ThaiMARCH.comAOT
26 พฤษภาคม 2019, 12:25:59 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
NV YANGYONT
ข่าว: ขอเชิญสมัครสมาชิกก่อน จึงจะมองเห็นบอร์ดทั้งหมดครับ
การค้นหาขั้นสูง
PP Maga Auto
Leo Oil
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมผู้ใช้มาร์ชที่มีปัญหาเรื่องแอร์ครับ  (อ่าน 1898 ครั้ง)
Patsin
Jr. Member
**

คะแนนชื่นชม (Like) 1

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 25 เมษายน 2013, 13:17:17 »

เนื่องจากตอนนี้เห็นมีผู้ใช้หลายคนที่ใช้แล้วมีปัญหาเรื่องแอร์น่ะครับ เลยอยากรู้ว่ามีสมาชิกกี่คนที่มีปัญหา และแก้ไขอย่างไร จะได้ไม่ต้องไปไล่อ่านทีละกระทู้ครับ แล้วจะได้แนะนำกันในนี้เลยว่าทำอย่างไรบ้าง ที่ไหนบริการดีครับ
ND HER®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 28

ND Hero

ohyes2004@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 เมษายน 2013, 13:35:11 »

เปิดหัวก่อนเลยละกัน
ของผม อาการยังไม่ปรากฏชัดเจน แต่เรารู้ว่ามันไม่ปกติเหมือนแต่ก่อน
1. มีเสียงสูบฉีด อยู่หน้าคอนโทรล เวลาแอร์ตัดต่อตอนรถวิ่ง(คาดว่า น้ำยาหายในระบบแต่ไม่มากเลยยังเย็นอยู่)
2. ถ้าจอดรถช่วงอากาศปกติ แอร์จะไม่ตัดเลย พัดลมดังตลอด หรือ ตัดบ้างบางครั้งเท่านั้นแต่ติดนานมากๆ แต่ก่อน ไม่เกิน 8 วิ ตัดต่อ
3. พัดลมหม้อน้ำเริ่มมีเสียงดังเหมือนลูกปืนแตก เวลาดับเครื่องแล้วปล่อยให้พัดลมหมุน ลองไปฟัง จะดังแก็กๆๆ
4. จากทั้ง 3 ข้อข้างบน ทำให้แอร์ เย็นบ้างไม่เย็นบ้าง แต่โดยรวมยังถือว่าเย็นอยู่ แต่ไม่ปกติเหมือนแต่ก่อนแล้ว
รอบ 90000 โล ผมจะเอาเข้าเช็คศูนย์แบบละเอียดดู เคยแจ้งศูนย์ไปรอบ 80000 โล บอกว่า ยังไม่เป็นไร ขี้เกียจเถียงกับช่างเลย
เสียค่าแรงฟรีเลย เซงมากๆ รายการที่เช็คแล้วไม่ทำไรให้เนี่ย แต่คิดค่าแรงค่าเช็ค
Patsin
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 เมษายน 2013, 14:44:20 »

อย่างนี้ถ้าเรามีปัญหาแล้วยังอยู่ในประกัน ศูนย์ควรจะ check ให้ฟรีหรือเปล่าครับ
M M M
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 20

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 เมษายน 2013, 15:39:05 »

ของผมแอรไม่เยนคับบ  เอาเข้าศุนยแล้ว ศูนยวิภาวดี  เพิ่งได้วันนี้เอง  เคลมฟรีคับบ   

สาเหต ตู้แอรรั่วอะคับบบ     ผมกลัวหลังหมดประกันแล้วเสียอีก  แย่เลยย
ND HER®
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 28

ND Hero

ohyes2004@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 เมษายน 2013, 16:02:06 »

อย่างนี้ถ้าเรามีปัญหาแล้วยังอยู่ในประกัน ศูนย์ควรจะ check ให้ฟรีหรือเปล่าครับ
ผมเข้าใจว่า ไม่ว่าจะอยู่หรือไม่อยู่ในช่วงรับประกัน แต่มันก็คิดค่าแรงอ่ะน่ะ หรือรอท่านที่เคยมีปัญหาแบบเดียวกันมาบอกดีกว่า
Patsin
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 เมษายน 2013, 20:18:09 »

ของผมแอรไม่เยนคับบ  เอาเข้าศุนยแล้ว ศูนยวิภาวดี  เพิ่งได้วันนี้เอง  เคลมฟรีคับบ   

สาเหต ตู้แอรรั่วอะคับบบ     ผมกลัวหลังหมดประกันแล้วเสียอีก  แย่เลยย

ใช้เวลากิ่วันหรือครับ แล้วที่ศูนย์บริกาเป็นอย่างไรบ้างครับ
ผมเข้าใจว่า ไม่ว่าจะอยู่หรือไม่อยู่ในช่วงรับประกัน แต่มันก็คิดค่าแรงอ่ะน่ะ หรือรอท่านที่เคยมีปัญหาแบบเดียวกันมาบอกดีกว่า
อันนี้ผมเคยเคลมเรื่องเบรคแล้วเข้าไปอีกรอบหลังจากที่เปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ บอกเขาว่ามันดังอีก ก็โดนค่าเช็คเบรคด้วยครับ ก็เลยคาใจน่ะครับ เพราะว่าเรื่องเบรคดังเป็นปัญหาที่เกิดขึ้นจากบริษัท แต่ทำไมให้เช็คต้องเสียเงินด้วย ( ศูนย์ กม.23 )
M M M
Hero Member

คะแนนชื่นชม (Like) 20

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 14:28:09 »

5 วันเลยคับบ  เอาเข้าวันจัน ได้รถวันศุกร  แต่ทำจิงๆแค่2วันเองคับ   ช่างเขาบอกว่าคิวเยอะคับ  กว่ารถผมจะได้ทำก้วันพฤหัสแล้ว 

แต่พนักงานดีคับ  สุภาพดี 
Patsin
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2013, 00:10:56 »

5 วันเลยคับบ  เอาเข้าวันจัน ได้รถวันศุกร  แต่ทำจิงๆแค่2วันเองคับ   ช่างเขาบอกว่าคิวเยอะคับ  กว่ารถผมจะได้ทำก้วันพฤหัสแล้ว 

แต่พนักงานดีคับ  สุภาพดี 
อย่างน้อยก็รู้ว่าศูนย์นี้บริการดีครับ  07 Hi เผื่อใครอยู่ไกล้จะได้ลองใช้บริการดูบ้างครับ
Patsin
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2013, 00:20:43 »

จริงๆแล้วผมก็อยากให้คนที่มีปัญหาเรื่องแอร์เข้ามาโพสรวมกันเพื่อที่จะได้รู้ถึงจำนวนของรถที่มีปัญหา เผื่อว่าอาจมีใครสักคนประกันหมดพอดี หรืออะไรอย่างอื่นที่ไม่สามารถเคลมศูนย์ได้ เอากระทู้ที่เรารวบรวมไว้มาต่อรองเพื่อให้ศูนย์แก้ไขในส่วนที่ไม่ได้เกิดขึ้นจากผู้ใช้รถ เช่น หลังประกันหมด1เดือนรถแอร์เกิดเสียซึ่งมันอาจจะเกิดขึ้นได้ แต่ถ้าปัญหานี้เป็นสิ่งที่บกพร่องจากศูนย์ก็ควรที่ศูนย์จะต้องแก้ไข ไม่ใช่เพราะเราดวงซวยที่ประกันหมดพอดี อะไรประมาณนี้น่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์