ThaiMARCH.comAOT
24 สิงหาคม 2019, 06:28:30 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!ใครกันแน่ที่แถ ทำเป็นเห็นมาเยอะ!!!  (อ่าน 10319 ครั้ง)
wandee®
สมาชิก VIP
Jr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

เฉาก๊วยรักในหลวง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 13:41:25 »

ดร.ฮั้วโดนซะแระ

ใครหรือคะ ดร.ฮั้ว  08 Wait เผื่อว่ากระทู้ที่เราตั้งขึ้นพาดพิงถึงเขา ทำให้เขารู้สึกไม่ดีหรือเปล่า ขอโทษไว้ก่อนนะคะ
เจตนาของเราคือ คนตั้งกระทู้ pantip  ขอบคุณทุกคนที่ช่วยกันแสดงความรู้สึก ความคิดเห็นนะคะ ทุกคนในนี้เห็นใจน้องเค้า   speed talk เขาก็ให้ความคิดเห็นในการประกันนะ ไม่ได้ตำหนิมาร์ชหรอก แต่กระทู้ใน pantip บอกได้คำเดียวว่า !! แย่ !!

moris
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 136

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 14:11:36 »

pantip อีกหล่ะ เข้าไปแล้วก้อเครียด จะเข้าไปทำม้าย อยากเตะปากคนตั้งกระทู้ก้อทำไม่ได้ อ่านเสร็จแล้วก้อมานั่งเครียด ขนาดลากลิ้งมาให้เข้าไปอ่าน ผมยังไม่ไม่เข้าเลย  ไอ้พวกกระทู้ในพันทิพย์เนี๊ยะ:15 confuse:

รีวิว....MARCH ดำ-แดงhttp://www.thaimarch.com/index.php?topic=18394.30
รีวิว....TANABE DF210 http://www.thaimarch.com/index.php?topic=23472.0
ขายของซิ่งในมาร์ช http://www.thaimarch.com/index.php?topic=32461.new#new
Dr.Hua
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 03:48:22 »

เรียนชี้แจง ด้วยความไม่สบายใจ

กระผม ดร.ฮั้ว เข้ามาอ่านข้อความที่ต่อว่า อย่างรุนแรง จึงเกิดความไม่เข้าใจว่า การตอบคำถาม ที่ โพสต์ ในเฟซบุคที่มีสมาชิก ไปถามไว้ และ มีสมาชิกในคลับนี้ ไปโพสต์ในยูทูปไว้ ที่ http://www.youtube.com/watch?v=WyjwH9sQbtY&feature=player_embedded# 

เนื้อหาในการตอบ ไม่มีการต่อว่าใคร และชี้แจงในภาพรวม ในแง่การซ่อม การฟ้องร้อง ซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์

แต่ เกิดการต่อว่าในกระทู้นี้ ด้วยถ้อยคำรุนแรง

จึงอยากเรียนถามว่าข้อความ ในส่วนใดที่กระผมตอบ แล้วสร้างความไม่พอใจแก่สมาชิกครับ

ด้วยความนับถือ

ดร.ฮั้ว
Dr.Hua
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 3

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 03:52:21 »

เรียนชี้แจง ด้วยความไม่สบายใจ

กระผม ดร.ฮั้ว เข้ามาอ่านข้อความที่ต่อว่า อย่างรุนแรง จึงเกิดความไม่เข้าใจว่า การตอบคำถาม ที่ โพสต์ ในเฟซบุคที่มีสมาชิก ไปถามไว้ และ มีสมาชิกในคลับนี้ ไปโพสต์ในยูทูปไว้ ที่ http://www.youtube.com/watch?v=WyjwH9sQbtY&feature=player_embedded# 

เนื้อหาในการตอบ ไม่มีการต่อว่าใคร และชี้แจงในภาพรวม ในแง่การซ่อม การฟ้องร้อง ซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์

แต่ เกิดการต่อว่าในกระทู้นี้ ด้วยถ้อยคำรุนแรง

จึงอยากเรียนถามว่าข้อความ ในส่วนใดที่กระผมตอบ แล้วสร้างความไม่พอใจแก่สมาชิกครับ

ด้วยความนับถือ

ดร.ฮั้ว
LLM
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 07:47:00 »

pantip ห้องรัชดา พวกอยู่ห้องนั้นคุณภาพต่ำ ปากพล่อยไปวันๆ  นานๆไปดูทีก็คุณภาพต่ำเหมือนเดิม ดูyoutube แล้วก็เห็นว่าเป็นคำแนะนำที่ดีนะ 

thepostman®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 10

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 09:22:29 »

ไม่ว่าจะเป็น pantip หรือในคลับใหนก็ตาม ผมว่าไม่ต่างกันนะ
เพราะเห็นกระทู้ก่อนหน้าวิจารณ์ต่อว่า ดร.ฮั้ว ผมฟังตั้นแต่ต้นจนจบ เค้าก็แนะนำเกี่ยวกับการฟ้องร้อง เกี่ยวกับการที่จะพิจารณาว่าควรจะซ่อม หรือขอคืนทุนอันใหนคุ้มกว่ากัน ไม่ได้วิจารณ์น้องมาร์ชเลย ผมคนหนึ่งที่ใช้มาร์ช และใช้รถมาหลายยี่ห้อแล้ว ถ้าเค้าวิจารณ์มาร์ชในทางที่สร้างสรรค์ผมก็เปิดใจรับฟังนะ ไม่ใช่ว่าเป็นสาวกนี้แล้วจะเปิดใจรับฟังอะไรกันไม่ได้เลย
ทุกวันนี้ไม่ว่าจะบอร์ดใหนก็ตาม ขาดในเรื่องของ การฟังให้จบ การวิจารณ์อย่างสร้างสรรค์ การใช้คำพูดที่ไม่สุภาพ การใช้อารมภ์ในการตัดสิน สุดท้ายก็ทะเลาะกัน
ผมเข้าไปใน pantip ก็ได้ประโยชน์ ข่าวสารความรู้ก็มี เห็นคนทะเลาะกันก็สะท้อนให้เห็นถึงสภาพสังคมในโลกออนไลน์ สะท้อนให้เห็นถึงพฤติกรรมมนุษย์
และไม่ใช่ว่าผมจะดี ก็มีบ้างที่ฟังแล้วใช้อารมภ์ในการตัดสิน แต่จะไม่คำหยาบในบอร์ด รวมทั้งพยายามฟังให้จบก่อน หรือรอให้เหตุการณ์มันสรุปออกมาก่อนแล้วค่อยวิพากษ์วิจารณ์

ส่วนเคสนี้สรุปว่าในส่วนของรายการ speed talk ฟังแล้วไม่รู้สึกว่าเค้าวิจารณ์น้องมาร์ชในเชิงไม่ดี แต่วิจารณ์เกี่ยวกับการฟ้องร้องคดี และการซ่อมหรือจะขอเงินตามทุนประกันดี  และในส่วนของ pantip อ่านแล้วก็มีบ้างที่อาศัยความชอบ ความเป็นสาวกเข้ามาวิจารณ์ว่ายี่ห้ออื่นคันอื่นดีกว่า แต่มันแปลกตรงใหนที่ในคลับของเรา ยังมักจะไปเปรียบเทียบกับ Brio อยู่เลย !!!!!!!!
Dek Prade ®

คะแนนชื่นชม (Like) 333

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 09:34:21 »

ที่ ดร.ฮั๊ว กังวล
ผมว่าเป็นเรื่องของคนที่ไม่ชอบรายการ ไม่ชอบพิธีกร หรือไม่ชอบสไตล์การดำเนินรายการ  มากกว่าที่จะเป็น ความเห็นที่ดร.ให้ไปในรายการ...

ดร.เป็นคนของสาธารณะแล้วคงต้องอดทนกันไปน่ะครับ

1กดลงมาจนสุด ค้างไว้ 5 วิ
2กด ขึ้นไป ตรงกลาง ปล่อยไว้แป๊บ!!!
3กดขึ้นไปสุด ค้างไว้ นานๆ ซัก 5วิ ขึ้นไป..
ราคาอะไหล่ - http://www.nissan.co.th/owning/parts-price-comparison/March.aspx
aurnanta®
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 6

aurnanta@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 11:24:01 »

ขอตอบแทนคุณ wandee® เจ้าของกระทู้เลยนะคับ ถ้าเป็นเรื่องของคลิปเสียงที่ถูกต่อว่าละก็เจ้าของกระทู้ไม่ได้เอ่ยถึงเลยนะคับและเจ้าของกระทู้ก็รู้ที่มาที่ไปของคลิปรายการนะคับ และคนที่ต่อว่าเรื่องคลิปของรายการผมก็ไม่รู้ว่าเขาเข้าใจในเรื่องที่เจ้าของกระทู้นี้เปิดประเด็นไว้แค่ไหน แต่ที่เจ้าของกระทู้ต่อว่าแน่ๆคือเจ้าของกระทู้ในพันทิพย์คับ ไม่รู้ไปไงมาไงไปด่าคลิปรายการซะงั้น

อนุชา®

คะแนนชื่นชม (Like) 470

มาร์ชส้มสุดที่รักของครอบครัว

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 12:15:34 »

เฮ้อ...พันทิพย์ แค่เห็นชื่อก็เซ็งแล้ว 15 confuse

ไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีที่สุด แต่วิ่งเพื่อให้เจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด               เต่าทองทัวร์ ดอยอินทนนท์ ปางอุ๋ง ปาย ดอยตุง
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=5619.0       http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15444.0
jayonnut®
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 13

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 13:20:43 »

ไม่ว่า ยี่ห้อ H,M,หรือ F (รุ่นท้ายตัดทรงเดียวกัน)ถ้าโดนชนแรงโคตรแบบนี้ก้อยุบเยอะทั้งนั้น
แต่ถ้า เป็นห้องทดสอบการชน กำหนดขึ้นมาที่ความเร็ว 50/60/70 เป็นต้น
ถึงจะรู้คุณภาพจริงๆว่าผลจากการชนแต่ละยี่ห้อออกมาเป็นอย่างไร

และผมเชื่อว่า ยี่ห้ออื่นรุ่นใกล้เคียงกันกับมาร์ช ให้โดนชนท้าย(จนคนขับสลบ) สภาพรถอาจแย่กว่าน้องมาร์ชอีก

สิ่งสำคัญคือ ให้กำลังใจเจ้าของน้องมาร์ชที่ถูกชนคันนี้ดีกว่า เรื่องร้ายจะผ่านไป ขอให้เรื่องดีๆตามมาครับ
jummumjung®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 2

No.21824

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 15:58:58 »

อ้างถึง
ไม่ว่า ยี่ห้อ H,M,หรือ F (รุ่นท้ายตัดทรงเดียวกัน)ถ้าโดนชนแรงโคตรแบบนี้ก้อยุบเยอะทั้งนั้น
แต่ถ้า เป็นห้องทดสอบการชน กำหนดขึ้นมาที่ความเร็ว 50/60/70 เป็นต้น
ถึงจะรู้คุณภาพจริงๆว่าผลจากการชนแต่ละยี่ห้อออกมาเป็นอย่างไร

และผมเชื่อว่า ยี่ห้ออื่นรุ่นใกล้เคียงกันกับมาร์ช ให้โดนชนท้าย(จนคนขับสลบ) สภาพรถอาจแย่กว่าน้องมาร์ชอีก

สิ่งสำคัญคือ ให้กำลังใจเจ้าของน้องมาร์ชที่ถูกชนคันนี้ดีกว่า เรื่องร้ายจะผ่านไป ขอให้เรื่องดีๆตามมาครับ

ถูกต้อง.....แล้วคับ กด Like เลย

เป็นกำลังใจให้นะคับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
พิมพ์