ThaiMARCH.comAOT
19 กรกฎาคม 2019, 00:35:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ><! ใครมีปัญหาเดินเบาสั่น วิธีนี้อาจแก้ไขได้ครับ น้องมาร์ชผมก็....  (อ่าน 45251 ครั้ง)
Simauto
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #75 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 06:43:21 »

07 Hi 07 Hi 07 Hi 07 Hi 07 Hi ดีดี
pokney®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 36

จะเอาอะไรกับผู้หญิงหลั่นล๊าาาา

thitaree_pp@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #76 เมื่อ: 8 สิงหาคม 2012, 22:20:17 »

พอจะแนะนำกรองแห้งยี่ห้อดีๆด้วยได้มั้ยคะ หรือของนิสสันรุ่นอื่นที่ใส่แทนกันได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
x_poo
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 63

« ตอบ #77 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2012, 18:42:42 »

ใครเป็นเหมือนเราบ้าง

ไปทำวาล์วมาแล้ว ได้ค่า Value Clearence  Standard เรียบร้อยแล้ว

ปีกผีเสื้อล้างแล้ว

หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว

แจ้งให้ทางช่าง 0 เสียบ Consult เพื่อดูค่าต่างๆว่า ok หรือเปล่า ก็แจ้งว่า OK

แต่ตอนนี้ก็ยังสั่นอยู่ ตอนเข้าเกียร์ D เปิดแอร์ เหยียบเบรค

ตอน Com Air ตัด หรือทำงานไม่รู้ รอบตกมาที่ 600 หน่อยๆ สั่นสะท้านไปทั้งคัน เหมือนจะดับ

ใครเป้นเหมือนเราบ้าง แล้ว แก้ใข กันยังไง ถ้าทำหมอแล้วในส่วนที่คิดว่าเกี่ยวข้อง
DamGuitar Hero กวีดนตรี
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) -193

« ตอบ #78 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 16:00:08 »

บนวาลลิ้นปีกผีเนื้อครับ สมมุมเราหันหน้าเข้าหาห้องเครื่องครับ  จะมีเขี้ยวให้เสียบสายยาง สองเขี้ยว บนตัวแรก กับ ล่างตัวที่สอง

มีสายสองสาย ครับ สายหนึ่งมาจาก ทางด้านหน้ารถ ทางทะเบียนนะครับ
อีกสาย มาจากทางด้าน ห้องโดยสารครับ    จะต่อเข้ายังไง กันครับ   ตอนนี้ ผมต่อ เป็นแบบ ว่า
สายมาจากทางด้านหน้ารถ คือทางทะเบียนนั้นเอง ตอ่เข้ากับ เขี้ยวบนตัวแรก
สายมาจาก ทางด้าน ห้องโดยสาร  ต่อเข้ากับ เขี้ยวล้างตัวที่สอง ไม่รู้ว่าถูกเปล่าครับ  แต่โทรไปถาม nissan motor เข้ามาถูกแล้ว และบอกต่อว่าต่อยังไงก็ได้เพื่อความสวยงาม ไม่มีผลใดๆ  คือต่อแบบผมสายจะเรียงกันสวยงามนะครับ ตอนเข้าตัวล๊อกสาย สายจะไม่ไขว้กัน 

ส่วนรอบเครื่องไม่สวิงแล้วครับ ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ  ผมใช้น้ำซันไลน์ล้าง แต่ล้างไม่ค่อยออกครับ เลยเปลี่ยนเป็นเบนซิล ออกดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ   

รบกวนช่วย ตอบหน่อยครับว่าผมประกอบสายสองตัวนี้ถูกเปล่า หากท่านใดที่ กำลังจะถอดล้างครับ  ผมจะได้มั่นใจว่าใส่ถูกดั่งเดิมที่มาจากรถ
mr.TaoTao
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 30

« ตอบ #79 เมื่อ: 25 กันยายน 2012, 13:45:11 »

บนวาลลิ้นปีกผีเนื้อครับ สมมุมเราหันหน้าเข้าหาห้องเครื่องครับ  จะมีเขี้ยวให้เสียบสายยาง สองเขี้ยว บนตัวแรก กับ ล่างตัวที่สอง

มีสายสองสาย ครับ สายหนึ่งมาจาก ทางด้านหน้ารถ ทางทะเบียนนะครับ
อีกสาย มาจากทางด้าน ห้องโดยสารครับ    จะต่อเข้ายังไง กันครับ   ตอนนี้ ผมต่อ เป็นแบบ ว่า
สายมาจากทางด้านหน้ารถ คือทางทะเบียนนั้นเอง ตอ่เข้ากับ เขี้ยวบนตัวแรก
สายมาจาก ทางด้าน ห้องโดยสาร  ต่อเข้ากับ เขี้ยวล้างตัวที่สอง ไม่รู้ว่าถูกเปล่าครับ  แต่โทรไปถาม nissan motor เข้ามาถูกแล้ว และบอกต่อว่าต่อยังไงก็ได้เพื่อความสวยงาม ไม่มีผลใดๆ  คือต่อแบบผมสายจะเรียงกันสวยงามนะครับ ตอนเข้าตัวล๊อกสาย สายจะไม่ไขว้กัน  

ส่วนรอบเครื่องไม่สวิงแล้วครับ ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ  ผมใช้น้ำซันไลน์ล้าง แต่ล้างไม่ค่อยออกครับ เลยเปลี่ยนเป็นเบนซิล ออกดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ  

รบกวนช่วย ตอบหน่อยครับว่าผมประกอบสายสองตัวนี้ถูกเปล่า หากท่านใดที่ กำลังจะถอดล้างครับ  ผมจะได้มั่นใจว่าใส่ถูกดั่งเดิมที่มาจากรถ

ถ้าอ้างจากเดิมๆ มันจะอยู่ตำแหน่งที่ ไม่ไขว้ กันครับ
ซึ่งหากสลับกัน ก็ไม่มีผลเสียหายอะไรครับ

ขับขี่ปลอดภัยนะคร๊าบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กันยายน 2012, 13:52:46 โดย mr.TaoTao » บันทึกการเข้า
mr.TaoTao
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 30

« ตอบ #80 เมื่อ: 25 กันยายน 2012, 13:55:59 »

ใครเป็นเหมือนเราบ้าง

ไปทำวาล์วมาแล้ว ได้ค่า Value Clearence  Standard เรียบร้อยแล้ว

ปีกผีเสื้อล้างแล้ว

หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว

แจ้งให้ทางช่าง 0 เสียบ Consult เพื่อดูค่าต่างๆว่า ok หรือเปล่า ก็แจ้งว่า OK

แต่ตอนนี้ก็ยังสั่นอยู่ ตอนเข้าเกียร์ D เปิดแอร์ เหยียบเบรค

ตอน Com Air ตัด หรือทำงานไม่รู้ รอบตกมาที่ 600 หน่อยๆ สั่นสะท้านไปทั้งคัน เหมือนจะดับ

ใครเป้นเหมือนเราบ้าง แล้ว แก้ใข กันยังไง ถ้าทำหมอแล้วในส่วนที่คิดว่าเกี่ยวข้อง
อืม ถ้า ไฟฟ้า อากาศ เชื้อเพลิง มันพอดีๆ
รอบควรจะต้องไม่ตกร่วงนะครับ

รถทุกคันที่ผ่านมือผมไป ไม่ตก มีแต่จะเพิ่มขึ้นเล็กน้อยครับ(เนื่องจากระบบชดเชยรถครับ)
liveshow
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 11

หนาว แล้ว อย่า ลืม เปิด heater น้องมารช์ ด้วย น้า

« ตอบ #81 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 09:04:09 »

ของผมล้างปีกแล้ว เรื่องเครื่องสั่นหายไปแต่ปีกปิดช้าลง เวลายกคันเร่งแล้วเครื่องยังเปิดค้างอีกเสี้ยววินาที
เอามาเข้าคอนเซาส์แล้วก็ไม่หาย tune รอบ idle 750 แล้ว พอเปิดแอร์ แล้วขับ แล้วก็ถอนคันเร่งระบบชดเชยรอบมันดัน
ดีดปีกผีเสื้อให้เปิดขึ้นอีกหน่อย ไม่รู้จะแก้อย่างไรเลย  15 confuse

รบกวนขอคำปรึกษาด้วยครับ (ถ้าพังซ่อมที่ไหนดี) หรือว่าเปลี่ยนอย่างเดียว -*-
stannumsbw3
Full Member

« ตอบ #82 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 12:06:44 »

กระทู้นี้มีประโยชน์มากเลยครับ ....

บอกวิธีการถอด เเละ การใช้เครื่องมือ เเละ ข้อควรระวัง

สุดยอดเลยครับ กดLike ให้ 1ที ครับ  02 Inlove
VINTOREZ
Newbie
*

« ตอบ #83 เมื่อ: 10 มกราคม 2013, 08:21:01 »

อาจจะเกิดจากการติดตั้งที่ผิดพลาด ล้างลิ้นปีกผีเสื้ออย่างเดียวก็ไม่หายหรอก ต้องให้ร้านอื่นมาแก้ไข
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2013, 13:06:54 โดย VINTOREZ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ขึ้นบน
พิมพ์