ThaiMARCH.comAOT
24 สิงหาคม 2019, 12:36:49 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ~* DIY ครั้งแรกครับ กับยางขอบประตูชนิดหนา ช่วยลดเสียงจากภายนอกครับ . . .  (อ่าน 77767 ครั้ง)
Nissanism ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 44

~* ชอบเรียบๆ

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 22:42:14 »

สุดยอด ให้อีก 1
             07 Hi

ขอบคุณครับ . . .

จะมีอีกหนึ่ง DIY ออกมาในไม่ช้านี้ครับ รอเวลาและเงินในกระเป๋านิดนึงครับ เพื่อมาร์ชของเรา เพื่อความสุขเล็กๆน้อยๆของเราครับ . . .

มาร์ชของผมครับ . . .
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=12612.0
~* DIY ครั้งแรกครับ กับยางขอบประตูชนิดหนา ช่วยลดเสียงจากภายนอกครับ . . .
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=26124.0

Mak_k
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« ตอบ #16 เมื่อ: 7 กันยายน 2011, 17:53:14 »

อ้างจาก: Mak_k ที่ 29 สิงหาคม 2011, 14:29:19
สงสัยต้องลงทุนบ้างแล้วเรา แต่ก็อยากรู้ขนาดที่แน่นนอน รบกวนช่วยลองเอาไม้บรรทัดทาบดูว่าประมาณกี่เซนติเมตร ขอบคุณครับสำหรับ DIY ครั้งนี้

ขอบคุณเช่นกันครับ เรื่องขนาดคงต้องเอาแบบคร่าวๆนะครับ ถ้าเอาไม้บรรทัดทาบตามแนวด้านหน้าตัด ในทิศทางทะแยงมุม จะหนาประมาณ 3x4 เซนติเมตรครับ
ปล. อย่าซื้อหนากว่านี้เด็ดขาดครับ เพราะจะปิดประตูไม่เข้าครับ ผมลองมาแล้ว

ขอขอบคุณมากครับ
noom7265®
สมาชิก VIP
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 20

ขับน้องSport Icony เพลินๆ เจริญๆๆ

noom7265@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 7 กันยายน 2011, 19:50:27 »

+1 ให้คับ พอดีอยู่ ตจว. สนจัยอยากทำมั่ง ถ้าจะรบกวนให้ซื้อแล้วจัดส่งให้จะรบกวนคุณน้ำมั้ยคับ
ไม่รู้ว่าถ้าทำตามคุณน้ำใช้ประมาณกี่เมตร แล้วคิดค่ายาง+ค่าเสียเวลา+ค่าน้ำมันรถแล้ว ประมาณเท่าไหร่คับ
ถ้าได้แล้วราคาไม่แพงมาก จัดให้สักชุด นะคับ

+++ขอบคุณล่วงหน้าคับ+++ 

น้องสปอร์ตสุดLove เด็กแนวสาวก Fitt รองเท้าใหม่วิ่งฉิวเลย
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=12384.0
Nissanism ®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 44

~* ชอบเรียบๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: 7 กันยายน 2011, 21:06:24 »

+1 ให้คับ พอดีอยู่ ตจว. สนจัยอยากทำมั่ง ถ้าจะรบกวนให้ซื้อแล้วจัดส่งให้จะรบกวนคุณน้ำมั้ยคับ
ไม่รู้ว่าถ้าทำตามคุณน้ำใช้ประมาณกี่เมตร แล้วคิดค่ายาง+ค่าเสียเวลา+ค่าน้ำมันรถแล้ว ประมาณเท่าไหร่คับ
ถ้าได้แล้วราคาไม่แพงมาก จัดให้สักชุด นะคับ

+++ขอบคุณล่วงหน้าคับ+++ 

~* ไม่รบกวนหรอกครับ ถ้าผ่านไปแถวลาดปลาเค้าอีกก็ไม่มีปัญหาครับผม
มาร์ชเราใช้ 9 เมตรพอครับ เมตรล่ะ 85- บาทครับผม ถ้าสนใจจริงๆก็ ลองหาชื่อร้าน ช.เรืองอะไหล่ ในเนตดูครับ แล้วโทรไปสั่งเค้าส่งที่บ้านเลยสบายใจผมมากกว่าครับ

ปล.ผมไม่อยากค้ากำไรเอากับเพื่อนๆ ครับ แนะแนวทางไปซื้อตรงเลยดีกว่าครับผม แต่ถ้ามีหลายๆคัน ก็โทรหาผมได้เลยครับ เดี๋ยวจัดทริป DIY สัญจรเลยครับ

ขอบคุณเช่นกันครับ "แล้วจะรักมาร์ชมากกว่าเคย"

มาร์ชของผมครับ . . .
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=12612.0
~* DIY ครั้งแรกครับ กับยางขอบประตูชนิดหนา ช่วยลดเสียงจากภายนอกครับ . . .
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=26124.0

thailoei92
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 9

« ตอบ #19 เมื่อ: 8 กันยายน 2011, 09:16:45 »

ขอลงชื่อ ไว้ 1 ที่ นะครับ..
เผื่อคุณน้ำ จะไปซื้อแบบม้วนใหญ่ๆมาแบ่งขายให้ คนต่างจังหวัด..บ้าง
   13 Smile 13 Smile

(ไม่ใช่อะไรหรอกครับ..กลัวสั่งมาผิด..) 06 Laugh
aoiwarunee
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) -1

« ตอบ #20 เมื่อ: 8 กันยายน 2011, 17:35:03 »

เพิ่งไปใส่มาเมื่อวานค่ะ  เสียงเงียบลงไปเยอะมากๆเลย  ถ้าไม่ได้ความรู้จากที่นี่ก็ยังคงทนฟังเสียงดังเหมือนเดิมค่ะ 02 Inlove
boymarch
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 6

« ตอบ #21 เมื่อ: 8 กันยายน 2011, 18:15:02 »

ถ้ามันเห็นผลขนาดนั้น

จัดเลยครับทริป DIY สัญจรสนใจอย่างแรง

07 Hi 07 Hi 07 Hi
jjmaru
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 8

แล้วคุณจะหลงรัก (คนขับ) มาร์ช อย่างผม

« ตอบ #22 เมื่อ: 8 กันยายน 2011, 20:27:43 »

สนใจอย่างแรงครับ   02 Inlove

รักนะ มาร์ช มาร์ช
t toon®
Sr. Member

คะแนนชื่นชม (Like) 13

เล็กรวมพิเศษ2

« ตอบ #23 เมื่อ: 8 กันยายน 2011, 21:21:58 »

ที่จ.ลำปางร้านลำปางกลอนประตูก็มีขายครับแต่ไม่รู้ว่าจะต้องใช้รุ่นไหนความหนาเท่าไหร่ถ้ามีแบบเป็นเบอร์ๆไปก็คงจะเลือกได้ครับ

» YuNOsHI « ®
Extreme Member

คะแนนชื่นชม (Like) 22

~> E cvt_Black Star No. 6469

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #24 เมื่อ: 8 กันยายน 2011, 23:38:11 »

ขอบคุณครับ สำหรับแนวทาง กำลังรำคาญเสียงอยู่พอดี +1 ให้ครับ  07 Hi

มีเพื่อนๆไทยมาร์ชเรา เข้าไปตั้งกะทู้สอบถามในเวปร้านนี้แล้วครับ ได้คำตอบจากเจ้าของร้านแล้วครับ

07 Hi 07 Hi

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 กันยายน 2011, 23:51:01 โดย » YuNOsHI « ® » บันทึกการเข้า
Apopopo
Full Member

คะแนนชื่นชม (Like) 10

« ตอบ #25 เมื่อ: 9 กันยายน 2011, 01:07:00 »

สนใจคับ อยากเปลี่ยนยางขอบประตูมากๆเลย เหมือนว่ามันจะกรอบๆ เวลาจอดรถตากแดด คุณน้ำอยู่แถวไหนคับ ขอเบอร์โทรไว้โทรไปปรึกษาได้มั้ยคับ ผมไม่ค่อยรู้เส้นทางในเมืองนะคับ รถมันติด เลยไม่ค่อยได้ขับไป อยู่แต่รังสิตคับ ไงก็รบกวนPMให้พบหน่อยนะคับ ขอบคุนคับผม
ป่ะป๊าน้องที่รัก
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 49

« ตอบ #26 เมื่อ: 9 กันยายน 2011, 07:33:16 »

ขอบคุณครับ . . .

จะมีอีกหนึ่ง DIY ออกมาในไม่ช้านี้ครับ รอเวลาและเงินในกระเป๋านิดนึงครับ เพื่อมาร์ชของเรา เพื่อความสุขเล็กๆน้อยๆของเราครับ . . .

ท่านอยู่ไกลไหมครับ ผมอยู่แถว ปากน้ำ บางนา ซีคอน ศรีนครินทร์

ถ้าอยู่ไม่ไกล ผมขอไปถ่าย clip video ลง YouTube เผยแพร่ให้เพื่อนสมาชิกได้ไหมครับ

เด๋วผมเอารถผมวิ่งไปให้ท่านติดตั้งเป็นรถตัวอย่างก็ได้ครับ  เสาร์นี้ว่างพอดี 13 Smile

เสร็จแล้วจะได้วิ่งไป Explanad ต่อ ดูรถสวยๆ ของสมาชิกท่านอื่นๆ

----------------
หรือมีเพื่อนสมาชิกท่านใด อยากรวมตัวกัน 5-10 คันแถวๆ บิ๊กซีบางนา ซีคอน พาราไดซ์ มาติดพร้อมๆกัน ลงชื่อไว้ดีไหมฮ้าฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 กันยายน 2011, 07:40:21 โดย ป่ะป๊าน้องที่รัก » บันทึกการเข้า

- แจกฟรี CD ธรรมมะหลวงพ่อปราโมทย์ ปราโมชโช  PM ที่อยู่มาได้เลย (ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ

- บริจาคเงิน สมทบทุนมูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทยเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย  ชื่อบัญชี มูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทย ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเทเวศร์ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี       020-2-53333-8      

- ขาย ข อ บ ย า ง ป ร ะ ตู เพิ่มความเงียบ และ ก ล้ อ ง ติ ด ร ถ ย น ต์ DVR
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=26177.0
ป่ะป๊าน้องที่รัก
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 49

« ตอบ #27 เมื่อ: 9 กันยายน 2011, 07:39:29 »

คุณ PeE ไปถามมาที่บอร์ดของร้าน

ผมเลยไปฉกคำตอบมาจากเว็บบอร์ด นั่นคือ ยางขอบประตูแบบที่เรียกว่า กระดูกงูมีปีกชั้นหนึ่งแบบบาง  ครับ

กะรถเงียบไปกว่าเดิมอีก ทั้งที่แดมป์รอบคันไปแล้ว....นะเนี่ยะ...

เปลี่ยนเสร็จ เอารถไปซาวด์แคลด ซุ้มล้อดีไหมหว่า...กะเงียบเหมือนรถจอดนิ่งๆ เลย  13 Smile

-------------------
ใครอยู่แถบปากน้ำ สำโรง ซีคอน  บางปู  ฝากซื้อได้นะ ว่าจะแว่บไปซื้อเสาร์นี้ 10 กย 54...

แต่ว่า เรื่องติดตั้งเนี่ยะ ผมทำไม่เป็นนะครับ  15 confuse

เอาแผนที่ร้านมาฝาก เผื่อใครสนใจไปซื้อเองครับ

http://www.weloveshopping.com/shop/s_showmap.php?shopid=144119

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 กันยายน 2011, 07:46:49 โดย ป่ะป๊าน้องที่รัก » บันทึกการเข้า

- แจกฟรี CD ธรรมมะหลวงพ่อปราโมทย์ ปราโมชโช  PM ที่อยู่มาได้เลย (ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ

- บริจาคเงิน สมทบทุนมูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทยเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย  ชื่อบัญชี มูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทย ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเทเวศร์ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี       020-2-53333-8      

- ขาย ข อ บ ย า ง ป ร ะ ตู เพิ่มความเงียบ และ ก ล้ อ ง ติ ด ร ถ ย น ต์ DVR
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=26177.0
J.Mon ®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 6

« ตอบ #28 เมื่อ: 9 กันยายน 2011, 07:41:26 »

เยี่ยมครับ +1 ให้ครับ
ผมก็ว่ายางประตูมันง่องแง่ง ยิ่งประตูหลังผม เสียงปิดไม่หนึบ เหมือนประตูอื่นเค้า
-=KIT=-
Newbie
*

คะแนนชื่นชม (Like) 0

« ตอบ #29 เมื่อ: 9 กันยายน 2011, 09:15:55 »

ขอลงชื่อ ไว้ 1 ที่ นะครับ..
เผื่อคุณน้ำ จะไปซื้อแบบม้วนใหญ่ๆมาแบ่งขายให้ คนต่างจังหวัด..บ้าง
   13 Smile 13 Smile

(ไม่ใช่อะไรหรอกครับ..กลัวสั่งมาผิด..) 06 Laugh

+1 ครับ สนใจเหมือนกันแต่กลัวผิด
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9   ขึ้นบน
พิมพ์