ThaiMARCH.comAOT
18 สิงหาคม 2019, 11:48:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!ใครกันแน่ที่แถ ทำเป็นเห็นมาเยอะ!!!  (อ่าน 10306 ครั้ง)
wandee®
สมาชิก VIP
Jr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

เฉาก๊วยรักในหลวง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 01:35:47 »

สืบเนื่องจากกรณีน้องมาร์ชถูกชนจนยับ มีการวิจารณ์ใน pantip

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V11038831/V11038831.html#15
ว่แต่เขาอิเหนาเป็นเอง หรือเปล่าครับเนี่ย     

http://www.youtube.com/watch?v

จากคุณ : เอ่อ!!!!!!!! 
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 54 21:39:30 A:125.26.79.104 X: TicketID:306384 

ความคิดเห็นที่ 1   

http://www.youtube.com/watch?v=WyjwH9sQbtY&feature=player_embedded#!

ใครๆก็ว่า BRIO โดนชนท้ายคงดูไม่จืด
แล้วรถเทพอย่าง มาร์ช โดนชนท้าย ดูแล้วเป็นอย่างไร เอ่อ!!!!!

ปล. มาร์ช ถูกชนท้ายก็อย่างที่เห็น และชนด้านหน้า ส่วนใหญ่เสา A หัก และห้องโดยสารยับนะครับ ECO นี่ลดต้นทุนสมคำล่ำลือจริงๆ

ขออย่าให้ Misubishi Global Small ดีแต่โว ติคนอื่นอย่างนี้เลย ขอให้เป็นมาตรฐาน Global จริงๆเถอะ

จากคุณ : ...จะทำให้ชีวิตคุณง่ายขึ้น 
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 54 21:40:46 A:125.26.79.104 X: TicketID:306384 

ความคิดเห็นที่ 2   

โดนอะไรชนครับเนื่ย ผมว่า ถึงเป็น Mercedes-Benz A-Class หรือ Volvo C30 สภาพน่าจะดีกว่านี้ไม่มากหรอกครับ - -'

จากคุณ : kunimihero   
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 54 22:20:17   

ความคิดเห็นที่ 3   

ทำไมคนขับรถเล็กชอบเอาไปชนจนยับเยินกันจัง ตั้งใจซื้อมาทดสอบการชนกันรึไง

สภาพในคลิป โดนอะไรมาล่ะเนี่ย

**เผลอปากเสียประจำ ขออภัยด้วยครับ**

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ย. 54 10:47:18

จากคุณ : แมงแกลบ   
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 54 23:04:39   

ความคิดเห็นที่ 5   

คห.3 เขาไม่ได้ชอบเอาไปชนจนยับเยิน..
เจ้าของโดนคนหนีตำรวจ ชนท้ายเข้าอย่างแรงค่ะ
เจ้าของบอกว่า
"ในขณะที่เกิดอุบัติเหตุเราไม่มีบาดแผลค่ะ แค่ช้ำๆ แล้วก็สลบไปเท่านั้น"

เราว่าก็น่าจะเชื่อใจห้องโดยสารของมาร์ชได้อยู่นะชนขนาดนี้แต่เจ้าของรถยังแค่ช้ำๆ

น่าสงสารเจ้าของรถมาก คนชนบอกไม่มีปัญญาจ่ายให้ฟ้องเอา

http://www.thaimarchดอทcom/index.php?topic=26652.0

น้องมาร์ชถูกชนพังยับ (มีภาพ)ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
« เมื่อ: 6 กันยายน 2011, 15:57:16 »
อ้างถึง
เจ็บใจมากค่ะแล้วก็เสียใจที่สุดกินไม่ได้นอนไม่หลับมาเกือบ2อาทิตย์แล้วค่ะ เราไปทำธุระที่กาญจนบุรี
ขับอยู่ดีๆถูกกระบะขับชนจนน้องมาร์ชพังจนไม่เหลือสภาพที่เราจะคิดว่าซ่อมได้
ชนเสร็จเราสลบไปมารู้สึกตัวอีกทีอยู่โรงพยาบาลแล้ว เจ้าหน้าที่ประกันวิริยะเข้ามาพบและบอกว่า
คู่กรณี ก่อนหน้าที่จะชนเรา ไปชนรถคันอื่นมา2คันแล้วหลบหนี
เพราะตำรวจกำลังสกัดจับอยู่พุ่งชนน้องมาร์ชของเราอย่างแรง
จนรถกระบะคู่กรณีกระเด็นข้ามเกาะกลางไปอยู่อีกฝั่ง

1.คู่กรณีไม่มีประกัน เค้าบอกเราว่าอยากให้เค้ารับผิดชอบฟ้องร้องเอาแล้วกันเพราะเค้าไม่มีปัญญาจะจ่ายอยู่แล้ว
2.ไม่ได้ยินแม้แต่คำขอโทษหรือถามเราซักคำว่าอาการเป็นอย่างไร 
3.อยู่ต่อหน้าตำรวจบอกว่าตัวเองเป็นโรคหัวใจเพิ่งผ่าตัดมา ขณะขับรถไม่มีสติ เราอยากรู้จริงๆว่าไม่มีสติแล้วคุณหนีคู่กรณี2คันแรกมาได้อย่างไร
4.หลังจากเกิดเหตุเอกสารตารางกรมธรรม์ของวิริยะหายเราจะไปขอใหม่ได้รึเปล่าคะ ใครพอจะรู้ข้อมูลแนะนำด้วยค่ะ
5.ติดต่อนิสสันบอร์ดี้ ทางศูนย์ไม่รับซ่อมแจ้งเกินทุนประกัน ถ้าเต็มใจจ่ายส่วนต่างให้ก็จะซ่อมซึ่งทางวิริยะจะจ่ายค่าซ่อมสูงสุดแค่70%ของทุนประกัน
6.เราจะสามารถเรียกร้องอะไรจากคู่กรณีได้บ้างอยากให้เค้ารับผิดชอบเราต้องใช้รถทำมาหากินในเมื่อไม่มีรถก็ทำงานไม่ได้ขาดรายได้เราจะสามารถฟ้องร้องอย่างที่คู่กรณีเค้าเค้าขู่เราไว้ได้รึเปล่า
7.ติดต่อวิระยะ เนื่องจากเห็นในเวป มีรถให้ใช้ระหว่างซ่อม ติดต่อไปวิริยะบอกไม่เคยมี ติดต่ออู่ซ่อมเอง ไม่มีคำแนะนำอื่น หรือไม่ต้องเป็นสมาชิก จส 100 ถึงจะได้ใช้สิทธิ์ยืมรถระหว่างซ่อม20 วัน ต้องขอโทษด้วยค่ะที่บรรยายซะเยอะเพราะจนปัญญาไม่รู้จะหันหน้าไปพึ่งใครจริงๆ รบกวนช่วยเข้ามาตอบด้วยนะคะ

จากคุณ : ปลายปัญญา   
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 54 23:26:26   
ถูกใจ : แมงแกลบ

ความคิดเห็นที่ 6   

เคสนี้ March มีประกันชั้น 1 นี่นา ก็ให้ประกันคืนทุน แล้วเอาเงินไปดาวน์ใหม่ แล้วส่วนต่าง ค่าขาดรายได้ก็ฟ้องโลด มีหรือไม่มี ไปคุยกันในศาลล่ะครับ

สภาพนี้ซ่อมไปก็ได้รถพิการกลับมา คืนทุน ออกใหม่ดีกว่า เรามีประกันก็ให้ประกันจัดการครับ

จากคุณ : เด็กบูรพา     
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 05:40:47   

ความคิดเห็นที่ 8   

ช่วยลงให้

จากคุณ : บินวน   
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 11:25:57   

ความคิดเห็นที่ 9   

ยวบเข้าไปเลยแฮะ

จากคุณ : HOMY DEMIO sport mpv     
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 11:57:19   

ความคิดเห็นที่ 10   

ถ้าโดนในกรณีเดียว คันที่ว่า....ตามที่เจ้าของกระทู้ชอบจะเป็นยังไงหว่า

จากคุณ : Response   
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 15:38:14   

ความคิดเห็นที่ 11   

รบกวนส่งฎีกานี้ให้คุณที่ขับมาร์ช 5# ด้วยนะครับ

ฎีกาที่ 595/2551 โจทก์ฟ้องว่าจำเลยขับรถด้วยความประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นได้รับบาดเจ็บ

และไม่คำนึงถึงความปลอดภัยหรือความเดือดร้อนของผู้อื่นอันเป็นความผิดตาม พ.ร.บ. จราจรทางบก

มาตรา 43, 160 และป.อ.มาตรา 390เจ้าพนักงานยึดรถยนต์ซึ่งจำเลยได้ใช้ในการกระทำความผิดเป็นของกลาง

โจทก์ได้อ้าง ป.อ. มาตรา 33 และขอให้ริบรถยนต์ของกลางด้วย  เมื่อจำเลยให้การรับสารภาพ

จึงฟังเป็นยุติว่า  "รถยนต์ของกลางเป็นทรัพย์ที่ได้ใช้ในการกระทำความผิด"  จำเลยจะฎีกาโต้แย้งว่า

รถยนต์ของกลางมิใช่ทรัพย์ที่ได้ใช้ในการกระทำความผิดอีกไม่ได้

ศาลริบรถยนต์ของกลางได้ตาม ป.อ. 17,33 (1)

.       ช่วงนี้เริ่มเห็นคำพิพากษาออกมาแนวนี้มากขึ้น  เพราะเมื่อก่อนเมื่อเกิดเรื่อง

โจทก์มักจะไม่ได้ขอให้ศาลริบรถยนต์ของจำเลยด้วย(โจทก์ไม่ได้ขอศาลก็ริบไม่ได้)

พอคดีจบ รับโทษเสร็จ(ไม่แรงมาก มักเป็นค่าเสียหาย)

ซ่อมรถเสร็จจำเลยก็นำรถออกออกมาขับใหม่ "ด้วยนิสัยเดิม" ก็เกิดเหตุเดิมๆตามมา

ดังนั้นหากเกิดเห็นลักษณะคล้ายๆกันนี้กับชาวรัชดา ก็อาจจะนำฏีกานี้ไปเป็นแนวทาง

ในการฟ้องคู่กรณีได้(ในกรณีที่เราไม่ได้เป็นฝ่ายผิดนะครับ)

เพราะผมคิดว่าถ้าคู่กรณีขับรถแบบไร้ความรับผิดชอบแล้ว ชดใช้ด้วยการเสียค่าเสียหายเพียงไม่กี่บาทนั้น

อาจจะทำให้ผู้ก่อเหตุไม่เกิดความหลาบจำ แต่ถ้าถูกยึดรถนี้ผมว่าคงเข็ดไปอีก
นาน

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ ขอบคุณคุณติงต๊ฮงฯด้วยนะครับที่ค้นฎีกานี้มาเผยแพร่
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V11007248/V11007248.html

จากคุณ : deletenumlock   
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 16:04:20 

ความคิดเห็นที่ 12   

คห.ที่1 คุณนะขับรถอะไร ถ้าไม่ใช่วีโก้แบบที่ชนรถของน้องเค้าละก้อ คุณเองจะเป็นสภาพไหนล่ะ เคยนึกภาพตัวเองถูกชนไหม ถ้าคุณขับบริโอ้ และโดนวีโก้มันขับรถชนคันอื่นมา 2 คันขับหนีมาชนท้ายจนมาร์ชสภาพนี้ คุณคิดว่าคุณจะพื้นขึ้นมาอีกไหม อย่าเอาชีวิตคนที่กำลังทุกข์มาวิพากร์วิจารณ์ ชิงดีชิงเด่นสนุกปากเลย น่าสมเพชกับ คห.ที่1

จากคุณ : วันดี แช่มสนอง 
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 21:54:41 A:110.169.173.6 X: TicketID:329627 

ความคิดเห็นที่ 13   

คห.ที่3 ไม่มีเขาชอบเอารถที่เขารัก ใช้ทำมาหากิน ไปขับชนจนยับเยินหรอก ถ้ามีใครชอบช่วยบอกด้วยนะคะ ชอบขับชนจนยับเคยเห็นแต่ในการทดสอบเรื่องการชน ซึ่งเขาไม่ใช้คน!!!!!

จากคุณ : wchaemsanong@yahoo.com 
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 22:08:29 A:110.169.173.6 X: TicketID:329627 

ความคิดเห็นที่ 14   

ผมเอาชีวิตคนที่กำลังทุกข์มาวิพากร์วิจารณ์ ชิงดีชิงเด่นสนุกปาก ตรงไหนครับคุณ คห ที่ 12

ผมยกมาให้เห็น เรื่องความแข็งแกร่งของตัวรถเท่านั้น และผมไม่ได้ว่า BRIO มันจะไม่ยับ

นอกจากจะไม่ยอมรับความจริงแล้วยังแถอีก คุณน่าสมเพชกว่าผมอีก

ยอมรับเถอะครับ ว่า ECO CAR ทั้ง 2 ตัวที่ขายอยู่นี้ มันฝากผีฝากไข้ได้(ยาก) เรียกว่าห้ามพลาดก็ได้ ไม่สมราคา

B SEGMENT เองก็เถอะ นอกจาก FIESTA กับ MAZDA2 แล้ว คันอื่นๆเรื่องความแข็งแกร่งของโครงสร้างห้องดดยสาร ผมก็ไม่วางใจ เพราะผมเห็นมาเยอะ

จากคุณ : สมเพชความคิดเห็นที่ 12 
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 54 20:07:41 A:125.26.71.68 X: TicketID:306384 

ความคิดเห็นที่ 15   

คุณเข้าไปอ่านความรู้สึกของน้องคนที่ถูกชน ในThaimarchclub แล้วกันว่าเขาและคนอื่นๆเขารู้สึกต่อกระทู้ที่คุณขึ้นต้นไว้อย่างไร ขึ้นต้นมาว่ามาร์ช และมาแก้ตัวว่าเป็นรถ ECO Car ใครกันที่แถ และไม่ต้องยกเรื่องความแข็งแกร่งของตัวรถหรอก เพราะรถ ECO Car ไม่ได้เป็นรถเทวดา ชนแล้วไม่ยุบ มันไม่เป็นอะไรเลย ถ้าฉันจะไม่ยอมรับความจริงและก็ไม่เชื่อด้วยนั่นคือ รถ 2 ยี่ห้อที่คุณเขียนถึง มันจะแข็งแกร่งจริงจนวางใจได้ เพราะในความเชื่อของฉัน อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นแต่ละเหตุการณ์มันมีหลายปัจจัยที่ทำให้ความรุนแรงมันแตกต่างมากน้อยกันไป ความรุนแรงมันเกิดจากความประมาทของคนต่างหาก และคนที่เขาเลือก ECO Car เขาคงไม่ได้หวังฝากฝีฝากไข้กับรถหรอก มันเป็นทางเลือกของคนที่ฝันอยากมีรถไว้ใช้ ด้วยราคาที่เขาเหล่านั้นเอื้อมถึง เครื่อง 1200 ประหยัดน้ำมันกว่าแน่นอน และอีกหลายเหตุผลที่คนเลือก ECO Car แล้วเขาใช้ประกอบในการตัดสินใจซื้อมันมาใช้ แล้วรถที่ไม่ใช่ ECO Car 2 ยี่ห้อนี้ มันสมราคาจริงๆหรืออยากรู้?
คุณ(ผมเห็นมาเยอะ) คุณคนเดียวอย่ามาตัดสินECO Car เลยให้คนใช้เขาเป็นคนบอกเถอะ

จากคุณ : ความคิดเห็นที่12(คนเห็นมาน้อย) 
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 54 00:39:23 A:110.168.35.155 X: TicketID:329627 

ความคิดเห็นที่ 7   

สภาพแบบนี้ ประกันคืนทุน หรือเปล่าครับเนี่ย

ถ้าคืนทุนมา 80% เอาไปปิดไฟแนนซ์

ก็จะเป็นหนี้ รวมดอกอีก ครึ่งหนึ่ง ก็เป็นแสนล่ะ

รถยังป้ายแดง ต้องกลายเป็นหนี้ แสนกว่าโดยเป็นฝ่ายถูก

ก็ต้องฟ้องร้องเอา

เสียใจแทนเลยครับ

จากคุณ : napatn   
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 54 10:42:57   

bom_CM1200cc
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 01:49:34 »

ราย การ speed talk ที ตัวเงินตัวทอง สุดๆ ขอ อภัย ไม่ สุภาพ นะครับ ฟัง แล้ว มัน แน่ มา จาก  ไหน
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 01:54:21 »

ผม เป็น กำลัง ใจ ให้ ครับ ไอ พวก ปาก หมา ๆ แบบ นี้ ปล่อย แม่ง ตาย ไม่ ดี แน่ ถ้า เกิด กับ คุณ แล้ว คุณ จะยังพูด แบบนี้ อยู่หรอ ราย การ ตัวเงินตัวทองๆspeed talk
nibiru ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 42

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 01:59:14 »

ไม่ให้กำลังใจ บางรายยังทับถม
ปล่อยมันไป พวกด้อยความเจริญทางจิตใจ  08 Wait
wandee®
สมาชิก VIP
Jr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 4

เฉาก๊วยรักในหลวง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 02:14:32 »

บางความคิดเห็นก็ดีนะเห็นใจและแนะนำ แต่คนตั้งกระทู้นี่รับไม่ได้จริงๆ แล้วยังมาว่าอีกว่าแถ  :03 Angry:ว่าไม่ยอมรับความจริง 03 Angry 

Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 02:29:30 »

ครับ ผม อ่าน และ ฟ้ง ของ ขึ้น ทัน ที คน เรา สมัย นี้ สุดยอด ครับ ปาก หมา ๆ ทั้ง นั้น
iambuddy
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 5

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 02:32:29 »

ผมก็เคยเห็นHondaแจ็สเป็น VDOอยู่บน Youtube ถูกชนท้ายยุบไปครึ่งคันเหมือนกัน แต่เหตุการณ์เลวร้ายกว่าMarchอีกเพราะมีคนนั่งหลังด้วย ต้องให้เครื่องมืองัดกันเลย
สรุปโดนชนท้ายหนักยุบหมดครับแต่ในความแรงระดับเดียวกันมาชนB.ioล่ะก็อาจจะยุบไปถึงข้างหน้าเลยมั้ง 14 Smile
kim
สมาชิก VIP
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 35

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 02:36:05 »

รายการมันพูดเอามันส์สะใจในตัวเองป่าวนิ บ่งบอกนิสัยของผู้ดำเนินรายการ
BERSERKS®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 126

surachai.sombutwong@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 02:41:26 »

อย่าไปสนใจ นักเลงคีย์บอร์ดเลยครับ ขึ้นชื่อว่ารถชนกัน คุณจะขับรถส้งเท้าอะไรก็พังหมดแหล่ะครับ
แล้วนี่ยิ่งเป็น รถเล้กอย่างน้องมาร์ชเราด้วยแล้ว นิดหน่อยก็ยุบครับ ดูรถผมเป็นตัวอย่างก็ได้ วิ่งแค่40-50 เอง
ชักอยากเห็นสารรุป บริโอ โดนชนท้ายมั่งแล้วสิ
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 03:06:24 »

เดียว ผม ไป ชน ให้ ครับ 5555
aurnanta®
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 6

aurnanta@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 05:40:49 »

ราย การ speed talk ที ตัวเงินตัวทอง สุดๆ ขอ อภัย ไม่ สุภาพ นะครับ ฟัง แล้ว มัน แน่ มา จาก  ไหน
คือใจเย็นๆกันหน่อยคับ รายการ speed talk น่ะคนในคลับไปขอความเห็นเรื่องประกันกับเค้า ระหว่างซ่อมรถที่เห็นในภาพที่ประกันยัดเยียดให้ กับขอคืนทุนประกันที่ บ.ประกันมันไม่ยอมแจ้งกับเจ้าของรถ(เจ้าของรถมารู้ทีหลังเพราะมาขอความช่วยเหลือจากคนในคลับมาร์ช) ไม่ได้มีข้อความอะไรมาว่ารถมาร์ชนะคับลองฟังรึยังคับ ที่มีปัญหาน่ะคือคนที่เปิดกระทู้ของพันทิพคับ ขึ้นหัวข้อ"ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง หรือเปล่าครับเนี่ย"  พอมีคนไปต่อว่า ก็แถไปว่าเหมารวมรถ ECO CAR แล้วยังดูถูกรถ B SEGMENT คับ ที่เค้าบอกโครงสร้างไม่แข็งแรงและไม่ยอมรับคับ เห็นเค้าเทิดทูลแค่ FIESTA กับ MAZDA2 เท่านั้นนะที่ผมอ่านดู ก็แค่ตั้งกระทู้แดกดันก็เท่านั้นน่ะคับ เค้าคงเห็นว่าคนส่วนใหญ่ที่เลือกใช้มาร์ชเพราะช่วงท้ายที่ยาวกว่าบริโอ้ ก็เลยอยากแดกดันโดนไม่ได้คิดถึงใจของคนที่โดนชนแล้วมาขอความช่วยเหลือน่ะคับ อย่าไปสนใจคนพวกนี้เลย นักเลงคีย์บอร์ดทั้งนั้นไปต่อล้อต่อเถียงด้วยน่ะเสียเวลาเปล่าๆ เอาความคิดดีๆของเราไปคิดทำอย่างอื่นดีกว่า แล้วเพราะรถที่เค้าดูถูกนี่ล่ะที่ทำให้เจ้าของรถที่โดนชนได้นำภาพมาให้เค้าได้แดกดันเล่นแค่นี้ก็สมราคาค่าตัวของมาร์ชแล้วล่ะคับ รถไม่ว่าจะ A หรือ B SEGMENT ถ้าโดนแบบนี้ไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็ดูไม่จืดเหมือนกันละวะ
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=26652.0 อันนี้คับกระทู้ที่เจ้าของรถมาขอความช่วนเหลือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน 2011, 07:28:59 โดย aurnanta® » บันทึกการเข้า

ป่ะป๊าน้องที่รัก
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 49

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 10:22:51 »

^
^

คุณ aurnanta®  +1 โล่ด 07 Hi

- แจกฟรี CD ธรรมมะหลวงพ่อปราโมทย์ ปราโมชโช  PM ที่อยู่มาได้เลย (ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ

- บริจาคเงิน สมทบทุนมูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทยเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย  ชื่อบัญชี มูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทย ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเทเวศร์ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี       020-2-53333-8      

- ขาย ข อ บ ย า ง ป ร ะ ตู เพิ่มความเงียบ และ ก ล้ อ ง ติ ด ร ถ ย น ต์ DVR
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=26177.0
Hmu213®Studio

คะแนนชื่นชม (Like) 42

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 10:31:06 »

ราย การ speed talk ที ตัวเงินตัวทอง สุดๆ ขอ อภัย ไม่ สุภาพ นะครับ ฟัง แล้ว มัน แน่ มา จาก  ไหน

อย่าไปว่ารายการเค้าเลยครับ ผมเป็นคนโพสให้เค้ามาอ่านแล้วเอาไปช่วยตอบในรายการ
 ฟังคำตอบของทางรายการแล้วไม่มีอะไรน่าที่จะต้องไปว่ารายการเค้า  05 Embrace
 ส่วนที่เค้าไปต่อยอดที่พันทิพย์ นั้นสมควรถูกด่ามากกว่า  03 Angry

การช่วยเหลือคนที่เดือดร้อน หาทางออกไม่ได้ ช่วยกันคิดหลายฯทาง
 เป็นเพื่อนกันยามมีปัญหา ให้กำลังใจกันผมว่าเป็นหนทางที่ดีที่สุด  04 Kiss
Party-Boy®

คะแนนชื่นชม (Like) 50

1200 เหมือนกันครับบ

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 11:27:49 »

นานาจิต ตังค์ ถามที่ไหมไม่ถาม ไปถามpantip
30%ของคนที่ตอบกระทู้นี้ผมว่า ไม่มีรถใช้
รถคุณอื่นคุณก็พูดได้อย่างโน่น อย่างนี้ ทำไมไม่เอาคันโน่น คันนี้ ดีกว่า คันนี้ทนทานกว่า รอคันใหม่ดีกว่า
คนประเภทนี้ถึงเวลาตัวเองโดนกับตัวเองจริงๆถึงจะรู้สึกครับ ถ้าตัวเองบ้านไฟไหม้ รถคว่ำ มีคนมายืนหัวเราะข้าง ค่อยถามว่าทำไมไม่ซื้อที่ดีกว่า พวกเค้าคงรู้สึกดี

และไอ่พวกที่ชอบใช้คำศัพท์ยากๆ ผมไม่ค่อยจะสนใจเท่าไร segment อะไรต่างๆนานาๆที่เรียนมาก็ลืมไปหมดละ และก็คิดว่า ถ้าต้องมานั่งศึกษาจริงคงทำไม่ได้แน่ อาจจะต้องเรียนคณะการตลาด+mbaใหม่เพื่อจะซื้อรถคันหนึ่ง

ปล เดี๋ยวต้องกลับไปศึกษาหน่อยละว่า รถpopที่บ้านเป็น segmentอะไร โอกาสขายต้องใช้อะไรมาคำนวน

วิธีเปลี่ยนหัวเกียร์MT
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=52355.msg936902#msg936902
รับmodifyฝาสูบ ขัดลื่น+Oversize valve+Valve angle By Ball King Port
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=59870.msg1045984#msg1045984
내가 가장 사랑하는.®
สมาชิก VIP

คะแนนชื่นชม (Like) 34

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 13:08:18 »

ดร.ฮั้วโดนซะแระ

♥내가 가장 사랑하는.♥
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์