                 ไฟฟ้า
จอแสดงผลข้มูลการขับขี่   จอ Multi-Display                             ไม่มี
Intelligent key+Push Start    มี                                         ไม่มี
กุญแจรีโมท              แบบ Intelligent key                              รีโมท เปิด-ปิด ธรรมดา
เครื่องเล่น                 mp3   Built-in   พร้อมลำโพง 4 ตัว           Mp 3 ลำโพง 2 ตัว
เชื่อมต่อ Aux             มี                                                      ไม่มี
กระจกมองข้าง            ปรับไฟฟ้า และพับเก็บด้วยไฟฟ้า                  ปรับมือ และพับด้วยมือ
ถุงลมนิรภัยคู่ SRS       มี                                                       ไม่มี
ABS+EBD+BA         มี                                                       ไม่มี
เซ็นเซอร์กะระยะถอยหลัง     มี                                                  ไม่มี

ลองนำข้อมูลนี้มาเปรียบเที่ยบกับราคานะครับว่าคุ้มหรือไม่ หากคิดว่าไม่คุ้มนั้นก็เป็นสิทธิของผู้ซื้อครับ ผมมีหน้าที่ชี้แจงข้อเท็จจริงในสิ่งที่ลูกค้าควรรู้ครับ ส่วนลูกค้าถ้าทราบข้อมูลดี    แล้วตัดสินใจอย่างรัยนั้นเป็นสิทธิของลูกค้าครับ

ขอขอบพระคุณที่กรุณาเสียเวลาอันมีค่าของท่าน อ่านโพสนี้ครับ ขอบคุณครับ

speednet
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« ตอบ #121 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 12:48:20 »

เรารัก "น้องมีนา"
สู้ๆ
 ;D ;D ;D
junebb
Newbie
*

« ตอบ #122 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 15:00:13 »

ผิดหวังตัว top มากเหมือนกัน แพงเกินไปค่ะ หันไปมองวีออสแล้วค่ะตอนนี้
garfairyen
Newbie
*

« ตอบ #123 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 16:48:02 »

ผิดหวังตัว top มากเหมือนกัน แพงเกินไปค่ะ หันไปมองวีออสแล้วค่ะตอนนี้

เปิดราคามาแบบนี้ 
สมหวังกับคนเล่นเกียร์ธรรมดา เพราะป้ายแดงมือหนึ่ง 375k
ผิดหวังคนที่อยากได้ตัวTop  กระชากไป 537k

ผมเองติดตามมา เกือบ2เดือน ถามใจตัวเองว่าชอบไหม....ชอบครับ แต่

ราคาออกมางี้  หายอยากครับ....เคือง  ;D

ก็เลยทำเรื่อง ออกค่ายอื่นแว้วครับ
mumu2
Newbie
*

« ตอบ #124 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 17:51:04 »

;Dดีใจด้วยนะทุกคนๆๆๆๆๆๆๆๆ
หน้า: 1 ... 7 8 [9]   ขึ้นบน
พิมพ์