ThaiMARCH.comAOT
23 สิงหาคม 2019, 02:09:38 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความไม่สบายใจ จาก ดร.ฮั้ว  (อ่าน 8181 ครั้ง)
Dr.Hua
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 03:57:33 »

เรียนชี้แจง ด้วยความไม่สบายใจ

กระผม ดร.ฮั้ว เข้ามาอ่านข้อความที่ต่อว่า อย่างรุนแรง ในกระทู้ ที่ เกี่ยวกับ รถมาร์ช ที่ถูกชน
จึงเกิดความไม่เข้าใจว่า การตอบคำถาม ที่ โพสต์ ในเฟซบุครายการที่มีสมาชิก ไปถามไว้
และ มีสมาชิกในคลับนี้ ไปโพสต์ในยูทูปไว้ ที่
 http://www.youtube.com/watch?v=WyjwH9sQbtY&feature=player_embedded# 

เนื้อหาในการตอบ ไม่มีการต่อว่าใคร และชี้แจงในภาพรวม ในแง่การซ่อม การฟ้องร้อง ประกันภัย
ซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์

แต่ เกิดการต่อว่ารายการ Speed Talk ด้วยถ้อยคำรุนแรง (ซึ่งอาจมีความเข้าใจคลาดเคลื่อน)

จึงอยากเรียนถามว่าข้อความ ในส่วนใดที่กระผมตอบ แล้วสร้างความไม่พอใจแก่สมาชิกครับ

ด้วยความนับถือ
ดร.ฮั้ว
Dek Prade ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 333

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 09:10:43 »

เรียนแสดงความเห็น ด้วยความเคารพ
ในฐานะที่ผมเองเป็นแฟนคลับทั้งเวบthaimarch และ รายการ Speed Talk

ดร.คงจะหมายถึงกะทู้ "น้องมาร์ชถูกชนพังยับ (มีภาพ)ขอคำแนะนำด้วยค่ะ "
ในฐานะที่ผมเองก็ติดตามข่าวกระทู้นี้มาตั้งแต่ต้น  และดูรายการคืนนั้นพอดี ตลอด 2 ชม.  คำแนะนำ ของ ดร.ก็มีประโยชน์ กับเจ้าของกะทู้ และสมาชิกคนอื่นๆ
คงมีเพียงแต่เรื่อง การฟ้องร้อง ที่ ดร.เห็นสวนกระแส ในกะทู้นั้น แต่ก็ถือว่า เป็นมุมถ่วงดุลย์ความคิด  ว่า"ฟ้องแล้วไม่คุ้ม แล้วจะฟ้องไปทำไม?"

ซึ่งก็แน่นอนว่ามันไม่คุ้มทั้งเรื่องเงินและเวลาทำมาหากิน
แต่เผอิญกระแสตอนนั้น มันกำลังมาเรื่อง สิทธิ ความรับผิดชอบ และ ความถูกต้อง  
จึงอาจเอาข้อเสนอแนะของ ดร.มาเป็นตัวตั้งคำถามอีกที  จนเป็นเหตุให้ ดร.ไม่สบายใจ จนต้องนอนดึกขนาดนี้

แต่อ่านแล้ว ผมยังไม่เจอการต่อว่ารายการ Speed Talk ด้วยถ้อยคำรุนแรง นะครับ  และเท่าที่ไล่อ่านดูอีกครั้ง ก็ไม่เจอ
แต่ถ้าไปดูในกะทู้"!!!ใครกันแน่ที่แถ ทำเป็นเห็นมาเยอะ!!! " ก็เห็นมีเพียง 1ท่าน ที่ใช้ถ้อยคำรุนแรง  ก็คงจะไม่ใช่คนที่ชอบรายการนี้
แล้วให้ความเห็นความรู้สึกแบบภาพรวมของรายการ  มากกว่าความเห็นที่ดร.ให้กรณีนี้ในรายการ

แต่อย่างไร พวกเราที่ช่วยกันออกความเห็น ก็น่าจะเป็นประโยชน์แก่ผู้เดือดร้อนตอนนั้น  ผมก็เคยเดือดร้อน  แล้วมันรู้ว่า  เข้าตาจน  มันเป็นยังไง ทำไมมันคิดอะไรไม่ออก  ไม่รู้จะเลือกทางไหนดี??
ทั้งหมดของแต่ละความเห็น ผมเชื่อว่ามีประโยชน์หลายคน โดยเฉพาะ เจ้าของกะทู้ที่จะพอมีสติ ตั้งต้นว่าจะเริ่มดำเนินการอะไร ยอมเสียอะไร  จะสู้เพื่ออะไร  ตามแต่สถานการณ์จะเอื้ออำนวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน 2011, 09:24:16 โดย Dek Prade ® » บันทึกการเข้า

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
ballcity

คะแนนชื่นชม (Like) 17

ball_supawat@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 10:50:16 »

เป็นกำลังใจให้ครับ..... 07 Hi

ตามชมน้อง Mini No.9459 ตัวเขียวๆ ได้ที่นี่
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=7669.0
aurnanta®
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 6

aurnanta@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 11:34:45 »

ขอตอบแทนคุณ wandee® เจ้าของกระทู้ "!!!ใครกันแน่ที่แถ ทำเป็นเห็นมาเยอะ!!! " เลยนะคับ ถ้าเป็นเรื่องของคลิปเสียงที่ถูกต่อว่าละก็เจ้าของกระทู้ไม่ได้เอ่ยถึงเลยนะคับและเจ้าของกระทู้ก็รู้ที่มาที่ไปของคลิปรายการนะคับ และคนที่ต่อว่าเรื่องคลิปของรายการผมก็ไม่รู้ว่าเขาเข้าใจในเรื่องที่เจ้าของกระทู้นี้เปิดประเด็นไว้แค่ไหน แต่ที่เจ้าของกระทู้ต่อว่าแน่ๆคือเจ้าของกระทู้ในพันทิพย์คับ และไม่รู้ไปไงมาไงถึงมีคนมาต่อว่าคลิปของรายการ ผมก็งง ยังไงขอให้สบายใจนะคับ เดียวผมบอกเจ้าของกระทู้ให้

อนุชา®

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 12:19:26 »

เฮ้อ....นานาจิตตัง มีคนรักก็ต้องมีคนไม่รักบ้างเป็นธรรมดา 08 Wait

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
Hmu213®Studio

คะแนนชื่นชม (Like) 42

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 22:31:32 »

เรียนชี้แจง ด้วยความไม่สบายใจ

กระผม ดร.ฮั้ว เข้ามาอ่านข้อความที่ต่อว่า อย่างรุนแรง ในกระทู้ ที่ เกี่ยวกับ รถมาร์ช ที่ถูกชน
จึงเกิดความไม่เข้าใจว่า การตอบคำถาม ที่ โพสต์ ในเฟซบุครายการที่มีสมาชิก ไปถามไว้
และ มีสมาชิกในคลับนี้ ไปโพสต์ในยูทูปไว้ ที่
 http://www.youtube.com/watch?v=WyjwH9sQbtY&feature=player_embedded# 

เนื้อหาในการตอบ ไม่มีการต่อว่าใคร และชี้แจงในภาพรวม ในแง่การซ่อม การฟ้องร้อง ประกันภัย
ซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์

แต่ เกิดการต่อว่ารายการ Speed Talk ด้วยถ้อยคำรุนแรง (ซึ่งอาจมีความเข้าใจคลาดเคลื่อน)

จึงอยากเรียนถามว่าข้อความ ในส่วนใดที่กระผมตอบ แล้วสร้างความไม่พอใจแก่สมาชิกครับ

ด้วยความนับถือ
ดร.ฮั้ว

สบายใจได้เลยครับ ดร.ฮั้ว ไม่มีอะไรหรอกในคลับนี้เค้าเข้าใจในเจตนาดีครับ
คุณทำหน้าที่สื่อที่ดีแล้วครับ ผมก็อยู่ในวงการสื่อครับ
ผมคิดว่าในคลับนี้ทุกคนเข้าใจดีครับ มีบางคนที่ไม่เข้าใจในเจตนาตั้งแต่แรกครับ (ข้อมูลไม่ครบถ้วน)
ว่าเค้าทำเค้าตอบกันเพื่ออะไร เพื่อช่วยใคร ......................................
ผู้ที่ควรถูกประนามคือผู้ที่ นำไปต่อยอดความชั่วของตัวเองครับ ซึ่งคนดีฯมีความคิดเค้าไม่ทำกัน

ขอให้รายการเป็นขวัญใจประชาชน ผู้ใช้รถตลอดไปนะครับ
  05 Embrace
내가 가장 사랑하는.®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 34

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 00:07:40 »

ถึง ดร.และท่านพิธีกร ทั้ง 3 ท่าน และทีมงานช่อง 72 นะครับผมรักและชื่นชมทุกท่านนะครับ

♥내가 가장 사랑하는.♥
LoveOndIEt®
Moderator
*

คะแนนชื่นชม (Like) 338

Thaimarch ID : 7777

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 01:29:53 »

จากที่แอ๊นท์ได้ติดตามอ่านกระทู้ดังกล่าวมาตั้งแต่เริ่มต้น ก็ไม่ได้ว่าทางรายการหรอกค่ะ ว่ากระทู้ทางเวบโน่นมากกว่าที่เอาความทุกข์ของผู้อื่นไปวิจารณ์กันซะ...... 11 Sleep

ขอขอบคุณทางรายการด้วยนะคะที่ช่วยแสดงความคิดเห็นที่เป็นประโยชน์แก่สาธารณชน เป็นกำลังใจให้สร้างสรรค์สิ่งที่ดีงามต่อไปค่ะ

07 Hi 07 Hi 07 Hi 07 Hi 07 Hi

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์