ThaiMARCH.comAOT
23 กรกฎาคม 2019, 05:51:44 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 17   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างหม้อน้ำ ล้างแอร์รถยนต์ แบบใหม่ 500 บาท แอร์ไม่เย็น ซ่อมแอร์รถยนต์ ร้านเม้ง  (อ่าน 58950 ครั้ง)
mengaudio
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ศัตรูที่ร้ายเหลือ ไม่เท่าเกลือเป็นหนอน...!!!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 20:57:07 »

แนะนำร้านล้างแอร์ รถ ดีและถูกครับ รถพิเศษเพียง500บาท

การ ล้างตู้แอร์รถยนต์ เป็นสิ่งจำเป็นที่รถยนต์ทุกคันควรได้รับการดูแล เพื่อให้ระบบแอร์ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพ ยืดอายุการใช้งาน ทำให้เครื่องยนต์ไม่ทำงานหนักเพิ่มขึ้น
 จึงมีผลให้ช่วยประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิงอีกด้วย โดยปกติ รถยนต์ควรได้รับการทำความสะอาดตู้แอร์ทุก 20,000 กม. หรือ ปีละ 1
ครั้ง การล้างตู้แอร์ที่ถูกวิธีจะช่วยแก้ปัญหาเรื่อง แอร์ไม่เย็น ลมแอร์ไม่แรง กลิ่นเหม็นอับ เหม็นเปรี้ยว เชื้อโรค เชื้อแบคทีเรีย ซึ่งเป็นสาเหตุของโรคภูมิแพ้

ล้างตู้แอร์รถยนต์อัตโนมัติโดยไม่ถอดตู้
ไม่ต้องถอดตู้แอร์รถยนต์
ไม่ต้องรื้อคอนโซล
ไม่ต้องตัดท่อน้ำยาแอร์รถยนต์
ไม่ต้องเปลี่ยนอะไหล่
ใช้สารสกัดจากธรรมชาติ ไม่กัดกร่อนตู้แอร์และไม่เป็นอันตรายต่อสุขภาพ
ไม่ต้องเติมน้ำยาแอร์ใหม่
ใช้เวลา 1 ชั่วโมง
ค่าบริการถูกกว่ามาก ประมาณ 500 ถึง 1000 บาท

ขั้นตอนที่ 1
ล้าง ด้วยน้ำสะอาด ที่ผ่านแรงดัน และความร้อนสูง เพื่อช่วยชะล้างฝุ่นละออง และทำให้คราบสกปรกอ่อนตัว จนสามารถถูกย่อยสลายโดยน้ำยาขจัดคราบได้

ขั้นตอนที่ 2
ฉีด พ่นด้วยน้ำยาขจัดคราบสกปรกให้ทั่วทั้งตู้แอร์รถยนต์ แล้วทิ้งไว้ประมาณ 10 นาที ซึ่งจะช่วยให้น้ำยาทำงานได้เต็มประสิทธิภาพ น้ำยาไม่ส่งผลเสียต่อแผงคอยล์เย็นในตู้แอร์

ขั้นตอนที่ 3
เครื่อง จะล้างน้ำยาขจัดคราบด้วยน้ำแรงดันสูงเพื่อให้แน่ใจว่าน้ำยาจะถูก ขจัดออกหมด  เพื่อล้างสิ่งสกปรกที่อุดตันตู้แอร์ ซึ่งเป็นบ่อเกิดของกลิ่นอับ และเชื้อโรค ต่างๆ

ขั้นตอนที่ 4
ล้างแผงหน้าหม้อน้ำเพื่อให้ระบายความร้อนได้ดีเหมือนรถออกจากห้างใหม่ๆ ด้วยน้ำยา และ น้ำแรงดันสูง

รวมทุกขั้นตอนใช้ระยะเวลาการล้างประมาณ 1 ชั่วโมง
ประโยชน์ของการล้างแอร์รถยนต์ด้วยระบบ อัตโนมัติ
ป้องกันการเกิดโรคภูมิแพ้และโรคทางเดินหายใจต่างๆ (ตู้แอร์รถยนต์เป็นแหล่งสะสมของเชื้อโรค เช่น เชื้อรา เชื้อแบคทีเรีย)
ประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิง เนื่องจากแอร์ทำงานเต็มประสิทธิภาพ
ยืดอายุคอมแอร์รถยนต์
ยืดอายุตู้แอร์รถยนต์
ไม่เสียงต่อการประกอบตู้แอร์รถยนต์ไม่ถูกต้องหรือชิ้นส่วนหัก เนื่องจากไม่มีการถอดตู้
สะดวกรวดเร็ว ประหยัดเวลา และค่าใช้จ่าย

+ท่านที่จะมาใช้บริการ ถ้าไม่สะดวกโทรมาสอบถามกับทางร้านได้นัครับ และ ดูชื่อร้าน ให้ดีด้วยนะครับว่า เป็น (ร้าน เม้งคาร์ออดิโอ)
เพราะเคยมีลูกค้าที่จะมาใช้บริการกับทางร้านแล้ว เข้าร้านผิดนึกว่าใช่  และไม่ได้รับบริการกับทางร้านของเรา  วันหลังโทรมาต่อว่า ทางร้าน
ว่าไม่มีบริการจริงตามที่ลงประกาศไว้และใช้เวลาทำนานมากจนต้องเสียโอกาศไปทำธุระที่อื่นครับ ..!
เม้ง คาร์ออดิโอ     http://www.mengcaraudio.com/default.asp        0818480072 0817227137
ถนนนวมินทร์ ปากซอยยวมินทร์ 163

พร้อมกล้องส่องดูความสะอาดทั้งก่อนล้างและหลังล้าง
สะอาด 100% ไม่สะอาดไม่คิดเงินครับ

(( ยินดีรับบัตรเคดิตทุกชนิด  ))
          ((((( ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่มาใช้บริการมากครับ )))))     ***ขอขอบคุณผู้ดูแลเว็บไซต์ที่กรุณาให้ผมตั้งกระทู้ ทุกๆท่านครับ**
mengaudio
Full Member

ศัตรูที่ร้ายเหลือ ไม่เท่าเกลือเป็นหนอน...!!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2011, 00:03:28 »

วิธีดูแลตู้แอร์ ในสภาวะอากาศหนาว
1.   บางท่าน..มีความคิดอยู่เสมอเลยครับว่าจะต้องล้างแอร์ทำไมในเมื่ออากาศมันหนาวอยู่แล้วล้างไปก็ไม่ได้ใช้งานสักเท่าไร สู้ไปล้างตอน  หน้าร้อนดีกว่า  ผมช่างเม้ง ได้เปิดร้านติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์   และซ่อมแอร์ รับล้างแอร์ลูกค้ามานานด้วยประสบการณ์ กว่า 15 ปี ตั้งแต่ถอดมาล้าง จนถึงปัจจุบันนี้ไม่ต้องถอดล้างแล้วเหมือนเมื่อก่อน   เพราะรถทุกวันนี้ออกแบบมาเพื่อให้มีรูปร่าง และภายในที่ดูหรู สวยงาม  จึงทำให้ต้องย้ายตู้แอร์ไปอยู่ตรงกลางคอนโซน  เป็นสาเหตุทำให้เครื่องล้างตู้แอร์ มีความสำคัญต่อการล้างเป็นอย่างมาก  ทำให้ประหยัดเงิน และเวลาในการล้างต่อครั้ง   ประหยัดมากกว่า มากกว่า 1000 บาท

ในสภาวะอากาศหนาวเช่นนี้ ยิ่งมีความจำเป็นต้องล้างตู้แอร์มากไม่แพ้กัน เลยครับ   หลายท่านคงอยากทราบว่าทำไมถึงเป็นเช่นนั้น  ผมจะยกตัวอย่างนะครับ  เช่น  ในสภาวะอากาศหนาว หลายท่านไม่ค่อยชอบเปิดแอร์ เพราะขนาดไม่เปิดแอร์ยังหนาวเลย จะเปิดทำไม.. ?
  จึงเป็นสาเหตุทำให้เจ้าของรถต้องเจอกับปํญหาที่มองไม่เห็นแอบแฝงในอนาคต  เช่น

1.    ทำให้ แบคทีเรีย  มีการเจริญเติบโตไวกว่าปรกติ   
2.   ทำให้ตู้แอร์ รั่วเร็วกว่าใช้งานปรกติมาก  เนื่องจากมีการเติบโตของกรดเกลือเร็วมาก
3.   เป็นแหล่งเพราะเชื้อโรค อย่างที่ท่านตาดไม่ถึง
4.   เป็นสาเหตุทำให้มีกลิ่นอับมากกว่า การใช้แอร์ทุกๆวัน   สังเกตง่ายๆ ลองถอดปลักไฟฟ้าตู้เย็นที่บ้านท่าน สัก 1 วันก็จะพอทำให้ท่านเข้าใจครับ
และอื่นๆอีกมากมายครับ  ทั้งทางตรง ละทางอ้อม
   ส่วนเรื่องที่ท่านสงสัยว่าควรจะล้างได้แล้วหรือไม    ทางร้านเม้ง คาร์ออดิโอ มีบริการส่องกล้อง เข้าไปดูตู้แอร์ก่อนครับ ว่าควรจะล้างแล้วหรือยัง  (((บริการฟรีครับ))) ไม่มีค่าใช้จ่าย ทุกกรณีเลยครับ   แต่ถ้าตู้แอร์ท่านสะอาดอยู่ก็ไม่มีความจำเป็นต้องล้างเช่นกันครับ

ถ้าส่องกล้องดูแล้วเป็นแบบนี้ล้างด่วนครับ
\

ถ้าส่องกล้องแล้วเป็นแบบนี้ไม่ต้องล้างก็ได้ครับ

ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่     http://www.mengcaraudio.com/default.asp

(( ยินดีรับบัตรเคดิตทุกชนิด  ))
          ((((( ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่มาใช้บริการมากครับ )))))     ***ขอขอบคุณผู้ดูแลเว็บไซต์ที่กรุณาให้ผมตั้งกระทู้ ทุกๆท่านครับ**
mengaudio
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2011, 20:09:48 »

วันอาทิตย์ 25/12/54 
ทางร้านเม้งคาร์ออดิโอเปิดให้บริการตามปกตินะครับ
Happy Holidays
 Merry Christmas :)

mengaudio
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011, 21:33:39 »

ตั้งแต่วันพรุ่งนี้ ร้านเม้งคาร์ออดิโอหยุดปีใหม่3วันนะครับ
และทางร้านจะเปิดให้บริการตามปกติในวันที่ 3/มค/55 ครับ :D
http://www.mengcaraudio.com/default.asp

mengaudio
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 2 มกราคม 2012, 20:27:51 »

วันพรุ่งนี้ 3/1/55 ร้านเม้งเปิดให้บริการปกติครับ

1  โปรแกรมล้างตู้แอร์ ชุโปรโมชั่นแบบประหยัด 500 บาท   มี ขั้นตอนดังต่อไปนี้
1 ส่องกล้องเข้าไปดูตู้แอร์ก่อนล้าง
2 ล้างด้วยน้ำแรงดันสูง (เพื่อให้สิ่งสกปรกที่ติดอยู่ด้านหน้า หลุดออกก่อนใช้น้ำยาล้าง)
3 ฉีดน้ำยาย่อยสลายสิ่งสกปรกที่ฝังติดแน่น ( สูตรเฉพาะสำหรับรถยนต์โดยตรงไม่เป็นอันตรายต่อโลหะ ตู้แอร์  แผงแอร์)
4 ล้างออกด้วยน้ำแรงดันสูงต้องใช้เวลานานหน่อยเพื่อให้มั่นใจว่าไม่มีสารเคมีใดๆหลงเหลืออยู่
5 ล้างด้วยน้ำร้อนแรงดันสูง อุณภูมิสูงกว่า 60-80 องศา                                                                                               
6 ใส่น้ำยาฆ่าเชื้อโรค และฆ่าเชื้อโรค                                                                                                               
7 ล้างพัดลม โบโว่ ที่ถอดออกมาจากตู้แอร์ ด้วยน้ำแรงดันสูง พร้อมเป่าลมแรงให้แห้งสนิท
8 ล้างแผงหน้าหม้อน้ำด้วยเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง โดยที่คลีบแผงไม่ล้มพับ       
9 ตรวจเช็คน้ำยาแอร์ พร้อมตรวจหารอยรั่ว     (หากประสงค์ อบโอโซนด้วยเครื่อง กรุณาแจ้งพนักงาน บริการฟรีครับ)ควรล้างแอร์อย่างน้อยปีละ 1 ครั้งหรือ 20,000 กม. เพื่อสุขภาพที่ดีของทุกท่าน
นึกถึงล้างแอร์รถยนต์  นึกถึง เม้งคาร์ออดิโอ  ถนนนวมินทร์ ตำบลคันนายาว อำเภอคันนายาว    กทม. 10510
เบอร์ติดต่อ 0818480072  0817227137  029664791  ช่างเม้ง
http://www.mengcaraudio.com/default.asp

mengaudio
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 6 มกราคม 2012, 19:20:19 »

เนื่องจาก
 มีลูกค้าหลายท่านเป็นห่วงว่าหากล้างตู้แอร์ด้วยเครื่องแล้วค่าใช้จ่ายจะบานปลายไหม?
แล้วถ้าเกิดว่าหลังจากล้างแล้ว ตู้แอร์รั่วจะทำเช่นไร?
 กระผมของแจ้งให้ลูกค้าทุกๆท่านทราบนะครับว่าหากมาล้างตู้แอร์ที่ร้าน เม้ง คาร์ออดิโอ
หลังจากล้างเสร็จแล้วช่างจะต้องตรวจเช็คว่าน้ำยาในระบบว่าเต็มปรกติหรือไม่ พร้อมตรวจหาจุดรั่วเบื้องต้นทุกครั้งก่อนที่จะส่งมอบรถให้ลูกค้าออกจากร้านครับ
 แล้วหลังจากนั้นไม่เกิน 7 วันมีอาการน้ำยาหายเนื่องจากตู้แอร์รั่ว ทางร้านยินดีช่วยออกค่าใช้จ่ายให้แก่ลูกค้า 50% ทันที่หากถอดตู้ออกมาแล้วพบว่าเป็นสาเหตุมาจากการล้างตู้แอร์ที่ร้านเท่านั้นครับ

ยกเว้นรถลูกค้าที่ล้างตู้เสร็จแล้วช่างตรวจสอบพบว่าน้ำยาแอร์พร่องเป็นจำนวนมาก  กรณีนี้กระผมของพิจารณาเป็นกรณีๆไปนะครับ

ที่ผมกล้ารับประกันเช่นนี้ก็ต้องการให้ลูกค้าสบายใจว่าน้ำยาที่ใช้ล้างตู้แอร์ให้ลูกค้าไม่กัดกร่อนตู้แอร์ของลูกค้าแน่นอนครับ 
ยินดีต้อนรับลูกค้าทุกๆท่านครับ

mengaudio
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 7 มกราคม 2012, 21:56:38 »

พรุ่งนี้วันอาทิตย์ที่ 8ม.ค.55 ร้านเม้งเปิดให้บริการล้างแอร์รถยนต์ตามปกตินะครับ
ยินดีต้องรับทุกท่าน http://www.mengcaraudio.com/default.asp

mengaudio
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 20:14:04 »

ท่านเคยมีอาการแบบนี้บ้างไหมครับ 

เวลาอยู่กับที่บ้านหายใจปรกติดี  แต่เวลาขึ้นมาบนรถ
จะมีอาการ    ไอ   จาม เป็นประจำ
หายใจไม่ออก   หรือ  หายใจไม่ทั่วท้อง
บางรายถึงขนาดคัดจมูกแบบฉับพลัน 
มีกลิ่นเหม็น      กลิ่นอับชื้น 
จนทำให้ไม่อยากไปไหนกับรถของคุณ 
ถ้ามีอาการเช่นนี้ ก็เป็นอาการเริ่มแรกของ โรคภูมิแพ้ เนื่องจากตู้แอร์สกปรก
จึงอยากแนะนำให้ท่านหันมาสนใจล้างตู้แอร์อย่างน้อยปีละ 1 ครั้ง 
ทางร้าน เม้ง คาร์  ออดิโอ มีบริการล้างตู้แอร์ แบบใหม่ไม่ต้องถอด  โปรโมชั่นพิเศษ 500 บาท เท่านั้นครับ
สนใจติดต่อสอบถามได้ที่   0818480072  029664791  ช่างเม้งครับ

mengaudio
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 19:01:55 »

สิ่งที่คุณจะได้รับ หลังจากที่คุณล้างแอร์กับ (((เครื่องล้างตู้แอร์อัฉริยะ)))

1. อากาศภายในรถจะสะอาด บริสุทธิ์ และได้ลมแอร์ที่เย็นสบาย สดชื่น
2. กำจัดแหล่งเพราะพันธุ์เชื้อโรค, เชื้อรา และแบคทีเรีย ในตู้แอร์รถยนต์ เพราะตู้แอร์รถยนต์นั้นเป็นแหล่งสะสมของเชื้อโรคต่างๆ
3. ช่วยป้องกันโรคภูมิแพ้ , ไข้หวัด และโรคทางเดินหายใจต่างๆ ทำให้คุณและคนในครอบครัวมีสุขภาพที่ดี
4. ประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิง เพราะแอร์จะทำงานเป็นปกติ ช่วยให้เครื่องยนต์จะไม่ทำงานหนัก
5. ยืดอายุการใช้งานของคอมเพรสเซอร์แอร์

สภาพตู้แอร์ในแบบต่างๆครับ

ฝากรูปล้างเสร็จแล้วครับ

สนใจข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่

mengaudio
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 20:54:48 »

ยินดีต้อนรับทุกท่านติดตามข้อมูลได้ที่นี่ครับ
http://www.mengcaraudio.com
โทร. 02-9664791,,081-8480072,,081-7227137
 15 confuse

mengaudio
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 มกราคม 2012, 21:24:29 »

สวัสดีครับ พรุ่งนี้ร้านเม้งเปิดให้บริการปกตินะครับ
แต่ร้านจะปิดวัน จันทร์ที่ 23 มค. 55 ครับ
ฝากรูป

mengaudio
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 มกราคม 2012, 19:51:05 »

สภาพตู้แอร์ก่อนล้างครับ
ฝากรูป

น้ำยาล้างตู้แอร์ กำลังทำงาน
ฝากรูป

ล้างเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ
ฝากรูป

ภัยใกล้ตัวหลายท่านมักจะลืมไปว่ากรองอากาศ  เป็นแหล่งเพราะเชื้ออย่างที่ท่านคาดไม่ถึง  ฉนั้นแล้วหมั่นทำความสะอาด  และเปลี่ยนเป็นประจำนะครับ

ตัวอย่างกรองอากาศที่อยู่ในรถครับ
ฝากรูป

สังเกตดีๆครับ กรองอากาศอันนี้ มีรอยฉี่หนู ซึ่งอันตรายต่อสุขภาพมากครับ
ฝากรูป

ทุกวันนี้เราเอาแต่ให้ความสำคัญล้างแต่ตู้แอร์ในห้องโดยสาร  แต่หารู้หรือไม่ครับว่าแผงแอร์ด้านหน้ารถก็มีความสำคัญมากไม่น้อยเลยเช่นกัน เพราะถ้าแผงแอร์ด้านรถหน้าสกปรก
อาจจะเป็นต้นเหตุให้เกิดผลร้ายตามมาโดยที่เราคาดไม่ถึง ผมจะชี้แจงให้ทราบดังนี้ครับ
1 เป็นต้นเหตุให้แอร์ไม่เย็น        เนื่องจากความร้อนที่แผงแอร์มีความร้อนสูง น้ำยาแอร์ไม่สามารถแปรสภาพได้
2 เป็นต้นเหตุให้ระบบท่อส่งน้ำยาแอร์รั่วซึม และ แตกในที่สุด เนื่องจากโอลิง ท่อยางต่างๆ ไม่สามารถทนความร้อนสูงได้ และเสื่อมสภาพเร็วมากในที่สุด
3 เป็นต้นเหตุให้เครื่องยนต์มีอุณหภูมิสูงมากกว่าปรกติ เนื่องจากแผงแอร์มีสิ่งสกปรกอุดตัน จึงทำให้ลมไม่สามารถผ่านเข้าช่องลมหม้อน้ำได้สะดวก
4 เป็นต้นเหตุให้คอมแอร์เสียเร็ว และ น๊อกในที่สุด เนื่องจากความร้อนไม่ระบายทำให้น้ำยาแอร์ขยายตัวสูง ไมสามารถหมุนเวียนได้ เป็นต้นเหตุให้คอมน๊อกในที่สุด
สิ่งที่ผมกล่าวมานี่เป็นแค่ตัวอย่างเบื้องต้นเท่านั้นนะครับ ยังมีอีกมากจนเราคาดไม่ถึงเลยครับ
ผมจึงอยากเสนอให้ท่านเจ้าของรถ  หมั่นล้างแผงแอร์ด้านหน้าเป็นประจำ  การล้างแผงแอร์ มีสองวิธี
คือ 1.ล้างโดยน้ำเปล่าธรรมดา   2. ล้างโดยน้ำยาล้างแผง
 แต่ที่ร้านผมมีบริการล้างโดยการ ฉีดน้ำยาล้างแผงและปล่อยทิ้งไว้ ประมาณ 10 นาที จึงฉีดล้างออกด้วยน้ำแรงดันสูง ปรับหัวฉีดให้เป็นฝอย เพื่อไม่ให้คลีบที่แผง ล้มพับ
สภาพแผงระบายความร้อนแอร์ก่อนล้างครับ
ฝากรูป

ฝากรูป

ฝากรูป

ข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ

mengaudio
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 มกราคม 2012, 21:28:05 »

พรุ่งนี้วันอาทิตย์ที่ 29/มค/55 ร้านเม้งคาร์ออดิโอ หยุดให้บริการ1วันนะครับ
และจะเปิดให้บริการตามปกติวันที่ 30/มค/54 ครับ
ข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ

mengaudio
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2012, 06:47:50 »

สวัสดีครับ ...เนื่องจากธุรกิจให้บริการล้างแอร์ ด้วยเครื่องเติบโตไวมาก เป็นเรื่องที่ดีมากครับ
เพื่อนๆสมาชิกจะได้มีทางเลือกว่าจะใช้บริการที่ร้านไหนดี 

กระผมมีข้อสังเกตเล็กๆน้อยๆมาฝากเป็นแนวทางครับ  ว่าควรสังเกตเบื้องต้นดังต่อไปนี้ครับว่า
น้ำยาที่ใช้ล้างตู้แอร์รถท่านจะต้องไม่มีอันตรายต่อสุขภาพ และ ตู้แอร์รถท่านไม่ว่าระยะสั้น หรือระยะยาว 
ต้องมีใบเอกสารรับรองน้ำยาล้างตู้แอร์ที่ทางร้านนั้นๆใช้

ฝากรูป

ล้างเสร็จแล้วจะต้องไม่มีกลิ่นฉุนแสบจมูก  หลังล้างเสร็จ 
ฝากรูป

ต้องมีกล้องส่อง ก่อน และ หลังล้าง 

น้ำที่ใช้ล้างต้องมีแรงดันสูงมาก  ที่ร้านผมใช้แรงดันอยู่ที่  200  PSI

ฝากรูป
ต้องมีระบบน้ำร้อนล้างให้อีกครั้ง
ต้องมีน้ำยาฆ่าเชื้อ อีกครั้งหลังล้างเสร็จ ขั้นตอนสุดท้าย
ต้องมีการให้บริการ อบโอโซนด้วยเครื่องที่ได้มาตรฐาน 
ฝากรูป

ต้องมีการให้บริการล้างแผงระบายความร้อนด้านหน้ารถ   ด้วยน้ำยาสลายไขมันท่อไอเสีย

ฝากรูป               

ฝากรูป

ฝากรูป

mengaudio
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2012, 08:43:44 »

แผนที่ทางมาร้านเม้งครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 17   ขึ้นบน
พิมพ์