Npshokai
AOT Aeropart NVYangyont
LOCKTECH Banner 310x100px TT Auto
Tisco Cash
Leo Oil
Lock Tech by Modern Technic Lock
MMM Thailand
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! นัดหมาย Meeting และภาพ meeting| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

วันนี้เพื่อนจะไปจองมาร์ช แต่เซลล์ฝากมาบอกว่า....

(1/6) > >>

boydboyd:
เหตุเกิดขึ้นที่ศูนย์นิสสันอยุธยาครับ ตรงใกล้ๆกับ Big C อยุธยา

วันนี้เพื่อนผมจะไปจองมาร์ชตัว E แต่เซลล์แจ้งว่าได้รับรถเดือนสิงหาคมนู่นเลยครับ หุหุ

เอาหละ เข้าเรื่องของผมดีกว่า

คือว่าเพื่อนผมคนนี้แหละครับ จะไปจองมาร์ชตามรายละเอียดข้างต้น และได้ไปจองกับเซลล์คนเดียวกับที่ผมเคยจองไว้

ผมได้จองรุ่น V สีเขียวไว้ กำหนดรับแบบปากเปล่าจากพี่เซลล์คือภายในเดือนมิถุนายน
โดยที่ตอนจองได้บอกผมปากเปล่าว่าได้แถมส่วนลดประกันจำนวน 5000 บาทและของแถมอีกจำนวนนึง

และหลังจองประมาณ 1 สัปดาห์ ผมก้ได้เข้าไปที่ศุนย์นี้อีกครั้ง เพื่อนำเอกสารสำเนาบัตรประชาชนไปให้กับพี่เซลล์ท่านนี้
ซึ่งก้ได้คุยเรื่องของแถมอะไรพวกนี้อีกครั้ง ก็ยังคงได้รับคำตอบเหมือนเดิม

จนมาวันนี้เซลล์ท่านนั้นได้ฝากเพื่อนผมมาบอกว่ารุ่น V ไม่ได้รับการแถมเงินค่าประกันจำนวน 5000 บาทแล้ว แต่รุ่นอื่นได้หมด

ผมเลยไม่รู้ว่าเป็นนโยบายของทาง NMT หรือเฉพาะที่ศูนย์นี้ หรือเฉพาะเซลล์ท่านนี้

ซึ่งที่ศูนย์นี้หรือเซลล์ท่านนี้ไม่มีใบจองให้น่ะครับ ไม่มีการลงรายละเอียดอะไรเลยว่ามีรายการของแถมอะไรบ้าง หรือวันรับรถโดยประมาณ
ตามรายละเอียดที่ผมเคยลงไว้ในกระทู้นี้ http://www.thaimarch.com/index.php?topic=2515.msg54939#msg54939
เอามาเพียงบางส่วนกับที่เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้นะครับ

อ้างจาก: boydboyd ที่ 14 เมษายน 2010, 22:49:12

ผมไปจองมาแล้วครับที่ศูนย์ตรงแถวบิ๊กซี

1.xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
2.ใบจองผมไม่ได้อ่ะครับ (ไม่รู้ว่าเฉพาะศูนย์นี้รึป่าว) ได้แต่ใบเสร็จรับเงินที่ระบุในใบเสร็จว่าใช้จองรถรุ่นไหนสีอะไร เซลล์ท่านนี้ (พี่จุ๋ม) เค้าบอกว่าใช้ใบนี้แทนใบจองเลย ผมก็ไม่รู้ว่ายังไง จริงมั๊ย ยังไงถ้าไปจองรบกวนกลับมาบอกด้วยนะครับ ว่าต้องมีใบจองอีกใบมั๊ย ผมจะได้เข้าไปเอาอีกที ของผมไม่ได้ระบุของแถม และไม่ได้ระบุวันรับรถครับ ถ้าของท่านได้ระบุด้วย รบกวนมาแจ้งผมด้วยนะครับ ผมจะได้กลับไปขอเค้ามั่ง อิอิ

ตอนนี้ผมเลยไม่ทราบว่าเป็นนโยบายของทาง NMT หรือว่าที่ศุนย์นี้ หรือว่าของเซลล์ท่านนี้เองกันแน่น่ะครับ ไม่รู้ว่าที่อื่นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ

เดี๋ยวผมจะหาอีเมล์ของ NMT เมล์เรื่องนี้ไปสอบถามดู และจะลองโทรติดต่อไปทาง NMT ดูก่อน แล้วจะติดต่อไปหาพี่เซลล์ท่านนี้อีกทีว่าเรื่องราวมันเป็นยังไงกันแน่ แล้วจะมาอัพเดตให้ทราบอีกครั้งครับ

Biere:
น่าจะเป็นที่เซลล์ครับ และส่วนลดประกันได้ทุกรุ่นไม่มียกเว้น ถ้าจะยกเว้นคือ ไม่ได้ทำประกันกับดีลเลอร์และบริษัทประกันที่กำหนดไว้ครับ

ของผมเซลล์ลงรายละเอียดให้ชัดเจน พร้อมลายเซ็นครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ได้ส่วนลดเหมือนเดิมเถอะ

tummit:
เอาอีกแล้ว สุดจะบรรยาย ไม่อยากขายปิดศูนย์ไปเหอะครับ หรือว่าถ้ารวยแล้วก็อย่าขายเลยครับ
แล้วตกลงว่าคุณได้ส่วนลด 5000 มั้ยนี่ เพราะว่าจองไปนานแล้ว ถ้าไม่ได้ก็สุดยอด

boydboyd:
อ้างจาก: tummit ที่  5 พฤษภาคม 2010, 22:30:46

เอาอีกแล้ว สุดจะบรรยาย ไม่อยากขายปิดศูนย์ไปเหอะครับ หรือว่าถ้ารวยแล้วก็อย่าขายเลยครับ
แล้วตกลงว่าคุณได้ส่วนลด 5000 มั้ยนี่ เพราะว่าจองไปนานแล้ว ถ้าไม่ได้ก็สุดยอด

ใช่ครับ ผมจองไปนานแล้ว ดีที่คุณ tummit เองยังไม่ได้จอง หุหุ ถ้าไม่ติดขัดอะไรคุณ tummit ลองมองหาศูนย์อื่นดีกว่า :03 Angry:
มิน่าล่ะ ศูนย์นี้ถึงไม่ยอมออกเอกสารใบจองให้ เพราะด้วยเหตุผลนี้เองหรือเปล่าหว่า 55  :06 Laugh:

ตอนนี้ผมได้ส่งเมล์สอบถามไปทางนิสสันแล้วครับ (info@nissan.co.th) ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะได้คำตอบมากน้อยแค่ไหนยังไงเกี่ยวกับเรื่องนี้
(แต่คาดว่าก็คงจะไม่ได้คำตอบอะไรชัดเจนแน่นอน ตามประสาคอลเซนเตอร์ ซึ่งก็คงบอกว่าให้ติดต่อที่ศูนย์บริการที่ท่านจอง  :06 Laugh: 555)

แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมจะลองติดต่อไปตามเบอร์ศูนย์ลูกค้าสัมพันธ์ดูอีกครั้ง เพื่อสอบถามรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้อีกครั้ง ว่าจะได้รับคำตอบหรือไม่อย่างไร

แล้วจะติดต่อไปที่เซลล์ที่ผมจองไว้ดูอีกครั้งว่ายังไงกันแน่

แล้วจะมาอัพเดตให้ทราบอีกครั้งครับ  :07 Hi:

Bestman :):
อืม....สัญญานี่ดูท่าจะสูญพันธุ์แน่เลยเนอะ...ไม่ค่อยมีคนรักษาไว้สักเท่าไรเลย :09 Cry:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Banner Ad 728x90px

สินเชื่อ I บัตรเครดิต I ฟิล์มกรองแสงติดรถยนต์ I ฟิล์มกรองแสงรถยนต์ อันดับ 1

ThaiMARCH.COM - Nissan March Club (Thailand) คำแนะนำ หรือต้องการจองพื้นที่โฆษณา ติดต่อที่ ThaiMarchClub@yahoo.com

เครือข่าย Web Network | ThaiMARCH | ThaiAlmeraClub | SuzukiSwiftClub |