ThaiMARCH.comAOT
18 สิงหาคม 2019, 10:36:44 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสียงมาร์ชในราคา สุดคุ้ม  (อ่าน 58841 ครั้ง)
jackubc
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #105 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 02:56:57 »

:15 confuse:ซับวางไว้ตรงใหนอะครับขอภาพรวมได้มั้ยครับ
boykap
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #106 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 19:05:11 »

02 Inlove :15 confuse:แล้วตัวควบคุมเสียงพี่ต่อยังไงคับรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะที่นะคั
x-post ®
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« ตอบ #107 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 22:35:04 »

02 Inlove :15 confuse:แล้วตัวควบคุมเสียงพี่ต่อยังไงคับรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะที่นะคั
ผมถอดของเดิมจากหลังตู้บาซูก้ามาใส่ไว้ด้านหน้าแล้วเดินสายสัญญาณจากแผงวงจรมาต่อครับ 07 Hi
// V i T t Y \\ ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 19

vitty_bonjour@hotmail.com
« ตอบ #108 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 22:50:05 »

ผมถอดของเดิมจากหลังตู้บาซูก้ามาใส่ไว้ด้านหน้าแล้วเดินสายสัญญาณจากแผงวงจรมาต่อครับ 07 Hi

ถ้าไม่ได้เอาตัวปรับเสียงเบสหลังตู้ซับมาไว้ข้างหน้าแบบนี้ แล้วเราสามารถปรับเสียงเบสจากฟร้อนเพื่อบังคับเสียงเบสจากตู้ซับได้รึเปล่าครับ 12 Question
Champan@Surat..^^
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 17

« ตอบ #109 เมื่อ: 2 กันยายน 2012, 01:25:31 »

ขอแบบละเอียดที่ต่อเดินสายเข้าตัวแปลงอะไรนั้นอ่ะแล้วเข้าฟร้อน
ตรงนี้ผมยังสับสน ซื้อไม่ถูก เรียกว่าอะไร แล้วจากซับเราต่อปรีได้ไหม

x-post ®
Full Member

« ตอบ #110 เมื่อ: 9 กันยายน 2012, 12:48:51 »

ถ้าไม่ได้เอาตัวปรับเสียงเบสหลังตู้ซับมาไว้ข้างหน้าแบบนี้ แล้วเราสามารถปรับเสียงเบสจากฟร้อนเพื่อบังคับเสียงเบสจากตู้ซับได้รึเปล่าครับ 12 Question
ก่อนอื่นต้องขอโทษที่เข้ามาตอบช้านะครับ พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาเปิดกระทู้นี้ เพราะซับของผมหลุดจากบาซูก้าเป็นใช้แอมป์ขับแล้วครับ แต่ยังยืนยันว่าบาซูก้าคุ้มเกินราคาเหมือนเดิมครับ แต่พอดีได้ของฟรีมาเลยเอามาดัดแปลงกับเสียงซับตามงบที่มีอยู่น้อยนิด
ทีนี้สำหรับคำถามนะครับ ก่อนอื่นขอทำความเข้าใจก่อนว่า ปุ่มที่หลังบาซูก้ามี2ปุ่มคือ1.VOLUME 2.BASS ปุ่มที่ผมถอดมาคือVolume การปรับVolumeต่างกับการปรับBass (อธิบายไม่ถูก)แต่อยากให้ลองปิดเสียงจากลำโพงตัวอื่นให้หมด แล้วเปิดเฉพาะซับแล้วลองปรับทีละอย่างดูครับ จะเห็นได้ว่า2ปุ่มนี้แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง ซึ่งการลดหรือเพิ่มBassที่ฟร้อนจะเหมือนกับการปรับที่ปุ่มBassที่หลังตู้บาซูก้า การปรับที่Bassจะเป็นการปรับให้เสียงเบสนุ่มหรือแข็งขึ้น แต่Volumeเป็นการเพิ่มหรือลดความดังครับ 07 Hi
x-post ®
Full Member

« ตอบ #111 เมื่อ: 9 กันยายน 2012, 13:09:20 »

ขอแบบละเอียดที่ต่อเดินสายเข้าตัวแปลงอะไรนั้นอ่ะแล้วเข้าฟร้อน
ตรงนี้ผมยังสับสน ซื้อไม่ถูก เรียกว่าอะไร แล้วจากซับเราต่อปรีได้ไหม
พอดีผมยังไม่ค่อยเข้าใจคำถามอะครับ แต่ถ้าให้เดาน่าจะหมายถึงตัวแปลงสัญญาณHi-Lowหรือเปล่า
ส่วนการต่อปรีนั้นต่อได้ครับ เสียงดีขึ้นด้วยแต่ส่วนตัวที่เคยต่อผมว่าไม่คุ้มกับความยุ่งยากในการทำ และรู้สึกว่าจะมีอุปกรณ์มากเกินไปถ้าเทียบกันเสียงที่เพิ่มขึ้น(ขอยำว่าส่วนตัวนะ) ขอให้ทุกคนมีความสุขกับการฟังเพลงในน้องมีนาของท่านนะครับ และยินดีให้ความช่วยเหลือสำหรับท่านที่มีคำถามและข้อสงสัย(ถ้าผมตอบได้นะ) 05 Embrace
Champan@Surat..^^
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 17

« ตอบ #112 เมื่อ: 9 กันยายน 2012, 13:33:57 »

พอดีผมยังไม่ค่อยเข้าใจคำถามอะครับ แต่ถ้าให้เดาน่าจะหมายถึงตัวแปลงสัญญาณHi-Lowหรือเปล่า
ส่วนการต่อปรีนั้นต่อได้ครับ เสียงดีขึ้นด้วยแต่ส่วนตัวที่เคยต่อผมว่าไม่คุ้มกับความยุ่งยากในการทำ และรู้สึกว่าจะมีอุปกรณ์มากเกินไปถ้าเทียบกันเสียงที่เพิ่มขึ้น(ขอยำว่าส่วนตัวนะ) ขอให้ทุกคนมีความสุขกับการฟังเพลงในน้องมีนาของท่านนะครับ และยินดีให้ความช่วยเหลือสำหรับท่านที่มีคำถามและข้อสงสัย(ถ้าผมตอบได้นะ) 05 Embrace
ใช่ครับ ตัวแปลงสัญญาณ เราหาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

แล้วถ้าสุดท้ายเอาไปจั้มกับลำโพงเลยได้ไหม ขี้เกียจรื้อฟร้อน

x-post ®
Full Member

« ตอบ #113 เมื่อ: 9 กันยายน 2012, 14:01:31 »

ใช่ครับ ตัวแปลงสัญญาณ เราหาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

แล้วถ้าสุดท้ายเอาไปจั้มกับลำโพงเลยได้ไหม ขี้เกียจรื้อฟร้อน
ตามร้านขายเครื่องเสียงรถยนต์ทั่วไปแต่ไม่แน่ใจเรื่องราคา แต่ผมซื้อที่บ้านหม้อ(ร้านที่ขายเครื่องเสียงรถยนต์)ราคาประมาณ200บาทครับ แต่ถ้าจะเอาสายจากลำโพงโดยตรงต้องดูว่าที่บาซูก้ามีช่องHi-Inรึเปล่า ถ้าไม่มีต้องใช้ตัวแปลงสัญญาณครับเพราะสัญญาณตรงจากลำโพงผ่านภาคขยายมาแล้วครับ(ต่อที่แรกดังเหมือนกัน)แต่จะทำให้วงจรของบาซูก้าเสียหายครับ แล้วผมว่ารื้อฟร้อนง่ายกว่ารื้อประตูเยอะ 06 Laugh
kayasad
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 6

« ตอบ #114 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 14:30:00 »

ชุดฟิวส์ซื้อที่ไหนครับ ราคาแพงไหมครับ
x-post ®
Full Member

« ตอบ #115 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 16:16:52 »

ชุดฟิวส์ซื้อที่ไหนครับ ราคาแพงไหมครับ
ตามร้านประดับยนต์มีแต่ราคาอาจจะแพงไปซักหน่อย(เพราะเขาไม่ได้ขายฟิวส์โดยตรง) และคงต้องดูว่าใช้แบบไหน ถ้าเป็นแบบแบนๆมีฝาปิดใช้ฟิวส์แบบเสียบตัวแบนๆก็ราคาไม่กี่สิบร้านขายอุปกรณ์อิเล็คทรอนิคน่าจะมีนะ แต่ถ้าเป็นกระบอกใหญ่ๆก็อาจต้องเป็นร้านขายอุปกรณ์เครื่องเสียหรือ เอาแบบแน่ๆก็แถวบ้านหม้อ,คลองถม(ราคาถ้าผมไม่ถูกหลอกขายมาน่าจะประมาณ200) 12 Question
goodman
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

จะปิดทองหลังองค๋พระปฏิมา

« ตอบ #116 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 22:50:49 »

รับทำไหมครับ... pmค่าติดตั้งให้หน่อย ชื้อของไปเอง 04 Kiss ขอบคุณครับ
x-post ®
Full Member

« ตอบ #117 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 09:43:00 »

รับทำไหมครับ... pmค่าติดตั้งให้หน่อย ชื้อของไปเอง 04 Kiss ขอบคุณครับ
ช่วยทำให้ได้ครับถ้าสะดวกแถวคลองเตยหรือพระราม7 คือผมทำงานพ-อา ส-อาอยู่ที่ทำงานแถวคลองเตย จ-ออยู่บ้านแถวพระราม7 ค่าแรงแพงหน่อยครับ ขอเป็นน้ำอัดลมซักกระป๋องก็แล้วกัน 06 Laugh ช่วยกันทำดีกว่าครับหนุกดีถ้าสนใจค่อยนัดเวลากันนะครับ 05 Embrace
AKE_CCI
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 19

« ตอบ #118 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 13:00:48 »

ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ  มีอะไรให้ผมช่วย  ยินดีครับ  ผมอยู่โคราชครับ

ผมเอาชุดฟิวส์ที่แถมมากับซับของ อมรมาเปลี่ยนสายให้เส้นใหญ่กว่าเดิมครับ 
BADVIN
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 20

ชีวิตมีโอกาสเสมอทุกครั้งที่พระอาทิตย์ขึ้น

« ตอบ #119 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 13:42:13 »

ช่วยทำให้ได้ครับถ้าสะดวกแถวคลองเตยหรือพระราม7 คือผมทำงานพ-อา ส-อาอยู่ที่ทำงานแถวคลองเตย จ-ออยู่บ้านแถวพระราม7 ค่าแรงแพงหน่อยครับ ขอเป็นน้ำอัดลมซักกระป๋องก็แล้วกัน 06 Laugh ช่วยกันทำดีกว่าครับหนุกดีถ้าสนใจค่อยนัดเวลากันนะครับ 05 Embrace
มีน้ำใจอ่ะครับ
ถ้าผ่านมาแถวดอนเมือง-รังสิต แวะหาหน่อยน้า
จาเลี้ยงน้ำ
 13 Smile
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10   ขึ้นบน
พิมพ์