ThaiMARCH.comLAMINA
23 ธันวาคม 2014, 10:48:44 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Rocket Sound
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
Nissan Krungthai
AOT Aeropart
viriyah.co.th Ning Auto
MOSUTEN Banner465x100px
PTC GAS crystal for car
Banner 465x100px horse auto mirror
API Accessories TP-Aeropart Banner 225x100px MO AUTO
LOCKTECH Mahajak Audio pasta-racing.com
MC TECH
http://www.clubs9.com/
Energy-Reform
PTC Gas
BangChak Eco Syn
Second Hand Car by Thongchai
SBRAND
checkinsuranceprice.com

Hot Issue! มีตติ้งใหญ่ 8 พย 14 @สนามพีระ พัทยา!| สั่งซื้อสติกเกอร์คลับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงขลา มีอะไรเที่ยว และ นอนที่ไหนดี  (อ่าน 3008 ครั้ง)
welovemarch
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« เมื่อ: 6 ตุลาคม 2011, 17:52:04 »

พอดีมีเหตุ อาจจะต้องไปสงขลา ใครเซียน เรื่องที่เที่ยว และ ที่พักบ้าง แนะนำด้วยครับ  07 Hi
pha ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 40

บ้านอยู่ไกล ไปมาไร้ร่องรอย มีคนคอยอยู่ข้างหลัง

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 6 ตุลาคม 2011, 18:19:44 »

จาเที่ยวแบบไหน ละพี่น้อง ชายโสด,ชายเมียเผลอ หรือ มายกครัว และ จะเที่ยวลัษณะไหน
มี วัดต่างๆ มากมายนับ สิบ ศิลปะ หลายยุค
มี บ้านเก่าๆ ที่กรม ศิลป์ ขึ้นทะเบียนไว้แล้ว
มี่ ชมธรรมชาติ เล่นน้ำทะเล จับนมนางเงือกหาดสมิหลา
มี ไหว้เสด็จเตี่ยกรมหลวงฯ (อันนี้น่าจะต้องเป็น ไฟ้ล์บังคับ)
มี สงขลา อะควอเลี่ยม (พิพิธภัณฑ์ สัตว์น้ำ และการละเล่น)
มี ขึ้นเขาตังกวน ชมบรรยากาศที่สูง (รถกระเช้า) ดูลิงตีนเขา
มี ข้ามแพขนานยนต์ เดินขึ้นบนเขาแดง ลุยเดินไป (แอดเวนเจอร์ ไม่แน่จริงไม่ต้องไป)
มี สวนสัตว์สงขลา (ตั้งอยู่บนเขารูปช้าง ออกนอกเมืองนิดนิง)
มี ชุมชน เก้าเส้ง ดูเรือ กอแระ (เรือชาวพื้นเมืองลวดลายสวยงาม)
มี เกาะยอ ข้ามพานป๋าเปรม ชมสะพาน ย้าว.ยาว
             -ซื้อของฝากพื้นเมือง ของกิน ของแต่ง
             -เข้า ถาบันทักษิณคดีศึกษา ชมศิลปะ เครื่องใช้ ประวัติฯ ทางใต้ จัดไว้ให้ดูมากมาย
             -ขึ้นวัดเขากุฏ (เก่าแก่) ไหว้เจ้าพ่อเกาะยอ  (น่าจะสูงสุดในเกาะยอ) เห็นวิวรอบด้าน
             -ขับรถชมวิวรอบเกาะ
             -ร้านอาหาร มากมายให้แวะชิม (จ่ายตังค์)

แค่นี้ก่อน ยังไม่ข้ามไปหาดใหญ่เลยเนี่ย
              07 Hi

welovemarch
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 6 ตุลาคม 2011, 19:15:49 »

ขอบคุณครับ ว่าจะนั่งเครื่องไป เที่ยวแบบสองคนครับ ดูๆ ใน Web เอาอยู่ ไม่รู้มีแบบ home stay แบบน่าอยู่บ้างไหม  16 Run 16 Run 16 Run
Suntaclaus ®
สมาชิก VIP
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 19

« ตอบ #3 เมื่อ: 6 ตุลาคม 2011, 21:04:07 »

มีโฮมสเตย์ที่เกาะยอครับ เป็นแบบบ้านพักชาวบ้านอยู่ออกไปในทะเลเลย ถ้าเที่ยวสงขลาแล้วก็อาจจะแวะมานอนที่หาดใหญ่ด้วยก็ดีครับ ของกินอร่อยๆ เพียบ
pha ®

บ้านอยู่ไกล ไปมาไร้ร่องรอย มีคนคอยอยู่ข้างหลัง

« ตอบ #4 เมื่อ: 6 ตุลาคม 2011, 21:31:47 »

มีโฮมสเตย์ที่เกาะยอครับ เป็นแบบบ้านพักชาวบ้านอยู่ออกไปในทะเลเลย ถ้าเที่ยวสงขลาแล้วก็อาจจะแวะมานอนที่หาดใหญ่ด้วยก็ดีครับ ของกินอร่อยๆ เพียบ
ขอบคุณครับ Suntaclaus ®  ที่ช่วยเสริม...
 ผมว่าคุณ welovemarch ไม่มีรถมาแบบนี้ หรือไม่มีญาติหรือเพื่อน คอบขับรถรับส่ง คงไปนอนลำบากครับเกาะยอ
ยกเว้นจะไม่อยากออกไปไหน (หรือว่ามา ฮันนี่มูน ถ้ายังงี้ละเหมาะ)
                  14 Smile 04 Kiss 11 Sleep
welovemarch
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2011, 11:19:36 »

มีรถเช่า ราคาโดนใจ แบบ ถูกๆ บ้างป่าวครับ หรือไปนอนบ้านเพื่อน nissan march ที่โน้นเลย  12 Question
pha ®

« ตอบ #6 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2011, 11:31:42 »

ลงเครื่อง แล้วก็ติดต่อที่ หนามบิน หาดใหญ่เลย ส่วนมากจะเป็น พี่ต้า (ประมาณ โซทูน่า - วีอด - อันติ๊ดเดียว)
ผมไม่เคยใช้บริการ ราคาก็น่าจะอยู่ประมาณ 1500-1700/วัน คับ..
                   07 Hi
Pound ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 10

« ตอบ #7 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2011, 11:38:59 »

ที่เกาะยอน่าเที่ยวครับ อยู่ได้ทั้งวันมีทั้งที่กินที่เที่ยว อย่าลืมแวะพิพิธภัณฑ์ที่ สถาบันทักษินคดีศึกษานะครับจะได้รู้วิถีความเป็นอยู่ของชาวใต้ มาทั้งทีลองเที่ยวแนวนี้ก็ดีครับ ร้านอาหารแนะนำร้านศิรดา เกาะยอ รสชาติดีบรรยากาศสวย ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์