ThaiMARCH.comLAMINA
22 พฤษภาคม 2015, 15:35:40 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Gas
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
Banner 465x Ning Auto
MOSUTEN Easy Insure
Banner 465x100px horse auto mirror
LOCKTECH Mahajak Audio
MC TECH Osaka 99 Banner 310 x100
Energy-Reform
CastrolCarsThailand
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! มีตติ้งใหญ่ 8 พย 14 @สนามพีระ พัทยา!| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นๆบริการ,,,นิสสันอินเตอร์เทรด เกษตร นวมินทร์ :(  (อ่าน 2404 ครั้ง)
Natta_SS
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011, 16:14:57 »

ศูนย์นี้เราก็เซ็งจิตคะ >.<
พอดี รถเราจอดอยู่ แล้วก็มีรถกระบะถอยมาชนท้าย ฝากระโปรงฝั่งขวาบุบไป +กับมีรอยครูดที่กันชนหน้าเมื่อนานมาแล้วววอีกนิดหน่อยก็เลยเรียกประกันมาเคลม

เสร็จแล้วรุ่งขึ้น ก็เข้าไปติดต่อที่ศูนย์นิสสัน อินเตอร์เทรดเนี่ยแหละ
เค้าก็ประเมินรถ แล้วก็บอกว่าต้องสั่งอะไหล่ฝากระโปรงท้ายมาเปลี่ยนนะ เราก็โอเคๆ
แล้วเราก็ถามว่า รอยครูดข้างหน้านี่ทำสี กี่วัน ? พนักงานก็บอกว่า "เสร็จ วันที่ 29"
เราก็เลยบอกไปว่า" 24-25 จำเป็นต้องใช้รถ งั้นเด๋วเราเอาเข้ามาใหม่ อาทิตย์หน้านะ ทำสีด้านหน้าก่อน" เพราะว่าอะไหล่กระโปรงท้าย เค้าบอกรอนาน
พนักงานก็บอก  "ได้คะๆ เอามาทำสีด้านหน้าก่อนก็ได้ เดี๋ยวลงคิวไว้ให้"

ปรากฎ,,,,พอเราเอาเข้าไปตามนัด เพื่อทำสีกันชนด้านหน้า
พนักงานผู้หญิง พูดจาไม่ค่อยดีคนนึง เค้าก็พูดว่า "นัดไว้หรอคะ ไม่เห็นมีลงในคิว"
เราก็ .................(อะไรว่ะ) อึ้งไปนิดนึง ก็เลยอธิบายไป
เค้าก็บอกว่า "ตอนนี้อะไหล่ยังไม่มานะ แล้วก็ไม่รับทำเฉพาะสีก่อน รอทำทีเดียวพร้อมกันเลย รออะไหล่ประมาณเดือนนึง"

เราก็คิดในใจ (อ้าว แล้วอาทิตย์ก่อนไม่พูดงี้อ่ะ ให้เสียเวลาเอารถมาทำไม )
สุดท้ายคือ เสียเวลาเปล่าค่ะ ขับรถกลับ ,,, 03 Angry
chat_a4
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 13

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011, 20:26:30 »

ชักเยอะแฮะ ที่นี่  08 Wait

mIkesHi ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 3

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011, 22:16:46 »

เป็นศูนย์ที่ออกรถและเข้าserviceเป็นประจำ
ยังไม่เคยเจอบริการแย่ๆนะ สงสัยหลังๆมาตรฐานตก
TTS®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 24

« ตอบ #3 เมื่อ: 1 มกราคม 2012, 21:04:19 »

ขอแชร์อีกครั้ง (บอกไปหลายกระทู้ แล้ว )  03 Angry

ศูนย์นี้เหมาะสำหรับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ใส้กรองเท่านั้น แต่ต้องย้ำว่า ไม่เอาน้ำยาใดๆ

อย่างอื่นทำไม่เป็น............................... 06 Laugh
Natta_SS
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #4 เมื่อ: 4 มกราคม 2012, 14:48:49 »

เห้อ เอากะเค้าสิคะ วันนี้มีธุระต้องแวะเข้าไปที่ศูนย์ ก็เลยสอบถามว่า อะไหล่ฝากระโปรงท้าย มาหรือยัง (ลองถามดูนะคะเพราะทางศูนย์เค้าก็ยังไม่โทรแจ้ง) ปรากฎว่าคำตอบที่ได้ ทำให้เซ็ง 03 Angry
"อะไหล่มาแล้วคะ ทิ้งรถไว้เลยมั้ยค่ะ"

เห้อ แล้วก็บอกว่าจะโทรแจ้ง นี่ถ้าเราไม่ได้เข้าไปที่ศูนย์ ก็คงจะไม่รู้สินะคะว่าอะไหล่มา พร้อมให้เราเอารถไปซ่อมแล้ววว

ซ่อมคราวนี้เสร็จ ขอลาจากศูนย์นี้ตลอดไปคะ   11 Sleep  ไม่ไหวกับบริการ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์