ThaiMARCH.comLAMINA
26 พฤษภาคม 2017, 11:59:59 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
GS Battery
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Banner465x100
AOT Aeropart NVYangyont
LOCKTECH Banner 310x100px TT Auto
Tisco Cash
Leo Oil
Lock Tech by Modern Technic Lock
MMM Thailand
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: 1 ... 7 8 [9]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าราคาตามนี้จิงถือว่าธรรมดามากๆ หรือ ท่านๆคิดว่าไง  (อ่าน 28029 ครั้ง)
Joe Nissan
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #120 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 09:26:01 »

ก่อนจะตัดสินกันว่าราคาที่ออกมาแพงเกินที่ตั้งใจไว้ ขอโอกาศได้อธิบายเปรียบเทียบหน่อยนะครับพี่น้อง
ผมจะเอาราคาที่พูดคุยกันอยู่นี้แหละครับมาเปรียบเที่ยบ คือ รุ่นท็อป ของน้อง มีนา กับ วีออส รุ่น J A/T

เอาราคาก่อนนะครับ น้องมีนา ราคา 539,000 บาท ส่วนวีออสรุ่นดังกล่าว ราคา 549,000 บาท
 จากราคาที่เห็นกันอยู่นี้ ผมไม่เถียงเลยที่แต่ละคนพากันผิดหวังในเรื่องราคาของน้องมีนารุ่นนี้
งั้นลองมาดูออปชั่นครับ
                    น้องมีนา ( New March )                            Vios  J  A/T
ระบบเกียร์            New X-Tronic CVT                                A/T ( ซึ่งเป็นเกียร์ออโต้ ธรรมดาทั่วไป )
ล้อ                     อัลลอยด์ 15 นิ้ว                                      กระทะเหล็ก 14 นิ้ว
ที่จับเปิดประตูด้านนอก    สีเดียวกับตัวรถ                                  สีดำ
ที่บังแดดด้านหน้า      พร้อมกระจกแต่งหน้า และที่เสียบการ์ด          ไม่มีกระจก
กระจกหน้าต่าง          ไฟฟ้า                                                 ไฟฟ้า
จอแสดงผลข้มูลการขับขี่   จอ Multi-Display                             ไม่มี
Intelligent key+Push Start    มี                                         ไม่มี
กุญแจรีโมท              แบบ Intelligent key                              รีโมท เปิด-ปิด ธรรมดา
เครื่องเล่น                 mp3   Built-in   พร้อมลำโพง 4 ตัว           Mp 3 ลำโพง 2 ตัว
เชื่อมต่อ Aux             มี                                                      ไม่มี
กระจกมองข้าง            ปรับไฟฟ้า และพับเก็บด้วยไฟฟ้า                  ปรับมือ และพับด้วยมือ
ถุงลมนิรภัยคู่ SRS       มี                                                       ไม่มี
ABS+EBD+BA         มี                                                       ไม่มี
เซ็นเซอร์กะระยะถอยหลัง     มี                                                  ไม่มี

ลองนำข้อมูลนี้มาเปรียบเที่ยบกับราคานะครับว่าคุ้มหรือไม่ หากคิดว่าไม่คุ้มนั้นก็เป็นสิทธิของผู้ซื้อครับ ผมมีหน้าที่ชี้แจงข้อเท็จจริงในสิ่งที่ลูกค้าควรรู้ครับ ส่วนลูกค้าถ้าทราบข้อมูลดี    แล้วตัดสินใจอย่างรัยนั้นเป็นสิทธิของลูกค้าครับ

ขอขอบพระคุณที่กรุณาเสียเวลาอันมีค่าของท่าน อ่านโพสนี้ครับ ขอบคุณครับ

speednet
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

« ตอบ #121 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 12:21:56 »

เรารัก "น้องมีนา"
สู้ๆ
 ;D ;D ;D
junebb
Newbie
*

« ตอบ #122 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 14:33:49 »

ผิดหวังตัว top มากเหมือนกัน แพงเกินไปค่ะ หันไปมองวีออสแล้วค่ะตอนนี้
garfairyen
Newbie
*

« ตอบ #123 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 16:21:38 »

ผิดหวังตัว top มากเหมือนกัน แพงเกินไปค่ะ หันไปมองวีออสแล้วค่ะตอนนี้

เปิดราคามาแบบนี้ 
สมหวังกับคนเล่นเกียร์ธรรมดา เพราะป้ายแดงมือหนึ่ง 375k
ผิดหวังคนที่อยากได้ตัวTop  กระชากไป 537k

ผมเองติดตามมา เกือบ2เดือน ถามใจตัวเองว่าชอบไหม....ชอบครับ แต่

ราคาออกมางี้  หายอยากครับ....เคือง  ;D

ก็เลยทำเรื่อง ออกค่ายอื่นแว้วครับ
mumu2
Newbie
*

« ตอบ #124 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 17:24:40 »

;Dดีใจด้วยนะทุกคนๆๆๆๆๆๆๆๆ
หน้า: 1 ... 7 8 [9]   ขึ้นบน
พิมพ์