ThaiMARCH.comLAMINA
16 เมษายน 2014, 14:23:30 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
MARCH NAVI Ning Auto
March Euro Edition PTC Gas
TOD GPS Tracking horse auto mirror
GENIAL RACING PROJECT MOSUTEN
www.ptc-gas.com lpgtechgas.com
API Accessories TP-Aeropart Banner 465x100px
E85 Kit MO AUTO GPS Moretech
Wheel Spec Thailand LOCKTECH Mahajak Audio
  Car Cover 2 You
AutoCover
ABT
http://www.clubs9.com/
SK2 Motor Sport
Energy-Reform
PTC Gas
tiscoautocash

Hot Issue! เปิดสั่งซื้อ สินค้า TMC Club จำนวนจำกัด!!! | TMC Card+สติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบอร์ 1331 โทรเข้า....ใครเคยโดนบ้างครับ  (อ่าน 26381 ครั้ง)
Versaceball®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 12

« เมื่อ: 9 ธันวาคม 2011, 11:05:59 »

คือเมื่อ 2 วันก่อน มีเบอร์ 1331 โทรเข้าเครื่องผม มาสอบถามข้อมูลหลายอย่าง เช่น ชื่อ วันเกิด หมายเลขบัตรปชช ที่อยู่ แล้วผมก้ตอบเค้าไป ตอนแรกไม่ได้เอะใจ ต่อมาไปเจอกระทู้ในพันทิพย์ เค้าเจอเหมือนกัน แล้วเค้าก็สงสัยว่าเป็นทรูจริงหรือปลอม ผมเลยมาคิดว่า เออว่ะ หรือว่าเราจะโดนโกงแล้ว   เค้าพูดทำนองมาเสนอแนะสิทะิพิเศษต่างๆ ถ้าฟังไม่ผิดน่าจะเป้นของ true privilege อ่ะครับ

ใครเคยโดนเหมือนกันบ้างไหมครับ ชักกลัว  09 Cry
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2011, 12:29:07 »

ไม่มีใครเคยเจอแบบนี้เลยเหรอครับ... อ้าว ซวยแล้วซิเรา 09 Cry
pha ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 39

บ้านอยู่ไกล ไปมาไร้ร่องรอย มีคนคอยอยู่ข้างหลัง

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2011, 14:03:18 »

ไม่เคยครับ
ไม่ลองโทรฯ ย้อนกลับไปถามดูละครับ ว่าคืออะไร ไม่ต้องคาใจอยู่
             12 Question
conan_por®
สมาชิก VIP
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 44

MARCH CLUB No.5546

« ตอบ #3 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2011, 14:06:27 »

ไม่เคยเหมือนกัน ลองโทรเช็คดีกว่า  ไม่รู้ว่ามันของจริงรึเปล่า 12 Question

ⓟⓤⓡⓢⓔPURSE
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2011, 14:07:54 »

ไม่เคยครับ
ไม่ลองโทรฯ ย้อนกลับไปถามดูละครับ ว่าคืออะไร ไม่ต้องคาใจอยู่
             12 Question

โทรกลับไปที่เบอร์นั้นแล้วคับ เป็นเบอร์ คอล เซนเตอร์ของ ทรูมูพ แต่หลังจากที่ จนท เช็คข้อมูล เค้าบอกว่า ไม่ได้มีการดำเนินการในลักษณะนี้นะครับ  15 confuse
pinrichman@
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 00:19:19 »

สวัสดีครับ
ผมเคยเป็นพนักงานที่ทรูเก่าครับผม จะไม่มีพนักงานโทรไปครับผม 1331 จะเป็นคนพูดสายอัตโนมัติเท่านั้นครับผม
จะโทรไปต่อเมื่อ แจ้งยอดค่าโทรศัพท์ของเดือนนั้นๆ และโทรศัพท์ของลูกค้าจะถูกตัดเท่านั้นครับผม
Zzzz_Nong_zzzZ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 27

กะลังเห่อเคฟล่า อุอุ

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 02:56:46 »

เคยมีตอนเปิดเบอร์True move h รายเดือน  คอลเซนเตอร์โทรมาถามประวัติ เพื่อจัดส่งบิลมาที่อยู่ที่ถูกต้อง
แต่จำไม่ได้ว่าใช่ 1331 หรือป่าว..   

แล้วได้ไปเปิดเบอร์มือถือไว้ป่าวค่ะ   
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 13:29:29 »

ไม่ได้เปิดเบอร์ครับ แต่ใช้แบบเติมเงินอยู่ เหมือนเค้ามารีเช็คประวัติว่าถูกต้องไหมและแนะนำเกี่ยวกับ ทรู พริวิลเลจ ว่าสามารถเข้าไปดูข้อมูลได้ที่เวปไซต์ อะไรประมาณนี้ครับ 15 confuse
sticker_man®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 68

ขาย File สติ๊กเกอร์ (VECTOR) 080-4991319

kn_print@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 16:13:52 »

เคยเจออีกแบบ ขายประกัน ถามข้อมูลเราต่างๆนาๆ ถามชื่อ เลขที่บ้าน พอมาถึงเลขบัตรประชาชน ผมถามเลยนี่จะให้ทำแล้วเหรอ ไม่ถามก่อนเหรอว่าจะทำไหม เขาจึงค่อยถามว่าสนใจไหม ผมบอกไม่สนใจครับ วางสายเลย 15 confuse

MARCH @ CHIANGRAI
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=22573.0  <<< สติ๊กเกอร์ลายรถ/คาดหน้า (ติดเอง)
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=20385.0 <<<ขาย File สติ๊กเกอร์ (VECTOR)

Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 16:43:59 »

เมื่อซักครู่ มี จนท โทรเข้ามาแจ้งข้อมูลแล้วครับ(ใช้เบอร์ 1331โทรเข้า) หลังจากที่ผมแจ้งข้อมูลเข้าไปว่าเจอแบบนี้นะ เค้าบอกว่า เป็นทาง จนท จากทรูตัวจริงที่โทรเข้ามาครั้งแรก เช็คแล้ว เอ้อ เราก็สบายใจไป 16 Run

ยังไงก็ฝากให้เพื่อนๆรอบคอบกับการให้ข้อมุลส่วนตัวเรานิดนึงนะครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งกังวลแบบผม 08 Wait

ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์