ThaiMARCH.comAOT
18 กรกฎาคม 2019, 10:55:57 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หยีบไม่ค่อยขึ้น มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ  (อ่าน 4987 ครั้ง)
bank_bmw36
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 47

bank_bmw36@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012, 22:28:45 »

ถ้าอยากเพิ่มม้านะ อันนี้ผมหมายถึง อยากเพิ่มม้า ให้เปน 80-90 ตัวนะ หรือ 100 อาไร ก้แล้วแต่สูตร ของช่าง

เดิน ท่อ ทั้งเส้นน โลดดด ม้า จัดดด จ้านน โผล่มาจาก คอกอีกเปน 2-3 ฝูงง อะ 5555  06 Laugh

ตอนนี้ เอา ปัญหาที่ แก้ ได้ ก่อนเนอะ

เปลี่ยนกรองง น้าา ถ้าอยากซิ่งกว่าเดิม รอบมาเตมๆ แนะนำ กรองเปลือย เลย แต่ถ้า ทำมาดา แค่อยากเหยียบขึ้นก้ เปลี่ยนกรองอันใหม่

เปลี่ยนน้ำมันเชื้อเพลิง ขยับอีกนิดนึง ไปเล่นที่ โซ 91 ก้ได้ แต่ถ้า เซลล เนี่ย เหน ผล ที่สุด

แล้ว ก้ แค่นี้แหละ ไม่มีไร มาก

แล้ว ก้ รถมัน พัน 2 น่ะคับ 3 สูบ ด้วย ม้าเค้ามาน้อย  ถ้าเราเคยขับ รถ พัน 5 หรือ อาไร ที่ เครื่องใหญ่กว่านี้ รอบก้มาเรวกว่านี้เช่นกาน น้าา

ขออภัยยที่พิมมยาวไป ทำให้ลายตา เนอะ 07 Hi

Line:bankkyjang. เปลี่ยนเปนนละค้าบ บี พังไปแล้ว

แอดมาคุยกานได้ๆๆ บอกนิดนึงก้ดี คับ พี่ๆ จากมาช คลับ :))

วิธีทักทายชาวมาช คลับ คือ " พริบไฟฉุกเฉิน3 ครั้ง. ".   รณรงค์ช่วยกันตังนะคับ. :)
อำเภอกาแฟ
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 5

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2012, 07:23:59 »

ลองทำตามลิ้งดูน่ะครับ  http://www.thaimarch.com/index.php?topic=1558.0    07 Hi

meankillerisgod
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 14:04:54 »

ลองแบบผมก็ได้นะ
   - พักกลางของรินสปีด(ลำลูกกา)
   - พักปลายไส้เกลียว
   - เติม E - 20
   - หมั่นดูแลกรองอากาศสัปดาห์ละ1ครั้ง  เพราะผมยังใช้กรองสแตนดาร์ดอยู่  กรองซิ่งกลัวเครื่องอยู่ได้ไม่นาน  เพราะช่วงนี้ดอกธูปฤาษีที่ปลิวๆไปมาตามสายลมเยอะจัด  ลองถอดกรองดูสิครับ  ติดกรองเพียบเพราะว่ามาร์ชเป็นกรองเปียก  เบิกศูนย์ประมาณ100แก่ๆ(ศูนย์ให้ส่วนลด10เปอร์เซ็นต์ด้วยแหละ  จากราคา200กว่าๆ)
   - ลองสังเกตุดูนะว่าคันเร่งไฟฟ้าของมาร์ช  จะมีอยู่3ระดับ  ระดับแรกเดินเอื่อยๆ  ระดับสองนี่แหละกำลังดี  ระดับสามรอบฟาดแต่รถไม่ค่อยเดิน(ไม่รู้คันอื่นเป็นเหมือนผมหรือปล่าว)
*  ลองเสนอแนะเป็นแนวทาง  *  ของผมช่วงกลับรถนี่แหละชอบมากๆ  ตามน้องมาร์ชให้ทันเหอะ  มีเหนื่อยนะ
ThaiDVRs
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 14:59:01 »

ของผมปิด AC ซิ่งอาจฟังดูตลกแต่มันพุ่งดีจริงๆครับ พอจบแล้วก็เปิด AC ขี่ชิวๆครับ  06 Laugh 06 Laugh
t toon®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 13

เล็กรวมพิเศษ2

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 15:05:55 »

ของผมปิด AC ซิ่งอาจฟังดูตลกแต่มันพุ่งดีจริงๆครับ พอจบแล้วก็เปิด AC ขี่ชิวๆครับ  06 Laugh 06 Laugh

ใช่เลยครับปุ่มนี่แหละครับคือปุ่มsportของผมจะแซงก็กด ได้ที่แล้วก็เปิดตามเดิม....แรง...
ballccs04
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 15:25:53 »

ขอบคุณทุกท่านๆๆๆครับบบ แต่ถาใครมีวิธีอะไรแนวๆก็แนะนำได้ครับ
puzzlez
Full Member

มีตังก็หล่อ ไม่มีตังก็เอาไว้ก่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 16:02:54 »

สำหรับรถผม พึ่งหลุดรันอินมา ผมว่ามันก้อวิ่งดีนะครับ 0-140 แป๊ปเดียวเอง

เอาเป็นว่าผมไล่วีออสได้สบายเลยครับ

No.8189   กระป๋องสีขาวอยุ่ในจังหวัดชลบุรี แถวๆ แหลมฉบัง - ศรีราชา - พัทยา เจอะเจอทักทายกันด้วยนะครับ

วิธีทักทายชาวมาร์ช คลับ คือ " พริบไฟฉุกเฉิน3 ครั้ง. ".   รณรงค์ช่วยกันตั้งนะคับ. :)
puzzlez
Full Member

มีตังก็หล่อ ไม่มีตังก็เอาไว้ก่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 16:04:19 »

ปิดปุ่ม มันพุ่งเยอะไหมครับ มันช่วยให้ไม่ฉุดแรงเครื่องจากการดึงของคอมเพรสเซอร์ใช่ไหมครับ

No.8189   กระป๋องสีขาวอยุ่ในจังหวัดชลบุรี แถวๆ แหลมฉบัง - ศรีราชา - พัทยา เจอะเจอทักทายกันด้วยนะครับ

วิธีทักทายชาวมาร์ช คลับ คือ " พริบไฟฉุกเฉิน3 ครั้ง. ".   รณรงค์ช่วยกันตั้งนะคับ. :)
jeab007a
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 46

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 19:15:59 »

ผม เหยียบคันเร่ง ไปกึ่งหนึ่ง (รอบอย่าสูงมาก)
แล้ว รอความเร็วจะค่อยๆ ขึ้นมาเองเรื่อยๆ ครับ  04 Kiss
CVT กดมาไม่ไว เหมือน เกียร์รุ่นเก่าๆ  แต่มาแล้วมันส์ๆ จริงๆ  02 Inlove

----------------------------
PIN BB : 2 5 F 6 6 7 3 7     
----------------------------
earth_cubic
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

Retro Car Thailand

earth_cubic@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2012, 02:46:56 »

ผมเล่นเกียร์โหมด sport ถ้าอยากซิ่ง
maew_ry
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 21

« ตอบ #25 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2012, 07:29:56 »

กดปุ่ม AC เห็นผลเยอะครับ ของผมเกียร์ธรรมดา สู้กับฟอร์สเฟียสต้าได้สบายๆๆ ของอย่างนี้อยู่ที่ใจครับ แล้วก็พาไปวิ่งร้อยเมตรบ้างมานจะได้จำครับ ต่อให้เครื่องสามพันแต่วิ่งไม่เคยเกินร้อยตลอด มันก็จะจำไว้แค่ไม่เกินร้อยละครับ เกินนั้นก็จะอืดอาด (นี่คือรถของเพื่อนผมครับ)

ความสุขของชวิต คือการรู้จักคำว่า "พอ"
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
พิมพ์