ThaiMARCH.comLAMINA
21 สิงหาคม 2018, 09:30:58 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Banner465x100px
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง

AOT Aeropart
Npshokai NVYangyont
Leo Oil
Carmana
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! |พบปะสังสรรค์ : นัดหมาย Meeting และรวมภาพ meeting|

หน้า: 1 ... 5 6 [7]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ กับการรับประกัน นิสสันมอเตอร์  (อ่าน 52727 ครั้ง)
narizara
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #90 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 12:22:38 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ นะคะ   

มาศึกษาระหว่างรอรถ เมื่อไหร่จะได้สักทีหนอน้องมีนา ^^
lWSJVOJlSO
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #91 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2012, 09:52:31 »

ขอบคุณครับ ได้ความรู้ในระหว่างรอรถ จะได้ไม่พลาดท่าเสียที 555
tao22
Newbie
*

« ตอบ #92 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012, 17:12:45 »

:07 Hi:ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆๆ
che1
Newbie
*

« ตอบ #93 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 21:42:06 »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณอย่้างมากครับที่ให้ความรู้กับพวกเรา  ตอนนี้ผมอ่านเจอที่คุณบอกเวลาเข้าศูนย์ บอกช่างว่าไม่เอาสารล้างเครื่องยนต์ กับ สิ้นปีกผีเสื้อ ๆมันคืออะไรครับ ผมไม่รู้จิงๆๆ  แต่ชอบที่คุณบอก เราจะได้ประหยัดค่าใช้จ่าย 55555
®nongnoom®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 121

« ตอบ #94 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2012, 09:55:14 »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณอย่้างมากครับที่ให้ความรู้กับพวกเรา  ตอนนี้ผมอ่านเจอที่คุณบอกเวลาเข้าศูนย์ บอกช่างว่าไม่เอาสารล้างเครื่องยนต์ กับ สิ้นปีกผีเสื้อ ๆมันคืออะไรครับ ผมไม่รู้จิงๆๆ  แต่ชอบที่คุณบอก เราจะได้ประหยัดค่าใช้จ่าย 55555

หากไม่จำเป็น อย่าให้ล้างห้องเครื่องยนต์ เพราะอะไร

เครื่องยนต์ มันมีระบบไฟฟ้าอยู่ หากมีการล้างด้วย ปั้มน้ำแรงดัน อาจจะมีการเล็ดลอดของน้ำเข้าสู่ระบบไฟฟ้าได้ ในตามปลั๊กต่างๆ
ซึ่งมันทำความเสียหายมาให้ได้หรือระบบไฟฟ้ารวนได้ แต่อาจจะมีหลายท่านบอกว่า เค้าออกแบบระบบกันน้ำมาแล้วน้ไม่มีวันเข้า
ก็จริงอยู่ แต่หากมันเข้าละ ใครคือคนเดือดร้อน นั่นคือเจ้าของรถไง ฉนั้น อย่าให้เค้าล้าง

และอีกส่วน คือ ไดชาร์ท มันเป็นระบบเปลือย ตัวนี้ผมเคยเสียมาแล้วเพราะการล้างในห้องเครื่องนี่แหละ เพราะไล่น้ำออกไม่หมด

และอีกส่วนที่สำคัญ คือ เครื่องยนต์ หากยังร้อนอยู่ แล้วมีการโดนน้ำ โครงสร้างเหล็ก หรือ โลหะของรถ จะมีการเสียหายได้ เพราะความร้อน เย็น มันไม่ถูกกัน
นี่คือ การบอกว่า ไม่จำเป็นอย่าให้เค้าล้างรถ

ร้าน ช.ทวีทรัพย์ อะไหล่ จำหน่ายน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมัน กรองแอร์ แบตเตอรี่ รถยนต์

https://www.facebook.com/%
PAKAWAT (เติบ)
Jr. Member
**

« ตอบ #95 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 11:16:39 »

ระยะการรับประกัน ไม่ได้มีทุกอย่างที่รับผิดชอบตลอดอายุ เวลา 100,000 กิโลเมตร หรือ 3 ปี แต่แบ่งแยกเป้นส่วนที่มีการเสียหายจากการใช้งานตามระยะด้วยเช่นกัน

ระบบเครื่องยนต์ จะมีการรับประกัน 100,000 กม หรือ 3 ปี แต่ไม่รวมเรื่อง เบรค หรือ คลัช ที่มีการสึกหรอเพราะการใช้งาน
ระบบช่วงล่าง จะมีการรับประกัน 100,000 กม หรือ 3 ปี ไม่ว่าจะเป็นโช๊คอัพ หากมีการแตกหรือรั่วซึมก็ตาม
ระบบไฟหากเป็นในส่วนควบคุม จะมีการรับประกัน 100,000 กม หรือ 3 ปี แต่หากเป็นไฟแสงสว่าง ไม่ครอบคุม
ระบบแอร์ จะมีการรับประกัน 100,000 กม หรือ 3 ปี ยกเว้นมีการพิสูจน์ได้ว่า เกิดจากการใช้งานก็อาจจะปฏิเสธได้

ขยายความเรื่อง ระบบช่วงล่าง
คำว่าระบบช่วงล่างนั้น จะมีข้อปฏิเสธที่ปวดหัวพอควรนั่นคือ เรื่องศูนย์ล้อที่เอียงซ้าย-ขวา หรือ การสึกของดอกยางที่ แล้วเราจะมาทราบถึงเรื่องผิดปรกติก็ต่อเมื่อ ยางเรากินดอกยางไม่เท่ากันนั่นเอง ในที่นี้ ในระยะไม่เกิน 3000 กิโลเมตร จะมีการตั้งศูนย์ล้อให้ฟรีได้ อีก1 ครั้งหากมีการผิดปรกติ โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย แต่หากเกินระยะนี้ ต้องจ่ายเงินเอง
สอบถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ ผมเพิ่งเคลมตู้แอร์กับโชคประตูหลังมา แต่ข้องใจอยูว่าถ้าเคลมไปแล้วศูนย์จะรับประกันงานซ่อมอย่างไรครับ ระหว่างประกัน3ปีแสนโสเหมือนเดิมหรือรับประกันงานซ่อมเฉพาะตู้แอร์กับโชค้ฝาท้ายอีก... เดือน พอดีรถผมตอนนี้2ปี 10เดือนแล้ว รบกวนขอข้อมูลจากเพื่อนๆด้วยขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7]   ขึ้นบน
พิมพ์