ThaiMARCH.comLAMINA
28 กรกฎาคม 2014, 15:29:19 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
MARCH NAVI Ning Auto
PTC GAS PTC GLASS COATING CENTER
TOD GPS Tracking horse auto mirror
GENIAL RACING PROJECT MOSUTEN
API Accessories TP-Aeropart Banner 465x100px
E85 Kit MO AUTO Banner 465x100px
LOCKTECH Mahajak Audio Car Cover 2 You
MC TECH Banner 310x100px   
Banner 728x90
http://www.clubs9.com/
SK2 Motor Sport
Energy-Reform
PTC Gas
tiscoautocash
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! ราคาวานบุญ 20กค| รวมพลคนขับมาร์ช 26กค| TMC Card+สติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดไฟแนนซ์เอง โดยไม่ผ่านเซลล์ ทำได้หรือไม่?  (อ่าน 2807 ครั้ง)
up2gu
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 23:29:56 »

วันนี้โทรไปหาเซลล์มาครับ บอกว่าเอกสารสำหรับจัดไฟแนนซ์พร้อมแล้ว แต่เซลล์บอกว่ากำลังยุ่งกับการส่งรถให้กับลูกค้าอยู่ เลยบอกว่าเดี๋ยวจะให้ไฟแนนซ์มาคุย ผมเจอคำตอบแบบนี้มาสองครั้งแล้วครับ เริ่มรำคาญแล้ว

ไม่ทราบว่า การจัดไฟแนนซ์ จะต้องผ่านเซลล์ก่อนหรือเปล่า หรือผมเดินเข้าไปที่ธนาคารแล้วหาเองได้เลยครับ

>> บางทีไม่ได้ตั้งใจให้ขำ แต่เหตุการณ์มันพาให้ผมเป็นคนขำๆ
บล็อคบ่นๆ ของคนเหงาๆ
twitter : @up2gu
Supparearg ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 7

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 23:40:19 »

เดินเข้าไปได้เลยครับ ไม่ต้องผ่านเซล เห็นธนาคารบอกว่าเขาจะติดต่อที่ศูนย์เอง
ของผมกำลังอยู่ในช่วงดำเนินการ

Biere
Global Moderator
Extreme Member
*

คะแนนชื่นชม (Like) 643

ThaiNissan.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 23:47:35 »

ไม่จำเป็นคร้าบบบบ ติดต่อเองได้เลย แต่ถ้าเซลล์หาให้ ส่วนใหย่เซลล์จะได้ค่าคอมด้วยนะครับ

อย่างเค้าให้มาแค่ KTB SCB TBANK Nissan Leasing เนี่ย ก็ไม่จำเป็นต้องผูกแค่นี้นะครับ ไปถามที่อื่นเองได้ เช่น KK เป็นต้น

PeOud®

คะแนนชื่นชม (Like) 90

น้องโอปอล์ พี่อู๊ด พี่โอ๋ น้องอัพ ThaiMarch@2250

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 08:48:01 »

ทำได้แน่นอนครับ  รู้ผลเร็วด้วย
parntepvich

คะแนนชื่นชม (Like) -6

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 08:49:16 »

ขอบคุณครับ 13 Smile
ราศีมีน ®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 31

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 09:12:42 »

ทำได้ครับ แต่ก็ต้องไปเช็คดูว่าธนาคารหรือไฟแน๊นซ์เจ้านั้นๆได้ดีลกับโชว์รูมที่เราจะไปออกรถไว้หรือเปล่า

และถ้าเราเอาไฟแน๊นซ์ข้างนอกซึ่งดีลกับศูนย์ สิ่งที่จะอาจจะตามมาคือ..
ถ้าจนท.ไฟแน๊นซ์คนนั้นไม่ได้อยู่ในทีมไฟแน๊นซ์ที่ดีลไว้กับเซลของเรา เซลก็จะอดได้ค่าคอมมิชชั่น
เมื่อค่าคอมมิชชั่นหายไป .. ของแถมก็จะหายหลดหลั่นไป .. การบริการก็ยังเหมือนเดิมแต่ความรู้สึกของเซลก็.. (เดาเอาเอง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เมษายน 2010, 09:14:26 โดย ราศีเมษ » บันทึกการเข้า

Present :
1st Present : My กล้วยไม้ @ โชว์รูม T.K.F. < วันรับรถ & บางแค-พนัส 3.84 ลิตร >
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5530.0

2nd Present : My กล้วยไม้ @ อ่างเก็บน้ำบางพระ  < Introduce all & new รองเท้า >
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=8946.0

3rd Present : My กล้วยไม้ @ เกาะลอย ศรีราชา  < เที่ยวทะเล ระวังปูหนีบ >
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=11197.0

4th Present : My กล้วยไม้ @ ถนนสะพานในทะเล*ชลบุรี
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=11661.0

thekop47

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 10:11:14 »

ทำได้ครับ แต่ก็ต้องไปเช็คดูว่าธนาคารหรือไฟแน๊นซ์เจ้านั้นๆได้ดีลกับโชว์รูมที่เราจะไปออกรถไว้หรือเปล่า

และถ้าเราเอาไฟแน๊นซ์ข้างนอกซึ่งดีลกับศูนย์ สิ่งที่จะอาจจะตามมาคือ..
ถ้าจนท.ไฟแน๊นซ์คนนั้นไม่ได้อยู่ในทีมไฟแน๊นซ์ที่ดีลไว้กับเซลของเรา เซลก็จะอดได้ค่าคอมมิชชั่น
เมื่อค่าคอมมิชชั่นหายไป .. ของแถมก็จะหายหลดหลั่นไป .. การบริการก็ยังเหมือนเดิมแต่ความรู้สึกของเซลก็.. (เดาเอาเอง)

ไม่อยากจะเดาเลย  น่ากลัวสุดๆๆ ปกติ ยังได้ไม่เท่าไหร่ นี่ เป็นอย่างนี้อีกคงไม่ได้รเลยแน่ๆๆๆ    น่ากลัวววววว

You'll never walk alone
JN.. *®

คะแนนชื่นชม (Like) 25

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 10:14:29 »

อย่างนี้..ถ้าเอามาร์ช แต่อยากจัดไฟแนนซ์ กับที่อื่นก็สามารถทำได้

อย่างน้อยชายเป็นเซลล์อยู่อีกค่าย เราก็สามารถให้น้องจัดให้ได้เหมือนกัน .. ได้ใช่ป่าวค่ะ

14 Smile 14 Smile

++..ThaiMarch #2034..++
...E CVT White (´ゝз・)... อีกไม่นาน เค้าก็จะได้ขับ "มาร์ช!!!" เย้..เย้
"..รถ 3 สูบ เครื่อง 1200 วิ่งได้ 170 ขับไปเห๊อะ!! ^^ .." < โดนชะมัด!!! >

(´ゝз・) •.★*.. " อย่าทำ...ในสิ่งที่ไม่มีสิทธิ์ อย่าคิด...ในสิ่งที่ไม่มีค่า อย่ารอ...ในสิ่งที่ไม่มีมา อย่าไขว่คว้า...ในสิ่งที่ไม่มีจริง " .. ^^ ...*★.•
---------------------------------------------------------------------
up2gu
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 15:56:38 »

ล่าสุด เพิ่งติดต่อ SCB ใต้ตึกที่ทำงาน เข้าให้กรอกเอกสารและยื่นเอกสารเลย แต่ว่าจะต้องผ่านเจ้าหน้าที่ที่ดูแลโซนที่โชว์รูมนั้นอยู่ เพื่อให้ทางแบงค์ติดต่อคุยกับเซลล์อีกที

สรุปแล้ว ขอทางไหน ก็ต้องวิ่งเข้าเซลล์อยู่ดีครับ

>> บางทีไม่ได้ตั้งใจให้ขำ แต่เหตุการณ์มันพาให้ผมเป็นคนขำๆ
KRITTAT

คะแนนชื่นชม (Like) 141

อย่าหลงคำชม อย่าโกรธคำด่า

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 16:52:17 »

มี 2 อย่าง
ถ้าแข็งแรง ก็ทำเอง เซลส์ชอบ สบายๆ ไม่ต้องทำไร
ถ้าไม่แข็งแรง ก็ปรึกษาเซลส์ ต้องปั้นกันหน่อย
ให้อยู่ในแบบ แต่งหน้าเค็ก ดูดี ให้บัญชีเดินสวย
ประมาณนี้คับ

แด่ลูกค้าที่รัก                  

ขอฝากด้วยคนนะครับ  ชื่อกฤษฏิ์ทัศน์  เลิศโสภาภรณ์ อยู่นิสสันกรุงไทย ปากซอยรามอินทรา20                   
ดูแลลูกค้าฟลีท และลูกค้าวีไอพี และทุกๆ ท่าน (ฟรีทคือซื้อรวมกันหลายๆ คันนะคับ)                  
ยินดีรับจองรถ ECO CAR ให้ทั้งที่บ้านและที่ทำงาน                   
เน้นการบริการด้วยความซื่อสัตย์และจริงใจ                   
เชิญสอบถามได้ที่ 081-6388235  และ email  mr.krittat_nissan@yahoo.co.th

แด่ลูกค้าที่รัก
ขอฝากด้วยนะคับ ชื่อ กฤษฏิ์ทัศน์ เลิศโสภาภรณ์ (จืด)
อยู่นิสสันกรุงไทย สนญ ปากซ. รามอินทรา 20
ยินดีรับจองรถ NISSAN ทุกรุ่น
เน้นบริการด้วยความซื่อสัตย์และจริงใจ
เชิญสอบถามได้ที 081-6388235 และ email mr.krittat_nissan@yahoo.co.th
แค่มาดูเท่านั้น ®™

คะแนนชื่นชม (Like) -6

~@ วองโกเล่ เดซิโม @~

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 16:54:54 »

มาเป็นกำลังใจให้จ้า

up2gu
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 17:23:00 »

ล่าสุด เซลล์โทรมาหาแล้วครับ ผมบอกเซลล์ว่าได้ทำการติดต่อ SCB เองแล้ว น้ำเสียงหงุดหงิดเลยครับ บอกว่า 2.45 ของ SCB อาจจะมีเงื่อนไขอื่น เช่น ประกันแพงกว่า และจะไม่ได้ส่วนลด 5000 บาทด้วย โอ้ววว...

โดยเค้าให้ทางไฟแนซซ์ของอยุธยาโทรมารับเอกสารพรุ่งนี้ ดอกเบี้ย 2.55 ครับ

จะทำอย่างไรดี - -'

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์