ThaiMARCH.comAOT
19 สิงหาคม 2019, 23:37:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากให้รถเงียบกว่าเดิม เชิญทางนี้ (คนอยู่ปากน้ำ สำโรง ปู่เจ้า บางนา เทพารักษ์ ซีคอน)  (อ่าน 38218 ครั้ง)
หนูมานี
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 2

« ตอบ #120 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 00:13:14 »

ไม่ใช่ใครที่ไหน เบื้องหลังของงานนี้ พี่เจค่ะ

คนนี้ ศูนย์หน้า ผ้าเย็นค่ะ ส่งน้ำ ส่งหนมอย่างเดียวเรย

เปิดท้ายขายขอบประตูเก่าจ้า

พี่เจค่ะ ซื้อขนมมา กลัวไม่มีแรง เดี๋ยวติดไม่ครบ 4 ประตู  ขอบคุณนะค๊า

ติดคอ ติดคอ น้ำพวกนี้ พี่เจก้อเตรียมมาให้ค่ะ (ไม่มีน้ำแข็งกะโซดาเหรอคะ พี่เจ)

สุดท้าย ขอบคุณ บิ๊กซี ผู้สนับสนุนหลัก อย่างไม่เป็นทางการค่ะ

แล้วเจอกันใหม่ work shop ครั้งต่อไปนะคะ เพื่อน ๆ  07 Hi

gomain
Newbie
*

« ตอบ #121 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 08:55:38 »

พี่เอ(A_MATE)ฝากบอกว่าถ้าใครอยากให้ช่วนสอนบอกพี่เค้าได้พี่เค้าอยู่ดอนเมืองค่ะ เมื่อวานแอ๊นท์ก็ทำที่ฟิวเหมือนกันลอง PM ไปก็ได้ค่ะ

http://www.thaimarch.com/index.php?action=pm;sa=send;u=28136

รับทราบครับ
wathinee@new
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 10:37:18 »

มีประโยคเดียวที่อยากจะให้ทีม DIY ทีมนี้ ...." น่ารักอ่ะ"  13 Smile 07 Hi
um2498
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #123 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 11:53:47 »

No.7 รายงานตัวครับ ชื่ออั้มครับ  อยู่แถวแยกพิชัย สามเสนครับ  คุ้มครับกับราคาไม่ถึงพัน แล้วก็สนุกครับทำกันเองช่างไม่ได้กินตังค์ 14 Smile

ขอขอบคุณพี่เจ ที่คอยสนับสนุน และจัดการทุกอย่างจนทำ ให้มีงาน DIY. ชิ้นนี้ขึ้นมา และก็เสบียง พร้อมอย่างนี้ มีที่ไหนครับ(แล้วเจอกันทริป 6 กับ 7 น่ะครับ)

และขอขอบคุณ  วิศวะน้ำ  ผู้ที่ไม่ค่อยอยู่สุข สังเกตุจุดบกพร่องของรถแล้วแก้ไขมาแบ่งปันให้พวกเราได้ทำตามครับ (หามาอีกน่ะครับ  แล้วจะทำตามครับ)  02 Inlove

แล้วก็เพื่อนๆ ที่ไปร่วมกันอิ่ม เฮ้ย ร่วมกันทำด้วยครับ  04 Kiss

สิ่งที่ใช่สำหรับเรา  MARCH!!!
PeOud®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 90

น้องโอปอล์ พี่อู๊ด พี่โอ๋ น้องอัพ ThaiMarch@2250

« ตอบ #124 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 13:26:13 »

สรุปว่าคนที่มาเมื่อวันเสาร์นี้อยู่นอกโซนบางนากันเยอะ มาด้วยใจจริง ๆ จำได้ว่ามาทั้งจาก บางบอน พระรามสอง บางมด
หลานหลวง... ส่วนคุณอั้มมาจากสามเสน

^^
um2498
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

« ตอบ #125 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 13:51:36 »

สรุปว่าคนที่มาเมื่อวันเสาร์นี้อยู่นอกโซนบางนากันเยอะ มาด้วยใจจริง ๆ จำได้ว่ามาทั้งจาก บางบอน พระรามสอง บางมด
หลานหลวง... ส่วนคุณอั้มมาจากสามเสน

^^

มีสิ่งดีๆยังงี้เกิดขึ้น 07 Hi อยู่ที่ไหนก็ต้องตามไปครับ อิอิ
มีพี่อีกคนทำงานอยู่อยุธยา ก็มาด้วยครับ คนใส่เสื้อ Nissan สีดำครับผม +1 ไปเลยครับ 07 Hi

สิ่งที่ใช่สำหรับเรา  MARCH!!!
หนูมานี
Newbie
*

« ตอบ #126 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 15:02:04 »

มีสิ่งดีๆยังงี้เกิดขึ้น 07 Hi อยู่ที่ไหนก็ต้องตามไปครับ อิอิ
มีพี่อีกคนทำงานอยู่อยุธยา ก็มาด้วยครับ คนใส่เสื้อ Nissan สีดำครับผม +1 ไปเลยครับ 07 Hi

ขอ username ด่วน ๆ เลยค่ะ พี่เสื้อดำ nissan สีส้ม จะ +10 ให้เลยค่ะ
นับถือมาก ตีรถมาจากอยุธยาเลยค่ะ  05 Embrace
ป่ะป๊าน้องที่รัก
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 49

« ตอบ #127 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 15:57:45 »

เอ...ใครติดตังค์เราอยู่มั่ง PM มาหน่อยน๊า

...  15 confuse

- แจกฟรี CD ธรรมมะหลวงพ่อปราโมทย์ ปราโมชโช  PM ที่อยู่มาได้เลย (ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ

- บริจาคเงิน สมทบทุนมูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทยเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย  ชื่อบัญชี มูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทย ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเทเวศร์ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี       020-2-53333-8      

- ขาย ข อ บ ย า ง ป ร ะ ตู เพิ่มความเงียบ และ ก ล้ อ ง ติ ด ร ถ ย น ต์ DVR
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=26177.0
ป่ะป๊าน้องที่รัก
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 49

« ตอบ #128 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 16:12:55 »

เอ๊า ใครจะฝากสั่งขอบยาง PM มาได้น๊า  07 Hi  07 Hi  07 Hi

ส่ง EMS ถึงประตูบ้านเลย

- แจกฟรี CD ธรรมมะหลวงพ่อปราโมทย์ ปราโมชโช  PM ที่อยู่มาได้เลย (ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ

- บริจาคเงิน สมทบทุนมูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทยเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย  ชื่อบัญชี มูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทย ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเทเวศร์ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี       020-2-53333-8      

- ขาย ข อ บ ย า ง ป ร ะ ตู เพิ่มความเงียบ และ ก ล้ อ ง ติ ด ร ถ ย น ต์ DVR
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=26177.0
somchaient ®
Jr. Member
**

« ตอบ #129 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 16:17:25 »

No.1 มาร์ชม่วง แจ๊ครายงานตัวครับ  07 Hi
หนุกหนานมากครับ

Nissanism ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 44

~* ชอบเรียบๆ

« ตอบ #130 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 16:32:38 »

โหยยย พี่น้ำทำไมของเค้ามีแต่ช็อตกินง่ะ งอลลล  03 Angry  06 Laugh

ป.ล. ขอบคุณสำหรับ D.I.Y.แจ่มๆนะคะ ลดเสียงไปได้จริงๆ ประทับใจมากกกก อิอิ 07 Hi

ปอลิง NO.6.1 ชื่อเอ๋ค่ะ ขับแถวราม-ลาดพร้าว เจอที่ไหนทักทายได้นะคะ  14 Smile
        NO.6.2 ชื่อกี้นะคร้าาา  05 Embrace

ขอบคุณเช่นกันครับ . . .
No. 6 รายงานตัวแล้วครับ

No.1 มาร์ชม่วง แจ๊ครายงานตัวครับ  07 Hi
หนุกหนานมากครับ
์No. 1 ก็ด้วยครับ

No.7 รายงานตัวครับ ชื่ออั้มครับ  อยู่แถวแยกพิชัย สามเสนครับ  คุ้มครับกับราคาไม่ถึงพัน แล้วก็สนุกครับทำกันเองช่างไม่ได้กินตังค์ 14 Smile

ขอขอบคุณพี่เจ ที่คอยสนับสนุน และจัดการทุกอย่างจนทำ ให้มีงาน DIY. ชิ้นนี้ขึ้นมา และก็เสบียง พร้อมอย่างนี้ มีที่ไหนครับ(แล้วเจอกันทริป 6 กับ 7 น่ะครับ)

และขอขอบคุณ  วิศวะน้ำ  ผู้ที่ไม่ค่อยอยู่สุข สังเกตุจุดบกพร่องของรถแล้วแก้ไขมาแบ่งปันให้พวกเราได้ทำตามครับ (หามาอีกน่ะครับ  แล้วจะทำตามครับ)  02 Inlove

แล้วก็เพื่อนๆ ที่ไปร่วมกันอิ่ม เฮ้ย ร่วมกันทำด้วยครับ  04 Kiss
์No. 7 พี่อั้มของราก็มาแล้วครับ

DIY มีตติ้งเที่ยวนี้ ได้รถเงียบ ได้หนุกหนาน ได้คุยกันเฮฮา สาระประมาณนึงค่ะ    13 Smile
พี่ ๆ น้อง ๆ มาร์ชคลับน่ารัก เป็นกันเองจริง ๆ ค่ะ

ขอบคุณ พี่เจ สำหรับรีวิว ภาพเคลื่อนไหวค่ะ  04 Kiss
ขอบคุณ น้องน้ำ รีวิว ภาพนิ่ง เบื้องหน้า สวยหล่อ ทั้งรถ ทั้งคน (ทำไม ไม่ทำ CG ให้ชั้นก่อนฟระ  08 Wait )

เก๋มารีวิวภาพนิ่ง เบื้องหลังละกันค่ะ เพราะก้มหน้าก้มตาทำรถกันใหญ่เรยอ่ะ  14 Smile

นี่ค่ะ สิ่งที่ทำให้เราเดินทางมาพบกัน

คุณน้ำ ผู้นำเข้า ไอเดีย รถเงียบ กำลังบรรยายวิธีการติดตั้งค่ะ

พี่ ๆ น้อง ๆ อย่าใส่สลับประตูหน้า หลังนะค้าบบบบบ

หนูทดลอง คันแรกของพวกเราค่ะ .. หนูมานี ..

รายนี้ หนูมานีครับ No. 8 ครับ ฮาสุดๆๆๆๆๆ

No.5 รายงานตัวครับ ^^

หลังจากลองวัดความยาวของสายยางที่ด้านหน้า ผมก็เจอว่าด้านหน้าซ้าย ยาวกว่าด้านหน้าขวา
คันไหนจะลงมือทำ ลองแยกวัดดูอีกทีนะครับ

ขอบคุณคุณน้ำสำหรับไอเดียดี ๆ
ขอบคุณพี่เจที่เป็นหัวเรือ แบกของมาให้พวกเรา
ขอบคุณน้อง ๆ ทุกท่านนะครับ ^^
์No. 5 ครับ ขอบคุณมากครับพี่อู๊ด
ปล.สาเกเกาหลีแรงมากๆครับ แดงไปหมดเลย . . .

ส่วนผู้ที่ถูกประจานแล้วยังไม่แสดง ตัวเราให้อภัยท่านแล้ว โปรดออกมาแสดงตัวด่วนๆเลย . . .

ขอบคุณครับผม

มาร์ชของผมครับ . . .
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=12612.0
~* DIY ครั้งแรกครับ กับยางขอบประตูชนิดหนา ช่วยลดเสียงจากภายนอกครับ . . .
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=26124.0

Nissanism ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 44

~* ชอบเรียบๆ

« ตอบ #131 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 16:35:20 »

ขอ username ด่วน ๆ เลยค่ะ พี่เสื้อดำ nissan สีส้ม จะ +10 ให้เลยค่ะ
นับถือมาก ตีรถมาจากอยุธยาเลยค่ะ  05 Embrace

~ * น่ารักมากครับ สำหรับผู้ชายคนนี้ . . .

มาร์ชของผมครับ . . .
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=12612.0
~* DIY ครั้งแรกครับ กับยางขอบประตูชนิดหนา ช่วยลดเสียงจากภายนอกครับ . . .
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=26124.0

prapon ®
สมาชิก VIP
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 6

« ตอบ #132 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 16:38:10 »

รายงานตัวครับ No.9 prapon (หนู) เสื้อดำ nissan รถสีส้ม บ้านอยู่บางบอน วันเสาร์ DIY มาจากอยุธยา ครับ (ตอนนี้ทำงานอยู่ รง. น้ำดื่มเนสท์เล่ บางปะหัน)
prapon ®
สมาชิก VIP
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 6

« ตอบ #133 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 16:58:22 »

คุณน้ำถ่ายรูปนี้ เท่อย่างแรง 555 06 Laugh 06 Laugh 06 Laugh
PeOud®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 90

น้องโอปอล์ พี่อู๊ด พี่โอ๋ น้องอัพ ThaiMarch@2250

« ตอบ #134 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 17:59:00 »

นั่งชมภาพกับคุณภรรยาเมื่อคืนนี้ ระหว่างนั้นเห็นเธอยิ้มและมีเสียงหัวเราะ เวลาที่นึกถึงเหตุการณ์ในกิจกรรมครั้งนี้
ความสุขใจพรั่งพรูเข้ามาในตัวผมเยอะเชียว

ทำงานเยอะ ๆ เกินไป ทำให้เราหวงเวลาวันหยุด หวงเวลาพักผ่อนกันมาก แต่สำหรับวันเสาร์ที่ผ่านมา ไม่เสียดาย
เลยกับเวลาที่หายไป ได้ลงมือลงแรงไปกับรถคันรัก และได้คุยได้เจอเพื่อนหน้าใหม่ ....

ขอบคุณกิจกรรมครั้งนี้ที่เติมรอยยิ้มและเสียงหัวเราะให้ครอบครัวผมครับ

โอ๋ กับ พี่อู๊ด ^^
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10   ขึ้นบน
พิมพ์